10- prepare for colleges

thôi vào đựoc rồi T__T
bó tay cái này T__T lúc chưa đăng kí thì xem được, đăng kí rồi mà chưa kích hoạt thì ko xem được
cái chương trình đó hay thật :x
cái học nhóm SAT đó thế nào ấy :|
học từ chay như thế thì sao vào được T__T

Các em cứ nghe lời chị Dung đi, các anh các chị cũng đã, đang (và vài người sắp sửa) đi qua cái thời này rồi, đừng mắc phải sai lầm của thế hệ trước :((. :)">)

tớ học được 1 năm rồi nhưng vì năm ngoái mải chuyên chiếc nên chả học hành gì được
đang học lại từ đầu
lớp nhồi như nhồi vịt :|

Cho mình tham gia với 10-prepare for colleges được không? Mình không học Ams, Tổng hợp, chuyên ngữ...nhưng mình cũng rất muốn apply đi Mỹ 3 năm nữa. Mình cũng chỉ tự học SAT và TOEFL thôi vì mình được truyền lại cho khá nhiều kinh nghiệm từ chị mình.

Thầy mạnh thì em phải lập nhóm em ạ :D quá trình lập nhóm khá là time-consuming và thậm chí còn chưa chắc là có đc hay không...thời gian học là 2 năm =))=)) em nào đủ ý chí và nghị lực thì học :))

theo ý kiến cá nhân của anh thì thầy Hà là ổn nhất trong 3 thầy trên...cùng lắm là học thầy nghiêm :D

Chị thấy các em chat chit trong topic này nhiều quá. Biết là chuẩn bị thì không bao giờ muộn nhưng ở giai đoạn sơ khai như hiện nay thì một topic riêng thế này có lẽ là thừa thãi. Tốt hơn là các em nên chịu khó vào topic của các anh chị khóa trước (06', 07' recommended) để tham khảo cũng như hỏi han kinh nghiệm. Khi nào thực sự lâm trận thì hãy mở một topic riêng, như thế thì hữu ích hơn ;). Còn thực ra thì đúng như em Hạnh Dung nói, mới vào trường, cứ lo chú tâm vào những cái thú vị khác em ạ ;).

Chỉnh sửa lần cuối:
Các em 0710 có em nào khả năng Tiếng Anh tốt có thể tham gia cái này được
IIE Volunteer trong đợt college fair sắp tới tại Hà Nội
Các em vào topic IIE News để đọc tin mới nhất nhé.
Thanks!

Oài...Bây giờ vào lớp 10 em mới đi học không biết có kịp không >_< >_< >_<
Anh chị hay bạn nào bít trung tâm hoặc thầy cô nào dạy tốt chỉ em với nhe.
Cám ơn rất nhiều ^_^ ^_^ ^_^

sợ quá làm gì mà các em nóng vội thế. Bây giờ cứ thảnh thơi làm volunteer đi chứ năm sau chạy đua học cũng chưa muộn mà. Giờ mà học SAT thì hơi nặng đấy. Tình cờ lạc vào đây thấy nhắc đến tên Mạnh mà nhớ thế. Lâu rồi không phải dậy từ 4h sáng để làm bài rồi đến lớp nghe Mạnh chửi. Khuyên chân thành: em nào có sức chịu đựng tốt thì hãy học vì Mạnh chửi nghe kinh lắm :(. Tự hào bản thân chịu đựng được năm rưỡi :D

Bó tay các em. Lớp 10, mới thi xong, hưởng thụ cuộc đời một tí sẽ chỉ làm cho các em thêm vui vẻ trẻ khỏe thôi! Vứt Toefl với Sat một lúc đi vì khi phải đối mặt thực sự với nó, em muốn vứt cũng ko vứt được:D Bây h còn có thời gian, đi làm tình nguyện cho nó tươi trẻ em ạ:D Toefl thì đầu học kỳ 2 lớp 10 bắt đầu học vẫn sớm chán. Mà chị thấy tự học hiệu quả hơn là đi nghe bố Mạnh chửi hoặc gala cười của bố Nghiêm:D

Đi học thầy Nghiêm là đi xem Gala cười à:-/ Thầy mới đổi cách dạy hả em.

Nói chung, em thấy học thầy Nghiêm chỉ tăng được background, các kiến thức xã hội là nhiều chứ kiến thức Toefl thì chẳng được là mấy. Tuy nhiên, sẽ rất có ích cho những ai chưa thực sự quyết tâm đi du học vì thầy sẽ lên dây cốt tinh thần cho. Đấy là em thấy thế:p

Nói chung, em thấy học thầy Nghiêm chỉ tăng được background, các kiến thức xã hội là nhiều chứ kiến thức Toefl thì chẳng được là mấy. Tuy nhiên, sẽ rất có ích cho những ai chưa thực sự quyết tâm đi du học vì thầy sẽ lên dây cốt tinh thần cho. Đấy là em thấy thế:p

Em cũng thấy thế :D Tinh thần cũng rất quan trọng \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ Thiếu nó chắc chẳng làm dc gì :D Nếu mà tăng trình TOF thì học ai ạ :-?? :-?? ?? THầy Hà, cô Hoa ...???

Back
Bên trên