TVXQ..where the legends begin

Uh.Hero thì còn n`.Footsteps cũng hay.Nói chung Hero hát mấy bài buồn thì đều hay.
n tớ vẫn thik Insa nhất.Insa cũng có bản DBSG version n giọng Hero vẫn hay hơn :-?
Ko chỉ Hero mà các anh khác cũng có.N mà dưới n` hình thức khác nhau.
Tớ thấy cái đấy phản cảm nhất.Ko hiểu sao nhưng cứ cái j lông lông là tớ lại nghĩ đến bộ lông con chồn hôm trc ở Big C.Ko biết là hàng thật hay lởm n nhìn nguyên con trông rất...

Chỉnh sửa lần cuối:
ở trong Album của chị ghi là 11.Tongue position season (Jeajoong SOLO) này :))

uh trong album nhà mình cũng thế:))
ah mà bạn Nga, cái bộ lông gì gì đấy tớ cũng có thấy, nếu mà là thật thì 8-} dã man...

:)) chả ai nhắc j đến Su nhể :)) thực ra tớ thấy lạ, vì trong DBSK nếu nói về solo thì Su được đánh giá cao hơn Jae (cả về giọng và vũ đạo), Jae được coi là giọng chính thôi. Lần này thấy Jae solo 1 bài mà ko thấy Su solo bài nào là bấn lắm :-< nhưng thôi, anh compose và viết lời 1 bài, + viết lời 1 bài là cũng tạm an ủi :)).

Nghe Su solo đi :x Beautiful thing, Rainy night (+ compose), My Page (+ compose), All rise (cover lại, tiếng anh của anh hơi í ẹ nhưng mà hát và nhảy cứ gọi là :x).
Mà mình thấy Chun và Su compose toàn những bài chất lượng :x như Su compose bài Rainy night, my page (bài này là nhảy thôi), White lies :x:x:x,và mới đây là Afterglow :x:x:x:x

Chun compose những bài j ý nhỉ :x

Chun là Holding back the tears, Evergreen..., cả compose, write và arrange nữa thì phải :-?, toàn bài em thích, bài nào nghe cũng buồn buồn :D.

Em đồng ý vs chị Phương, trong DB tài năng nhất là Su. Xem anh ấy diễn thì thôi rồi luôn, giọng hát đến biểu cảm đều rất chuẩn, hát live vẫn nhảy vô đối :x. Mà giọng còn đặc biệt nữa, không đẹp trai nhưng cái mặt cá heo đấy k ghét đc (hồi đầu k hiểu sao gọi là cá heo nhưng càng nhìn miệng vs mũi anh càng thấy giống =)) ). Yêu lắm xD.

Mà em tưởng Afterglow Su chỉ write thôi :D? Compose là ông nào ấy mà :-?.

Xem lại Finding lost time buồn quá :-<.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiện thì nhắc đến thôi mà :-j Beautiful thing,Insa là 2 bài solo hay nhất.Insa nghe thì thấy nhẹ nhàng,đúng cảm giác...bay :)) Còn Beautiful thing thì nghe hơi đau buồn,da diết!
Xem các anh biểu diễn lần này tớ cũng ko ngạc nhiên lắm.Vì bao nhiêu thảng thốt alf tập trung hết ở concert T rồi =)) Từ cái Rising sun trở đi,1 loạt các bài dance,nhảy+hát quá khủng khiếp 8-}
Thực ra Finding lost time ngày xưa chị xem thấy buồn thật,n ko hiểu sao chị chỉ khóc đúng ...Vacation =)) Đoạn 2 anh kia phải về thành phố,chị chạy theo khóc.Hết =))

Junsu bị gọi là cá heo là do anh ý bắt chước tiếng cá heo mà :D
công nhận xem Su hát thì ko thể rời mắt ra đc luôn. Còn Jae của mình hát thì hơi bị lạnh lùng tí.
Giọng thì giọng Chun cũng đặc biệt mà, đúng ra ban đầu nghe DBSK mình thấy ấn tượng nhất giọng Chun, hát mấy bài buồn nghe trầm trầm và ấm ấm:x

Xem cái new image cho 24th single ở Nhật chưa :eek::eek::eek:

HOTTTTTT

Credit: soompi

:eek::eek:, tóc Jae, Su, Chun :eek::eek: Hot Hot Hot
ko hở mà vẫn sexy =))

Mirotic chắc là 24th single nhỉ :-< nó bị leak ở Hàn trước rồi thì chả biết có còn làm tốt ở Nhật đc ko. Mong là các anh chơi thêm 1 quả rank 1 Oricon weekly chart đi, cho nó đi vào lịch sử luôn :)) Mà có 1 hy vọng (ko hề ko có cơ sở :))) là tất cả các single nhật tiếp theo của các anh đều sẽ rank 1 Oricon chart :x:x:x

Su bị kêu là cá heo ngoài giả tiếng cá heo ra còn vì tính tình ngớ ngẩn ngốc nghếch hay làm trò nữa :)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi ôi Jae thật là quyến rũ khó đỡ :x:x

thêm 1 câu cho mày đỡ kêu này: Su của mày cũng quyến rũ ko kém:))
tao chỉ biết nõi mỗi thế:">

Chỉnh sửa lần cuối:
Con Hồng post 1 câu nhạt thế mày, ít ra cũng dài dài như tao chứ :))

ko hiểu sao mấy cái này làm mình nhớ đến vụ Prince in Prague :D:D:D

Trông các anh manly ra nhưng cung thấy ngậm ngùi :-< nhìn Min đố ai bảo mới có 20-21 tuổi :-< các anh trông chững chạc nhưng lớn hơn tuổi cả rồi :-< dạo này thik nhìn zai mặc quần áo thể thao khỏe khoắn, nên cái hôm come back dù Mirotic live hay thế nhưng mà vẫn thik Hey perf. hơn, trông nó trẻ trung khỏe khoắn :">....

mà chắc Jae đóng phim với cái đầu mới này hử 8->

Nhìn... Ồ_Ố

Nhìn... Ồ_Ố

Nhìn... Ồ_Ố

...

Không.nhận.ra :| Không thể nào nhận ra :|

*Nghĩ thầm: sao mà giống RyeoWook hồi Dream Concert* :|

Ngã vật ra mà chết :|

...

Không. Không. Đẹp. Đẹp hơn. Đẹp thật. Đẹp...

Ồ_Ố *Ko khép mắt lại đc*

Jae Chun đẹp nhất, đẹp không đỡ đc O__o.

*k type thêm đc j` do đang chết vật với bản piano của Love in the ice =))*

Bản piano thì tớ thấy Rainy Night và Fox Rain hay :X Proud và Love in the ice cũng hay, nhưng ko hay bằng bài bình thường xD

Beautiful Things piano nghe buồn man mác lạ thường >////<

DBSK Visits Yeh-Eun [Eng Sub] - the sweetest clip!

đã ai post cái nì chưa nhể :-?
Ye Eun là em bé mù bẩm sinh, mồ côi (đang sống vs gia đình bố mẹ nuôi), xuất hiện năm ngoái trên Star King và nổi tiếng nhờ tài năng chơi piano mặc dù ko hề biết nốt nhạc. Năm ngoái SJ đã đến nhà của Ye Eun cũng như DBSK lần này và tặng quà (gồm 1 cái toilet và 1 cái đàn =)) ). DBSK đến thì nấu ăn (=p~) và chơi vs em Ye Eun trc khi cùng nhau có special stage trên Chocolate.

