!!!Welcome to Hột Vịt Đẹt's Ams Club!!!

Sự cố gì là gì hả chị...
T4 thì hỏng bét rồi, ko đi đc :(:( ...
ah cho em hỏi cứ bao lâu là off 1 lần :x

Sly \:d/ Lính của bạn Đậu :-? Đã tổ chức đi off rồi cơ ạ :-O :(( Thứ 4 thì vô đối rồi :| :((

hic mọi người :(( Ko nghĩ cho bọn em với àh:(( 7h30 thì thế nào đc :(( Mà chiều bọn em đc nghỉ CNVC ;;)

chiều cái j..đi buổi sáng..chiều phải đi học rùi

Nguyễn Phương Hoa đã viết:
Chị ơi đi buổi chiều đi chị, đừng đi buổi sáng! Buổi sáng được nghỉ tranh thủ cho mọi người ngủ một giấc đã đời rồi buổi chiều đi cũng được mà!
Hoa ơi, đi buổi sáng đi ấy, hì hì, buổi chiều nóng lắm!!:x

Đi buổi sáng mát mẻ hơn, buổi chiều nắng nóng khó chịu lắm, mà chiều thì chị đi học thêm, ko bỏ đc :))
Thống nhất là 7h30 ở trường (cho 1 số thành phần ko nói với papa mama là mai được nghỉ) và mỗi iem mang 20K thui :))
Vì buổi off đầu ko thể đến trường cho nên rất nhiều trò không thể thực hiện được vì ko có đủ điều kiện :D tuy nhiên chị vẫn tin là hội mình chơi rất vui :))
@chg: mai qua đón vợ đi >_< đang bị ốm >_< đi xe lỡ lăn quay ra thì >_<

Nguyễn Hà My đã viết:
Đi buổi sáng mát mẻ hơn, buổi chiều nắng nóng khó chịu lắm, mà chiều thì chị đi học thêm, ko bỏ đc :))
Thống nhất là 7h30 ở trường (cho 1 số thành phần ko nói với papa mama là mai được nghỉ) và mỗi iem mang 20K thui :))
Vì buổi off đầu ko thể đến trường cho nên rất nhiều trò không thể thực hiện được vì ko có đủ điều kiện :D tuy nhiên chị vẫn tin là hội mình chơi rất vui :))
@chg: mai qua đón vợ đi >_< đang bị ốm >_< đi xe lỡ lăn quay ra thì >_<
khôn vãi ra...đã bắt mình dậy sớm lại còn bắt đi đón...có bít ngày nào cũng 1h mới đi ngủ ko

Thì ngày nào vợ chẳng 2h mới đi ngủ mà sáng dậy từ 6h chuẩn bị đi học, đã thế chiều với tối học thêm kín mít, có kêu ko mà lải nhải thế 8-|

Qua đón đi nha ;;) ;;) :* :* thanks :*

Các bạn cho ý kiến về làm thẻ thành viên nhé :D

một ngày ngủ có 4h ...điêu [-x[-x[-x
thẻ đễ mất..mỗi đứa mua 1 cái phù hiệu gắn vô áo ý ;))

Hic, em học chiều, làm sao sáng đến từ 7h30 sáng xong lại về đến 3h30 chiều lại đến trường được bây giờ?

Mai bọn em hẹn nhau đi chơi điện tử rồi. Thôi em xin nghỉ vậy. Lâu lắm mới đc tụ tập .Hix hix

Nguyễn Hà My đã viết:
Các bạn cho ý kiến về làm thẻ thành viên nhé :D

Mỗi đứa chọn 1 cái áo mồi cởi ra đưa cho anh với thằng Long vẽ chữ Hột Vịt Đẹt vào =))

