UWC Vietnam Competition 2009

Cho em hỏi thư giới thiệu, người viết có cần tự dán kín phong bì và niêm phong bằng cách kí đè lên chỗ dán không?

mọi người ơi cho em hỏi, nếu mình nộp rồi, dĩ nhiên là trước hạn chót, thì người ta có thông báo rằng đã nhận đc ko ạ?

@em Thương: em làm thế cho bảo đảm cũng tốt, nhưng ko có cũng chẳng sao.
@em Hảo: năm ngoái NC gửi email thông báo la nhận đc rồi, nhưng lúc chị nộp thì chờ mãi ko thấy email, cũng lo dữ lắm, nhưng hóa ra là đương nhiên NC nhận đc rồi, nhưng mà do số lượng hồ sơ quá nhiều, lại ko có nhiều thời gian, cho nên ko gửi email đc. Nếu em gửi chuyển fat nhanh/đảm bảo thì yên tâm, NC đã nhận dc rồi. :)
Mà khi nào la deadline thế nhỉ?

dạ deadline là 27/3 chị ạ :D
em gửi hôm thứ 3 vừa rồi, tức là cách đây 2 hôm, em gửi bằng chuyển phát nhanh bảo đảm nên hy vọng bây h NC họ đã nhận đc :D
em cám ơn chị :)
hồi hộp quá :D hôm nay đã là 19-3 còn gì :D

2 ngày nữa là deadline<:p
Chào cả nhà HAO,
Em vừa reg nick này 3 ngày nay, chỉ để post 1 bài này thôi.
Cảm ơn . Cảm ơn HAO, cảm ơn những thông tin, lời khuyên, sự giúp đỡ củachị Vũ Thu Phương, cảm ơn 2 chị Ngọc, cảm ơn anh Hiếu,... Em đã theo dõi kì tuyển sinh của UWCs ở topic 2008 và cả topic này nữa. KO đặt câu hỏi nào cả, nhưng những phần trả lời của các anh chị, những phần giúp đỡ hay không khí vô cùng ..."nhộn nhịp" dc tạo ra trong từng bài post đã giúp em thêm động lực, cố gắng để hoàn thành hồ sơ của mình.

Cảm ơn những lời trong "cơn nóng giận" của chị VTP khi chị đối mặt với hàng tá câu hỏi cực kì... "ngớ ngẩn" của các bạn khác (em cũng từng ko ít lần định hỏi những câu này:p) và nhất là khi chị "lạnh lùng" phán quyết: Nếu ko tự tin thì đừng cố làm gì, ko tin ở mình thì ko những ko đạt dc học bổng này mà ngay cả những học bổng khác hay những cơ hội trong cuộc đời8->
THật sự những lời này có 1 ảnh hưởng và ý nghĩa vô cùng to lớn trong suy nghĩ của em;)

Cảm ơn 2 chị Ngọc đã cho em một cái nhìn rõ nét về tâm trạng của 1 thí sinh trước và sau khi biết kết quả (topic 2008)

Cảm ơn HAO đã tạo ra một môi trường vô cùng bổ ích cho những bạn trẻ như em. (và nhất là tạo ra topic này:D )
Cảm ơn tất cả mọi người trong topic này:)

Một lời cho tất cả các bạn đã nộp hồ sơ trong kì tuyển sinh 2009 cũng như sẽ nộp trong những năm sau: UWC đã giúp mình rất nhiều. Chúng ta là người chiến thắng, có thể không phải là 1 học bổng nhưng là 1 cơ hội để có 1 cái nhìn về 17 năm cuộc đời cũng như sự trưởng thành trong tư duy của mình. Chúc mọi người thành công\:d/ <:p

.........................
Em vừa nộp xong application form của mình sáng nay, sau một loạt trục trặc nho nhỏ trong cái thư rec của giáo viên:)
2 tuần nữa để quay lại "chiến đấu" với mùa thi hk sắp tới và chờ đợi kết quả:D

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi em Huy viết bài dài thế, chúc em may mắn, deadline đến nơi rồi , sau deadline tầm vài ngày là có lịch phỏng vấn thôi em ạ ^^

đúng rồi, em cũng muốn nói như bạn Huy, cảm ơn tất cả mọi người:x :x :x :* :*

à mà như lời khuyên của các anh chị năm ngoái, em có gửi thư hỏi chị Hải Anh xem hồ sơ mình đến nơi chưa, nhưng đợi 3 ngày rồi ko có ai gửi lại. lo quá:-/ :-/ :-/

ooh Hảo cũng cám ơn mọi người nhiều ^^ từ cái hôm chị Phương la bạn nào đó vì hỏi câu thiếu tự tin thì mình cứ sợ chị giận cơ :(

khoảng tg đầu đến với uwc, thật sự đây là forum đầu tiên mình chia sẻ ước mơ uwc. Mình thấy các bạn ở đây ai cũng nhiệt tình, vui vẻ cả :D Dù ko biết kq sẽ thế nào nhưng mình vẫn rất vui :D

----------

ôi em Huy viết bài dài thế, chúc em may mắn, deadline đến nơi rồi , sau deadline tầm vài ngày là có lịch phỏng vấn thôi em ạ ^^

chị ơi, hình như năm ngoái là 3 ngày sau deadline là có lịch phỏng vấn phải ko chị? ôi càng ngày em càng thấy hồi hộp :D

Sao bạn Hảo biết là 3 ngày?

Các bạn apply năm nay cho mình hỏi, có bạn nào nhận được email confirm đã nhận dc application của NC ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
:D:D

uh đấy tớ cũng muốn cám ơn chị Phương và các bạn khác trên HAO đã nhiệt tình giúp đỡ, đóng góp ý kiến :D:p

thỉnh thoảng có những lúc chị Phương giận rất là sợ nhớ chị nhớ :"> hôm trước SN chị em định lên chúc nhưng mà mạng hỏng nên không chúc đc :( thôi hnay chúc bù :"> Em chúc chị P thêm tuổi mới ngày càng xinh đẹp, tươi tắn, đạt đc nhiều thành tích cao trong học tập :)) (như kiểu trong cái bảng thành tích của chị í ;;)) chúc chị đạt đc nhiều thành công trong csống :D

----------

@ Ly và Hảo: sao lại k nhận đc thư confirm của NC à:|

tớ vừa nộp, ngay hôm sau đã có thư NC gửi rồi :D iên tâm hơn bn :D

mai deadline rồi, k hiểu sau bao nhiêu ngày mới có KQ mời đi PV nhỉ :D hồi hộp quá :( bạn nào mà đc NC gọi thì nhớ thông báo cho mọi người cùng biết nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hảo cũng nhận đc thi confirm từ hôm thứ 3 rồi, nghĩa là đúng 1 tuần sau khi chuyển phát nhanh ra HN :D

đúng đấy :D bạn nào đc chọn pv nhớ thông báo cho mọi người biết nhá :D

@Phương: Hảo cũng đâu có biết chính xác là bao nhiêu ngày sao deadline thì có danh sách pv đâu? theo Hảo theo dõi trên uwc 2008 thì đúng là 3 ngày sau deadline thì có kết quả thật :| ko biết năm nay thế nào nữa :-s

----------

ừ quên nữa :">

chúc mừng sinh nhật chị Phương!! chúc chị luôn đạt được nhiều thành công và sống thật hạnh phúccc!!! :D

----------

ừ quên nữa :"> hôm nọ sn chị Phương mà em ktra dữ dội quá nên ko online đc :(

chúc mừng sinh nhật chị Phương!! chúc chị luôn đạt được nhiều thành công và sống thật hạnh phúccc!!! :D

Khiếp tự dưng từ sáng đến h bị hắt xì liên tục, hóa ra là cả cái trang này tên mình được nhắc đến ko ngừng :)):)). Uh cảm ơn các em đã chúc mừng sinh nhật chị nhé :D.

Chúc các em apply thành công nhé. Nói chung là National committee làm việc nhanh lắm, vài ngày nữa là có kết quả thôi. Mà sẽ thông báo qua điện thoại :D

hehe :D thế là chỉ mấy tiếng nữa thôi là sẽ đên deadline:"> và k biết sau bao nhiêu lâu thì sẽ có bạn đc gọi :"> nhớ là phải thông báo cho mọi người nhá :">

à mà tớ nhớ năm ngoái ai đc đi PV còn đc mail cho cái list nhờ :-? nếu mà bạn nào có thì post lên luôn đc k :D

@ cP: cP hơi bị sung sướng nhá ;)) sn qua mấy ngày rồi mà vẫn đc bọn e nhớ tới :p năm nay chị apply trường nào hả chị?

đúng rồi chúc các em may mắn, nhớ năm ngoái deadline xong là easter , chỉ sợ NC nghỉ ko chấm :) Chị P ơi sắp easter, trời ơi còn có 4 tuần nữa là final exam, thế rồi chả mấy chốc thành second year, thời gian trôi nhanh quá ạ, IB của em vẫn điên đảo lắm chị ạ, bắt đầu nghĩ đến năm sau ko biết thế nào đây ạ.

Ngồi cầu cho chị P lên facebook viết tin vui nhé :)

đúng rồi chúc các em may mắn, nhớ năm ngoái deadline xong là easter , chỉ sợ NC nghỉ ko chấm :) Chị P ơi sắp easter, trời ơi còn có 4 tuần nữa là final exam, thế rồi chả mấy chốc thành second years, thời gian trôi nhanh quá ạ, IB của em vẫn điên đảo lắm chị ạ, bắt đầu nghĩ đến năm sau ko biết thế nào đây ạ.

Ngồi cầu cho chị P lên facebook viết tin vui nhé :)

ôi, vẫn còn chờ 1 cái mail, bây giờ còn ko biết chắc cái hồ sơ của mình đã đến nơi chưa nữa.8-> 8->

@ Ngọc: chị có sẵn tin vui rồi mà :)) h chỉ chờ thêm thôi :)) mà em vừa nói xong thì tối qua mở ra Duke waitlist thì sáng nay Reed congratz =)) coi như là vừa hơi buồn vừa vui =)) hài gớm cơ. h còn 3 trường nữa

Nhảy múa chờ tin của các bé UWC ^__________^ chắc chủ nhật thứ 2 là nhận được phone thôi các em ạ ^__________^

em o Hue, em moi goi ho so hom qua bang chuyen phat nhanh, nhanh nhat 2 ngay sau moi den Ha Noi, em lo qua khong biet nhu the co bi coi la het han nop ho so khong? Khong biet National Committee co tinh thoi gian theo dau buu dien khong a??

Back
Bên trên