TrungAnh 04-07 Ver2.0: Dajia Hảo

con Lan lên đây trù anh em nhé /:) đi đê các cụ xưa có câu "ai không đi Cát Bà cả đời chỉ biết đi xe đạp thôi" có biết không???

thế đi tàu cánh ngầm đê :D tớ đi 1 lần rồi đi Vũng Tàu,quên mất cảm giác nó dư lào rồi :-??

đọc đến đoạn cuối mới biết con Lan ngã xe đạp rách cằm chứ không phải xe máy =))

thuê xe 16 chỗ thôi. tình hình này là chỉ khoảng 13 đứa đi thôi, thuê 24 chỗ làm j`. tiết kiệm chi phí tối đa :"> với lại đi tàu cánh ngầm đê. đi phà mệt lắm, lại mất thời gian nữa. đi nhanh đến nhanh chơi đc nhiều :))
thế tóm lại là ngày mấy đi nhỉ 8-|

ô thế từ tàu cánh ngầm đến khách sạn là chúng mình bế nhau đi à :|
mà khách sạn có gần trung tâm không :|

Mà từ bến tàu về trung tâm thành phố còn phải đi tầm nửa tiếng nữa đường núi ngoằn ngòe chứ đâu phải chỉ có 10km :( thế là sẽ chơi đc ở đấy tối thứ 6, ngày thứ bảy và sáng cn pack đồ đi về

oh đồng ý đổi ra thứ 7, CN rồi à, mình chả biết gì.

các ấy cứ bàn, những cái professional thế em ko có ý kiến.

mà gì nữa nhỉ, con Lan sao nói như kiểu đi 2 lần thế, nếu ko đi 2 lần sao mày differentiate mấy cái tàu giỏi thía, như kiểu đi tàu cánh ngầm, về phà ý ;))

con Vanh này, tao đi từ hồi lớp 6, nhớ làm sao được :D

thế là Trê Nhí đi được rồi à :x còn ai ko đi được nữa :D Tú hỏi Phương xem có đi được ko :-/

khẹc, cho dù o được đi nhưng cũng phải bon chen tí he' he'... theo kinh nghiệm của tao thì đi Cát Bà chán như con gián (lúc đi tao đi từ Hải Phòng, ra phà muộn cho nên phải đợi rõ lâu, chả nhớ bao lâu... lúc về đi thử cái tầu cánh ngầm, hehehe cũng chẳng mấy thích thú gì :p) lên núi mà chơi với nhau cho nó mát bọn mày :p

thôi thôi
tóm lại là đi cuói tuần ná, tàm 10rưỡi xe chạy, xe ( chắc là 16 chõ ) đi đến bén Bính, ròi m đi siêu tốc vào, thya Vanh bảo, từ bến tàu đáy đi vào khu nhà nghỉ cũng rất gần,

hiện tại xe thì đã ổn, con nhà nghỉ hỏi mấy chõ gần bến tàu cho lớp m đi đỡ mỏi thì đã bị đặt hết chỗ, nhưng có vẻ rẻ:D đang tìm mấy chỗ khác :D

mà nếu mà đi đông đông 1 tẹo, tầm 16 ng j đấy, save dc tiền fong j đấy, thì thuê xe 24 cho thmai, xe 16 bé như con kiến :D, chênh nhau có 400k thôi,

thống nhất tnay nhá, nếu 14 nguoi trở xuống -> thue 3 fong
15,16,17 abc j đấy thì thuê 4 phòng, ok?

tối nay tớ bay vào Đà Nẵng, hẹn gặp lại các e xinh tươi sau :-h

@ con lan: ngôn ngữ bh ghê phết nở ;))

à, mà mồi chài con Yến đi ná, NPhg vs Min ko đi, ko hieu Min lam sao :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
tính cả Trê, Nhí, Hạnh, Phương, DVD và trừ đi Min thì có 14 ng` :-?
Hạnh, Phương, DVD có đi ko đấy? ai liên lạc đê. chả thấy ý kiến j` cả
mà sao 10 rưỡi xe mới chạy :( đi sớm đê :x

10 ruoi xe moi chay cho bon rmit hoc may tiet dau, bung tiet cuoi, vs ca co li do de noi vs phu huyenh cac ban y, ko thi bme cac ban y ko cho dau :(

dvd co di, t da goi
hanh ko llac dc, tu goi di

phuong hom trc vao goi thi mat hut, cha thay tloi :(

chỉnh lí lại, giá cả chênh lệch giữa xe 24 chỗ và 16 chỗ là tầm 600k (bọn t quên ko cộng thuế VAT)

Tình hình này chắc chỉ thuê 3 phòng + xe 16 chỗ thôi :-< cái xe bé tí :((

Sẽ đi tàu cánh ngầm, theo đọc trên mạng thì 1 ngày chỉ có 2 chuyến 8h sáng (mình không đi kịp) và chuyến 2h chiều.
Vì thế nên đi từ 10h30 :D đi sớm quá đến đấy cũng không được nhận phòng, từ 12h trưa mới bắt đầu check in được

