UWC Scholarships 2008

trường chị nó tính vào môn IB mà :p nhưng mà nếu em học 7 môn thì lúc thi có trượt tiếng ý cũng chả sao... chị thì học 6 môn nên...8-}

:)) Đúng là T máu mấy cái art lắm. Cái nào cũng muốn học. vẽ nà, design nà, làm phim thì tuyệt (cái này thì trước giờ không thể bỏ qua, làm cũng nhìu ùi nên chắc ổn), làm báo,... hix nghe là lung tung cả :D
À, có ai bik trong trường có khiêu vũ không ta ???:-/ sao thấy trong lịch '07 của AC có cả latin dancing.;;)
Ui, nếu mà có thì tham gia ngay lập tức. Cứ nghe đến nhạc là cuồng chân cả lên
Cầu trời lạy phật cho có^:)^

cho em hỏi mấy cái essay trong application của từng năm thì đề có khác nhau ko hay là giống nhau ạ? Để em chuẩn bị trước :"> :D

Chỉnh sửa lần cuối:
học econs dễ lắm ấy, ngồi nhìn ra xung quanh là thấy econs ngay :D

thấy giá gạo tăng vì tin đồn gạo hiếm - shift of the demand curve, có thể có shift of the supply curve đấy =)) kiểu dễ hiểu lắm ấy :D
mà báo chí cũng nhan nhản ra, đọc nhiều xong đến lúc làm commentary ko khó :D

à chị Phương ơi :( em vừa có report của term này ấy :( ức lắm ấy chị ạ :| kiểu điểm thấp ko giải thích đc :| Pháp có 5B :| Toán 5A (cái này ko cãi đc tại cái bài kiểm tra cuối =)) làm như gì =))) chả biết làm sao nữa nhưng cứ ngồi làm test là em run :| có cách nào đây :|

Ôi, điểm giả không công khai hả cậu? Thế thì chết chết, tớ cũng ngại vụ điểm giả này lắm, sau này apply vào ĐH mà điểm thấp thì...

ko công khai j :-?? công khai chứ :-?? nói chung là việc học thì điểm dựa vào điểm mấy bài test và sự cố gắng tiến bộ trong năm của em mà

em Minh sao khổ thế em 8-} chị cũng 5A Italian :D nhưng mà được khen =)) vì mới vào học từ tháng 2, mà đã đuổi kịp gần hết lũ trong lớp standard này :)) có điều bài viết kém nên bị kéo điểm :)) hài ghê gớm :)) tiếng ANh cũng chỉ 6A nhưng các môn còn lại đều 7A :)) tình hình chị thấy mình rất kém các môn ngôn ngữ

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi , em vừa đi HN về , tình hình là đã làm xong cái medical form , làm ở saint paul , còn cái immuzation form thì vẫn còn túc tắc , chuẩn bị đưa vào người chục cái thứ vacxin :(

@ chị Thư : bà Marlene bảo là request hộ em visa chị ạ , giờ em chỉ ngồi đợi thôi :D Mấy cái form của em thì chỉ còn cái vacin kia thôi , rồi mang đi công chứng ở cái cục lãnh sự ( hình như tương tự bộ ngoại vụ trong ấy chị ạ ) rồi phải mang sang đsq thái ở VN xong lại gửi sang Thái :(( . Hồi đấy chị có phải lằng nhằng thế ko ạ :(( . Kiểu j` em cũng muộn deadline , nên đã trong 2 cái thư cho bà Marlene em đều hỏi là có matter j` ko , và chắc chắn là sẽ late , nhưng chẳng thấy bà ấy nói j`, nên em đoán chắc chẳng sao :D

Math HL thì năm thứ 1 đã cover hết caculus chưa ạ :( chắc chỉ học đến trigonometry với circular functions thôi chứ ạ
Sang năm 2 bắt đầu mới học matrices , vectors,.. cả học options đúng ko ạ ?
PHysics HL thì em thấy nhẹ hơn hẳn HL , em cũng chẳng giỏi giang j` PHY nên sẽ chọn SL đẻ bảo toàn điểm số :))

Em cũng đang desire học A1 nhưng chắc em sẽ học A2 HL với self taught đã

Về group 6 thì em cũng thik học theatre , nhưng thôi , học SPanish nữa thành 7 môn rồi :)

A` Quên , hôm qua đi khám , tình hình là em có dấu hiệu cận rồi , huhu , 1 mắt em 10/10 , 1 mắt 5/10 :(( , tức là 0,5 mắt phải :(( , nhẹ nhàng tình cảm thế này chắc vẫn chữa được đúng ko ạ =)) , mẹ em ko cho đeo kính , chỉ bảo uống thuốc rồi tập nhìn thôi :-t Hi vọng sẽ khỏi =)) Khám mắt xong buồn hết cả người , 11 năm mắt sáng của tôi =))

Hôm nay trên đường về e nhìn thấy cái xe DHL , tự hỏi ko biết nó có về nhà mình ko :)) dù biết là ko phải vì bà Marlene bảo mới gửi cho em cái original letter từ hôm nọ thôi :)

@ Hậu : uuh` , essay thay đổi em ạ

@ Trân : uhm` , hình như hồi trứoc Trân được giải nhất thiết kế cái khăn hay cái j` ấy nhỉ , hjx , học chuyên toán mà quay fim thiết kế , etc , giỏi thế :)
@ chị P : cảm ơn chị P giải thik cặn kẽ giùm em nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi xời ơi em Hậu ơi chuẩn bị từ bây giờ á 8-} có kĩ quá không em :p

Chúc mừng và chúc may mắn Ngọc nhá, chuẩn bị tiêm vắc xin he he

Tớ cận 2 mắt lâu rùi có làm sao đâu, đeo kính càng đẹp zai, càng tri thức, càng uyên bác, càng... ( =)) =)) =)) )

:D năm ngoái chị có kinh nghiệm này :D

cũng sợ là muộn vì chị phải tiêm viêm gan B nữa, trường nó yêu cầu

--> chị viết mail cho trường bảo là gửi 1 bản soft copy trước (scan ra pdf và gửi bằng email) sau đó gửi thư bảo đảm bản hard copy. Như thế bản hard copy nếu có đến muộn cũng ko sao :D. Chị giải thích với họ là việc hoàn thành hồ sơ nhiều thời gian và gửi mail từ VN sang chậm nên làm như thế

Chị nghĩ các em cũng nên làm như thế :D để nhà trường hoàn thành được hồ sơ của các em được đúng thời gian :D lúc cái hard copy đến thì cũng ok rồi, lưu lại thôi :D

(năm ngoái bản hard copy của chị đến muộn 2 ngày :)))

good luck :D

ah, em Ngọc :D Maths HL hết năm 1 xong hết cả derivation và integration rồi em ạ :D bằng chương trình 12 đấy em :D (khảo sát hàm số blah blah... đều có hết :D)

@ Ngọc: :D Giải nhì thui. Khoái chơi trò này từ nhỏ rùi mờ :D Thiết kế thời trang từ khăn lụa vải

oài , chị P nói đúng trường hợp của em rồi ạ , tức là họ ( cái bọn vacin quốc tế ấy ạ ) điền hết cho chị , đóng dấu các thứ , rồi chị scan lên , file pdf rồi gửi cho họ qua email đúng ko ạ , em cũng đang phải tiêm viêm gan B , mà tới lúc em đi mới xong 3 phát :( , em đang định thôi ko tiêm viêm gan B nữa, vì em còn 1 đống thứ khác cần tiêm.

CHị gửi cho họ bản soft đây đã qua các thứ công chứng chưa ạ :D
Mà họ có bắt chị phải công chứng ko ạ :(

Không biết cái chỗ vacin ấy họ có điền hộ mình rồi mình tiêm sau dc ko ạ , mình giả tiền trước để bảo đảm ko trốn :))

Tình hình là đô tăng cao quá :(( , thế này thì chết mất !

-----------------------------

Ôi chết =)) , em nhìn nhầm deadline mất rồi :)) , 23/7 cơ mà :)) , em tưởnglaf 23/6 nên cuống hết cả lên :)) , sung sướng rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) ôi giời :))

ah, chị gửi soft copy là scan bản có công chứng :D, với cả cái medical form ở trường chị là có mẫu bằng E, chỉ cần gặp bác sĩ viết được E thôi :D Tiêm viêm gan B thì năm nay về chị tiêm mũi nhắc năm là xong rồi :D năm ngoái may mà đi tiêm từ đầu lớp 11 vì bố mẹ cứ sợ con cái bị viêm gan B :))

@anh Phan Hiếu: anh vào Pearson đúng ko. Có gì để cái email cho em để còn liên lạc :D Chia sẻ em chút kinh nghiệm với :D

@ Ngọc: Ấy làm cái medical form rồi hả? Tớ tuần sau mới động đến cái form đấy. Chắc là tớ nhờ một bác sỹ trong viện mẹ tớ khám xong điền luôn cái đơn đấy. Cậu sắp phải tiêm chủng những cái gì đấy? :-ss:-ss May mà có mẹ làm ngành Y nên tớ thấy mấy cái tiêm chủng có vẻ đầy đủ. Mà trường cậu gửi hẳn theo đường bưu điện ah, trường tớ email 100%.

@ Trân: Cậu giỏi thật đấy :x:X. 8->8-> Mình cũng đang định học theatre art nhưng chắc phải xem lại khả năng tí chút.

@ Hiếu: Tình hình visa của cậu thế nào rồi?? Cực kỳ đồng ý với khoản đeo kính của cậu. b-)b-)

@ tất cả mọi người: về cái vấn đề trang phục truyền thống Việt Nam. Con gái thì có áo dài quá dễ rồi. Thế còn con trai thì sao?? Em đang đinh mua/may cái áo the khăn xếp đó.

ôi , bây giờ mới tháng 6 mà em Hậu , cứ thư thả đi , UWC tính ra cũng chẳng tốn time lắm :D cứ tha hồ làm activities đi :)

@ Hải : ôi mẹ Hải làm bác sỹ a` , sướng thế :D , chị Thư nhờ chính bố chị ấy điền cho luôn :D
Vacxin tớ ra số 4 Sơn Tây , Hải ra đấy xem sao , tớ 23 ra đó đọc kết quả xem có kháng thể lao ko , âm tính la` phải tiêm :| , cả chưa bị sởi bao h nên cũng tiêm , sởi trong cái MMR gồm meales mumps với rubella, viêm gan B hình như tiêm rồi :) đỡ dc 3 mũi :) , hjx , rồi còn nhiều thứ nữa , form tớ lắm thứ lắm :(

Về chuyện mua quần áo truyền thống , con zai chắc mua áo zai` nam hử :D

Hieu nói cái vụ đeo kính là càng j` thế ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
em thấy năm nay mấy cái essays toàn limit 200~300 words :|
thì là viết đoạn chứ ko fải là bài ạh? :-/

? , năm nay ý là kì tuyển UWC vừa rồi ấy hả , viết essay chứ em , application forms mà viết para hả :D

@ Hiếu : tình hình cái UWC VN forum ko hoạt động a` Hiếu ?

Chỉnh sửa lần cuối:
uh` ,khó , chị viết quá quá lên này , ko sao đâu em :)
Nhưng miễn là essay súc tik , ngắn gọn , viết đc hết những ideas của em :)
essay ngắn cũng là 1 challenge mà :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên