!!!Welcome to Hột Vịt Đẹt's Ams Club!!!

Vũ Thu Phương đã viết:
Hic , có ng trả lời rồi có đc trả lời ko nữa :(
bùa giải giới: Expelliarmus
lời nguyền hành hạ: Engorgio Crucio Reducio
lời nguyền giết chóc: Avada Kedavra
Bùa tỏa sáng: lumos (trong phần 3 đầu phim em thấy Harry còn hét Lumos maximer)
bùa Triệu tập: Accio.....!
Bùa cầu hiện thần hộ mệnh: expecto patronum
Bùa bay: Wingadium Leviosa :-s (ko bít đúng chính tả ko :-s)
Bùa hạ ông kẹ: Ridiculous :)-s cái này cũng ko nhớ đúng ko nữa :(:)(( )

Câu 2: Quái tôm đuôi nổ, Nhu trùng, Bằng Mã, Thestra (quên mất tên con này viết TV là gì :-? )

Mấy câu sau thì giống bạn Giang gì đó...

chán thật,,.... chậm quá :(:(

@ anh Mạnh: vâng nghe lời T_T
Có đầy đủ hơn bài trước:-?
Nhưng vẫn chưa viết câu 5 chưa thể cho điểm dc

Khưu Trí Trung đã viết:
DLC===> liên tưởng tới củ đậu bay và nước linh chi :))
Toàn món ăn đồ uống bổ dưỡng ah:D
Chủ nhiệm nhà Sly ko tặng điểm linh tinh nhé
Hay bi h luật cộng điểm theo quy tắc sau:
Điểm vẫn sẽ dc post ở bài đầu tiên của trang đầu tiên
Nhưng sẽ dc sửa liên tục và chỉ có Cn hoặc huynh trưởng dc phép cộng điểm...
Ah còn vấn đề huynh trưởng cũng cần xem xét, mỗi nhà nên có 1-2 huynh trưởng điều hành nếu CN ko có mặt chứ???
Nên có 1 luật cộng điểm nữa.....
Chẹp..nhiều việc quá:))
cái chức Huynh trg này...mình onl 24/24 chắc làm đc ;;) ;;)

Câu 1:
· Accio: phép gọi đồ vật (tập 4)
· Alomohora: phép mở khoá (tập 1)
· Avada Kedavra: Lời nguyền Chết chóc (ko thể tha thứ) (tập 4 )
· Bone Healing Spell: phép nối xương (???) (tập 1)
· Cruciatus Curse: Lời nguyền Hành hạ (ko thể tha thứ) (tập 4)
· Confundus: phép lãng quên, thần chú nhầm lẫn (tập 2)
· Densaugeo: thần chú làm cho răng dài ra (tập 4)
· Wingardium Leviosa: thần chú làm cho đồ vật (cái lông chim) bay lên (tập 2)
· Ennervate: thần chú thức tỉnh (tập 4)
· Expecto Patronum: Bùa Hộ mệnh (tập 3)
· Expelliarmus: tước vũ khí (tập 2)
· Fidelius Charm: Bùa trung tín (tập 3)
· Flipendo: thần chú dội ngược (tập 2)
· Hover Charm: bùa nổi (làm đồ vật trôi nổi lơ lửng) (tập 2)
· Impedimenta: thần chú đóng băng (tập 4)
· Imperius (Imperio): Lời nguyền Độc đoán (ko thể tha thứ) (tập 4)
· Impervius: làm cho vật ko thấm nước (tập 3)
· Incendio: thần chú tạo lửa (tập 4)
· Lumos: tạo ánh sáng (tập 2)
· Mobiliarbus: thần chú làm di chuyển đồ vật (tập 3)
· Mobilicorpus: thần chú làm di chuyển thân thể (người ko tỉnh táo) (tập 3)
· Morsmorde: thần chú gọi lên Dấu hiệu đen (tập 4)
· Nox: tắt ánh sáng được tạo ra từ phép Lumos (tập 3)
· Rictusempra: thần chú chọc cười
· Riddikulus: thần chú đối phó với Ông Kẹ (tập 3)
· Priori Incantatum: phép liên kết hai cây đũa phép sinh đôi (tập 4)

Trên đây là 25 loại bùa chú mà em nhớ nhất sau khi đọc truyện + chơi điện tử + xem phim. Ngoài ra, em đã tìm được thêm một list of spells như sau (thầy nhớ cộng điểm cho em mặc dù em ko giải thích, thầy chỉ bảo liệt kê tên tiếng Anh thôi mà):

