Xx Nhật kí 05-08 xX

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Uh, lạ lẫm. Có phải mình đấy không? Tiếng nói này, giọng điệu này, có lẽ là không phải rồi. Chỉ có điều nó phát ra từ mình, ah mà ko, chỉ trong đầu thôi. Điên mất rồi. Mình ĐÃ không cay nghiệt, không ích kỷ, không khó tính như thế. Ôi trời, ai hay cái j đã làm mình thay đổi đến như thế này. Không, mình không muốn biến thành một đứa như thế. Tại sao cứ mang trong mình cảm giác hoàn toàn trắng tay khi muốn làm bất cứ điều gì? Có lẽ mình mới là ng` thay đổi. Từ bao h mình lại suy nghĩ theo chiều hướng hoàn toàn tiêu cực đến thế? Không, không phải là mình. Nhưng có ai nói kìa, rằng phải dám nhìn thẳng thì mới có thể thấy chính mình là ai. Hình như mình đang đứng trong bóng tối, cho nên cứ cố đổ tội rằng tại cái bóng tối ấy mà mình không nhìn thấy mình. Không, không phải thế đâu, muốn nhìn lại lương tâm mình thường nhắm mắt lại, để cho suy nghĩ tự trôi, bây giờ muốn thế cũng chẳng đc nữa. Không thể chối bỏ cái phần con người đó của mình. Là mình đấy, dũng cảm nhìn thẳng nào. Dù không muốn thấy, dù vẫn chối bỏ, nhưng không tách rời ra đc. Phải học cách thấy, và học cách chấp nhận. Đã đến luk rồi.
Có quá nhiều điều phải lo bây giờ. Một năm học mới, lại phải chèo chống, và bây giờ mình không thể cứ một mình chỉ lo cho mình mình. Có thêm những con ng`, những sự việc, không chỉ đơn thuần là một mối quan tâm mà là một nỗi lo thực sự. Còn nỗi lo nữa, ah không, một kiểu sợ hãi mơ hồ không tên, nhưng mình biết nó hướng tới ai. Yếu đuối quá, chẳng tự quyết đc cái gì. Đến bao giờ mình trở thành người lớn? Hay vẫn mãi chỉ là một con nhóc?
Nặng nề bao trùm chẳng phải là cái gì dễ chịu, nhưng tự nhiên hôm nay mình cứ muốn đc bao bọc bằng cái cảm giác này mãi. Một lần nữa đã ngồi xuống rồi lại mệt mỏi đứng lên và bước tiếp, lần này có một ng` bạn đồng hành. Dù không thể chia sẻ cho ng` bạn đồng hành ấy, n đc bc chung trên 1 con đường với mình là quá đủ. Vừa học thêm đc điều gì, tuy nhỏ bé mà thật ý nghĩa.

Một ngày đã qua.

sao hôm trước điên thế -.- ... điên quá ... điên gì cũng từ từ thôi ... boxing vào tường là đủ rồi +_+ sao còn đấm vào đàn ... :(( :(( ... đứt hết cả dây roài :(( đánh = gì đây :(

Oohlala
Sáng nay tỉnh dậy thấy HAO có thêm 1 số công cụ mới :D
Con Gấu chưa j đã nghịch nút Bài hay ++
Mà muốn xóa thì tự người nhận xét là xóa được mà b-)
Đi thử mấy cái nút đấy mà nghịch linh tinh là k đc ++

Sáng nay học vào đầu phết, he he công nhận cô nhung dạy tốt thật :D. Cả ngày hôm nay đi chơi với vợ vướng mỗi 1 tí buổi tối phải ra sân bay đón mẹ về xong mới đi chơi tiếp.... hic hic mệt thế !!

Sáng nay dậy lúc 4h :))
Đã thấy HAO có chức năng mới :))
Nghick luôn vào con Béo >:)

Oh oh thấy có ng thanks mình ra là bạn Chicki 8-}
Có j mà Thanks nhở, hay là Chicki nghịch đấy >.<
Dù sao tớ cũng cộng và trừ điểm đc cho mọi người >:)
Cái đó quan trọng hơn >:)

một ngày như bao ngày khác
chưa ngủ đẫy giấc thì đã bị gọi dậy
vòng quanh tìm hàng để ăn sáng thì phát hiện hôm qua đã ra conan 53 rồi
mua khẩn cấp và mang về nhà đọc ngấu nghiến
may quá không thì chít vì buồn :))

Hic hic. tối nay đợi 1 quyết định quan trọng. hì hì, tự tin lắm nhg vẫn hơi sợ sợ :p, vui lên nào, lát đi chơi rồi :p

úi :| mẹ mìn mời nó đi ăn tối mới thú chứ T^T ... ngại quá cơ T^T

ngày hô mnay.... lóng và lắng... :-s
đi và đứng... :-s
mệt gần chết..
hí hí ... nhưng mà vưỡn cứ vui :))
có quà... :)) ;;)

Đi chơi halle với vợ về.... vui...nhưng vợ bị dị ứng. hic thương ghê, ... + thêm 1 nỗi canh cánh ko biết vợ có thay đổi quyết định chiều nay ko... hu hu, sợ..

lâu ko chơi foot -_-' ... đánh thử 1 trận ( xem đá bóng xong dek ngủ được -_- ) ... toàn gặp nub +_+

----------

dis -_-' ... mất bố nó dây là -_-' ... phải vừa đánh vừa tưởng tượng -_-'

----------

ặc ặc ... tưởng tượng khó hơn mình tưởng =.=

tối hôm nay lâu quá :|
bao h mới có đá bóng, bao h mới đến sáng mai :|
để thức dậy và dt như mọi ngày :|

Tối nay đi cùng bố gặp 2 ông vừa thi đại học xong, tưởng thế nào, mới gă[j nhìn chán luôn, đêk có vị gì, hỏi ra mới biết 2 ông học chuyên ngữ.... đến pó tay
Tối nay có bóng đá rồi, đợi mãi chả thấy chú mình gọi rủ đi xem với ông ý :((
Vợ thì đang bị ốm, chiều vừa vào viện, thế mà tối đã đi chơi rồi, h này chưa về nhà :((

Hôm nay thế nào ý nhỉ, vui cũng có mà buồn cũng có :|

Nói chung là khó tả!

Hôm nay lại làm đc 1 việc ý nghĩa....đem lại niềm tin cho 1 người mình yêu thương đang tuyệt vọng :)

zzzzzzzzz sáng nào cũng học 2 tiếng rưỡi này ko chịu nổi nữa rồi +___+
Sáng nay lúc đến trg đã có 1 số người nhắc đến từ "bùng" :|
Thật là tội lỗi -___-
Mình cũng trong số đó >:)

lâu lắm mới được ăn phở cuốn ngon thế :)
vui quá :x
tuần sau là phải chia tay với máy tính roài, cả điện thoại nữa :((
ở nhà đã nóng
lên bà chắc tự bốc cháy luôn mất 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
tại sao lại thế
sao tự nhiên lại gây sự
sao tự nhiên lại cứ khiến ng ta bực mình
một ngày nóng nực
ngoài trời nóng
trong đầu cũng nóng
không vui vẻ tí dc à
bực lắm rồi đấy

Sướng quá,hôm nay vừa đăng ký làm mod trên YAN!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên