Ăn uống chơi bời tháng 12

Hoa ơi, đánh chén 1 trận nữa trước khi về Nhật nhé :)

Tao vào đây khoe tí cho chúng mày thèm: hôm qua bọn tao lại đi đánh chén 1 bữa ở tận chân núi Ba Vì nhé, tường thuật bằng ảnh đây:

http://www.facebook.com/album.php?aid=271659&id=634016357&l=ba11dd0dcb

Và tao có một câu đố vui cho chúng mày, đố chúng mày biết ai là ai? >:)

Cháu A: Mẹ em đâu rồi?
Cháu B: Mẹ em đang ngủ với bố anh! :x
Cháu Khôi Nguyên: Còn nhà em thì mẹ em ngủ với bố em thôi!

Hê hê hê, tao cười đứt ruột khi nghe đoạn hội thoại này của các cháu ^:)^

Đi Ba Vì vui thật. Bớt lạnh bọn mình lại đi đâu đó nữa đi. Các bạn 8790 khác cố gắng thu xếp đi chơi 1 chuyến tập thể nhé.
lại có thêm câu đố tiếp theo nữa này:
- Mẹ cháu Khôi Nguyên có ngủ với ai khác nữa không? :D

Hehehe còn mình thì lại cười đứt ruột khi nghe đoạn ăn miếng chả miếng trên đây của các mẹ của các cháu.

Cháu A: Mẹ em đâu rồi?
Cháu B: Mẹ em đang ngủ với bố anh!
Đáp án 1 - cháu A bảo cháu B: hay anh em mình cùng nhảy vào ngủ cùng mẹ em và bố anh cho ấm đi.
Đáp án 2 - cháu A và cháu B rủ nhau cùng các cháu khác mang chăn gối sang phòng anh Vinh, dùng anh Vinh làm đệm ngủ cho ấm.

Hỏi đáp án nào đúng?

Mẹ cháu Khôi Nguyên có ngủ với ai khác nữa không?
chuyện gì hay thế sao tao chẳng thấy hình ảnh lời nói gì tường thuật lại nhỉ. Hay là mẹ cháu Khôi Nguyên cũng theo các cháu bé mang chăng mang gối vào đánh hội đồng anh Vinh?

Hoan hô Nhung, cả 2 đáp án đều được chấp nhận :)

Bác Bảo, bác Bảo :D dạo này bác đi đâu lâu thế, không vào nói chuyện với chúng iem thế?

THôi chúng mày đừng để các cháu gọi là anh Vinh nữa, gọi chú Vinh để chú còn lựa đường mà đi. Con chúng mày đứa lớn nhất mới có 13 tuổi, để chú chờ đến bao giờ. Mà sớm hơn thì lại vi phạm luật, không được :-h

----------

Mai ơi, đã đi chơi Ba Vì với các bạn vui vẻ thế mà vẫn thấy nhớ bác Bảo à ???

Hoa ơi, sao mày không vào được FB. Nhân dịp này bọn mình xông vào nói xấu Hoa ở FB đi, nó không biết đâu.

Mai ơi, đã đi chơi Ba Vì với các bạn vui vẻ thế mà vẫn thấy nhớ bác Bảo à ???
Thư ơi, bác Bảo đối với mọi người trong này như kiểu "xa thì thấy không nhớ lắm nhưng vào gần thì thấy không chịu nổi" ấy mà

Hoa ơi, sao mày không vào được FB. Nhân dịp này bọn mình xông vào nói xấu Hoa ở FB đi, nó không biết đâu.

Thư ơi, bác Bảo đối với mọi người trong này như kiểu "xa thì thấy không nhớ lắm nhưng vào gần thì thấy không chịu nổi" ấy mà

Này nhá, bây giờ bọn tao lại chuyển sang đời quý bác Bảo mới xợ :p mày thông cảm, có tuổi rồi, nẩm cẩm nắm.

Ờ nhỉ? Hoa ơi, đúng là FB không vào được. Tao chỉ xem được thông báo của yahoo là có bạn này bạn kia nói này nói kia thôi, không làm sao mà vào để trả lời được. Thành ra tao ý ới trên HAO này nhé.

Nhung ơi, Thư ơi, vụ họp Amser ở Sing: sao chúng mày nhạy cảm thế nhỉ? :) tài quá cơ. He he... Cảm ơn các bạn nhé.
Một là tao không biết vụ họp ở Sing, nếu có lại không đi được, nên có tý GATO. Hai là tao cũng là Amser chứ, Thư ơi. Đi họp là có suất đàng hoàng, mày lại gọi Hiệp bảo cho tao suất ăn theo là thế nào? :)
Tao mà đi được thì tao xin đi họp ngay ở Úc này, ở Sing này, ở Mỹ này, ở Nhật này... ngay lập tức.

Mai oi, tao thấy Nga Cáo bảo là tụ tập cuối năm để clear cái quỹ của chúng mày nên tao gợi ý cho nó họp hành ở Sing. Rồi sau đó Hiệp hấp bảo sẽ đi hop vào cuối tháng 2 nên hưởng ứng idea của tao. THế nên tao phải hỏi lại là mày có nghỉ để đi cùng Hiệp được không vì đấy là lich họp của Hiệp chứ không phải của mày. Tao chả sensitive lắm đâu nhưng vì cái Nhung nó nhắc nhở tao nên tao sợ quá phải đính chính ngay. Tao thấy chúng mày ở nhà đi chơi nhiều quá nên cố gắng tạo cơ hội cho mình thôi, hehe

Ban tổ chức nói cho rõ là quỹ chung nhé :) kế hoạch là rủ tất cả những ai có thể tụ tập tất niên. Email được gửi cho mailing list ban liên lạc. Nếu có đủ tất cả các lớp tham gia, mỗi lớp dù chỉ 1 vài người thì sử dụng quỹ chung, thiếu thì cam pu chia cho những người tham dự. Nếu không đủ tất cả các lớp thì thôi, không dùng quỹ nữa.
Nga ơi, có cần dán cái thông báo lên đây không nhỉ?

Mai oi, tao thấy Nga Cáo bảo là tụ tập cuối năm để clear cái quỹ của chúng mày nên tao gợi ý cho nó họp hành ở Sing. Rồi sau đó Hiệp hấp bảo sẽ đi hop vào cuối tháng 2 nên hưởng ứng idea của tao. THế nên tao phải hỏi lại là mày có nghỉ để đi cùng Hiệp được không vì đấy là lich họp của Hiệp chứ không phải của mày. Tao chả sensitive lắm đâu nhưng vì cái Nhung nó nhắc nhở tao nên tao sợ quá phải đính chính ngay. Tao thấy chúng mày ở nhà đi chơi nhiều quá nên cố gắng tạo cơ hội cho mình thôi, hehe

He he... bọn tao ở HN mà. HN bé tý teo, ới 1 cái là tụ tập được. Gần đây mới kể lể, pót ảnh lung tung, chứ lúc nào chẳng đi chơi nhiều. Lớp tao 2 tháng kg tụ tập thì bảo nhau là sao lâu quá không gặp, kg có vụ nào đấy :)

Chả hiểu gì sứt cả. Chỉ biết tao lại sắp lồi mắt. Dung đâu xuất quỹ cho tao đi chữa bệnh đê! :D. Mai ơi mày cứ dán thông báo đi, chắc cái Nga nó bận chưa dán được thôi, chứ nó thì càng đông càng thích, tao biết :).

Hèm hèm tao xin than vãn một câu không ra đầu cũng không ra cuối, cũng chả liên quan gì với việc tụ tập tất niên - là sau gần 1 tháng ăn hút chơi bời lười chảy thây, tao đang phải rất nỗ lực để làm quen lại với việc cai quản vương quốc 3 người của mình. Sáng nay tao lại đi ị cũng không yên thân, ông con ngồi chực ở ngoài đập cửa toa lét ầm ầm đòi mẹ ra để ông ý sờ tí. Ối zời ơi là zời! ~x(

Ui Hoa ơi, khổ thân mày nhỉ? Tao về cung mất cả tuần mới ổn định được đấy. Ở Hanoi đang sung sướng được mẹ tao phục vụ tận răng. Về đây lại phải suy nghi hàng ngày chợ búa cơm nước thế nào, đưa đón con đi học...mệt quá, chán quá. Tao nghĩ tao chỉ hợp đi chơi thôi, hehe. Có thể tháng 3 tao sang nhé. Chuẩn bị tinh thần nhé.

Ui Hoa ơi, khổ thân mày nhỉ? Tao về cung mất cả tuần mới ổn định được đấy. Ở Hanoi đang sung sướng được mẹ tao phục vụ tận răng. Về đây lại phải suy nghi hàng ngày chợ búa cơm nước thế nào, đưa đón con đi học...mệt quá, chán quá. Tao nghĩ tao chỉ hợp đi chơi thôi, hehe. Có thể tháng 3 tao sang nhé. Chuẩn bị tinh thần nhé.

Việc gì phải chuẩn bị tinh thần, vì tinh thần đi chơi thì lúc nào chả sẵn sàng! :D. Mày cứ sang đi, cố gắng sang cuối tháng 3 đầu tháng 4, trời đẹp, hoa anh đào nở rộ, cây cối nảy mầm tốt tươi.

Hihi với lại Thư ơi tao kêu gào cho vui diễn đàn, chứ giờ thì chưa thấy mình khổ đâu, mặc dù ai gặp tao cũng kêu (mẹ tao thì rơm rớm, dì tao lấy khăn giấy chấm mắt, bạn tao đứa thì lè lưỡi đứa thì chửi tao ngu, mà lại còn là ngu nồi đồng cối đá). Khi nào thấy khổ tức khắc tao sẽ tính đường khác ngay. Đúng là thời gian của tao chật chội thật nhưng mà ai chả phải sắp xếp thời gian của mình, ai chả thấy không cẩn thận là ngày đã trôi vèo mất đi đâu rồi. Hy vọng bọn trẻ con nhà tao lớn thêm chút nữa, biết biết chút nữa tao sẽ nhàn hơn.

Tuổi Trâu, hình như chả đứa nào thực sự thích nhàn quá cả nhỉ :)
Ở Nhật có thể vất vả hơn ở HN ở đoạn không có nhiều người giúp, cái gì cũng phải tự làm, nhưng cuộc sống thanh bình, an toàn, có khi ít phải lo lắng hơn ở VN nhiều. Hồi ở Nhật tao chạy như điên, nhưng không bao giờ có cảm giác khổ sở, lo lắng. Con ốm thì yên tâm về bác sỹ. Đồ ăn thì yên tâm về vệ sinh.
Chắc Nhung ở Úc, Kiều Anh ở Mỹ cũng thế. Chúng mày cũng đều có con, đi làm, cũng tự mình làm hết mọi việc. KA lại 3 đứa, lại vừa học vừa đi làm... Tao có thể hình dung được cuộc sống bận rộn, nhưng thanh bình.

Back
Bên trên