· Aparecium
· Avifors
· Avis
· Confundus
· Conjunctivitis
· Deletrius >< Prior Incantato
· Diffindo
· Dissendium
· Engorgio >< Reducio
· Ferula
· Finite Incantatum
· Furnunculus Curse
· Homorphus
· Impedimenta
· Locomotor Mortis
· Obliteration Charm
· Obliviate
· Oculus Reparo
· Orchideous
· Pack
· Peskipiksi Pesternomi
· Petrificus Totalus
· Portus
· Protego
· Quietus >< Sonorus
· Reducto
· Relashio
· Reparo
· Reserecto Deceastatum Peeves!
· Scourgify
· Scruge
· Serpensortia
· Silencio
· Stupefy
· Tarantallegra
· Totalus
· Waddiwasi
· Waderum
· Waftedum Alto
· Wailierdriem
· Xelibris
· Zantus Headium

Câu 2:
Em liệt kê tiếp, một số loài sinh vật huyền bí có trong chương trình giảng dạy của bác Hagrid là:
· Hippogriffs: Bằng-Mã (tập 3-chương 6)
· Flobberworms: nhuyễn trùng (nhu trùng) (tập 3-chương 8)
· Salamander: kỳ nhông (tập 3-chương12)
· Blast-Ended Skrewt: quái tôm đuôi nổ (tập 4-chương15)
· Unicorn: kỳ lân (tập 4-chương24)
· Nifflers: con Đào mỏ (tập 4-chương28)
· Thestrals: ko nhớ được tên tViệt(tập 5-chương21)

Câu 3:
Nhân vật đã chết trong tập 4 “Chiếc cốc lửa” và đã từng là Tử thần Thực tử là Bartemius Crouch Jr hay thường được gọi là Barty Crouch con. Hắn là 1 trong những Tử thần Thực tử đã tham gia vào cái chết của ông bà Longbottom, đã bị chính người cha đẻ là Barty Crouch tống vào ngục Azkaban và lại được ông cứu ra để thực hiện tâm nguyện của người vợ đã chết. Sau đó, hắn luôn phải ẩn dưới lớp Áo choàng Tàng hình và bị trông coi ngày đêm (thường là bởi 1 con gia tinh tên là Winky). Sau vài năm, hắn gặp được Voldermolt, đặt Lời nguyền Độc đoán –1 trong 3 lời nguyền ko thể tha thứ- lên người cha của mình. Barty Crouch con đội lốt Giáo sư Alastor Moody, trà trộn vào Hogwards để tiếp cận với Harry. Sau khi bị bắt, Barty đã chết bởi 1 “Chiếc hôn của Giám ngục” theo lệnh của Bộ trưởng Bộ pháp thuật Cornelius Fudge. (mình nhớ được, siêu quá^_^)

Câu 4:
Con vật tượng trưng và các món đồ của 4 nhà trong Học viện Phép thuật Hogwards là:
· Nhà Gryffindor: con sư tử - thanh gươm Gryffindor
· Nhà Slytherin: con rắn – cái mề đay Slytherin
· Nhà Hufflepuff: con chồn - chiếc cúp Hufflepuff
· Nhà Ravenclaw: con đại bàng – chưa xác định

Câu 5: (đoạn này em viết vớ vẩn cho vui, thầy cứ cộng điểm ý thức tốt vào cho em là được ^.^)
Đọc Harry Potter, chắc ko bạn đọc nào có thể quên được những bức tranh trong trường Hogwards, nơi trú ngụ của những nhân vật đặc-biệt-phụ hay di chuyển lung tung và thỉnh thoảng bỏ cả khung tranh mà thăm viếng lẫn nhau. 1 trong những bức ấn tượng nhất, là bức tranh của Ngài Cadogan, 1 hiệp sĩ lập dị luôn sống tách rời thực tế. Trong câu chuyện, ông ta luôn được chú ý đến với những lời lẽ, hành động kì quái dễ khiến người ta bò lăn ra mà cười. Có lẽ, vấn đề chính nằm ở đầu óc ông ta chăng? 1 người vừa mới gặp đã gọi người ta là “đồ bất lương”, “quân khoác lác đê tiện” và “đồ xỏ lá”, sau đó ngay lập tức khi ko làm gì được người ta thì quay ngoắt lại “hỡi các bằng hữu thân thiết”, “hỡi quý ngài và quý nương”. Tính cách của Ngài Cadogan quả thật là “gàn dở” và “phát khùng”, đúng như lời của Ron và Seamus Finnigan đã nhận xét. Ông luôn dành ra 1 nửa thì giờ của mình để thách thiên hạ đấu tay tôi, nửa thì giờ còn lại ông ta dành để nghĩ ra những mật khẩu thật phức tạp hết sức kì cục như “Chó điên” hay “Họ hàng thân thể chông chênh” ??? Ông ta luôn tỏ ra mình là 1 con người cao quý, dòng dõi cao sang với những phẩm chất đáng khâm phục, nhưng có lẽ ai cũng thấy được sự thật về con người này, 1 kẻ hống hách, xa rời thực tế (cái này ko trách Ngài được vì ngài ấy chỉ là tranh vẽ ^ ^) và ảo tưởng 1 cách cực đoan, làm cho ta liên tưởng tới 1 bản sao méo mó của Đôn Kihôtê xứ Mantra. Xét thấy trong thực tế cuộc sống, chúng ta chắc sẽ gặp được những “người anh em” của Ngài Cadogan 1 lúc nào đó, vì vậy nếu thấy xin bạn hãy tránh xa kẻo lại mang hoạ vào thân, và tất nhiên, đừng để mình trở nên giống như thế bao giờ cả, okie? Vậy nhé, viết thế thôi, còn để dành chất xám lần sau làm bài tiếp!

P/S: Chúc mọi người 1 tuần mới vui vẻ, Rictusempra!

Eo, cuối cùng cũng có chức Huynh Trưởng haha ;;). Anh ơi tuyển em luôn đi, thâm niên làm Huynh Trưởng và Mod bên HPVN b-) Kinh nghiệm đầy mình, hơi bị được nhở ;;)
Bạn Kathy làm sai đôi ba chỗ rồi, nhưng thế cũng tạm ổn :D. Lần sau cố gắng đọc kĩ truyện hơn, một số chỗ là bạn ngồi đoán thì phải ;;). Tinh Thần Huff siêng năng ghê >:D<

Có chỗ sai hả ấy? Ừ cũng đúng thôi vì tớ toàn đọc HP bằng bản tiếng Anh nên phải đoán nhiều mà. :D Lần sau làm bài tớ sẽ cố gắng hơn (tình hình này là phải đi mượn HP tiếng Việt ngồi đọc vậy)
À em thấy anh Long bên box TSVB bảo là thứ Tư tuần này họp offline ạ?

Sặc ,các bạn Huf sao hăng hái wa', các bạn nhà khác đâu rùi :( đb nhà Rav đâu :((
Mà chuyện đi off thế nào đây Hiệu trưởng , tẹo em lên lớp Hịu trưởng đây ;;)

cô MC đã viết:
Mc muốn giữ đội hình nhà Gry cũ lắm
tiếc là Hermy đi roài
Ui >.< MC ui, nhớ Mc wa', tiếc là Hermy nhảy sang Rav rùi ko đc cùng nhà Gry nữa :( vì thế nên ;;) cháu quyết định ;;) sẽ để nhà Rav hơn điểm nhà Gry để xứng đáng là trò của cô MC ;;) :))
A Hải đã viết:
cho anh vào Rav đi, có em Hương chủ nhiêm hôm đấy anh trả lời vớ vẩn ý mà anh chả thik Huff đâu
Anh Hải vào Huf ah ;;) thầy Nap chủ nhiệm sướng nhá ;;) , mà anh kiến nghị lên Hịu trưởng đi , nhà Rav có 5 người :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhà Sly của mình chả hăng hái gì cả :(( em ngại vít câu 5, :( mà tài năng văn học của mình thì lẹt đẹt lắm :(:(
anh Mạnh đâu vào cứu nhà mình đi :x

mấy anh chỉ đc cái quậy phá thui :))..harry mang tiếng đọc nhìu nhg trả nhớ gì :))

anh thấy em Chi lúc nào cũng rất tốt bụng và pretty - lời nói thật trong ngày
câu này quá thật :p
DLC===> liên tưởng tới củ đậu bay và nước linh chi
Toàn món ăn đồ uống bổ dưỡng ah
/:)/:)/:) thầy Náp nha' dc lắm
định cộng điểm cho nhà Huff vì bài làm của e Hoa tốt quá nhưng thầy Náp cấm cộng điểm linh tinh nên đành chịu :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế đâu phải là cộng điểm linh tinh hả chị, chị cứ cộng điểm đi ạ, thầy Xì Nếp ko phàn nàn gì đâu! Chị cứ cộng trước xong thầy ấy cộng thêm sau là hay nhất chị ạ!
Ô, mà sao với "cô" thì mình gọi bằng "chị", với "thầy" thì từ đầu chí cuối mình ngoan ngoãn "em thưa thầy" suốt nhỉ???

tình hình là thế này, em đảm bảo bài em nhièu thần chú hơn bài bạn HOa :-> Em làm ngay đây ah :"> Em PM cho nó chắc ăn :))