Sẽ đi mùng 4,5,6 tháng 7, tức là thứ 6,7,CN tuần sau nữa. (để các bạn Rmit đi cùng :D)

ĐI lần này vì mục đích tiết kiệm để ăn chơi nên sẽ khá là mệt :-< haizzz

Mọi người rủ được thêm ai thì rủ nhé, hêt sức khuyến khích, vì ít người nên phải giảm về xe + phòng =.=

----------

Theo như cong ty tao gọi điện hỏi về vé tàu cánh ngầm thì có tàu vào tận cảng :D tức là ngay trung tâm :D mong là nó ko nói điêu :-? hô hô

Bư có ý kiến đi ít người sao không đi xe khách cho rẻ

Mọi người thấy thế nào? thích đi xe khách hay thích thuê xe riêng (xe riêng vừa bé vưa bí vừa chật :-<)

đi đường mất khoảng 2h30' ==> ngồi xe khách cũng ko lâu lắm mà tiết kiệm hơn + tốt hơn cho các bạn say xe vì đi xe 16 chỗ rất dễ say xe, mà khi say xe rồi không có chỗ mà cách ly để khỏi bị lây :-<

ĐI thuê xe 16 chỗ so với đi xe khách Hoàng Long cũng không rẻ hơn mấy, cùng lắm được 20k/người nhưng ngồi sẽ thoải mái hơn.

@ Tú vo:
Gọi hỏi Hạnh nhanh lên đê, rồi thông báo kết quả lên Hao luôn nhớ

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoàng long tiền vé xe từ HN - HP là 50k, xe loại tốt, đièu hòa mát mẻ, to tầm 40 chỗ. là công ty vận tải nổi nhất hiện nay về chất lượng và giá cả. Noi chung di xe Hoàng Long là yên tâm. chỉ có ván đề là sợ lớp mình muốn tự do thôi. chứ t cũng sợ đi cái xe 16 chỗ lắm #:-s

đi xe 16 chỗ là chen chúc giống hồi đi Bát Tràng ấy, hớ hớ, mấy đứa say xe đi xa, lại tàu phà có chịu được không?

hê hê tớ rất là tin tưởng các bạn ở nhà sắp xếp, tớ quốc bộ cũng không sao.
ơ nhưng mà tớ quên Cát Bà nó như thế nào oài, nhà nghỉ ở trung tâm, thế bãi tắm đẹp nó ở mô :|
đi biển thì nên có bãi tắm tử tế một chút ^^ tìm được nhà nghỉ rẻ gần bãi tắm tốt thì hơi bị may vì thường là bọn resort xí hết bãi sạch cho tây oài

Chỉnh sửa lần cuối:
Cát bà có đúng một cái resort cách biển khoảng 5, 7 phút đi bộ chứ còn từ chả có nhà nghỉ khách sạn nào ở gần đâu, toàn phải đi xe ôm thôi, thế đi xe khách đi :-?

please đi chỗ nào mà đi 5 phút bộ ra biển chứ tớ không mún xe ôm đâu :(( mà lớp mình đông xe ôm thế nào cho nổi, thôi ^:)^

nhà nghỉ khách sạn còn đắt đỏ, resort sao chúng ta đỡ đc hả em, mà hồi trước nhà tao đi hơn 30 ng thi cứ chia nhau ra mà ôm máy anh xe đi thôi, ở đấy nó có hai bãi, đi bộ lên dốc thì hết hơi, lần trước 5k một xe, h giá cả leo thang chắc ko còn giá mơ ước đấy

hơ ko contact đc với Hạnh nhé 8-| thôi 1,2 hôm nữa nó về rồi đấy ai ở nhà gọi điện đến nhà nó hỏi hộ cái

Tình hình rất là tình hình

Nếu đi Cát Bà sẽ phải mất tầm 700k do nhà nghỉ cuối tuần nó toàn hét 500k/phong 4 người + tiền riêng tàu xe khứ hồi trội lên là 350k/người. với giá 700k là mình chỉ thuê 2 phòng, mỗi phòng 3 giường. Và mình đi xe hoàng Long, không thuê xe riêng.

Vì giá này sẽ có những người không được vì mọi người vẫn nghĩ đi với lớp là đi vui không thích tốn kém nên có 2 lựa chọn

1 - chuyển địa điểm đi (Tam Đảo hoặc một bãi biển cát trắng nước trong nào đấy và vắng vẻ)
2 - vẫn giữ kế hoặch cũ với giá 700k/người (chưa kể tiền riêng phải trả như xe ôm, mua sắm .. có thể một người mất tầm 800~900k)

----------

ý kiến chủ quan: Tam đảo, các bạn RMIT đỡ phải bùng, sẽ chỉ đi 2 ngày.

Sorry mọi người vì thay đổi thế này, mọi người có thể tự lựa chọn theo số đông, với giá 700/người thì cũng không hẳn là đắt nhưng đấy đã là cách để tối thiểu hóa chi phí rồi, tức là mọi thứ đều eo hẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi mệt nhỉ :)) đi đứt tháng lương rồi còn j` :)) tớ ko ý kiến j`. thế nào cũng đc. các bạn biểu quyết đê :">

Back
Bên trên