!!!Welcome to Hột Vịt Đẹt's Ams Club!!!

*..op!

mọi ng` bàn về HP chút đi đc ko T-T, vì Lê vừa đọc đc 1 mẩu nhỏ về HP Trong trí tưởng tượng của fan, trích trong "Trà sữa cho tâm hồn" của HHT, có viết về cuộc chiến của HP với chính cậu - khi Voldemort chiếm hữu một phần tâm hồn cậu. <_<', có nghĩa lời tiên tri đã gắn kết 2 linh hồn của những kẻ ko đội trời chung với nhau...^^ thấy cách nghĩ này cũng khá.

Nếu thế thì...:(
Nếu HP thắng :* thì thật sự là cậu phải đấu tranh quyết liệt với phần tâm hồn kia và cậu chắc chắn bị tổn thương, có thể chết nữa :( :(( (em thấy lúc Voldermort chi phối HP toàn làm cho HP nhớ lại những giây phút kinh khủng nhất trong đời, làm HP đau đớn quằn quại...:(( nếu là thế thì sao chịu nổi :(( )
Nếu HP thua thì..:(:( thực ko dám nghĩ...8-|

Lâu lắm mới thấy anh Lê vào hội nhá, cứ lặn lội bên topik của anh mãi ;;)
nếu HArry bị Vol đánh bại thì cậu bớt đau hơn chứ nhỉ, vì cái chết chớp nhoáng ko thể khiến HP đau đớn gì :D.... jst kidding :)
giả thiết này hay đấy, đôi khi đấu tranh với bản thân còn phức tạp hơn với kẻ thù./:) NHg nếu đúng là Vol với HP có tâm hồn liên kết với nhau thì liệu họ có điều khiển đc phần tâm hồn ấy trong người kia ko vậy? /:)

Thế cuối cùng hallowen táo ko đc thực hiện ah :( chán thế, :( đấy, chắc là tại Hermy vắng nên mới có chuyện đấy đấy B-)
Mà chuyện HP trong trà sữa tâm hồn thế nào, Hermy chưa đọc:( mọi người post lên đây đc ko :(

Chỉnh sửa lần cuối:
:| tinh thần Halloween lên đến đỉnh điểm nhìn vào lớp thấy giáo viên đang đội một cái mũ hình bí ngô :|, đồng thời khi bước chân vào lớp, ập xuống là một cái hình nhân đen sì :|

Thật hả anh.Vui thế.

mà e thấy cái giả thiết mà chị Lê nói cũng hay đấy chớ.Có lý !

hế hế, lâu ngày ko gặp mọi ng hế hế :)) Chả ai nhớ em cả :(( ứ biết đâu :(( cho em hỏi em đã bị kick out chưa ạh :-s

Sắp em ah :)) Lâu lắm rùi ko gặp hịu trưởng :( hịu trưởng đâu:( nhớ hịu trưởng wa :(

Chị Ginnie, chị Ginnie đâu rồi??? Mấy hôm nay chẳng có cái gì hay ho để tham gia cả chị Gin ới ời!

*..op!

mọi ng` bàn về HP chút đi đc ko T-T, vì Lê vừa đọc đc 1 mẩu nhỏ về HP Trong trí tưởng tượng của fan, trích trong "Trà sữa cho tâm hồn" của HHT, có viết về cuộc chiến của HP với chính cậu - khi Voldemort chiếm hữu một phần tâm hồn cậu. <_<', có nghĩa lời tiên tri đã gắn kết 2 linh hồn của những kẻ ko đội trời chung với nhau...^^ thấy cách nghĩ này cũng khá.

Ý tưởng này cũng đã có nhiều người nghĩ đến rồi, nhưng em thì thấy có vẻ ko được hay cho lắm. Đúng là Harry với Voldemolt có sự gắn kết gì đó về mặt tinh thần (tâm hồn) và cả về sức mạnh, và cái fan fiction ấy cũng có lý, nhưng với 1 nhà văn như cô Rowling thì ko thể sử dụng cùng 1 cách thức lặp lại trong 1 bộ truyện như vậy được -> nếu thật vậy thì có lẽ em sẽ là người thất vọng đầu tiên. Mà nói cho cùng thì chuyện ấy khó có thể xảy ra, vì thế này nhé: Trong tập 5, chính vì sự "gắn kết linh hồn" này mà Harry đã bị Voldemolt dụ đến Sở Cơ mật và đã đánh nhau với bọn Tử thần Thực tử ở đó-> chính điều này đã gây ra cái chết của chú Sirius, người cha đỡ đầu thân yêu của cậu-> chẳng lẽ sau này Harry ko định có cách gì để đề phòng chuyện này tái diễn sao? Chắc chắn là có (thực ra là có rồi, Harry đã được lão Snape - em ko nói thầy Xì Nếp yêu quý nhà Huff của em - dạy cho Phép phong tỏa trong tập 5). Em ko nghĩ Harry của chúng ta kém thông minh tới mức ko học được thành thạo sau khi chú Sirius và cả thầy Dumbledore đều đã mất, khi mà lòng căm thù Voldemolt của cậu đã lên tới cực điểm -> việc gắn kết linh hồn (có thể) sẽ tiếp tục xảy ra, nhưng nó sẽ ko phải là phần quan trọng nhất của tập cuối cùng là "tự chiến đấu với chính mình"...
Có lẽ cuộc chiến cuối cùng sẽ liên quan đến tất cả giới phù thủy và dân Muggle, và tất nhiên Harry sẽ chiến thắng nhờ có sự giúp đỡ của Ron, Hermy, các bạn và những thành viên của Hội Phượng hoàng.....

bàn tiếp nào :D : trong truyện việc liên kết giữa 2 tâm hồn vẫn chưa có dấu hiệu chấm dứt, nên có thể trong phần 7 này vẫn sẽ đc nhắc tới. Đọc giả vốn ko thik đọc n~ phần có tình tiết giống nhau nên việc HP chiến đấu = tư tưởng với Vol chắc sẽ ko đc nhắc tới nữa. Mcgonnie nghĩ trong phần này HP sẽ tìm cak kiểm soát tư tưởng cùa Vol như hắn đã làm ^^

@hermy : có cái ava hay thế :):) làm ng chưa đc đi tham wan thèm... :">

Nguyễn Minh Hải đã viết:
thế còn người ko được đi tham quan như anh :((
lớp em sắp đi thăm wan đấy, hình như là ra Cát Bà..... đón bão thì phải... hihi :">
sẵn sàng cho anh đi ké nếu anh tha thiết :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
tổ chức lấy mà đi mới hay chứ :D mời toàn đứa thân với mình đi cùng :)) thế có phải hơn ko :D

lớp em sắp đi thăm wan đấy, hình như là ra Cát Bà..... đón bão thì phải... hihi :">
sẵn sàng cho anh đi ké nếu anh tha thiết :)) :))

thôi, chỉ sợ lại thấy các báo giật tít "Tìm thấy xác một sinh viên năm thứ nhất ĐH XD bị mắc kẹt ở mỏm đá" thì mừng /:)

"... nhg đến khi tới gần, cái xác lại động đậy, rồi... một cái đuôi đầy vảy cá nhô lên... hóa ra nạn nhân đã biến thành *chàng tiên cá* từ hồi nào" :D:D

topic xì pam ghê gớm :D bi h đọc chả hỉu gì :D

:)) Lớp cô MC cũng đi Cát Bà ah ;;) cẩn thận sóng thần ;;) Nhưng đi Cát Bà vui lắm ý ;))......V đi tham wan đi ;)) C ngồi chờ nàng tiên cá :))
Ava anh Long là ai đấy ;;) Tóc xoăn thì chắc là anh, sao nhìn hơi giống anh ĐỨc thía nhỉ ....

Back
Bên trên