Yêu, và không yêu

:)) em cũng thấy ko ổn lắm.....
thôi chị Lan cho anh Thi làm chồng cũng đựoc....còn vị trí ng` yêu cho ng` khác....:D

Phó Mai Tâm Giao đã viết:
:)) em cũng thấy ko ổn lắm.....
thôi chị Lan cho anh Thi làm chồng cũng đựoc....còn vị trí ng` yêu cho ng` khác....:D
Làm mối đi em. Anh vốn từ trước đến nay đi đến đâu là bị người ta ghét đến đấy vì tính anh rất thích hay khoe khoang, nay có bị ghét thêm thì cũng chả làm sao. Nói khí không phải, 3 năm sau chắc anh cũng cà lết được hết cái Tiến Sĩ Toán-Lý. Đến lúc đó chắc là em Tường Lan cũng đã 24 hay 25 gì đó ( chắc đã tốt nghiệp có việc làm hoặc học master) vừa đẹp nhỉ! :) Chứ bây giờ không nên làm người yêu em ý ( kẻo em ý chán nhanh) :))

Chị Lan cho anh Thi làm chồng cũng hay, em Giao làm bồ nhí nghe còn ổn hơn :D

Đôi khi em nghĩ là em yêu, rồi em nhận ra là không phải. Thực ra là có hay không? Em không biết. Em chưa từng nói yêu anh, đúng không? Có thể em cho là tình yêu là một thứ xa xỉ phẩm nào đó, ngoài tầm với của em. Hm, nếu như em nghĩ là nó cũng tầm thường thôi, thì biết đâu lại khác... :)

2 1 người khác :p:

Nếu chúng ta là bạn, và đối với tớ, .. thật sự là một người bạn quan trọng, và chỉ thế thôi, thì tớ đã nói là "Tại sao phải khổ như thế? Tại sao phải mất thời gian như thế? tại sao lại chịu đựng như thế? Con nhỏ đó đâu có yêu gì .. đâu?" Tớ đã không nói, không phải vì chúng ta không là bạn, mà là vì "con đó" ở đây là tớ.

.. nghĩ mình ở quá gần, đúng là thế, như một món đồ, vươn tay ra, tớ với được, và xài. Tại sao lại vì thế mà không có giá trị? Có giá trị của một người bạn tốt, chia sẻ. Nhưng mà cái tình bạn này sai lầm rồi, nó duy trì trên cơ sở một bên không chia sẻ tình bạn, mà là một tình cảm khác, còn một bên, tớ, đón nhận biểu hiện của tình cảm khác đó, và coi đó là tình bạn! :-s Biết thế là sai, sai hoàn toàn rồi, mà vẫn làm :(

Tại sao lại phải khổ thế? Tớ không yêu .. mà, và trong tương lai, dù không ai biết được (tớ xin lỗi, không phải tớ lập lờ để làm .. hi vọng đâu, đừng nghĩ lung tung rồi kết tội tớ "hurt badly"), thì cùng lắm cơ hội cho .. cũng chỉ tầm :-? hm #-o 10 - 15% thôi. Vậy thì chịu khổ thế mà làm gì? Chưa kể tớ có một đống các tính xấu, quá nóng nảy và vô tâm, tham lam, đôi khi độc ác,... và ... vậy tại sao phải khổ thế, để rồi khổ nữa???

Chỉnh sửa lần cuối:
Đinh Tường Lan đã viết:
2 1 người khác :p:

Nếu chúng ta là bạn, và đối với tớ, .. thật sự là một người bạn quan trọng, và chỉ thế thôi, thì tớ đã nói là "Tại sao phải khổ như thế? Tại sao phải mất thời gian như thế? tại sao lại chịu đựng như thế? Con nhỏ đó đâu có yêu gì .. đâu?" Tớ đã không nói, không phải vì chúng ta không là bạn, mà là vì "con đó" ở đây là tớ.

.. nghĩ mình ở quá gần, đúng là thế, như một món đồ, vươn tay ra, tớ với được, và xài. Tại sao lại vì thế mà không có giá trị? Có giá trị của một người bạn tốt, chia sẻ. Nhưng mà cái tình bạn này sai lầm rồi, nó duy trì trên cơ sở một bên không chia sẻ tình bạn, mà là một tình cảm khác, còn một bên, tớ, đón nhận biểu hiện của tình cảm khác đó, và coi đó là tình bạn! :-s Biết thế là sai, sai hoàn toàn rồi, mà vẫn làm :(

Tại sao lại phải khổ thế? Tớ không yêu .. mà, và trong tương lai, dù không ai biết được (tớ xin lỗi, không phải tớ lập lờ để làm .. hi vọng đâu, đừng nghĩ lung tung rồi kết tội tớ "hurt badly"), thì cùng lắm cơ hội cho .. cũng chỉ tầm :-? hm #-o 10 - 15% thôi. Vậy thì chịu khổ thế mà làm gì? Chưa kể tớ có một đống các tính xấu, quá nóng nảy và vô tâm, tham lam, đôi khi độc ác,... và ... vậy tại sao phải khổ thế, để rồi khổ nữa???

8-} 8-} 8-} Ôi sợ quá!!! Đề nghị phải nhốt ngay kẻ "vô tâm, tham lam, đôi khi độc ác,... " này vào "kho" thôi!!! Để hắn chạy lông nhông ngoài xã hội ắt sẽ gây họa cho các chàng trai tội nghiệp... Có lẽ cần bố trí thêm 10 lính canh (đề phòng hắn đào tẩu) !!!! b-) b-) b-) b-) b-) b-) b-) b-) b-) b-)

Đinh Tường Lan đã viết:
Đôi khi em nghĩ là em yêu, rồi em nhận ra là không phải. Thực ra là có hay không? Em không biết. Em chưa từng nói yêu anh, đúng không? Có thể em cho là tình yêu là một thứ xa xỉ phẩm nào đó, ngoài tầm với của em. Hm, nếu như em nghĩ là nó cũng tầm thường thôi, thì biết đâu lại khác... :)
:) I answer, sure honey, i love u n be my lover. :) :x .Thực ra là có. Tất cả đều tầm thường hơn là con người ta tưởng tượng nhiều :)) . Chân lý nhiều khi lại nằm trong những điều giản dị và tầm thường (trivial!!!). Chỉ có điều đừng làm cuộc sống của mình tự trở nên khó khăn như vậy. when u love him, come on!!! :) :) :)

Vấn đề nó ở chỗ có bao nhiêu là người đáng yêu cơ :-" Mỗi người iêu một tí hehehe

Đa tình mà :D

Chỉ có điều đừng làm cuộc sống của mình tự trở nên khó khăn như vậy. when u love him, come on!!!

Đúng là tự làm khó bản thân :p Thế thì phải dứt khoát và rõ ràng thôi! Mà rõ ràng như thế nào? Và dứt khoát làm gì? :D Thế when I don't love him thì sao? Mà làm sao để biết?

Thích dựa dẫm vào người khác là một thói quen xấu, cực xấu, tệ hại. Tôi không bào chữa bằng cách nói bạn đã không tỏ thái độ khó chịu, không hề, đến lần cuối ta nói chuyện, bạn còn nói là những điều vô nghĩa với tôi nhưng với bạn lại rất quí giá!!

Tôi sai rồi, bạn không thích như thế, theo lẽ thường là vậy, nhưng tôi vin vào cớ bạn không hề từ chối tôi mà chuyển cái gánh nặng khó chịu sang bạn. Ngày xưa, khi người ta có những bí mật không muốn chia sẻ, người ta lên núi, tìm một gốc cây, đục một lỗ trên thân cây, nói bí mật của mình vào đó, rồi lấy đất lấp lại. Lẽ ra tôi đã phải làm thế, thay vì nói cho bạn, lẽ ra phải chôn kín những chuyện,từ xa xưa cho đến hiện tại, trong lòng, để nó gặm nhấm, để nó tồn tại khủng khiếp như từ trước tới giờ. Thì tôi lại chia sẻ, "chia sẻ", cái từ thật là ngọt ngào cho một việc không thể tàn nhẫn hơn. Tôi nhẹ nhõm, thanh thản, còn bạn phải chịu đựng thay cho tôi.

Quá tốt cũng không hẳn đã là tốt, thay vì thở dài, tôi biết và tôi tưởng đó là một thể loại thông cảm và chia sẻ gì đó (vô tư như ngan, đần như ngỗng :p), hãy nói "Đủ rồi", hãy tránh xa tôi ra, ít nhất, nếu không phải mãi mãi, thì cũng để tôi thấy bạn quan trọng đi! Hay để tôi thấy bạn thật là phiền phức, vì quá tốt mà phiền phức, hay cũng chỉ là leo lên con rồng thép để chơi thôi?

Bỏ đi, tâm trạng lúc đau ốm của người quen dựa dẫm :D

Đinh Tường Lan đã viết:
Đa tình mà :D

Đúng là tự làm khó bản thân :p Thế thì phải dứt khoát và rõ ràng thôi! Mà rõ ràng như thế nào? Và dứt khoát làm gì? :D Thế when I don't love him thì sao? Mà làm sao để biết?
Thì tự bản thân phải bít chớ. Nếu không iu thì vẫn cứ come on!! :)) nếu kô sao xứng đáng với chức hội phó hội ĐT đây. Dứt khoát có nghĩa là tiến lên yêu, rõ ràng có nghĩa là yêu nhiều người. :* :* :* :* . Mà sao hội phó đáng yêu thế chứ không biết nữa. :)) :biggrin: .

Khi làm tổn thương người khác, tâm trạng tệ phết! Tôi không yêu, trong hiện tại, và tôi cũng không nghĩ rằng trong tương lai tôi sẽ yêu bạn. Tôi quí bạn như bạn thân, và chỉ thế thôi. Tôi đang học cách xa rời bạn học cách không dựa dẫm vào bạn đây.. Cố gắng.. cố gắng .. :) :(

Đinh Tường Lan đã viết:
Khi làm tổn thương người khác, tâm trạng tệ phết! Tôi không yêu, trong hiện tại, và tôi cũng không nghĩ rằng trong tương lai tôi sẽ yêu bạn. Tôi quí bạn như bạn thân, và chỉ thế thôi. Tôi đang học cách xa rời bạn học cách không dựa dẫm vào bạn đây.. Cố gắng.. cố gắng .. :) :(

"... Đi đi em, can đảm bước chân lên,
Ừ, khách sạn, phải đâu là ... tội lỗi!
Vào khách sạn từ đây em sẽ hiểu,
Dấn thân vô là học được nhiều điều...!"​

:)) :)) :)) Bỏ quách cái thằng ấy đi em ạ! Đi với anh đi... anh chỉ cho bao nhiêu là điều vừa hay... vừa mới... Ngồi lăn tăn làm gì ba cái chuyện cũ mèm... yêu với chẳng không yêu... :)) :)) :))

Thằng nào? :)) Tất á? :)) Bỏ tất để theo mình anh thì có mà "lỗ vốn" =))

Đinh Tường Lan đã viết:
hehehe, :biggrin: theo anh đây này, mới không lỗ vốn, mà không cần phải bỏ tất cả. :biggrin: Anh đồng ý để em mang theo "tất cả" khi đi với anh ;;) , .
Tôi không yêu, trong hiện tại, và tôi cũng không nghĩ rằng trong tương lai tôi sẽ yêu bạn. Tôi quí bạn như bạn thân, và chỉ thế thôi
:) Trong tương lai thì liệu có còn thế này không :-/ :biggrin: .

sao chị tường lan vừa post đã thấy đại huynh post ngay đc , tài thế , ko biết quyền pháp phương nào?

Đinh Tường Lan đã viết:

:)) :)) :)) Thằng nào làm em buồn thì em bỏ thằng ấy đi... Với lại, chị em bây giờ đi buôn (tình) lắm khi có vốn liếng gì đâu mà lo mất... chỉ có từ lãi trở lên thôi... lãi cái sự "sung sướng"... đi từ cái sung sướng nọ đến cái sung sướng kia... chỉ có đám đàn ông bọn anh là lỗ thôi... đi từ "cái lỗ nọ" đến "cái lỗ kia"... :)) :)) :))

Tớ không hành hạ bạn bè bao giờ, điều đó không có nghĩa là tớ không biết hành hạ :))

biết hành hạ ko có nghĩa là biết hành hạ thỏa đáng :|

Back
Bên trên