UWC Vietnam Competition 2009

NC bao h mới cho kq nhỉ hui` hụp tập 2

cac anh chi oi.em duoc moi di phong van roi.anh chi cho em chut kinh nghiem khi phong van di.cu the cac phan la nguoi ta se~ hoi j ah.minh co can chuan bi ki~ cai j ko?con day la list dau ne cac ban

Huỳnh Hạnh Ngân F Chuyên Thoại Ngọc Hầu An Giang-Long Xuyên
Nguyễn Thị Thu Thảo F Chuyên Tiền Giang Tiền Giang-Mỹ Tho
Nguyễn Việt Thảo Trang F Chuyên Hoàng Lê Kha Tây Ninh
Châu Thanh Vũ M Chuyên Đại học quốc gia Hồ Chí Minh (Quê Ninh Thuận)
Đào Yến Vi F Chuyên Đại học quốc gia Hồ Chí Minh
Trần Ngọc Diệu Hương F Chuyên Hùng Vương Gia Lai- Pleiku
Trần Vũ Phương Linh F Lê Quý Đôn Vũng Tàu
Phạm Quý Bảo Long M Chuyên Trần Đại Nghĩa Hồ Chí Minh
Hoàng Gia An F Chuyên Lê Quý Đôn Đà Nẵng
Trần Hoàng Phương Thảo F Quốc Học Huế
Ngô Thị Linh Đan F Chuyên Lê Quý Đôn Đà Nẵng
Ngô Thị Mai Phương F Chuyên Lê Hồng Phong Vũng Tàu
Lê Bá Thanh Bắc M Chuyên Lê Quý Đôn Quảng Trị
Phạm Thị Thêu F Phú Cự Hưng Yên-Phú Cự
Nguyễn Cẩm Vân F Chuyên Thái Nguyên Thái Nguyên
Hoàng Hữu Phúc M Chuyên Lê Quý Đôn Khánh Hòa- Nha Trang
Nguyễn Thị Ngọc Diệp F Chuyên ngữ Hà Nội
Trần Thị Ngọc Hân F Hà Nội - Amsterdam Hà Nội
Nguyễn Thu Hằng F Kim Liên Hà Nội
Nguyễn Hải Linh F Kim Liên Hà Nội

Bạn nào vào interview share nick Y!M đi :) Chúng mình làm quen trước :)

@Bạn Hữu Phúc: Mình với bạn chung group act 4 á :) Y!M bạn là gì vậy? Của mình là nlp_milky :)

congrats everyone
Tớ cũng được vào phỏng vấn rồi mọi người ơi:-h
Các bạn vào phỏng vấn share email di
YM của tớ vancamng
nice to meet you guys:*

chúc mừng các em nhé , có 1 bạn Hưng yên kìa, mình biết bạn này, bạn này sinh năm 91 đấy

Chào mọi người.
Tớ vừa mới add nick tất cả các bạn được interview mà sao thấy có mỗi một bạn vậy nèn!
tớ add mail khi chị Hải Anh cc ý! Hay YM của mấy bạn khác nữa?
Tớ là Hoàng Gia Ân,(ko fải Gia An:((), nick là [email protected]
Rất vui được làm quen với các bạn^-^
Bạn Huỳnh Hạnh Ngân, Bạn Châu Thanh Vũ , bạn Phạm Thị Thêu và bạn Nguyễn Thị Ngọc Diệp ơi, nhóm nào!!!Bạn Thêu ơi, quê ngoại tớ ở Hưng Yên nèn;)
Bạn Lê Bá Thanh Bắc, bạn Nguyễn Hải Linh ,bạn Nguyễn Thị Thu Thảo và bạn Trần Ngọc Diệu Hương ới ời, Games thui!!!

Sao năm này con gái cũng áp đảo thế nhỉ :D
Chúc mừng các em! Cứ bình tĩnh, tự tin là sẽ ổn :D Be yourself!
Em nào được vào Pearson thì nhắn tin cho anh ngay nhá ;;) (để anh còn đi khoe :)))

để ý kìa Hiếu ơi , 2 em trên kia là chuyên Toán :))

chúc mừng mọi người. Đặc biệt là Hana :">

pv tốt nhé! bạn Thêu cố lên ;;)

Hjx.Ai cung nhom voi minh` thi gio tay len neo`.ma cai phan` story building la cai j vay cac anh chi?

chúc mừng các ấy nhớ:)
cố gắng lên nhớ:)

đúng là có kq rồi có khác, 2p nóng hẳn lên :)

Chào mọi người.
Tớ vừa mới add nick tất cả các bạn được interview mà sao thấy có mỗi một bạn vậy nèn!
tớ add mail khi chị Hải Anh cc ý! Hay YM của mấy bạn khác nữa?
Tớ là Hoàng Gia Ân,(ko fải Gia An:((), nick là [email protected]

Email của tớ là gmail mà sao add hay vậy ;))
Y!M là nlp_milky. Số 12 ấy. Mọi người share Y!M đi.
Ai cùng group tớ đâu rồi? Sao thấy mỗi bạn Phúc thế này?

@Phúc: Tớ đoán là mỗi người 1 câu ráp thành câu chuyện quá :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ thì gmail cũng add bình thường chớ sao!!!;)
Sao tớ gọi mãi mà chẳng thấy bạn nào cùng nhóm với tớ trả lời nhờ???

YEAH!!! 2 em Đà Nẵng trường cũ của mình :D. Xin lỗi 2 em chị chẳng biết mặt 2 em, hồi xưa ru rú trong lớp, ăn chơi quậy phá trong lớp là chính, chẳng bít ai ngoài lớp cả. Có gì thắc mắc cứ hỏi nhé, chị sẽ giúp as much as possible.
Các em khác cũng thế :D. Cố lên!

Anh/ chị cho em hỏi vòng phỏng vấn bao giờ thì biết kết quả ah. Hay là biết ngay ạ
:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Dear all,
At first, I would like to congratulate the committee for finalizing the selection process. I think all the selected candidates are excellent. However,I would like to raise some issues to be consider in the future selection.

To begin with, the selection seems to be based on the academic records of the students from the special high schools (trường chuyên năng khiếu), not base on life skills and other qualification as specified in the advertisement. Therefore, In the future it is recommended that the advertisement should be circulated among special schools not to the public.

Secondly, the selection does not reflect gender balance. For instance, In total there are 16 girls out of 20 selected candidates, so in the future, the criteria should include:" Girls are encouraged to apply". I think it is unfair not to consider carefully gender balance in the selection.

Finally, there should be financial support for candidates from the other provinces. Travelling to Ha Noi is expensive, if the poor family might have problems to support their children espescially if some candidates might not be selected afterwards.

Thank you very much for your consideration

Bạn nói vậy ko hẳn đã đúng hết đâu.
Ko phải vì tớ đậu nên tớ nói vậy.
Hầu như sau một cuộc thi nào cũng có tranh luận.
Nhưng như bạn thì hơi...
Có nhiều bạn đâu có phải trường chuyên!
Mà nói như bạn thì nếu 2 ts cùng đc chọn, người ta sẽ chọn trường ko chuyện à?
Hồ sơ của ai tốt hơn thì NC chọn thui, đâu có phân biệt các trường!
Thứ 2, tớ cũng đã từng rất bức xúc khi năm lớp 9 học bổng dành cho trường tớ ko nói rõ, nhưng năm nào cũng chỉ boys đậu.
Có thể là vì boys ít nộp hồ sơ hơn thì sao? Và từ tỉ lệ nộp--->tỉ lệ như trên!Cũng như trên, không lẽ 2 hồ sơ ngang nhau, người ta phải chọn boys cho đủ 10 boys 10 girls?
Cái cuối cùng thì tớ ko phản đối. Nhưng cũng nên thông cảm. Có khi VN chưa có quỹ cho những việc đó. Tại sao bạn ko nghĩ rằng sau này mình có điều kiện, mình sẽ lập nên quỹ, giúp đỡ các thế hệ sau mình?
Sr nếu tớ có hơi... bạn nhớ:D
Đừng có cáu tớ nhen, tớ cũng chỉ nói vậy thui!
Nếu tớ là cậu bây h, có khi tớ chẳng nói vậy đc:D
Dù gì thì cũng cười lên nào!^^

ui troi oi, em PHUC.!!!!
Woa, :D hanh phuc wa troi nhi!!! Them mot mong nua tu Le Quy Don nha trang. Chuc em,(hihi, cung nhu tat ca cac em khac) thanh cong nhe!!!

QUEN MAT, TRONG SO MI EM, CO EM NAO MON MEN DEN ANH KHONG!!! CHO CHI BIK THONG TIN VOI. DANG TO MO LAM DAY!!! HUHU...

----------

CO AI TICK VAO O HOC BONG DI ANH KHONG???

(hix, dung ra thi hem phai la hoc bong):((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên