UWC Scholarships 2008

:)) bt thôi em ạ :p SAT 2 nên cũng chả quan trọng lắm :D

hè thì về viết EE :( làm btvn, học SAT1, chuẩn bị application :(
đi chơi nữa :x

nói thế :-j SAT2 ~ SAT1 ;)) tuỳ từng trường và cái major của mình mà ;))
hè là chỉ đi chơi thôi :D
bạn Phương có kế hoạch đi chơi đâu chưa ? 1,5 tháng còn lại của tớ để chơi chưa chơi hết đây :D

KAIST xét về rank = 132, rank tech = 42, ngành nổi bật trong engineering là ElectronicsE và Bio ( nếu không lầm )
NUS rank = 33, rank tech = 7 , hình như mạnh nhất trong engineering là bio, chemical, electronics..
anh là chemical engineering :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người ơi , sướng quá , em được 100 % rồi , sướng chết luôn , hè này lại còn được đi Thái trại hè quốc tế nữa , ngày hôm nay đẹp trời thế !!!!!

WoW
CONGRATS!!!!!!!!!!!!!!!

CHUẨN BỊ TIỀN MUA KEM CHO TỚ ĐI NHÁ

;));));));));));));));))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng bạn Ngọc nha.

Kiểu này là phải khao to rồi. <:p <:p

@ Hiếu + Hải : cảm ơn nha , khi nào gặp sẽ khao , he he !

@ a Hùng : cách đây mấy tiếng thôi , em đã rất khâm phục anh . em đã mơ ước được như anh đấy ạh . Anh rất giỏi mà , hi hi, hi vọng em đủ chăm chỉ để được như anh :D

chúc mừng Ngọc. Tớ đã bảo mà :p;;)

sướng thật, tự nhiên nhớ thấy vui vui vì bài ess của mình đc 2 UWCers khen hay :))

Đi mạnh giỏi nhé, hic, ước j đc sang Thái tham dự trại hè:((

Chỉnh sửa lần cuối:
WOW, great news. Chúc mừng em Ngọc nhé, bao lâu chờ đợi cuối cùng cũng đã có kết quả tốt. Hôm nay vào HAO xem có j mới, ngại login vì đang ở nhà thằng bạn nhưng thấy em Ngọc thông báo quyết định zô chúc mừng phát :D
Congratulations again, sướng rồi nhá, giờ ăn chơi đến lúc đi thôi. Ô, thèm đc đi ăn khao =))
@Hùng: tự tôi biết tên mình khó phát âm, đùa chứ toàn nghe các bác đọc là Hin, chán chết. Mà chọn sang NUS vì người yêu với cả vì rank, bên nào mang tính quyết định hơn :D

Congrats em Ngọc lần nữa :)

Chúc mừng em Ngọc :))

@ Hiển: với bạn hùng thì chắc là lý do người yêu cao hơn hẳn lý do rank rồi :))

@ Hùng: ùhm, thì tôi đang cố gắng học hành và hoàn thành tất cả mọi thứ cùng lúc với bọn ở lớp thi xong ĐH, lúc đó thì có thể đi chơi được tháng 7, thang 8 thì rục rịch học tiếp :)) sau đó chuẩn bị rồi lại bay thôi
:(

@ Hiển =)) Hin còn đỡ hơn Hung =)) are you hung ? =)) còn đỡ hơn Dũng nữa =)) . Ở NUS có người yêu, có môi trường học tương đương, có cái khoa mình thích và chất lượng tốt hơn. Đầu ra của NUS cũng an toàn hơn KAIST, nhất là với cái chemical engineering chỉ sống được ở những nước phát triển hoặc NICs thôi :)) Chọn sang NUS vì người yêu có lẽ có tính quyết định hơn =)) (j/k )
@ Phương : sao biết hay thế =)). Cái lịch đi chơi của Phương sao hẻo thế 8-} tớ đi chơi từ giờ tới giữa tháng 7 ở VN và từ giữa tháng 7 đến quá đầu tháng 8 một tí ở Sing :D
@ Ngọc : ước như anh ? dở à :-j phải như chị Phương kia kìa :)) cái gì cũng hơn anh 8-} tính ra từ hồi lớp 6 đến giờ toàn thế 8-} hoặc như anh Hiển kia kìa 8->
btw, Trại hè của em là trại hè về cái gì thế ? đi chơi thăm thú ? họp hành hội nghị ?

@ Mai : uhm` , essay của cậu tớ đã rất ấn tượng :D

@ a Hiển :ôi , cảm động quá , anh chúc em 3 lần liền , hè này cũng mệt lắm ạh , ngoài chơi còn phải làm visa ( hjx , mà nghe nói cái vụ này phức tạp nè ) , còn cố gắng học hành tử tế nữa ạh !

@ a Hung` : cái này em mới biết tin thôi ạh , thứ 2 tuần sau em mới biết nó lịch trình thế nào . Cái này nó lấy hs các tỉnh thôi ạh ( 7 tỉnh thì phải ) nên cũng ko có j` :D

a`, vì VN ko có ĐSQ costa rica , nên em phải liên lạc với ĐSQ ở nơi gần nhất đúng ko ạh , ở Thai land thì phỉa 8-X:
CÓ trường hợp nào đc accept mà ko có visa ko ạh :( thế là hết đi đúng ko ạh :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Mai : uhm` , essay của cậu tớ đã rất ấn tượng :D

@ a Hiển :ôi , cảm động quá , anh chúc em 3 lần liền , hè này cũng mệt lắm ạh , ngoài chơi còn phải làm visa ( hjx , mà nghe nói cái vụ này phức tạp nè ) , còn cố gắng học hành tử tế nữa ạh !

@ a Hung` : cái này em mới biết tin thôi ạh , thứ 2 tuần sau em mới biết nó lịch trình thế nào . Cái này nó lấy hs các tỉnh thôi ạh ( 7 tỉnh thì phải ) nên cũng ko có j` :D

a`, vì VN ko có ĐSQ costa rica , nên em phải liên lạc với ĐSQ ở nơi gần nhất đúng ko ạh , ở Thai land thì phỉa 8-X:
CÓ trường hợp nào đc accept mà ko có visa ko ạh :( thế là hết đi đúng ko ạh :(

chị Cát Thư ở tít miền Nam còn xin đc visa thì cậu lo gì!:D Take it easy my friend

(bao h post es lên blog đi, tớ muốn đọc thử :) )

bạn Hùng cứ khiêm tốn :-/ tôi hơn ông cái j nhỉ :-/ 2 đứa 2 lớp khác nhau thế hơn nhau được cái j :))

chị Thư lúc đầu hình như còn gặp rắc rối với visa cơ mà chị ý vẫn sang được đến nơi về đến chốn mà :D em ko phải lo j cả

cái permesso của chị hết hạn đúng tháng 6 :)) thế là về lại đi xin visa :| mệt mỏi. Nhưng có điều lần này chắc sẽ nhanh hơn và cái ông phỏng vấn sẽ sướng hơn vì chị có thể nói được tiếng Ý :)) (hôm phỏng vấn năm ngoái chị còn ko hiểu tiếng anh của ông ý vì accent cuẩ người Ý :( làm chị làm việc cho đại sứ quán phải dịch liên tục :)) nhưng mà ông ý nói được 5, 6 thứ tiếng thì phải :|)

em cũng vừa nghe Hiếu bảo chị Cát Thư bị từ chối mấy lần , hjx
CHị Cát Thư làm ở Taiwan thì phải , em định làm ở Thái , trong thư của trường cũng reccomdend là làm ở Thái cho gần !
Em chưa rõ vụ này lắm , đang đợi chị Cát Thư onl đây :|

Ôi visa!!!!!!
Em cũng đang chết mệt với cái visa :)| hôm nay là 28 ngày kể từ khi Lãnh Sự Quán nhận được hồ sơ của em, thế mà vẫn chả có tin tức gì :)|
Nhưng ko sao, Ngọc ơi, người ta refuse thì mình apply lại ;))

khà khà, tớ có VISA rồi, thời hạn 4 năm, tới tận 30/6/2012 =))
@ Phương : ko hơn á 8-} hồi cấp 2 thì giải lý 8-} giờ thì được uwc 8-} chẹp, đến cả đi prom cũng có partner tử tế hơn tớ :((

YAHOOOOOOOOOOOOOO.....<:p..!!!!
Congrats! Congrats!!!
BNgọc ơi! Vui wa'. Thế là cả 2 Ngọc đều đậu rồi nhé>:D<. Yeah, mừng luôn cho BNgọc này. theo bước chị Cát Thư nhé. Mình tin là B Ngọc sẽ học thật tốt tại Costa Rica.
Ps: Mình thấy B Nọc mũm mĩm dễ thương chứ có béo đâu ;)) à nick mới của cậu là gì ý nhỉ?

@ Hùng: hơ, lôi prom piếc vào đây :-s tại ông học TH thôi :p partner của tớ thì tớ no comment :D
uwc ông đâu có tham gia nhỉ :( kêu ca chi

cái permesso thì nếu có ko cần xin visa nữa :(. mà bây h ng ta bảo xin visa Ý càng ngày càng khó, và đặc điểm của bọn này là chỉ cho từng năm một thôi :(

uhm, canada nghe chị Hạnh Dung bảo cũng lâu :(
em Huyền Anh đi Ý thì khổ cái đoạn đi xin và phỏng vấn thôi :p còn nếu ok rồi thì vì là đi scholarship nên 3, 4 ngày sau là lấy visa ngay :D

em Bích Ngọc: :)) chị bảo, sang nước ngoài đa phần con gái béo lên, nhưng mà dù sao so với bạn bè bên này thì toàn bị kêu là slim thôi :)) đừng lo :)) chị sắp về VN và chuẩn bị suffer 1 đống comment cùi bắp từ bạn bè, nhưng 3 tháng thôi, lúc quay lại lại sung sướng vì mình... gầy :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên