04 07 - Let's get it started

@ Nga: Mỗi trường có các weight khác nhau. Nhưng yên tâm là lúc app nó chỉ lấy điểm unweighted thôi ;)

thế điểm weighted, điểm bonus cho các lớp AP thì để làm gì hả trời :(

ờ, giả sử em lấy các AP này: Cal BC, Stat, Econ, Physic B, Physic C, US History, Gov n Pol, English Lit, rồi học kín schedule và cả summer nữa thì khả năng là tốt nghiệp sớm được mấy tháng nhỉ?

vừa rồi có chú Việt Kiều tốt nghiệp trong 1 năm đấy :-S báo chí đăng là chú ý được tận 72 credit trước khi lên ĐH 8-} không hiểu tính kiểu gì lại thành 72 vậy hả trời? đâu ra mà lắm môn AP thế?

em như thế là không học: AP Chem, English Composition, Biology, và các môn foreign languages (French, Spanish, Latin)

Chỉnh sửa lần cuối:
chú nào đấy học Uni of Virgina đấy chứ gì :D anh cũng kô hiểu 1 credit của nó là kiểu gì mà sao lên đại học đã có 60,70 credits gì đó 8-}

Chắc năm high school học các lớp college rồi được transfer credit.
Tớ còn nghe là có người ở MIT hay Harvard kiếm 4-5 cái degree trong 4 năm.

m nó, cứ "nghe nói," "nghe nói" một hồi thế này thì anh em ta chết cả lượt vì vỡ tim :p

thôi em Nga Lý không nhoi nữa ạ :-S sợ quá. về nhà tu luyện tiếp vậy.

nói đến đây mới nhớ, chị My UCLA yêu quí của mình cũng học đủ AP không sót môn nào :-S dễ nàng cũng 60,70 credits lắm ý :(( rồi tuổi trẻ của nàng sẽ bay nhảy khi được tốt nghiệp sớm, còn mình không những kém nàng 1 tuổi mà còn học chậm 1 năm, học ít AP, như thế tuổi trẻ của mình sẽ bị chôn vùi trong trường đại học mất thôi :((

Học ở VN cũng lợi lém chứ :D Như trường tao nhảy vào Cal 3 được luôn credit Cal 1 2, Chem 122 được credit Chem 121, học chuyên Lý Hóa ở VN lợi bỏ xừ :D Lại được cái oai freshman duy nhất trong lớp Cal 3 :D

Khiếp em nga lý, take it easy. why do you have to rush through life. Just enjoy your time, college is great. Ai điên đi học college nhanh làm gì, that's an experience of your life time. Enjoy your time while you can cuz when you're out in the real world, that's where the real rushing begins. ;) Man, how much i long for high school. It passed by so fast. Never again

Cal 3 mày học gì hả Việt Long
tao thấy Cal2 tao đang học đã bằng bọn năm 1 Bách khoa rồi :-? mà bọn tao kô có Cal3 trong curriculum :-?

@Bờm: Ko hẳn là học college nhanh, mà nếu có thêm credit từ HS thì có thể học Dual Degree :D
@+: Cal 3 trường tao học 3D :D Tức là tất cả những gì bác Hiệp dạy chuyển sang 3D hết :)) (Tích phân đạo hàm diện tích) :D

Yep yep, các chị VN ở đây toàn thừa credits tốt nghiệp từ năm 3... nhưng ra trg sớm làm gì khi các em zai freshman vẫn còn mơn mởn và các anh lớn vẫn còn thừa thãi... btw, đc cho tiền thì mình vẫn cứ lấy, bỏ dở làm gì :D.

firstly là no fin aid :-s secondly là em còn định lấy ít nhất là master nữa rồi mới về. mà em không muốn lúc về VN thì mình thành gái già rồi :(( anyway, how long can you *fool* yourself about a "perfect world" in college? you have to face the real cruel world anyway, it's just a matter of time. I don't want to leave my parents/fellows/successors out there while I enjoy college/highschool. I want to do something good, from now.

(the other *real* reason is that I'm so enough of highschool -_- I know college won't be better so just wanna get out!)

sao lại suy nghĩ negative thế :-/ làm master xong là bn tuổi mà em đã sợ già :-?

24 chứ mấy :-?nếu mà kô rush được :-?
kô thằng nào lấy em thì anh lấy :))
mà ừ thì cứ coi như học college là cruel world đi (anh thì chưa thấy thế :))), nếu em fasten cái college life của em thì nó sẽ càng cruel thôi :))

anh Cộng tuyên bố hùng hồn nhờ :)) không sợ cái chị gì nhà anh vặt lông à :p

chị Thơ ơi :( học xong xuôi như thế rồi về nhà còn lạch cạch chán chê công việc mới vào guồng, rõ ràng khi chạy ngon ngon rồi là già rồi, chồng con biết lúc nào hả chị? chi bằng cái gì sớm thì sớm luôn chị ạ.

Back
Bên trên