UWC Scholarships 2008

nghỉ 1 năm làm j hả em
mà mấy cái này :)) hè rồi cứ bình tĩnh, định dọa cho chị ko sống yên ổn mấy ngày exam ah :)) application thì đâu sẽ có đó :p

Nhưng mà chị nói thật là về 2 cái đề tài EE kia kìa, nó hơi rộng quá ...History chị ko rõ :D:( nhưng mà chị học Econ. viết về centrally-planned economy của VN thì ... :D đúng là hơi rộng :D có viết vừa trong khoảng 4000 từ ko :D. EE ko phải chỉ là inform cho người đọc về thông tin, mà còn phải thể hiện sự tham gia của bản thân trong việc nghiên cứu vấn đề nữa. cái vụ lấy nguồn gốc số liệu, với phỏng vấn em tự làm khi viết về cái này có hơi mệt :p thêm nữa là còn phân tính, đánh giá về kinh tế VN cũng ko phải làm hời hợt là được :p

(chị nhận xét vớ vẩn thế thôi vì chị cũng mới bắt đầu viết EE :D ko dám nói là mình biết nhiều :D
các bạn hay vào đây như bạn Linh này, chị Cát Thư, Dung, anh Bình chắc sẽ có ý kiến hay hơn :D)

Hay viết riêng về thời bao cấp thôi hả chị :x cái ấy thì tư liệu, phỏng vấn có thể có :D lại có một thời báo chí viết rất nhiều :D kiểu nếu mà tập trung hơn nữa thì "mua bán = tem phiếu ở HN"

còn cái câu về nghri 1 năm ấy ;;)

về lý thuyết:
- Nhiều thời gian chuẩn bị hồ sơ
- Có điều kiện hoàn thiện nốt các cái điểm cộng cần thiết

trên thực tế:
- chơi ;;) tuổi trẻ là nó trôi qua nhanh lắm ;;) đại học, MBA xong rồi chẳng mấy chốc mà phải đi làm ;;) cuốn vào vòng xoáy của đồng tiền và xã hội nhiều bất công ;;) =) chi bằng cứ tận hửong dù chỉ 1 năm ;))

trại hè đấy thì chị nhớ còn mặt mũi ai thì chị chả nhớ được em Đức ạ :(

@ em Minh: chị nói thế thôi chứ chị cũng muốn nghỉ 1 năm, có điều suy đi tính lại lợi bất cập hại. Tính chị chị biết, ngồi ko ko làm j thì người nó tự dưng đâm ra lười biếng, ko còn khả năng phấn đấu cố gắng nữa, thế nên làm j thì cứ làm gấp rút. :p mà hè này chị cũng đang tính là đi chơi với đám bạn nên mấy ngày nay ngoài ôn exams ra còn phải ngồi nghiên cứu làm xong draft cho EE (trong khi lũ bạn còn chưa có topic :-&)

AHHH có chuyện này :D anh Phúc vừa mới nói, khoảng chừng 1 tuần nữa sẽ có kết quả âm nhạc. Cái này khá khả quan, vì năm nay hồ sơ nộp cho hb âm nhạc chưa tới 10 người :p:p --> khả năng vào của VN cao hơn 1 chút. (có điều vì candidate của VN đánh violin nên có hơi thất thế (vì 5 music scholars năm ngoái thì đã có 2 violin, 1 viola, 1 cello là anh Phúc, có mỗi 1 piano thôi --> string thì nhiều quá :p)

nhưng chị vẫn rất hi vọng :D

còn kết quả physics thì chị chưa biết hỏi ai... :( nhưng năm ngoái kết quả đến cùng lúc nên chị cũng hi vọng :D

ah, hồi trước nick chị là nhocthuphuong2303 thì phải :-j chị lên diễn đàn vatlyvietnam thì phải, chứ ko lên dđth :-? :)) (lâu rồi quên, lên nghịch xong rồi sau cái vụ TH cãi nhau với Ams vì thi vatlyonline, chán quá chị cũng chả lên nhiều :)))

Mọi người chuẩn bị đến đâu rồi? Hồ sơ xin visa thế nào rồi nhỉ?

@ Chị Phương: Học bổng vật lý với âm nhạc thế nào rồi hả chị? Bao giờ chị về Việt Nam ạ?

Học bổng âm nhạc thì sơ sơ là có kết quả rồi ;)) đang đưa lên cho headmaster ký :D nên chị ko thể nói được bây h :D

học bổng vật lý có lẽ phải chờ trong tuần tới :D

anh Phúc và anh Tùng cuối tuần này về VN, còn chị thì khoảng 3 tuần nữa :D

Hôm nay officially đã có kết quả của MUSIC SCHOLARSHIP treo ở bảng tin trường chị heeeeeeeeeee, hiiiiiiiiiiiiiiiiii

chúc mừng em Huyền Anh ^____________________^
có prima rồi ^________________________^

h còn chờ tin của Physics scholar thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng bạn Huyền Anh nha. Mong bạn Hoàng được nốt cái học bổng vật lý cho nó đủ cả 8 cái.

Trường chị Phương nhiều học sinh Việt Nam quá. Thích ghê. Trường em có mỗi 2 người.:((

@Hiếu: Cậu nộp hồ sơ visa sớm thế :(. Bây giờ mình mới đang chuẩn bị hồ sơ.:(

@Hải: híc, visa canada làm chậm nhất trong các loại visa hay sao ý. Nhanh thì cũng phải 2 tháng mới xong cậu ạ :( Chả biết có kịp đặt vé máy bay ko nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
wa , Huyền ANh được rồi hả , chúc mừng chúc mừng nhá !

CÒn tin Hoàng nữa đúng ko !

Về chuyện COsta rica thì .... ( Em đã quay về cuộc sống bt từ lâu , tự nhiên bi giờ ai nhắc đến UWC , hơi ngỡ ngàng , hình như đã cố quên từ lâu ;) Dạo này chăm chỉ học thi ĐH )

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Hiếu: :D em phải book vé trước :D sau đó cầm cái tờ chứng minh là em đã book vé (tức là hành khách là tên em giống như trên passport thì nó mới làm cho em visa)
:D sau đó cầm visa đó hình như mới nhận được vé :-/ đoạn này hỏi chị Hạnh Dung nhé :D chị ko rõ :-j chị chỉ biết lúc làm visa là cần có giấy book vé thôi :-? (ở Ý nó bắt thế :D)

Visa Canada khác chị ạ :D Ko cần book vé trước (chắc căn bản ng` ta nghĩ mình ko vào càng tốt :)) ng` ta sợ nhất là mình học xong ko đi mà lại ở lại đấy mà :D)

sướng nhỉ :p

em Ngọc cứ thoải mái đi :p như chị năm ngoái ko hi vọng j mà lại được đấy thôi :p

wa , Huyền ANh được rồi hả , chúc mừng chúc mừng nhá !

CÒn tin Hoàng nữa đúng ko !

Về chuyện COsta rica thì .... ( Em đã quay về cuộc sống bt từ lâu , tự nhiên bi giờ ai nhắc đến UWC , hơi ngỡ ngàng , hình như đã cố quên từ lâu ;) Dạo này chăm chỉ học thi ĐH )

Tớ cũng đồng ý với cPhương. Relax and it will come soon:X

----------

Quảng cáo tí :X

chưa :-j

mà đang suy nghĩ xem có nên tham gia cái hội thảo kia ko... chị lười viết cái essay quá cơ >_<

tiếng Anh của chị còn kém lắm em ạ :p:p Mà cái đề :-j nếu mình ko có experience j thay đổi bản thân thì viết là I have no experience --> chắc chắn trượt rồi :))

đùa chứ sốt ruột quá :-w cái ban tuyển chọn Physics scholars lâu la...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên