*-* VC members' Diary ! *¬*

Trần Bích Thủy
(candy_honey)

Điều hành viên
thú thực em không phải là đứa hay đi kiếm truyện cười để post .. :D ... tìm cả cái box VC này chắc bài nào của em cũng toàn là về VC chứ không phải truyện cười .. :)) .. :D .. :)>- b-) .. --> đấy có thế coi là 1 phong cách cá tính của GDDH VC không nhỉ ,... :> .. :p .. b-) ...

... em lập cái topic này cho anh em nhà mình chia sẻ nhé ... có gì bực bội .. hay bức xúc .. hay là điên điên hâm hâm ... :D .. mọi người không tìm ra chỗ nào giãi bày thì vào đây ;) ... nhà mình thì sợ gì , nhỉ ..;) ..:D ..:* ... chỉ để nhà mình đoàn kết hơn thôi mà ..;) ... :* ...

Ngày 27/11/2004:Mình và Mỹ Ngọc đã thành bố mẹ trong giờ Lý,sung sướng quá(ai không tin cứ hỏi con Hà)

8-} Cái chú Nguyện Được Nịnh này đúng là :)) :)), máu hơn cả các bậc tiền bối lão làng trong Tập đoàn, ko nên thế chú ah :nono:, tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình thôi chứ :smoking:, Bác đã dạy roài :smoking:

Đã nhận,nhưng mà các bậc tiền bối phải nhận quà của em(bánh chuối) chứ.hihihihihi.

Tức ơi là tức !Hôm nay biết tin thằng bạn đc về HN ăn Tết Tây 1 tháng !Sướng thế ko biết :x !Giờ nó đang sung sướng còn mình thì chán như con gián thế này đây :D
Bị bà giáo viên bắt chép phạt mới đau chứ :D

27/11: phát hiện ra mình, khá là thích dưa bở, :)):)), nhưng công nhận, ăn cũng ngon, mỗi tội đến lúc quả dưa phát tác, đau đek chịu nổi, mk, hehe, dù sao, cũng rút được kinh nghiệm, lần sau, đừng có hòng (liệu có lần sau ko)

Nhìn lại mới nhớ có phải bạn thủy copy phiên bản này của 03 _06 ko :D ăn cắp bản quyền nhá :)) mà ko sao !;) he he

To Ninh: chỉ có trong 1 tiết Lý mà mày với con Ngọc đã kịp dan díu rồi đẻ con à??:eek: phục chú thật đấy
28/11: đang nhờ anh Vũ làm toán hộ, mấy bài bất phương trình mà cũng không làm được, chán anh Vũ quá:(

29/11: Hix, bé Hà nhờ giải hộ mấy bài Bpt nhưng mờ toàn vào những phần khó nhất => pó tay, chắc năm sau phải thi vào trường Xây Dựng, khoa Gia Đình thoai :D

Dời ơi, hôm nọ thật là nhục nhã, đi ăn ở nhà hàng VN, mình vô cùng phấn khởi vì ngày nào cũng tiếng Anh mỏi cả mồm, lâu lâu mới được gặp người Việt --> nói tiếng Việt, hỏi chị phục vụ: "R u Vietnamese?" được chị trả lời tươi tắn: "Yes, we can talk in Vietnamese if u want". Mình mở cờ trong bụng, xổ lun: "Cho em gọi món gỏi bò cuốn với cơm trứng chiên"... 1 giây, 2 giây, 3 giây...chị phục vụ nhìn mình trân trối, cuối cùng nhỏ nhẹ, mặt đầy bối rối: "Sorry, I don't speak Chinese"!!!

sis Thư đã viết:
Dời ơi, hôm nọ thật là nhục nhã, đi ăn ở nhà hàng VN, mình vô cùng phấn khởi vì ngày nào cũng tiếng Anh mỏi cả mồm, lâu lâu mới được gặp người Việt --> nói tiếng Việt, hỏi chị phục vụ: "R u Vietnamese?" được chị trả lời tươi tắn: "Yes, we can talk in Vietnamese if u want". Mình mở cờ trong bụng, xổ lun: "Cho em gọi món gỏi bò cuốn với cơm trứng chiên"... 1 giây, 2 giây, 3 giây...chị phục vụ nhìn mình trân trối, cuối cùng nhỏ nhẹ, mặt đầy bối rối: "Sorry, I don't speak Chinese"!!!

:-? Thế cuối cùng là cái waitress đóa là người nước nào thế chị Thư ơi??
To anh Vũ: kém thì cứ nhận là kém, việc gì phải thía hả chiễn hữu:))
29/11nothing really special happened ....:|

... :)) ... cái nhà hàng đấy hay nhờ ... :)) .. có lẽ chị Thư mất gốc rồi .. [-( .. [-( ...

... to Trang : ... phiên bản VC sao giống 03-06 được ..:nono: .. box nào chả có hả MT ..:nono: ...

.... anh PCT 2 nhà mình kém thế cơ à ..:-? .. b-) .. thôi ... Hà thông cảm cho anh ấy em ạ.. anh ấy đang học tủng cấp thú y ... :)) ... chắc không biết về phương trình đâu .. :))
.. hôm qua tụ tập ăn uống 1 bữa vui quá ... :)) .. lâu lắm mới được ăn nem .. :(( .. mẹ ơi ...:(( .. nhớ nhà quá ..:(( .. tối nay đi xem Noel ...:p .. b-)... tuần sau được nghỉ 1 tuần ... :(( .. nhưng mà phải design a game with over 15 pages .. :(( .. nhục nhã ... :( ...
.. hôm nay ... 8-| ... chưa có giề .. :D ..

to em Ha : nếu em post may bai BPT lên, biết đâu có người giúp được em không chừng.

bé Hà đã viết:
Thế cuối cùng là cái waitress đóa là người nước nào thế chị Thư ơi??

Thì là người Việt Nam 100% muh em, chả hỉu hôm đấy thế nào muh lại bảo mình là Chinese nữa ko bít??? Chắc tại cô này là người Sài Gòn di cư sang mĩ từ xưa --> ko hỉu tiếng Bắc /:).

em Thủy đã viết:
... ... cái nhà hàng đấy hay nhờ ... .. có lẽ chị Thư mất gốc rồi .. .. ...

Hic, chẳng lẽ giọng chị giờ ko còn nhận ra là nói tiếng Việt nữa thật sao? :( :((, uh công nhận là dạo này nghe nó cũng hơi...lơ lớ thật, nhưng làm gì đến nỗi :( :((

Thoai :)) chị Thư đừng lo mới xa nhà mấy tháng người ta nói TV ko hỉu cũng đừng lo vì là người ta nói linh tinh chứ ko phải tại mình :x
Ở chỗ em cũng thế mang tiếng là VN đóa nhưng bà con Việt Kiều nói tiếng Việt hình như người Việt ko hỉu :D Lớp em có một đứa VN nó nói TV khó khăn lắm :)) Việt kiều mà :D
MT :Mày hiểu từ đoản mệnh nghĩa là gì ko ?
Bạn cùng lớp VN : Ko hiểu :D là gì hả mày ? chán lun
MT :cho mày mượn tờ HHT đọc này :x
Thằng kia : Ơ mày ơi sao người ta lại bảo bị củ hành trong những ngày ấy là sao :D
BÀ con có hiểu củ hành ở đây là gì ko đấy :)) đừng nói ko hỉu nhá :D

:eek: Có chị ko hỉu này?? :eek: Củ hành là gì dzậy? Mới nghe lần đầu :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
.. :eek: ... tớ cũng không biết MT ạ ...:eek: ...

.. to hà : .. xem kìa .. Hà vừa kêu khó là có anh chạy vào giúp bé Hà rồi nhé ... :)>- .. vậy bé hà post lên đây để các nhân tài giúp 1 tay cho .. :p ..:D .. b-) .. chứ phế nhân thì không làm nên cơm gạo gì đâu ...:))... b-) :)>-

... to chị Bt : .. lơ lớ .. :eek: ... là sao hả chị ..:eek: .. tức là giọng chị bây h thành miền Trung ấy ạ ...:eek: ...:eek: 8-} =; ... kinh hoàng quá .... =; :|

xem nào ... hôm qua được ăn thịt kho tàu ..:(( . lâu lắm rồi mới được ăn ..:(( .. :-? .. còn gì nữa không nhỉ ...à ... =; .. thôi .. chuyện này phức tạp lắm ..:| ... /:) ...

.. mai họp off rồi ... /:) ... có gì mọi người ra đây kể cho nghe với .. :((

này sao bạn T và chị T lại không hiểu nhẩy :D giả vờ đúng không :))
Cái chữ củ hành là nó thêm vào thui chứ thực ra chỉ có chữ hành thôi :D
Giống kiểu từ đầu lâu í -)) lâu
Còn cả câu la những ngày ấy bị hành (hạ)...............2 người hỉu chưa vậy :))

Hôm nay là ngày ổn :x nói chung vậy !Không hỉu sao bây giờ chưa nói tiếng Pháp như gió :Dmìn chưa muốn vác mặt về HN :D
Nhìu bài tập trong đó có bài luận :" sau mọt thời gian đi du học ;bạn nghĩ bạn sẽ làm gì cho chính bạn và đất nước bạn ?"
Bài này sẽ khiến mìn đau đấu đây :))

Đau đầu thật, phần "cho bản thân" thì dễ roài, nhưng muh phần cho đất nước thì...:smoking:

Hồi xưa chị hỏi em họ chị, sao muh máu đi du học thế, muốn ra đi tìm đường cứu nước ah, nó bảo: "cứu nước gì, cứu thân đã" :)), chất vãi :))

Back
Bên trên