TVXQ..where the legends begin

nói chung SM band nào ra tiếng Anh cũng củ chuối :)) từ ngày xưa shinhwa HOT đã thế, Dong bang với suju cũng chuối ko kém :)) chả bù cho YG gà nào cũng tiếng anh vãi lều :))

:p nghe Chun ko đến nỗi :p, khá giống giống người Mỹ :p còn nghe Min vẫn còn đúng cái giọng Hàn nói E :p (nhưng mà đúng là hình như Min giỏi E hơn 8-} ko hiểu là sao :p)

ke ke, mà Jae có biết tiếng Trung thành thục ko nhỉ, hay chỉ là... biết vài câu :-/.

@ anh Cộng: SM band ko chuối E thì cũng có nhưng mà chỉ được 1, 2 người trong nhóm thôi :( chán :( kiểu CSJH thì có Stephy, còn SNSD thì có Jess với Tiff (đùa em ghét Tiff nhất nhóm, nhưng mà tiếng anh của bà này thì lại là 1 trong 2 ng giỏi nhất :-s)--> sao toàn con gái nhể :(.
mà thấy Suju hình như Kyu Huyn (hay Huyn Kyun 8-} viết thế nào???) tiếng anh cũng được :-? nghe song ca với Charice bài The World New World phát âm được đấy chứ :D. Ki Bum cũng E được được :-s
(hic lạc đề :()

Chỉnh sửa lần cuối:
:p nghe Chun ko đến nỗi :p, khá giống giống người Mỹ :p còn nghe Min vẫn còn đúng cái giọng Hàn nói E :p (nhưng mà đúng là hình như Min giỏi E hơn 8-} ko hiểu là sao :p)

ke ke, mà Jae có biết tiếng Trung thành thục ko nhỉ, hay chỉ là... biết vài câu :-/.

@ anh Cộng: SM band ko chuối E thì cũng có nhưng mà chỉ được 1, 2 người trong nhóm thôi :( chán :( kiểu CSJH thì có Stephy, còn SNSD thì có Jess với Tiff (đùa em ghét Tiff nhất nhóm, nhưng mà tiếng anh của bà này thì lại là 1 trong 2 ng giỏi nhất :-s)--> sao toàn con gái nhể :(.
mà thấy Suju hình như Kyu Huyn (hay Huyn Kyun 8-} viết thế nào???) tiếng anh cũng được :-? nghe song ca với Charice bài The World New World phát âm được đấy chứ :D. Ki Bum cũng E được được :-s
(hic lạc đề :()

căn bản vì tất cả những người ấy liệt kê tên ra đều đã từng sống ở US và gia đình của họ thì cũng ở US chứ sao
Kyu nói tiếng Anh đâu có đc :))

Ava Shin là anh Teuk =)) Bản chất từ bé k đổi =)):x:x

Haizz, hôm nọ vào cyworld của con bạn thấy cái ảnh đẹp quá, kí ức buổi nào lại ùa về 8-> Tình yêu vs Minnie lại dạt dào như xưa :x:x

Cái mặt Min trông đến là tội :-j :x

ava cô Hằng =)) lưng Min ah :))

mà cái lão đang cười là Su ah :)) :x:x:* có ảnh nhìn rõ ko :">

nhìn tóc thế kia thì ảnh này lâu rồi hử :x =)) lúc nào cũng cười được :))

mà đầu Min với đầu ai như đầu Chun che hết cả cái cần thấy rồi :-w

Min Eng giỏi hơn đơn giản vì học hành chăm chỉ tử tế hơn.Chắc thế.Min học giỏi mà!
Khi nào cần mở rộng thị trg` chắc các anh mới học Eng.Như Jap thôi.Vài tuần là bắn nhanh như gió ý àm :-j Còn về lỗi âm thì cũng khó tránh.Trên thế giới có cả tỉ cái ngữ âm khác nhau n vẫn học Eng ngon đấy thôi.Tiếng việt có dấu loạn xạ là 1 VD.Nói cho ng` ta hiểu đc là tốt rồi :-j Hoặc có thể ví dụ trong tiếng Hàn ko phát âm đc chữ R => từ kokoro trong tiếng Nhật phần lớn đc các anh hát dưới dạng kokolo đấy thôi :D

tiếng Nhật mới ko nói chữ R bạn Nga ạ :p tớ ở bên này học tiếng Ý phải phát âm chữ R rất rõ, mấy đứa Nhật chúng nó bảo chúng nó ko có âm R nên ko thể phát âm được nhiều từ :p

Min chăm mà :x mà các anh có anh nào học lên ĐH ko nhỉ :-s (cái này mình mù thông tin thật :()

HÌnh như anh nào chả học ĐH :-? Anh Min còn học Kyunghee cơ mà :x NHỠ ra mà trượt UIC thì đến hè tớ cũng app Kyunghee đây 8->

@ chị Hằng: Jae mới thi xong SAT chứ chưa vào được đại học chị ạ :(( *nản*
còn các anh còn lại đều học đại học rùi, nhưng kiểu procastinate, ko ai là học liền cả

HÌnh như anh nào chả học ĐH :-? Anh Min còn học Kyunghee cơ mà :x NHỠ ra mà trượt UIC thì đến hè tớ cũng app Kyunghee đây 8->

Đấy, tôi bảo rồi :)) Apply Kyung Hee gọi là mang danh cùng trường với Chang Min này, Kyu Hyun này, Rain (Bi) nữa này =)), cả chị Ye Eun của Wonder Girls nữa :))
Phải thêm một suất Myung Ji cho cùng trg Junsu, Yunho và Dong Hae :x

Dù sao thì có cùng trg nhưng chắc chẳng bao giờ gặp đâu :( Khổ lắm lịch làm việc ng ta kín như bưng thế, một năm đến trg đc là mấy lần, tại loàn các khoa xa vời :-<

tiếng Nhật mới ko nói chữ R bạn Nga ạ :p tớ ở bên này học tiếng Ý phải phát âm chữ R rất rõ, mấy đứa Nhật chúng nó bảo chúng nó ko có âm R nên ko thể phát âm được nhiều từ :p

Min chăm mà :x mà các anh có anh nào học lên ĐH ko nhỉ :-s (cái này mình mù thông tin thật :()

Thì bạn Nga nói cũng đúng đấy chứ, trong tiếng Hàn vẫn có chữ R nhưng thường được mềm hóa đọc là L nên mọi ng phát âm hay thành tật, chuyển tất về L (đôi khi nhảy cả về "N") -> các anh hay đọc R sang L là hiển nhiên :D

đọc thế nghe hay mà :)) hóa ra Hàn cũng ko có âm R ah :-/. Với cả nếu phát âm cả R hẳn thì có khi bài hát lại chả hay như các anh hát bây h :)) :x
(mà lạ, thế mà lúc viết phiên âm tiếng Nhật với hàn ra, sao ko phiên âm hẳn là L hay N :|)

năm sau có khi phải apply các trường Hàn quốc :x nhưng mà các anh ở mãi bên Nhật thì học từ xa thôi chứ có đến trường đâu :(

@ em Trang: sao lại thi SAT 8-}

đọc thế nghe hay mà :)) hóa ra Hàn cũng ko có âm R ah :-/. Với cả nếu phát âm cả R hẳn thì có khi bài hát lại chả hay như các anh hát bây h :)) :x
(mà lạ, thế mà lúc viết phiên âm tiếng Nhật với hàn ra, sao ko phiên âm hẳn là L hay N :|)

năm sau có khi phải apply các trường Hàn quốc :x nhưng mà các anh ở mãi bên Nhật thì học từ xa thôi chứ có đến trường đâu :(