ơi zời ơi Yun Ho :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:
bất bình đẳng cái j cơ :-??:-??

mà Phi Luân Hải là ai nhể :-??

tình hình là come back trên music bank còn tuyệt hơn cả bên Inkigayo, nhất là đoạn intro :x
đoạn đầu mình còn hi vọng Jae bị cột vào cái phông đằng sau thật cơ >:) :">

---

cái clip bạn Shin post hay thế :(:)(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời đất ạ;))
Không biết Phi Luân Hải là ai á?:|
Đó là nhóm nhạc nam nổi tiếng nhất Đài Loan<:p
Hát hay không kém DBSK là mấy;))
Lên mạng search Ngô Tôn cũng nhiều lắmb-)

tớ bảo thật là mấy cái icon của bạn trông buồn cười, ăn nói thì :)) Ngô Tôn tớ biết bạn ạ :)) nhưng mà Phi Luân Hải thì ko biết, mà ko biết cũng đâu có sao :-?? nổi tiếng nhất Đài Loan chứ ảnh hưởng j đến VN và châu Á nhể :)) Còn cái chuyện mà hát hay ko kém DBSK thì lại càng ko biết được :)) (uhm, ko phải là tại là fan của DBSK nên nói thế đâu nhé, nhưng mà nhìn tình hình thực tế là DBSK nổi tiếng khắp từ Hàn, Trung, Nhật, VN, các nc châu Á khác..., nhìn vào lượng album sales, fan base từ Hàn, Trung, Nhật + international fan rải rác cả sang Mỹ, Mỹ Latin, châu Âu, rồi các giải thưởng lớn nhận được, kỷ lục trên Oricon chart... thì chắc là cái câu "Hát hay ko kém DBSK là mấy" nghe có hơi phi lý :p:p)

mà cũng ko hiểu là bạn định nói cái "bất bình đẳng" kia là ở chỗ nào :-/ post 1 cái link lên rồi bẩu bất bình đẳng thì chả ai hiểu được cả

@ em Hiền: em nói mới để ý, giống RyeWook nhỉ :)) nhưng mà lạnh lùng và đẹp hơn :">

Chỉnh sửa lần cuối:
TRỜI ƠI PHƯƠNG ƠI, MÀY CŨNG MÊ ANH JUNSU À. HAHAHA, TƯ TƯỞNG NHỚN GẶP NHAU RỒI.=)) =)) =)) =)) =)) =))
24 h trước, tao còn ko biết DBSK là bọn nào, còn suốt ngày nhầm nhọt với Super Junior ( xấu hổ:( ) nhưng sau một buổi sáng bị đầu độc thì đã bị các anh ý đổ gục hoàn toàn và điển hình là JUNSU. Chết mất yêu quá đi mất.\:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/
Clip Baloons các anh ý công nhận yêu thật.;)) ;)) ;)) ;)) Và nhất vẫn là Junsu.

Còn về Phi Luân Hải chỉ thik mỗi thằng Uông Đông Thành. Mà bọn này hình như có một bài được chiếu trên kênh Disney Channel Châu á xem cũng khá dễ thương.;))

lạc đề tí, Phi Luân Hải tao biết mỗi Ngô Tôn vì anh ý đóng phim nhiều thôi :-?? nhưng mà ko thik mặt anh ý lắm :)) mặt Jae vẫn hay hơn =))

con dở hơi này vào cho 1 loạt icon làm tao tí hoa mắt :)), mà mới biết các anh được 24h :| năm ngoái uổng công tao đầu độc mày ở bến xe mãi b-(

dạo này các anh live chuẩn quá cơ :-< love in the ice nghe cứ muốn khóc ý :-< các anh ốm thế mà Jae với Chun hit high notes cứ gọi là chuẩn của chuẩn, cái long note của Su thì đúng là bái phục :x. Dạo này Min rất chuẩn, đoạn cao của Mirotic ko bị chóe như lúc hát Purple line nữa :x:x:x

Muốn nghe các anh live Afterglow :-<

bao h thì cái Family outing của các anh mới ra đây :|

Khiếp sáng nay xem cái video The King's man, cái video các anh ý tập đóng phim ý, buồn cười đau cả bụng. Nhìn anh nào cũng yêu.\:d/ \:d/
mà công nhận Xiah và U Know nhảy đẹp vcl ra ý. ;))
Giọng hát thì thik nghe giọng Mickey, rất ấm áp.~o) ~o)

Back
Bên trên