10- prepare for colleges

Có 1 vấn đề rất nan giải là phải có điểm tổng kết cao :-?? :-?? :-?? :-??
Nhưng đặc biệt vấn đề này em thấy rất khó, sao có thể dc 8.5->9 :-?? :-?? :-??
Hơn nữa, ở các lớp chuyên 1 thì lại càng khó. :( Điểm môn chuyên rất khó dc cao, mà học hành lại khá(rất) nặng :( :-< :-< :-< :-<

Anh chị nào có knghiệm thì giúp các đàn em với :D :D :D Thanks mọi người

Điểm tổng kết này chỉ tính từ cấp III thôi hả bạn? Nếu tính từ lớp 6 thì chết mình rùi, học kì I năm lớp 9 được có 8.4 điểm trung bình môn...:(

kinh nghiệm cực kì quan trọng đây, cực kì ý nghĩa đây, đó là: Học chăm vào :)) :))

Hết cách ;))

Đùa chứ đúng thế mà :D

Tốt nhất là nghe giảng trên lớp, học mấy môn sinh sử địa chán đến mấy cũng phải cố mà ngước lên nuốt lấy từng lời ;)), về nhà chẳng cần học nữa, cùng lắm lôi ra ngó tí ti, đảm bảo nếu có lên bảng hôm sau áp dụng cũng tốt, mà mấy cái ví dụ cô ra nói lại vào, cô chả sướng quá í chứ

Đấy, đấy là nói thế thôi, chớ tớ, ấy, chết, chị :D, cũng chưa làm được bao h, căn bản ngồi cuối lớp ngủ cả buổi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe vào bon chen các em tí:p 2 năm nữa mình cùng 1 chiến tuyến :)) lo làm j` sớm thế :-j

anh nam ơi ở trường ams có chuyện được giải quốc gia xong rồi nâng điểm các môn lên ko ạh ???? em đồng ý với ku chiến tổng kết 8,5 9 thì hơi khó :D mà anh định apply sang MIT ạh ;;)

Cho tớ hỏi năm nay lớp 10 ở trường Ams ngoài đợt thi mùng 3 mùng 4 tháng 9 vừa rồi còn những đợt thi nào nữa ? Năm ngoái tớ có đi thử 1 fát A*Star nhưng miss liệu tháng 3 năm nay bên Sing nó có sang tuyển lớp 10 nữa ko ?

@Đức: chuyện giải quốc gia thì anh ko rõ đâu nhưng vì anh biết anh chẳng được nên cũng ko bao giờ mơ mộng đến cái đấy.
Tổng kết bao nhiêu thì cũng đâu quan trọng lắm đâu em, trên 8.0 là đẹp rồi :D

anh ơi, cái điểm tổng kết ấy nó có xét từng học kì không hay chỉ lấy điểm cả năm?

tổng kết thì cả năm chứ, rồi còn cộng cả 4 năm vào hay sao í :-/

Đừng nghe lời anh kia, 8.0 thì cũng ko thấp nhưng mà trừ phi em có bao nhiêu là bao nhiêu thứ tài hoa khác nữa, chứ còn bình thường, cứ phấn đấu 8.5 là vừa nhé ;))... hơn 9.0 càng tốt :-"

tổng kết thì cả năm chứ, rồi còn cộng cả 4 năm vào hay sao í :-/

Đừng nghe lời anh kia, 8.0 thì cũng ko thấp nhưng mà trừ phi em có bao nhiêu là bao nhiêu thứ tài hoa khác nữa, chứ còn bình thường, cứ phấn đấu 8.5 là vừa nhé ;))... hơn 9.0 càng tốt :-"

Hic, dc >8.5 là đã quá quá tốt rùi (em chả dám mong :-< :-< )
Tài hoa ý chị có phải là giải Qgia, các giải Văn Nghệ, tài lẻ... ??:-?? :-?? :-??
Mới lại, em nghe nói nhiều đến tình nguyện mà chưa rõ mô tê ra sao :-?? :-??

Hôm qua mới được thằng Tô khai sáng cho là mình khóa 10' :-< trước cứ nghĩ là 09 =)) thôi vào đây chơi với các e nào ^ ^

Các em
Đừng hỏi học ai các thứ
nghe mãi mệt lắm

chị thề là ngồi ở nhà học là tốt nhất, có j ko hiểu ghi ra giấy hôm sau đi hỏi. Học toefl là quá trình rèn luyện cần tập trung thật sự (nghĩa là một mình) chứ ko phải là đi học cái mới mà phải đi đâu cả

Sợ các em quá:-ss
Giờ này năm ngoái chị đang ngồi chơi Audition=))
Công nhận các em bi giờ thật là lo cho tương lai, nhưng nếu các em có tư tưởng như bạn Toàn thì tốt nhất là nên học SAT và Toefl từ lớp 6 cho nó thành người Mỹ luôn đi;))
Chị hồi lớp 6 cũng bon chen đi luyện thi đại học đây này và giờ thì cũng chả hơn được ai=))
Các em chị nghĩ là cũng nên chăm chỉ học hành trên lớp nữa, GPA vô cùng quan trọng:-ss Theo như các anh chị trên VA nói thì từ 9,1 đến 10, là bằng 3,8-4,0 của Mỹ. Hơn nữa có một thứ anh Toàn giáo sư nói đúng, đó là trong giai đoạn này, có thể nói một cách nôm na "khoa học" là "giai đoạn phát triển dậy thì, bước sang người lớn";)) thì các em nên phát triển hình thành quan điểm và tính cách sao cho nó unique:D:D Cái này cũng quan trọng bởi nó quyết định essay của các em:D

Và một điều ko phải ai cũng làm được: quan tâm và làm thân với các thầy cô cho có cái recom lettter hay=))

Chị năm sau thi mà trong đầu chả có tí từ nào, nếu mà theo quan điểm của anh Toàn thì anh í sẽ bảo chị là: Ở nhà đi cho khoẻ=)) Ôi hãm=))

Chị nghĩ là điểm GPA cao cũng sẽ thuận hơn cho các em nhưng mà dù sao đi chăng nữa thì GPA cũng ko phải là yếu tố tiên quyết nên các em ko phải quá lo lắng. Theo chị nghĩ 9.0 trở lên thì khó chứ 8.5 thì các em hoàn toàn có thể được. Trường mình chị thấy mấy môn học thuộc điểm cho rất dễ nên các em cố chăm chỉ 1 tí, sẽ kéo lên rất nhiều. Mấy môn khác ko phải chuyên thì cũng được cho điểm nới tay hơn. Còn mấy môn trâu bò như Toán, Lý, Hóa theo kinh nghiệm của 1 đứa lớp Trung như chị thì trong năm điểm phải thật cao để thi học kỳ nó kéo xuống là vừa:)) Lớp 10 còn dễ phấn đấu thì cứ cố đi em, 11 12 khó hơn đấy:D

Bắt tay vào tìm hiểu dần các trường- nơi các em sẽ gắn bó trong suốt 4 năm ;)
Tham gia sự kiện lớn nhất năm của IIE ;)
TRIỄN LÃM GIÁO DỤC HOA KỲ 2007

STUDY AMERICA 2007

Nghe các chị nói có vẻ căng thẳng quá 8-} 8-}
EM sợ điểm 8.5 là ko tưởng
1. Nếu mà vào đc đội tuyển thì chắc chắn sẽ nâng lên tương đối, nhưng vào dc thì ko ra dc, lại tốn rất nhiều thời gian học đội tuyển :-< :-< Thà bỏ ra học Eng em nghĩ hay hơn :D
2. Ko biết các thầy cô có cho nâng điểm ko, chứ điểm lớp em đầu năm lẹt đẹt lắm, môn chuyên hôm rồi cao nhất có 8, còn dưới trung bình đông như kiến cỏ =)) =)) . Bó tay! Chuyên còn nhân 3 nữa :-t

Cho dù có dc GPA tốt đi, nhưng làm thế nào để tạo cho mình 1 cái gì đó "unique" ạ ? Em chả 1 tài năng nào cả, mọi thứ đều trung bình, ko quá giỏi mà cũng chả quá dốt :-?? :-?? Các loại đàn, hát thì em chả biết chơi món nào, cũng ko có 1 năng khiếu nào cả :-?? Hơn nữa em cũng ko mơ tới giải Qgia vì nó nằm ngoài đầu óc của em :-??
Các anh chị có cách nào ko :D
Em cảm ơn !!!

chị chả hiểu nhưng lớp 10 chị học lất phất lắm vẫn 8.5, lớp 11 học mệt mỏi thì đc 8.7, chả khác nhau là mấy.
em học ams 3 năm thì tự khắc cách nghĩ nó khác, 1 số cách sống thay đổi. unique ngay thôi.

Ô thế em được học kỳ hai lớp 10 là 9,0, cả năm 8,9 mà vẫn nghĩ là mình kém:)):))

Kém quá kém quá, em thích được như anh Nam Anh 9,5 cơ, hay nói đâu xa bạn Nguyệt Anh 9,3 cơ:((

Nghe mọi người cứ nói trên 8,5 9,0 cứ như chơi ý :eek: :eek: :eek: Còn ở lớp thì cứ tàng tàng 7 7 kiểu này, chết chắc rùi :(( :((

Back
Bên trên