Nhà Huf đúng là hăng hái wa' chả bù cho nhà mình :(
E Hoa đã viết:
Ô, mà sao với "cô" thì mình gọi bằng "chị", với "thầy" thì từ đầu chí cuối mình ngoan ngoãn "em thưa thầy" suốt nhỉ???
Em ơi , cô nào :)) CHi là Nevil mà :))
THÔNG BÁO KHẨN CẤP ĐÂY ;;)
Buổi off đầu tiên sẽ cực kỳ hoành tráng ;;) Chúng ta sẽ thực hiện off "Dạo quanh phố phường dạo wa thị trường " :)) do hôm đó ko đc phép vào trường :( hic
Thời gian : 7h30 sáng thứ 4 <18/10> địa điểm tập trung tại cổng trường ;;) < ko cao su đâu đấy >
Mọi người nhớ đi đầy đủ ;;) chi phí như mọi lần, khoảng 20k ;;) nhớ đi đầy đủ nha mọi người
;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ai bảo chủ nhiệm thì mọi người phải gọi cô cơ :)) chị là Hermy thì gọi Hermy đc rùi :)) đọc thông báo trên đi em ;;)

Chị ơi đi buổi chiều đi chị, đừng đi buổi sáng! Buổi sáng được nghỉ tranh thủ cho mọi người ngủ một giấc đã đời rồi buổi chiều đi cũng được mà!

Hic, đã tự nhủ là phải đăng kí hàng tỉ lần rồi, phải cái lần nào cũng server is busy at the moment nên lại ngại. Hôm nay quyết tâm ko được xét duyệt ko đi ngủ :D 1 bản PM cho hiệu trưởng, 1 post ở đây + đọc hết 13 trang vừa rồi, đủ đk được xét duyệt chưa chị hiệu trưởng :D
Bản đăng kí tham gia HVD
Tên họ: <-- phiền liếc mắt sang bên trái :D
Lớp: <-- tương tự như trên :D
Khóa học: <-- phiền lặp lại động tác đầu tiên một lần nữa :D
Nick trong HVD: Lim (ngắn gọn xúc tích dễ hiểu :D)
Câu 1:
Hãy chọn 1 trong các con vật sau đây:
a, con sư tử
b, con rắn
c, con đại bàng
d, con chồn
---> C là phương án trả lời cuối cùng của tôi :D
Câu 2:
Bạn thích loại mùa nào nhất:
a, Xuân
b, Hạ
c, Thu
d, Đông
--> Lại một lần nữa đáp án C là đáp án chính xác :D
Câu 3:
Nếu dc chọn lựa nơi mình sinh sống thì bạn muốn sống ở đâu:
a, Dưới biển
b, Trên trời
c, Trên mặt đất
d, Trong lòng đất
--> Cái nì thì thích B nhất
Câu 4:
Bạn thích màu gì nhất trong các loại màu sau:
a, Màu sắc lạnh
b, Màu rực rỡ
c, Màu nhạt
d, Màu nóng
C Yêu màu tím mộng mơ màu xanh hòa bình ghét màu đỏ của máu :)) :)) :))
Câu 5:
Khi làm quen với 1 người việc đầu tiên chú ý ở người đó là:
a, Giọng nói
b, Khuôn mặt
c, Cách ăn nói
d, Quần áo
--> A xin thưa có 1 chữ A
Câu 6:
Gặp chuyện buồn:
a, Vẫn như bt
b, Trông tâm trạng hơn
c, Nóng nảy hơn
d, Lạnh lùng hơn
--> B Là con người bình dị nên ko thể che giấu nổi cảm xúc :)
Câu 7:
Gặp phải 1 chuyện khó giải quyết:
a, Tự nghĩ đến khi nào ra thì thôi
b, Không nghĩ gì cả, làm theo cảm tính muốn ra sao thì ra
c, Đi hỏi người đáng tin cậy nhất với mình
d, Chia sẻ với người bạn thân tìm cách giải quyết vì chí ít ko giải quyết dc cũng chia sẻ dc
-->Em đang phân vân giữa C và D..... hum:-? phương án trả lời cuối cùng của em là phương án A :)) :)>-
câu 8:
Với bản thân bạn cái gì là quan trọng nhất:
a, Tiền
b, Tình cảm
c, Ngang nhau
̣d, Chả cái gì là nhất cả
--> C Tình và tiền, được cả hai là nhất:)>-
Câu 9:
Với mọi người bạn là:
a, Trung tâm của sự chú ý
b, Dễ gần, đáng tin cậy
c, lạnh lùng khó hiểu
d, Đáng ghét
--> Để cho khách quan, đây là lựa chọn của chúng bạn D:|
Câu 10: viết 1 đoạn giới thiệu bản than đội dài tùy chọn
--> Không cao ko thấp ko béo ko gầy nói chung là bình thường như bao người khác :)>- Còn gì nữa ko nhỉ, thông cảm em mới nghĩ ra thế này, để lúc khác edit:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Các e nào gặp sự cố j` đó h ra chơi 10h ở bủi sáng xuống canteen tìm chị My :)) ko khó đâu, con nào hay dẫm bành bạch với cù lét bọn bạn thì là chị :))

Chào mừng Lim nha :x ra nhập Sly :D em Hermy sửa cho chị ở trang đầu nhé :D

Back
Bên trên