10- prepare for colleges

ôi ngưỡng mộ em Huyền Sương thế
chị GPA kém lắm chả dám nói lên đây ngượng bỏ xừ :))

Em Chiến mới vào năm, lại là năm đầu tiên. lo gì:D

oái sao Sương GPA cao thế :D
Mà chị Hà cũng buồn cười nhỉ, 8.7 mà em đọc đâu trong blog bà chị lại nói là chị rank 2nd ? Hóa ra anh 1 05-08 điểm kém vậy à ?!

Dạ vâng cám ơn bạn Toàn, nhưng tớ hiện tại đang chỉ mong GPA như ban Tú lớp mình được 9,0 thôi=;
Thế Toàn mấy phẩy mà kêu điểm chị Hà kém8-} Bạn Toàn thử lên đấy học xem được 8,0 ko=))=))
Thôi thì chị Hà bỏ quá cho bạn ý, bạn ý chân chất bộc tuệch bộc toạc, con nhà nghiên cứu khoa học nên thẳng thắn chân thật, nghĩ chi nói nớ (một đức tính tốt của những con người làm khoa học;)))
Bạn Toàn khi nào học giỏi hơn Nguyệt Anh báo tớ cái tớ và tập thể lớp sẽ cho cậu lên tiên một phát:">

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn ơi, năm nay mình mới bắt đầu học TOEFL, vậy nên mua sách nào? Có ai biết hiệu sách nào hay chỉ cho mọi người với! ;)) Chỗ nào bán nhiều sách tiếng Anh í nhé! ;;) ;;) :D :D thanks! :D

các bạn ơi, năm nay mình mới bắt đầu học TOEFL, vậy nên mua sách nào? Có ai biết hiệu sách nào hay chỉ cho mọi người với! ;)) Chỗ nào bán nhiều sách tiếng Anh í nhé! ;;) ;;) :D :D thanks! :D

Topic này thì chắc cũng được bàn luận nhiều rồi :D Sách thì có Trang và Thuật ở 40 và 80 B Bà Triệu (nhà nhà đều biết :D). Còn nếu những sách mà mới chỉ có ebook, chưa bán ở đây thì hoặc nhờ người bên kia cầm về, hoặc ra 4B Láng Hạ nhờ người ta in cho.(Ebook thì lấy thoải mái thì phải) Ở đó dịch vụ về (e)book T Anh nhiều lắm, cái gì cũng có ;)
Theo tớ/em nghĩ thì sách về ibt cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay, ko nhiều cho lắm, nên cứ từ từ mà học :D.
Mong các tiền bối chỉ dạy thêm

Chiến mà chiến phết :D cố lên em, giờ này đã serious thế này nhiều triển vọng lắm :D

:-j thằng CHIẾN lớp em nó là siêu nhân rồi :-j học giỏi tất cả các môn đặc biệt là E :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Ổ ôi thế mà em Chiến cứ khiêm tốn làm anh chị ở đây giật mình :eek:
Lần sau nếu giỏi thì cứ chấp nhận là mình giỏi :"> Đừng có tự chê mình dốt em ạ;))

Bọn lớp em có tài "chém gió" kinh điển ! Em nói rất thực tế mà! Giờ mấy đứa bạn lo làm tình nguyện và sắp kiếm dc cái bẳng rồi mà em thì vẫn chưa làm gì :(
Có anh chị nào vừa học đội tuyển vừa apply ko? Cho em học hỏi kinh nghiệm với ! (Học thầy Phúc mà ko lo vào đội tuyển, làm sao dc GPA cao :( ) Khó quá chị à?

Bọn lớp em có tài "chém gió" kinh điển ! Em nói rất thực tế mà! Giờ mấy đứa bạn lo làm tình nguyện và sắp kiếm dc cái bẳng rồi mà em thì vẫn chưa làm gì :(
Có anh chị nào vừa học đội tuyển vừa apply ko? Cho em học hỏi kinh nghiệm với ! (Học thầy Phúc mà ko lo vào đội tuyển, làm sao dc GPA cao :( ) Khó quá chị à?

Ôi các em 8-} rồi lại còn giấu nghề này nọ nữa chứ 8-}

GPA GPA GPA GPA GPA GPA GPA GPA GPA GPA

Điên đầu với 3 chữ này quá :| Em Chiến chị thấy như là phát khùng lên vì GPA í;;) GPA là quan trọng nhưng em cũng nên chú ý nhiều thứ khác nữa em ạ, nếu em thực sự muốn nó cao í mà :-j Học một ngày 12/24 tiếng cho chị, đám bảo trên 9,:-j

Chị nghĩ là nếu GPA em được có 8,5 thôi mà được giải quốc gia (chị thấy các em lý 1 toán 1 là hay đi thi quốc gia mà đã đi thi là có giải nhớ B-)) thì còn dễ được accept hơn là GPA 9,1 + mà ko có môn học interest nào nổi bật;)

Mà chị thấy em nên lo ranking thì hơn;));))

Đang có đợt tuyển VA club member đấy sao em Chiến không apply đi:D

Chỉnh sửa lần cuối:
@chị Sương:Em cũng sắp sửa xem sao. Hình như nửa tháng nữa là deadline cho tuyển tình nguyện.
Em cũng hi vọng chen chân vào cái giải quốc gia nhưng mà nói chung còn tùy, vào đó nghe nói mất nhiều thời gian lắm :).
@chị Trang: Làm gì có ai giấu nghề hả chị? Chú Ba Tru ở lớp Tin có biết cái gì đâu mà nói :) Lớp em học trâu lắm, có mấy đứa suốt ngày ngồi làm tiếng anh ! Kinh lắm.

Thì em Chiến cũng ngồi làm tiếng Anh, cũng trâu không kém gì chúng nó, ko phải lo:-j Cái hay là mình ko phô, cứ tẩm ngẩm tầm ngầm thôi;));))

hôm nay mới để í cái sign của bạn Sương. Hay phết. Những ai có ý định du học nên lấy câu này làm tấm gương sáng :)

Ôi thôi tớ lạy bạn Mai ^:)^
Cái này tớ viết là vì mục đích khác đấy, ko phải là vì mục đích du học đâu ^:)^

hì hì, bảo các em lấy làm gương thui. Anyway, good quotation!!!

Em Chiến nên gửi bài trên của em đến các mods:( Chị sợ post ở đây thì ko có mods đọc được. Hồi xưa chị với mấy bạn nữa cùng nhờ close một cái thread, nhắn tin cho mod hẳn hỏi nhưng cũng ko thấy xóa:(

cũng không đọc được hết các bài ở đây nhưng có đôi lời :

thực ra ý , chuyện học TOEFL thì các em 0710 cứ thong thả đi , nói thật chứ phải tập trung cố gắng điểm trên lớp vào , điểm trên lớp tốt thì về sau dễ dàng hơn

điểm TOEFL và SAT kém thì còn thi lại được , chứ điểm trên lớp vài học bạ rồi thì cũng chịu thôi

bây giờ ý , quan trọng là các em hãy tìm thế mạnh cảu mình , tìm các sở thích , cố gắng đào sâu vào nó .Ví dụ như đi làm thêm về cái đấy , không cứ phải tình nguyện đâu :) người ta cần , là cần cái đam mê ý :)

Cố gắng lên nhé ;)

Back
Bên trên