TVXQ..where the legends begin

h em mới biết SJM :| thế là thế nào ạ, tách ra để hoạt động tạm thời hay tách ra hẳn :-/

mà kệ chứ, dù sao các anh học thêm tiếng Anh cũng tốt, nhất là Su =)) toàn bị trêu vì tiếng anh :)) tiếng Trung thì ko cần :-j

h em mới biết SJM :| thế là thế nào ạ, tách ra để hoạt động tạm thời hay tách ra hẳn :-/

mà kệ chứ, dù sao các anh học thêm tiếng Anh cũng tốt, nhất là Su =)) toàn bị trêu vì tiếng anh :)) tiếng Trung thì ko cần :-j

sub group +_+ topic DB, tí sang bên Su Ju nói sau
vì cái vụ này tình cảm dễ chia phe phái trong cộng đồng fan -_-"
vứt DB ở Nhật, SJ ở Trung Quốc - bài này của SM quá kinh =;

bạn Shin viết bài công phu thật đấy :|

đánh lẻ thế này thì Hàn còn ai :(, DB đi Nhật, một phần SJ bắn sang Trung, nữ thì chả có ai mấy :(, thế này ở Hàn nổi nhất của SM sẽ chỉ là phần SJ còn lại thôi hả :(. Lão LSM thật là :-s lại nói định thâu tóm toàn châu Á đi, sau này bắn thêm 1 tốp quân mình sang mấy nước kiểu... Thái hay Ấn đi thì...8-}8-}

bạn Shin viết bài công phu thật đấy :|

đánh lẻ thế này thì Hàn còn ai :(, DB đi Nhật, một phần SJ bắn sang Trung, nữ thì chả có ai mấy :(, thế này ở Hàn nổi nhất của SM sẽ chỉ là phần SJ còn lại thôi hả :(. Lão LSM thật là :-s lại nói định thâu tóm toàn châu Á đi, sau này bắn thêm 1 tốp quân mình sang mấy nước kiểu... Thái hay Ấn đi thì...8-}8-}

Thái thì Su Ju có sang rồi mà :|
Ở Hàn hiện nay SS501 đang chiếm đất đấy thôi, bực mình quá :-w, các anh Shinhwa mới ra album nhưng mà cũng chuẩn bị vào lính cả, Big Bang cũng ra đi :-< Cầu mong sau cái Hollywood bowl concert tới đây tất cả đều về nước cho nó xôm tụ 8-}

mà SS501 là thuộc ct nào :-/

Suju sang Thái rồi, DB cũng lưu diễn qua Thái :)) nhưng cái tớ nói là LSM ko biết có định bắn ai sang Thái rồi trụ ở đấy như kiểu DB với Boa trụ ở Nhật ý... thế thì 8-} banana gọi bằng cụ :-j

mà SS501 là thuộc ct nào :-/

Suju sang Thái rồi, DB cũng lưu diễn qua Thái :)) nhưng cái tớ nói là LSM ko biết có định bắn ai sang Thái rồi trụ ở đấy như kiểu DB với Boa trụ ở Nhật ý... thế thì 8-} banana gọi bằng cụ :-j

chắc không vì dù sao Thái Lan vẫn là thị trường nhỏ :D hơn nữa tiếng Thái thì ... ơ hơ :D

SS501 thuộc DSP, cái bọn A'st 1 mới cùng cty với SS501 mà. Sao cái công ty này stupid thế, mấy năm trước thì có "SS501 thách thức TVXQ", năm nay thì "A'ST 1 thách thức Super Junior". Chả đấm cho mấy quả vào mặt ý, rõ lố lăng 8-} b-(

Chỉnh sửa lần cuối:
công ty này nghe chả biết công ty nào :-?? biết mỗi SM với JYP (viết đúng ko nhỉ :-/)

mà cái thách thức đấy là nó nói thẳng thế ah 8-} thế thì lố thật =)) A'st 1 tên nghe như đấm b-(

mà quay về chủ đề DB thôi :D. Dạo này các anh ko ở Hàn nên Hàn chả có j mới, nhưng mà ở Nhật cũng ko thấy mới lắm :(
cái Hollywood Bowl concert mà bạn Shin nói là cái j thế

ack, sao Siwon, Dong Hae, Kyu Hyun, Ryewook Hàn chính gốc mà phải vô cái SJM đó, SM bị loạn chiêu rồi ah`? càng ngày càng ghét SJ, ko hiểu hôm trước e nhìn cái banner Flower Boys mà thấy bizzare thế nào y', cảm giác như strangers, hồi trước vẫn còn yêu quý các anh cơ mà. =.= rồi nghe tên các anh trên CNN nhìu hơn DB cũng thấy tức.
omg, dạo này mình còn mù tịt tin tức DB nữa chứ, vào rừng thôi.

ack, sao Siwon, Dong Hae, Kyu Hyun, Ryewook Hàn chính gốc mà phải vô cái SJM đó, SM bị loạn chiêu rồi ah`? càng ngày càng ghét SJ, ko hiểu hôm trước e nhìn cái banner Flower Boys mà thấy bizzare thế nào y', cảm giác như strangers, hồi trước vẫn còn yêu quý các anh cơ mà. =.= rồi nghe tên các anh trên CNN nhìu hơn DB cũng thấy tức.
omg, dạo này mình còn mù tịt tin tức DB nữa chứ, vào rừng thôi.

Cái SJM đó là hát tiếng Trung thì chẳng nhẽ phải lập 1 band toàn ng Trung?
Em lạ quá :| 8-}

e ko thấy j` là lại cả, có phải ss muốn nói đến chiện DB hát tiếng Nhật?
cái chính ở đây là SJ có những band nhỏ khác, mà những thành viên Hàn kia có thể cũng gia nhập được. nhưng đã gọi là 1 band mang tính chất Trung như thế thì e nghĩ ko nên để các mem kia vào ( hoặc có thể là có e ko muốn thế). Add to that, lại còn suốt ngày thêm thành viên này nọ. Rất là annoyed. Đã là SJ thì mãi là 13 thì tốt hơn
nếu SM muốn đánh vào C-pop tương tự như DB và J-pop thì cũng chả sao, đằng nào e cũng ko quan tâm đến SJ lắm. Sr nếu có offend chị as an international fan (am i rite? )

ngày xưa SM cũng tuyên bố Suju là concept group để đào tạo entertainers nên thành viên có thể thay đổi mà, sao các fans cứ thik bắt phải thế này thế kia thế :))

to Phương: em biết mỗi SM với JYP thôi à :)) chả lẽ ko biết YG tiêng tăm lẫy lừng có se7en, big bang, 1tym, Jinusean, ngày xưa có Lexy, Wheesung :x
DSP ngày xưa có FinKL với Sechskies, xong còn cả Lee Hyori nữa (đến 2007 mới chuyển sang M-net), thế mà sao giờ lởm thế nhờ :))

e ko thấy j` là lại cả, có phải ss muốn nói đến chiện DB hát tiếng Nhật?
cái chính ở đây là SJ có những band nhỏ khác, mà những thành viên Hàn kia có thể cũng gia nhập được. nhưng đã gọi là 1 band mang tính chất Trung như thế thì e nghĩ ko nên để các mem kia vào ( hoặc có thể là có e ko muốn thế). Add to that, lại còn suốt ngày thêm thành viên này nọ. Rất là annoyed. Đã là SJ thì mãi là 13 thì tốt hơn
nếu SM muốn đánh vào C-pop tương tự như DB và J-pop thì cũng chả sao, đằng nào e cũng ko quan tâm đến SJ lắm. Sr nếu có offend chị as an international fan (am i rite? )

ko, chị đồng ý với mấy câu của em
chỉ có điều là cái "sao mấy anh kia ng Hàn mà lại vào SJ M" thì chị thấy em hỏi thế hơi lạ thôi :D T/c Trung là để ng ta hát chứ chẳng lẽ lạ lập nguyên 1 band toàn ng TQ :-? Đấy chỉ là 1 cách thể hiện rằng ngay cả ca sĩ Hàn cũng có thể hát tiếng Trung, và nhờ có sự nổi tiếng đã có sẵn của SJ thì họ mới chiếm đc thị trường TQ chứ, làm sao để 1 band mới toe đc. Đó là chuyện tương tự với DBSK và BoA ở Nhật thôi :D

thế bài Kiss shita mama sayonara câu của Su là long way before hay lonly people =)) khổ cái hôm tìm lời bài đấy lên mỗi 4rum 1 nhời 8-}
nghe mãi thì mới ra Jae hát là long way before :|

@ anh Cộng: :p em hâm mộ ca sĩ chứ em chả nhớ được tên công ti :p. Có điều thik DBSK, SNSD , rồi thì cũng biết tí chút về SM :D. JYP thì là hồi trước xem phim của Bi với nghe Bi hát với nhảy thì biết :D. Em thik se7en với Big Bang nhưng cũng chả để ý xem là công ti j mà =)) ngắm là ngắm các anh thôi chứ chú ý j đến công ty :-j

mà lạ :-? nghe các ông ý hát tiếng anh với thu âm tiếng anh có đến nỗi nào đâu :-j mà lúc nói tiếng anh hẳn hoi thì :( Su hình như kém E nhất nhóm :(nhưng mà cute và lố nhất nhóm :x:)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
thì cái này bù cho cái kia chứ sao :-j
uh thì tiếng Anh là phổ biến nhưng đi sau thời đại tí vậy :))
như bọn tớ học tiếng P Eng cũng bập bõm lắm :|

bạn Nga nói chả liên quan j cả :p:p thì các anh cũng thế, tiếng Nhật :x:x:x tớ chỉ thấy lạ là sao nhiều bài tiếng Anh các anh hát rất ổn :x (micky ko chấp :-j, Yunho :x, Jae:x, Min :x, kể cả Su cũng hát ko đến nỗi nào tiếng anh :-?) mà sao lúc nói E thì Su của mình rất í ẹ :(

mà tớ rất là ít ảnh ...:( bạn Nga up lên đê :"> cứ tiếp tục như những bức trước đây ý :">

các anh hát tiếng Anh nghe buồn lòng lắm:-<
mà thg` thì các bài của DB chỉ có những từ kiểu Forever love.Stay with me tonight...những từ đấy thì lại chả chuẩn :-j
Tuy nhiên,Hug International version...điển hình của Eng bập bẹ.N àm đấy là từ xa xưa,bây h cũng ko đc cải thiện cho lắm.Mà căn bản giọng HQ đọc tiếng Anh nghe ko hay.Các anh chỉ dùng vốn liếng tiếng Anh phổ thông cơ bản thôi nên để mà giao tiếp thì sao mà chuẩn đc :-j
Hết ảnh mát rồi =((

Chỉnh sửa lần cuối:
tiếng anh của các anh:( nhắc đến vẫn thấy buồn. bài Kiss shita... mà rõ ràng hồi hát THe way u're, chữ way rõ thế cơ mà:-s mà sao ở đây Su lại hát thành j k biết :D Tiéng anh của DB...Đên Chun như thế trong lễ trao giải cũng chỉ nói một sô mẫu câu đơn giản thôi mà :D
Nhưng cũng may tình hình cải thiện nhiều so với trước rồi ^^

lễ trao giải thì cần j nói nhiều :p mà thấy E của Chun thì có phát âm chuẩn thôi chứ ngữ pháp cũng tùm lum mà :-/ :p:p
nhưng mà các anh thế là được rồi ke ke :x

Chun phát âm chuẩn? e ko nghĩ thế cho lắm. ở Mỹ 3-4 năm or more mà người ta ko muốn thay đổi thì cũng chả khác được cái bản chất Hàn nói tiếng anh đâu. Tại Chun ko ở States từ bé nên việc này cũng ko có j` là lạ. Đổi lại, e thấy Min lại chuẩn hơn cả Chun đấy. còn việc grammar sai thì cả native speaker cũng có lúc nhầm.
các oppa ko mau học eng đi thì chán lắm ah`. mí tours bên states bán ế 1 đống vé ra :(

Back
Bên trên