Nguyễn Phương Hoa đã viết:
Câu 1:
· Accio: phép gọi đồ vật (tập 4)
· Alomohora: phép mở khoá (tập 1)
· Avada Kedavra: Lời nguyền Chết chóc (ko thể tha thứ) (tập 4 )
· Bone Healing Spell: phép nối xương (???) (tập 1)
· Cruciatus Curse: Lời nguyền Hành hạ (ko thể tha thứ) (tập 4)
· Confundus: phép lãng quên, thần chú nhầm lẫn (tập 2)
· Densaugeo: thần chú làm cho răng dài ra (tập 4)
· Wingardium Leviosa: thần chú làm cho đồ vật (cái lông chim) bay lên (tập 2)
· Ennervate: thần chú thức tỉnh (tập 4)
· Expecto Patronum: Bùa Hộ mệnh (tập 3)
· Expelliarmus: tước vũ khí (tập 2)
· Fidelius Charm: Bùa trung tín (tập 3)
· Flipendo: thần chú dội ngược (tập 2)
· Hover Charm: bùa nổi (làm đồ vật trôi nổi lơ lửng) (tập 2)
· Impedimenta: thần chú đóng băng (tập 4)
· Imperius (Imperio): Lời nguyền Độc đoán (ko thể tha thứ) (tập 4)
· Impervius: làm cho vật ko thấm nước (tập 3)
· Incendio: thần chú tạo lửa (tập 4)
· Lumos: tạo ánh sáng (tập 2)
· Mobiliarbus: thần chú làm di chuyển đồ vật (tập 3)
· Mobilicorpus: thần chú làm di chuyển thân thể (người ko tỉnh táo) (tập 3)
· Morsmorde: thần chú gọi lên Dấu hiệu đen (tập 4)
· Nox: tắt ánh sáng được tạo ra từ phép Lumos (tập 3)
· Rictusempra: thần chú chọc cười
· Riddikulus: thần chú đối phó với Ông Kẹ (tập 3)
· Priori Incantatum: phép liên kết hai cây đũa phép sinh đôi (tập 4)

Trên đây là 25 loại bùa chú mà em nhớ nhất sau khi đọc truyện + chơi điện tử + xem phim. Ngoài ra, em đã tìm được thêm một list of spells như sau (thầy nhớ cộng điểm cho em mặc dù em ko giải thích, thầy chỉ bảo liệt kê tên tiếng Anh thôi mà):

· Aparecium
· Avifors
· Avis
· Confundus
· Conjunctivitis
· Deletrius >< Prior Incantato
· Diffindo
· Dissendium
· Engorgio >< Reducio
· Ferula
· Finite Incantatum
· Furnunculus Curse
· Homorphus
· Impedimenta
· Locomotor Mortis
· Obliteration Charm
· Obliviate
· Oculus Reparo
· Orchideous
· Pack
· Peskipiksi Pesternomi
· Petrificus Totalus
· Portus
· Protego
· Quietus >< Sonorus
· Reducto
· Relashio
· Reparo
· Reserecto Deceastatum Peeves!
· Scourgify
· Scruge
· Serpensortia
· Silencio
· Stupefy
· Tarantallegra
· Totalus
· Waddiwasi
· Waderum
· Waftedum Alto
· Wailierdriem
· Xelibris
· Zantus Headium

Câu 2:
Em liệt kê tiếp, một số loài sinh vật huyền bí có trong chương trình giảng dạy của bác Hagrid là:
· Hippogriffs: Bằng-Mã (tập 3-chương 6)
· Flobberworms: nhuyễn trùng (nhu trùng) (tập 3-chương 8)
· Salamander: kỳ nhông (tập 3-chương12)
· Blast-Ended Skrewt: quái tôm đuôi nổ (tập 4-chương15)
· Unicorn: kỳ lân (tập 4-chương24)
· Nifflers: con Đào mỏ (tập 4-chương28)
· Thestrals: ko nhớ được tên tViệt(tập 5-chương21)

Câu 3:
Nhân vật đã chết trong tập 4 “Chiếc cốc lửa” và đã từng là Tử thần Thực tử là Bartemius Crouch Jr hay thường được gọi là Barty Crouch con. Hắn là 1 trong những Tử thần Thực tử đã tham gia vào cái chết của ông bà Longbottom, đã bị chính người cha đẻ là Barty Crouch tống vào ngục Azkaban và lại được ông cứu ra để thực hiện tâm nguyện của người vợ đã chết. Sau đó, hắn luôn phải ẩn dưới lớp Áo choàng Tàng hình và bị trông coi ngày đêm (thường là bởi 1 con gia tinh tên là Winky). Sau vài năm, hắn gặp được Voldermolt, đặt Lời nguyền Độc đoán –1 trong 3 lời nguyền ko thể tha thứ- lên người cha của mình. Barty Crouch con đội lốt Giáo sư Alastor Moody, trà trộn vào Hogwards để tiếp cận với Harry. Sau khi bị bắt, Barty đã chết bởi 1 “Chiếc hôn của Giám ngục” theo lệnh của Bộ trưởng Bộ pháp thuật Cornelius Fudge. (mình nhớ được, siêu quá^_^)

Câu 4:
Con vật tượng trưng và các món đồ của 4 nhà trong Học viện Phép thuật Hogwards là:
· Nhà Gryffindor: con sư tử - thanh gươm Gryffindor
· Nhà Slytherin: con rắn – cái mề đay Slytherin
· Nhà Hufflepuff: con chồn - chiếc cúp Hufflepuff
· Nhà Ravenclaw: con đại bàng – chưa xác định

Câu 5: (đoạn này em viết vớ vẩn cho vui, thầy cứ cộng điểm ý thức tốt vào cho em là được ^.^)
Đọc Harry Potter, chắc ko bạn đọc nào có thể quên được những bức tranh trong trường Hogwards, nơi trú ngụ của những nhân vật đặc-biệt-phụ hay di chuyển lung tung và thỉnh thoảng bỏ cả khung tranh mà thăm viếng lẫn nhau. 1 trong những bức ấn tượng nhất, là bức tranh của Ngài Cadogan, 1 hiệp sĩ lập dị luôn sống tách rời thực tế. Trong câu chuyện, ông ta luôn được chú ý đến với những lời lẽ, hành động kì quái dễ khiến người ta bò lăn ra mà cười. Có lẽ, vấn đề chính nằm ở đầu óc ông ta chăng? 1 người vừa mới gặp đã gọi người ta là “đồ bất lương”, “quân khoác lác đê tiện” và “đồ xỏ lá”, sau đó ngay lập tức khi ko làm gì được người ta thì quay ngoắt lại “hỡi các bằng hữu thân thiết”, “hỡi quý ngài và quý nương”. Tính cách của Ngài Cadogan quả thật là “gàn dở” và “phát khùng”, đúng như lời của Ron và Seamus Finnigan đã nhận xét. Ông luôn dành ra 1 nửa thì giờ của mình để thách thiên hạ đấu tay tôi, nửa thì giờ còn lại ông ta dành để nghĩ ra những mật khẩu thật phức tạp hết sức kì cục như “Chó điên” hay “Họ hàng thân thể chông chênh” ??? Ông ta luôn tỏ ra mình là 1 con người cao quý, dòng dõi cao sang với những phẩm chất đáng khâm phục, nhưng có lẽ ai cũng thấy được sự thật về con người này, 1 kẻ hống hách, xa rời thực tế (cái này ko trách Ngài được vì ngài ấy chỉ là tranh vẽ ^ ^) và ảo tưởng 1 cách cực đoan, làm cho ta liên tưởng tới 1 bản sao méo mó của Đôn Kihôtê xứ Mantra. Xét thấy trong thực tế cuộc sống, chúng ta chắc sẽ gặp được những “người anh em” của Ngài Cadogan 1 lúc nào đó, vì vậy nếu thấy xin bạn hãy tránh xa kẻo lại mang hoạ vào thân, và tất nhiên, đừng để mình trở nên giống như thế bao giờ cả, okie? Vậy nhé, viết thế thôi, còn để dành chất xám lần sau làm bài tiếp!

P/S: Chúc mọi người 1 tuần mới vui vẻ, Rictusempra!

bài viết xứng đáng dc 20 đ cho nhà Hufflepulf:D
Cố gắng phát huy:D

Em thấy ý kiến mỗi đứa đưa 1 cái áo rùi vẽ vào là hay đấy:))
Ủng hộ:))

Có 20 điểm thôi hả anh, bài em làm dài mà:eek:
Ơ thế cuối cùng là ngày mai mình có off ko ạ?:-/
Nếu đi buổi sáng thì có lẽ em xin nghỉ vậy...

Đừng nghỉ em ui :(( , đi đi, xin pama đi buổi sáng, mọi người mai tập trung tại cổng trường ;;) chính xác là từ cổng trường bước 9 3/4 bước nha :))
Mai mọi người nhớ đi nha:xmai sẽ đc gặp mọi người:x

Trời ơi, buổi sáng em học thêm.Em ko muốn các chị mang tiếng dụ dỗ các em trốn học đâu^^>
HUhu đi buổi chiều đi chị, cho em còn đi với.
Hay mọi người ofline buổi trưa?Tổ chức party ăn uống ( làm vậy học buổi sáng buổi chiều vừa đi được)
Lại "Độc" nữa ^^)

Back
Bên trên