09-prepare for colleges

Yêu cầu gì được nữa nhỉ?

Có mấy cái cần clear:
1. Là giữa các lần thi thì dù có giảm cũng không nên chênh lệch nhau quá.
2. Theo như anh nhớ chính xác nhất thì Yale state rõ policy này, một số trường khác nếu em định app có thể mail hỏi ;)

Vậy là tốt nhất. Muốn ăn cũng lăn vào bếp chút xíu :D

Nghe mọi người bảo đề SAT tháng 5 với 6 là dễ nhất. Năm ngoái em thi tháng 11 thấy đề cũng ko khoai lắm:-? KO biết có phải truyền thống ko để năm nay đăng kí thi lại tháng đấy=))
@ Triệt: mày định bao giờ thi các loại toefl với sat thế em:))

Ngân ơi điểm thi của m đã là niềm mơ ước của t rồi mà m vẫn thi lại à :-s Hay m định phấn đấu = bạn Khanh đấy :-ss

Alright :)) phải kéo cái topic lên thôi..lâu lắm không vào đây...các bạn thi SAT đợt june the 7th cũng chuẩn bị rồi nhỉ :D hôm đấy chắc vào SG toàn gặp người quen :D

@ Vân: uh,
mà đề j tháng 5 dễ làm cơ :-j SAT 1 ko biết :-j SAT 2 thì Maths đúng là dễ làm thật :p còn Phys thì ko dễ lắm :(...

thay moi nguoi keu de T5 vua roi de lam =((.Minh thi T6 cha biet the nao :(

tiin đồn truyền miệng nhiều năm nay là đề tháng 6 và đề tháng 10 thường dễ ( Ko biết là nói SAT 1 hay SAT 2 chứ năm vừa rồi, đề SAT 1 tháng 6 còn có vẻ dễ còn đề tháng 10 essay khó )

Chỉnh sửa lần cuối:
T5 thay ban em bao la ca SAT 1 voi Math deu de :D
Hi vong de T6 de(bang T5 vua roi la dc roi :(()

chị ko muốn dập tắt hi vọng của e đâu ;) Nhưng mà cứ phần j` tháng trước dễ thì tháng sau :| sẽ khó hơn đấy & ngược lại. Như hồi tháng 10 bạn chị thi SAT 1 nó bảo đề essay khó ( mặc dù con bé vẫn đc hơn 2100 :) giỏi thế ko biết ) thì đến tháng 11 chị thi đề essay dễ hơn. Đề Toán tháng 11 chị thi khó hơn đề Toán tháng 1 chị thi ;) ( SAT 1 nhá :-j Nói là khó hơn chứ Toán SAT 1 làm j` đc HS VN nhà mình )

k hieu sao em rat so cai MC writing nha.Cam giac lam rat k on dinh y :((.Diem cu tut dan theo nam thang =((.Toan chac trc khi thi cg phai xem lai ti :-?

k hieu sao em rat so cai MC writing nha.Cam giac lam rat k on dinh y :((.Diem cu tut dan theo nam thang =((.Toan chac trc khi thi cg phai xem lai ti :-?

Cái MC Writing này thì cứ làm nhiều. Làm xong chép những câu sai ra học thuộc là ok mà:D

Trước khi thi giành tg đảo lại lần nữa cho chắc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe mọi người bảo đề SAT tháng 5 với 6 là dễ nhất. Năm ngoái em thi tháng 11 thấy đề cũng ko khoai lắm:-? KO biết có phải truyền thống ko để năm nay đăng kí thi lại tháng đấy=))

tại sao lại thế ah? đề thi khó dễ rơi vào các tháng khác nhau? đề thi mùa hè dễ hơn mùa đông? 8-} các anh chị giải thích thêm, em còn nhiều điều chưa tỏ...

Em ơi cái đấy là anh chị đi trước kinh nghiệm là thế:)) chứ có chỗ nào nói như vậy đâu:D
Thường thì mọi người hay thi SAT I lần 1 vào tháng 6 hoặc tháng 10 sau đó đăng ký thi lần 2 luôn vào tháng 11 (hoặc 12) còn tháng 12 (hoặc 11) thì thi SAT 2:D

Không lo đâu em ạ, như với anh tháng nào cũng vẫn chết như thường :">

Chỉnh sửa lần cuối:
đùa tớ thấy thế này :)) ai thi 2 lần mà lần 2 ôn tử tế thì tự khắc thấy lần 2 nó dễ hơn thôi :-j

nói chung là cứ ôn vào thi 1 lần thôi, quan tâm làm j dễ khó, chỉ cần quan tâm là mỗi lần làm cố hết sức mà làm, làm cho tốt vào, ko thì chỉ tổ tốn tiền mất thời gian mất sức thôi :-j

mà hỏi cái này hơi ngu :) sau bao lâu thì có điểm nhỉ :-/

hồi trước thi ngày 3/11 thì 20/11 có điểm.

mà trong account của em nó ghi rõ là your score will be available on .... mà. /:)

:"> hỏi ngu thật ạ, sozi anh, cơ bản tại dạo này em chẳng vào college board 8-| có khi quên luôn cả pass rồi...:| 8-|

a chị ơi cho e hỏi :| bây h nên dùng thẻ gì để tiêu tiền ở nc ngoài tiện nhất nhỉ :"> hình như hơi lạc đề :| sr mọi người trc' =;

Em sang đây nhờ ai bảo lãnh cho làm một thẻ Bank of America ấy.

Back
Bên trên