UWC Vietnam Competition 2009

em cảm ơn chị Phương, chị Ngọc :D em đang hồi hộp dữ dội luôn :D

chúc các bạn nhiều may mắnnnn!! :D Hảo cũng cần may mắn điên cuồng luôn :))

Bạn ơi tớ thấy bảo NC không tính dấu bưu điện đâu. Chúc bạn may mắn

@ Trân: Sao tớ gửi chuyển phát nhanh từ HCM ra HN bưu điện kêu chỉ mất 1 ngày mà từ Huế ra lại mất 2 ngày thế?
Đúng là NC ko tính dấu bưu điện mà tính ngày nhận application cơ.

@ Ly: Ly gửi từ hôm nào thế? Tớ cũng đang lo quá cơ, gửi từ chủ nhật 22/03 mà đến giờ chưa tăm hơi gì cả. Rớt thì không sao nhưng mà rớt vì hồ sơ thất lạc thì uổng công quá.

@Chị Phương: Chúc mừng chị. Em nghe nói ai mà được Reed accept thì hẳn phải có essays outstanding lắm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào tất cả mọi người. Dạo này cứ bận rộn chuyện kiểm tra với hội trại nên chẳng có thời gian. Hôm nay mới rãnh rỗi lên đây cũng như Huy chỉ muốn post một bài để cám ơn tất cả mọi người trong thời gian qua về những thông tin, những lời động viên...
Khác với Huy thì mình đã theo dõi trên HAO này từ năm trước kia nhưng KO có tham gia đặt câu hỏi dù cái nick đã đc lập cách đây 1 năm rồi.
Hi vọng sẽ được làm quen với các bạn trong forum này dù có đậu hay không thì mình nghĩ qua cuộc thi này cũng đã học được rất nhiều điều. Và cuối cùng cũng như các bạn đang hồi hộp chờ đợi kết quả hi` hi`... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mai Hảo đi trại truyền thống với trường rồi :) nên chắc phải off topic trong 2 ngày.

hy vọng thứ hai tới sẽ có kết quả! :D

chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhaaa :)

chị đoán tầm thứ 2 thứ 3 là có phone gọi phỏng vấn thôi :)
chúc mừng chị P nhé, he he , trường chị P cho apply 5 hay 6 trường ạ?
CHị ko pursue waitlist hả chị, sao thế ạ?
CHúc chị tiếp tục nhận thêm 3 tin vui nữa nhé!
hôm qua ở đây em đang ngủ thì có mấy đứa second year hò hét dc accepted to north western ạ. Em vẫn chưa tưởng tượng được accepted thì vui thế nào :)) chắc giống như dc accepted to uwc. Thật ra kinh nghiệm đợi uwc của em đúng là có 1 ko 2, chưa thấy uwcers vn nào giống trường hợp mình cả :)

Chỉnh sửa lần cuối:
6 trường em ạ :))

nếu bị WL vì thành tích học hay tài năng thì có thể pursue vì có thể tiến bộ được, còn đằng này WL là vì trường nói rõ là khả năng tài chính, cái này ko cải tiến được :)) thì theo đuổi WL làm j hả em. Đằng nào chị cũng đã được accepted 2 rồi em ạ :).

Có j ra FB chat nhé :))

Chị nghĩ tầm tối CN hoặc sáng T2 sẽ nhận được phone đấy :D:D. Có j sẽ up list lên đây thôi :D

chúc tất cả các em may mắn :))

haha chúc mừng chị P nhé, y như rằng nhé :)
giờ còn 2 trường nữa :X

@ c Phương: ôi chị P ơi e cũng thích Duke cực luôn :)):)) haha. đợt VAC vừa rồi em đi ra booth của Duke, thế là nghe các anh chị gt xong 1 hồi, thích quá, 10' sau lại quay lại :)) cứ thế chục lần ý :"> thành ra là các anh chị ấy nhớ mặt, có cả anh Đức đúng k chị nhỉ :-? với cả chị j em cũng k nhớ, trông rất xinh, mà k nói đc TV:| đang nói TV lại bắn sang TA :)) xong cuối cùng lúc về, các anh chị ý còn chạy theo xong bảo em ơi nhớ apply Duke :)):)) chết cười

em cũng thích cả WL nữa :"> nhưng em cũng chưa tìm hiểu j kĩ cả :D à chị ơi chị đi Uwc như thế thì thời gian ôn thi mấy cái SAT và TOEFL thì thế nào hả chị? còn thi nữa chứ ạ? chả nhẽ về VN mới thi ạ :| cái đợt về hè í ạ:| ôi thế thì khá mệt chị nhờ:">

@c Ngọc: e vẫn nhớ năm ngoái đúng là uwc làm cho chị trận lên xuống chị nhờ :)) nhưng cuối cùng thì cN đã đc đi 8-> hềy, em vẫn đang hồi hộp kinh luôn :D

mà t6 deadline, CN hay t2 đã có KQ rồi cơ ạ :| nhanh quá:| sợ nữa :-ss

NC gọi tầm mấy h hở chị :"> các chị còn nhớ k ạ :">

Chỉnh sửa lần cuối:
chị thi SAT 2 lúc còn đang học bên kia, ôn 2 tuần cho Physics thôi còn lại thì Maths gần 1 tuần:)) SAT 1 thì ôn 1 tháng nên điểm như cục gạch ý =))chả ra cái thể thống j cả :| hè về còn bài vở như núi với ăn chơi đàn đúm với bạn bè ở nhà ko học được đâu :))

@ em Ngọc: :)) uh cảm ơn lời chúc của em nhá :)) thế là coi như 3/4 rồi :-j còn 2 nữa thôi nhưng mà khó lắm em ạ =)) kệ đời đi, h phải đi liên hoan với lũ bên này. Anh Tùng vừa đỗ Grinnell xong (anh ý ở Nha Trang chắc em ko biết =))) nói chung UWCers bên Ý đã có nơi có chốn tất cả rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@cP: điểm như cục gạch mà đc Reed thì cho em gạch mới :)) SAT2 vật lý với cP là muỗi nhờ ;)) chuyện lý cơ mà :X :"> em cũng định thi Lý, có khó k hở chị?
nhưng chắc chắn học ở uwc thì mình sẽ giỏi hơn, học SAT vào hơn chứ :D
nhưng mà UWC cũng tạo đk cho hs đi thi mấy thứ đó hở chị :D

Nc có làm việc buổi tối hem chị , e chuyển hỏa tốc sáng 27 , tối 8h mới tới dc , lo quá #:-s

Chỉnh sửa lần cuối:
he he , em cũng ít khi nói chuyện với anh Tùng nên ko nhớ mấy ạ :), cái vụ linking group thật sự là sorry ạ hjx hjx, chắc tại vì em toàn nói chuyện với chị nên quên mất còn 2 anh kia.
Chúc mừng các anh chị ạ. Chị P ơi hè về ko học dc j ạ, em plan là finish EE với World Lit mà , nhưng tình hình khó lắm vì chắc chỉ thích đi chơi thôi ạ. Đi xa mới biết ko nơi nào bằng ở nhà :(

Em thấy IB khá là nặng ạ, mà thời gian trôi nhanh quá, ở đây thấy nó cứ bay vù vù mới ngày nào sang giờ đã gần hết năm học rồi ạ. Personally em ko có time học SAT tí nào, phần vì lười, phần vì phải deal with Spanish.

Counselor ở đây cũng toàn thúc đăng kí SAT các thứ. Ôi em cũng hơi lo chẳng học hành j phăm phăm đi thi rồi tốn tiền ạ.

Hôm nay em đi khám mắt, IB nó làm mắt em mờ đi nhiều quá ạ, tình hình ko ngờ đến ngày hôm nay em phải đeo kinh ạ , huhu

@em Hương: uh, nói chung là đáng nhớ, nghĩ đi nghĩ lại chị thấy CR đúng là the best với chị, can tội lúc phỏng vấn bảo NC cho đi chỗ nào xa nhất lol.

Quên, chị P , spanish của em suck, ko có thời gian học ấy ạ, chị đỉnh thế học Italian HL cơ ạ , hjx , em chỉ SL thôi cũng vớ vẩn lắm ạ.

Tình hình trên facebook, em nhận ra 2 ngôn ngữ khá giống nhau
Chị Phương đọc por favor ( SPanish ) in Italian thế nào ạ ( em ko nhớ cách viết )

per favore :))

hè về chị học spanish đấy, học cho biết tại tiếng này thông dụng hơn Italian =)) chết rồi topic này sắp thành chỗ chat chit rồi :))

mà chị học Italian ab initio mà :)) HL đâu ra :)) nhưng mà 2 winter break ở với ng Ý với hè nghỉ 2 tuần với họ, h thì nghe ng Ý nói 80% là hiểu, còn nói thì vì ngữ pháp với từ vựng khó quá, trong đầu lúc muốn nói phải nghĩ xem chia thế nào cho đúng =)) thế là ko nói giỏi lắm. Tuần vừa rồi oral có hơi bung bét 1 chút >_<

hè về làm xong EE, Tok essay với plan ToK presentation, với WL hết đi :)) vào năm tập trung thi SAT với apply thôi sung sướng nhàn hạ :)) đừng để như 2 lão bên này hè chả làm j vào năm nc đến chân mới nhảy chồm chồm :))

@ em Hương; :)) ở UWC ah :)):)) học SAT ko giỏi hơn đâu em ạ :))
mà mới h nghĩ đến SAT làm j nhờ :)) hồi chị được chọn chỉ biết là đi Ý sung sướng 2 năm thôi, còn mang sách với vở ghi lý với toán văn ở nhà đi học để về thi ĐH mà :)) đến hết hk 1 mới biết thế nào là apply US UK :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị ơi có possible to finish tất cả ko ạ :)
Ở đây em thấy second years điên đảo vì EE, toàn dc chứng kiến các cô cậu làm EE trong có 1 tuần chị ạ :(
Em làm EE on Math nên cũng chưa biết viết cái j đây ạ :(

Dạo này em bắt đầu kiểu oải, bắt đầu lười ạ
Bên ấy chị có gặp nhiều người VN ko ạ, ăn nhiều thức ăn VN ko ạ

Sorry các em chị spam tí!

haha cái 2p này thành chỗ chat chit mất rồi :">

@cP: thế có nghĩa là chị thi luôn bên ấy í hả chị? cả SAt 1 2 cả Toefl ạ? Thế chị thi năm đầu hay năm thứ 2 học chị mới thi ạ?

ôi chắc hn chưa có kq đâu nhỉ, đang CN, chắc t2 NC mới đi làm :(

@ em Hương: trường chị xin waive toefl. SAT 2 chị thi năm 1, SAT 1 chị thi năm 2

@ em Ngọc: chị làm xong WL trong năm 1 em ạ, hè về chỉnh lại thôi. Làm xong EE với tìm idea cho ToK essay và presentation hết trong hè. Chính xác là giáo viên ToK của chị yêu cầu nộp 1 dàn ý chi tiết vào mùng 3 tháng 8 =)) (nhớ cái ngày này thế :))) nên coi như chị cũng xong trong hè, vào năm chỉnh lý đôi chút thôi.

nói chung là hi sinh gần như vụ hè :)) nhưng mà thực ra cũng bt vì bạn bè 1 là du học, 2 là thi Đh cũng chả đi chơi được đâu cả.

Bên này chán thì bọn chị tự nấu tự ăn thôi. Ở trong trường đã 5 đứa VN rồi còn muốn gặp ai nữa :p
---

Ngọc ơi h có j thì PM cho chị nhá :D
ko spam nữa đâu :))

---

CN rồi đấy :D chúc các em may mắn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ c Phương: ơ thế chị học a1 HL ạ :| có khó lắm k chị? em tưởng có mỗi học HL môn đấy mới đc miễn, chứ hoá ra là uwc đc miễn ạ :D

hôm nay CN NC ở nhà rồi :"> t2 có khi :D thà kiểu biết deadline thì mình còn biết mong ntnào, chứ k biết bao h có kq thì đợi đau tim lắm :(

tùy trường em ạ, trường chị A1 HL cũng ko dc miễn :))

----------

tùy trường em ạ, trường chị A1 HL cũng ko dc miễn :)) v

Back
Bên trên