04 07 - Let's get it started

yup, em phải gửi cái teacher rec với cả school report rồi fee waiver thì ai đời nó cho gửi online:p..Vả lại đã kô phải pay app fee rồi thì 500K/trường mà vào được thì cũng là good investment mà:p..

ừ nhỉ :D

trường em hình như College Counseling nó gửi cho thì phải? không biết có phải thế không?

chào mọi người. tớ là lính mới từ CVA sang mong đc giúp đỡ .
theo mọi người thì có nên thi ĐH ko?
tình hình là bây h TOEFL với SAT đã học rồi nhưng trình độ còn non kém lắm, nhất là CR với Speaking.

Với một người lo siêu xa như tớ thì tớ nghĩ là cần phải chuẩn bị phương án dự phòng, cứ học thi đại học thôi.

Anh Long ơi, list những trường ko đòi supp của anh là j thế. Pre list 37 trường của em có 3 trường ko đòi supp ;;)

Các anh chị cho em hỏi cái supp essay đấy em tưởng chỉ 100 words thôi chứ. Sao anh Khánh với chị Q Phương năm ngoái viết j mà dài thế 0:)

MIT, Dartmouth kô có supp essay em ạ..Columbia nếu anh kô nhầm cũng thế..Harvard optional supp..Grinnell, Haverford, Lafayette thì vài dòng cũng chả có mấy:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Short answers cũng hơi bị phiền :D Grinnell chẳng hạn, có vài dòng chả biết viết gì :D

Columbia no supp essay , chỉ có 1 cái duy nhất :)) lúc apply nó còn bảo gửi ảnh cho nó lol :)) mình lười deck gửi ảnh nên bị waitlist, mình mà gửi ảnh chắc nó thấy đẹp zai nó nhận luôn lol :))

anh + tự tin hơi bị nhiều :))

mọi người đã có final list chưa?
tớ thấy phần lớn các trường đều có supplement essay
kô why thì cũng 1 cái quái chiêu như của Amherst
-> có muốn tránh supp cũng khó :D

Cho em hỏi lại câu này với

Em đọc topic 0306 thì thấy anh Toàn post thế này
Trích dẫn:
Cách hay nhất là nếu có người nhà hoặc người ở Mỹ, gửi tất cả đám hồ sơ đấy sang một package mất khoảng vài trăm nghìn, lại còn là gửi nhanh nữa, sau đó nhờ người bên đấy chuyển giúp đến trường, tất cả mất độ trên dưới một tuần
Không biết là làm vậy có được ko ạ? Anh chị cho ý kiến giúp em

Anh Long ơi, list những trường ko đòi supp của anh là j thế. Pre list 37 trường của em có 3 trường ko đòi supp ;;)

Các anh chị cho em hỏi cái supp essay đấy em tưởng chỉ 100 words thôi chứ. Sao anh Khánh với chị Q Phương năm ngoái viết j mà dài thế 0:)

Trường anh không giới hạn dung lượng bài viết, nên cứ viết đi em ạ. Viết dài cũng không sao đâu.

Hôm nọ nói chuyện với cô Jessica làm ở Admission mới biết là Admission Officer trường anh tình cảm nhất trên đời, không những nhớ hết những học sinh mình admit tên là gì, essay viết cái gì, có hoạt động gì... mà còn suốt ngày bàn tán xôn xao mỗi lần nhận được email của applicant. Nếu em nào apply Conncoll thì cứ viết nhiều email nhé, anh làm ở Admission Office đợt apply, anh sẽ bơm nhiều với các bác Adcom cho.

anh Cộng có rảnh ko em xin nhờ cậy anh :D

ah mà nếu mà những cái thư, financial, .... mà làm xong sớm thì gửi sớm = chuyển chậm, ko EMS nữa thì hình như rẻ đc đi nhiều :D nhưng ko biết chất lượng có đảm bảo ko ạ ? em sợ lại ko đến đc nơi thì chết :D

chất lượng thì chắc là xem số may hay ko thôi :p ngày xưa chị gửi chậm vẫn đến nơi như thường :D

anh Cộng có rảnh ko em xin nhờ cậy anh :D

ah mà nếu mà những cái thư, financial, .... mà làm xong sớm thì gửi sớm = chuyển chậm, ko EMS nữa thì hình như rẻ đc đi nhiều :D nhưng ko biết chất lượng có đảm bảo ko ạ ? em sợ lại ko đến đc nơi thì chết :D

mày gửi cho anh thì thà mày gửi thằng cho trường luôn :)) đều là đi Mĩ cả mà :))

nhưng mà gửi cả cục cho tao nó sẽ đắt hơn (vì nó tính theo khối lượng mà) nên cũng thế cả :-?

Back
Bên trên