Năm sau thì cũng phải về Hàn rồi chứ :|
Mà tớ bảo là tiếng Hàn CÓ âm R nhưng trong nhiều trường hợp được đọc là L hoặc N chứ có bảo Hàn không có R đâu T______T Chính vì thế lúc phiên âm người ta thường để nguyên chữ R vì không phải trong mọi trường hợp L đều thay đc R cả. Còn chữ N thì đây là do ảnh hưởng của tiếng địa phương nên mới thế, chứ ở Seoul chính cống cũng ko mấy anh đổi R thành N khi nói chuyện đâu :D Tiếng Nhật thì chịu :|

Thì cũng như mình n` ng` ko phát âm đc R chuẩn mà.Điển hình là tớ :)) Cứ phun nc bọt phì phì ra mà có đc đâu.Vấn đề là tiếng Việt và tiếng Nhật phân biệt hẳn chữ R và L còn đọc đc hay ko thì ko quan trọng,miễn là viết đúng chính tả.Còn tiếng Hàn thì chỉ là ㄹ thôi :D
R=> N giống Việt Nam L=> N thôi :))
Xem ra chữ N có vẻ đc ưa chuộng ở n` nơi trên TG :))
Jae thi SAT :)) Hoảng :)) Kiểu này mình cũng phải chạy đua với ông này rồi 8-}
Các anh đều đi học đh nhưng chỉ là để có bằng thôi,còn việc học hình như có giáo trình riêng của SM :-? Phần lớn các sao trong SM đều đc đào tạo theo kiểu đấy.
Hqua trên VTC1 vừa chiếu Thái vương :x Bỏ cả học văn để đi xem,kết quả là...:)) N mà cũng bõ,đc nghe giọng các anh :D Xem trên TV thấy nó xao xuyến hơn bình thường =))

Tưởng anh Bi vs anh Seven học trg Anyang chứ nhể :-?

Hôm qua cũng xem một đoạn film đấy, thấy nó làm sao ấy 8-} Nội dung kiểu j mà anh Bae trông xấu điên, chỉ mỗi cái nhạc nghe đc :|

Ôi chị ơi em nghĩ Jea là thi Korean SAT đấy chị ạ :D Hồi xưa có cái clip mà Ho với Su phải đi thi Korean SAT, xong một đống fans bâu ở chỗ thi cho bánh cho cơm :)) Em không hiểu lắm về kỳ thi này, liệu có là một dạng thi tốt nghiệp :-??

Còn chuyện nói tiếng Anh thì em không có ý kiến với Micky :"> Jess sống ở Mỹ đến năm 10 tuổi, Steph thì em nghe nói cũng ở Mỹ lâu rồi và học múa ballet, thậm chí còn được nhận vào khoa ballet của đại học Boston nhưng mà về Hàn làm celeb mà :">

Dù gì thì khi đọc rap tiếng Anh trong các bài hát của Dong Bang thì em vẫn thích Ho đọc nhất :x Ho đọc chuẩn và hay hơn Mic nhiều :x

Ho rap thì đỉnh rồi :x (dạo này cứ bật Choosey love lên chỉ để nghe Ho rap đầu và Su với Jae Choosey baby uh, Sexy lady uh 8-}8-})

@ em Sương: cái vụ Ho với Su đi thi ấy 8-} xem Su thi rõ khổ :)) thi mà còn phải ngồi kí kiếc, ồn ào náo loạn cả lên 8-} thế mà ông ý cũng xong được thì phải gọi là :*

Phim Thái Vương là phim j :| có tên tiếng anh ko, trên youtube có ko :| mà có anh Su ko :|

@ bạn Nga: tiếng Nhật ko có chữ R mà :-j:-j tớ hỏi lũ Nhật bên này rồi mà lại :)) nó bảo phiên âm latin ra thì viết là R nhưng đọc Phải đọc gần với L :p:p:p
:eek: mà h mới nhớ ra, có khi năm sau con này về nước phải nhờ nó mua hộ album của các anh bên Nhật :*:*:*

---
lạc đề tí, con Hằng apply sang Hàn là học Hàn hay học E đấy cu :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên