TrungAnh 04-07 Ver2.0: Dajia Hảo

Tình hình tài chính tầm 500k/người nhé
bạn nôi lôi kéo được các bác đi ko
mẹ ú đi cùng được ko mày :-/

hèm hèm
lớp mình lớn hết cả rồi b-) sắp đầu 2 roài còn gì nữa
mà tao quen tự do tự tại roài
nhưng nếu các phụ huynh vẫn đòi parental control thì Ú cũng chịu vì căn bản là cả năm toàn Ú với mẹ Ú đi vắng chả chịu ở nhà, bây giờ nếu Ú đi thì mẹ phải ở nhà, mẹ đi thì Ú ở nhà.
Khổ, nhà tao nó kiểu thế. Tao cũng chả biết giải thích thế nào.
Nói chung tao thấy phụ huynh đi theo là không cần thiết.
hờ hờ nhưng tớ nói rồi, tớ chỉ theo đuôi các bạn đi chơi thôi :p các bạn quyết đem bác phụ huynh nào đi cũng được :p

Chỉnh sửa lần cuối:
có phụ huynh đi cùng cũng tốt, yên tâm hơn.
Thu ko đi là còn 15 à :( ai liên lạc đc với DVD với Hạnh chưa :(
đi Cát Bà 3 ngày 2 đêm mà có 500k thôi á :O tao nhớ lần trc đi Bãi Tử Long ( hay Cửa Lò ý nhỉ 8-| ) những hơn 600 cơ mà :-? mà Cát Bà còn đắt đỏ + giá cả leo thang nữa chứ :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người muốn 1 phòng mấy người? ==> ???

tao thì thích 4 người cho thoải mái
tuyển bảo 5 người cho tiết kiệm với lại đằng nào tối cũng tụ tập ở 1 phòng ?

Um, thế chắc tầm hơn, tiền tàu xe lên đấy khá đắt vì đi tàu "siêu tốc" :)) còn đi phà thì rẻ mà lâu la.

Tham khảo giá bên vận tải Hoàng Loang là tuyến Hà Nôi - Hải Phòng - Cát bà một người một lượt là 160k. :-ss hic hic/ tuyển bảo có người quen giá rẻ :-?

Lần trước đi đắt vì mình đi theo tour + đi resort
Lần này tính ở nhà nghỉ + đi tự túc. đằng nào lớp mình cũng chỉ cần phòng để ở có đủ điều hòa điện nước + thoáng mát

(tớ vẫn thích Sapa, rẻ hơn Cát Bà :( mát mẻ)

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe ngon đấy :x 4 đứa 1 phòng thôi. chơi thì cũng có lúc phải ngủ. đè lên nhau mà ngủ à :))
háo hức háo hức :x mất hết cả tinh thần học tập rồi :))

một vấn đề nưa là lớp mình muốn đi chỉ để ở khách sản + bãi biển loanh quanh hay muốn đi thăm mấy chỗ. Ở Cát Bà có

- Đảo khỉ, Đảo abc cát trắng nước trong (nghe quảng cáo)
- rừng quốc gia
- Hang động abc

Nếu đi thăm thì sẽ đắt hơn vì mình sẽ phải đi tour, tầm khoảng 900~1tr100/người

Nếu không đi thăm thì mình sẽ tự túc thuê xe + thuê phòng riêng, sẽ rẻ hơn, tầm 600~800/ng

Chỉnh sửa lần cuối:
hồ hồ tao vừa muốn rẻ vừa muốn đi thăm thì kiểu gì???

bọn mày thông cảm bây giờ tao quyết định độc lập kinh tế, ko xin xỏ tiền phụ huynh, sắp mua iPod và vài thứ khác, tao sắp broke toàn tập rồi :D

có j báo nhé.

Zói ơi tôi cũng mất tinh thần học tập rồi, giời ơi còn 2 papers, 1 exam nữa mà ko học nổi, Nhí có đi được ko?

hôm qua vừa gọi điện cho Hạnh,nhà nó mất net 1 tháng rồi 8-} :-??

vừa nch với Nhí xong,Nhí giống Trê, phải đi học nên không đi được 8-| sao bùng học khó khăn thế cơ à :-s

hay xem có thể dời xuống cuối tuần trc hoặc cuối tuần đấy không :-/

8-|

hỏi mọi người cái, ở nhà nghỉ đc chứ j, nếu mà kiên quyết muốn ở khách sạn thì đắt hơn nh đấy, nhưng ăn ở khách sạn ngon hơn, tầm 50k/người 1 bữa, còn thuê nhà nghỉ phải ăn ngoài, rẻ hơn nhưng nge nói khá chán :( 40k/người 1 bữa 8-|

còn á, đi tham quan, :-? m tự tổ chức mà, xem mọi người thế nào thì quyết định đi hay ko, nếu ít người đi quá, thì thuê xe cũng phí tiền :(

à, danh sách ntn cơ Nông ạ ( 13 -> 15 ng thoai :d)

Lam, Vanh, Zói, Ú, ( Hạnh )
Phương, Min, Kiều, Nông ( Ttrang ) ( lan? đi chưa,thông tin mỗi ng mỗi khác )
Dvd, Đăng, TT, Tú ( shui :"> )

Thu thì khó đi rồi, Ngân thì chắc ko đi đc, vì vừa về nó đã xin đi làm 8-} mới đi làm nên nó ko muốn nghỉ :-?? Quỳnh thì cũng khó đi rồi, vì mùng 10 nó bay, sợ bố mẹ ko cho đi để đảm bảo thân thể an toàn.

mà tao thấy, 5 đứa 1 phòng là được rồi, còn chưa kể chưa chắc đã đc 14 đứa để đặt phòng, nên tao nghĩ chỉ thuê 3 phòng là đủ :D

à, năm nay chủ trương là, có các bác đi cùng thì tốt,ko có thì cũng ko sao :D, cơ mà có các bác đi cũng yên tâm hơn, với cả bố mẹ các bạn cũng yên tâm hơn :D

năm nay đi vùng sông nước, các bạn dù có ko có phụ huynh đừng có nghịch dại nhé, hoặc chủ quan, hôm trước tớ mơ sợ lắm :(

xem nào, mùng 1 2 3 là thứ 3 4 5,vậy thứ 6 là mùng 4 5 6 đúng ko? :-? hay đi từ chiều thứ sáu cũng ổn đấy, bắt 2 đứa rmit bùng, đi đến tối cn về :D

ko biết có ai bận 3 ngày đấy ko :-/

à, sẽ mời cô Hoan, khả năng lớn là cô không đi :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình hình tớ với với TLam bàn thì có 2 phường án đến Cát Bà

1 - di tàu cánh ngầm, nhanh hơn nhưng đắt hơn (120k/khứ hồi) đi mất tầm 45 fut
2 - đi phà, chậm hơn nhưng rẻ hơn (chưa xác định giá, tầm 30~60k/khứ hồi) đi mất tầm khoảng 2h

Các bạn cho ý kiến :D

Chỉnh sửa lần cuối:
con Ngân hay nhỉ, gớm, hôm nọ vừa hỏi mình chỗ IIE với mấy chỗ làm xong té đi luôn, giời ạ, được mấy anh chị năm 1 bạn mình, chưa gì đã hăng máu, mình cứ đi biển đã ;))

ừ đổi xuống tầm cuối tuần đi, có những đứa ko đi được vì do khách quan thì mình tạo điều kiện, nhé.

Gì nữa, uh, con Lan vẫn ở nhà sắp đi Can, đứa nào gọi điện confirm cái, con heo đấy vẫn lên HAO thường xuyên nhưng chơi trò đứng trong bóng tối, hôm nọ còn nhờ tao nhắn Tú rằng nó vẫn lên HAO biết hết đấy :)) bó tay

Phát nữa là, tao rất muốn có phụ huynh, nhưng ko có thì đi tour đi cho an toàn mày ạ, đừng dại, sông nước chứ ko đùa đâu :D

tàu phà tao ko quan tâm, vì đi cũng cả lớp 2 tiếng chứ 45' cũng thía thôi :D

thế nhé, update sớm các tình yêu, sốt ruột quá, học ko vào :((

về nhà có mấy hơi mà các bạn đã đi làm quằn quại thế? mà đô la đang đắt làm ở nhà xong sang lại bên này thì chả được bi nhiêu.
Đi chơi có hơn không.
1 tuần nữa tớ về, có gì bạn Lam thông báo kĩ nhé, tớ thì đi lúc nào cũng được.
Mẹ Ú bây giờ cũng đang ở bên này, vừa mới sang nên khả năng lớn là không về kịp. :|
tớ đi phà 2-3 lần rồi, phải đóng phí với cả chậm lắm, nếu không may gặp đông là đế 3 tiếng :(
thôi tính đi tàu cánh ngầm cho nó đỡ khổ sở, tiết kiệm tiền xe. chứ nếu qua phà tiền xe có khi cũng khác, tại lái xe phải chờ.

can ban tai di tau sieu toc thi o to ko theo minh len dc, sang bo ben kia phai tim xe, ke ca nguoi ta lo truoc, cho xe don minh (tuc la bao o to toan tap y) thi tim trong dong nguoi xe the cung kho.

con di o to tu day den hphong mat co 3 tieng thoi ( di vs van toc bt ý ), dang nao neu di tu sang thi 12h moi nhan dc fong, den som hon cung chang de lam j, con neu di tu chieu ( tuc la to chuc vao 3 ngay cuoi tuan thi kha nang lon 12h xe moi chay ) thi kha nang lon lai fai di tau :-??

----------

à, ps thêm: nếu đi 3 ngày cuối tuần thì ko có giá 500k/1 người đâu :-s, chắc cũng phải 600 ớ

@Nông: đi tour thì khoảng 800 -> 1tr 1 người đấy

----------

à, ps thêm: nếu đi 3 ngày cuối tuần thì ko có giá 500k/1 người đâu :-s, chắc cũng phải 600 ớ

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
Đi phà tao hỏi lại rồi, thời gian là 2,5h
30fut có một chuyến
Vé tầm 70~90k khứ hồi ( chua xác định rõ, chỉ biết khoảng, nói chung cũng không phải rẻ lắm so với đi tàu 120k khứ hồi )

mình sẽ đi chậm hơn đi tàu là 2 tiếng, ngoài ra đi tàu thì nó cho mình vào trung tâm thành phố luôn, không phải thuê xe nữa như TLam bảo

ngược lại đi phà thì mình đến một đầu Cát Bà rồi thuê oto đi đến trung tâm, tầm 10km và khoảng 500k cho cả lượt đi và về.

Theo tao đi tàu vì giữa tàu và phà cùng lắm tiết kiệm được 30k cho cả lượt đi và về, chưa kể mỗi lượt mình sẽ mất 2 tiếng ngồi trên phà ==> theo kinh tế vi mô thì chi phí cơ hội của 4 tiếng ngồi phà là 30k :))

Trích lời kinh nghiệm một người đi cát bà nhiều tao search trên mạng

"còn nếu bác đi phà thẳng ra cát bà thì hơi bị mêt đấy nếu thuận buồn xuôi gió thì từ HP ra cát bà khoảng 3h . nhưng nếu vào thú 7, CN thì 5h-6h mới ra được đến nơi nhất là lúc đi về . còn nếu bác quyết tâm đi bằng ô tô em mách bác đi như thế này là nhanh nhất . HN bác xuất phát lúc 3h30 sáng đến HP 5h30 bác chạy thảng xuống phà Đình Vũ chuyến đầu tiên là 6h sáng bác cứ căn sao cho đến phà là 5h45' . phà sáng không có người mấy bác qua luôn và đến phà Gót bác cũng sang nhanh như phà Đình Vũ tổng cộng thời gian cho bác đi từ phà Đình Vũ ra đến cát bà mất khoản 2h30-3h vì riêng thời gian chạy của hai phà này đã mất 1h30'. còn khi về bác phải rời cát bà lúc 11h trưa bác xe bất kịp phà Viềng chuyến 12h và bác sẽ về đến HP khoảng 2h sau đó bác về HN . còn nếu bác để 15h từ cát bà về thì em nghĩ chắc 23h bác sẽ về đến HN"

Ngoài ra anh tao bảo đi phà phải chuyển chà (như ông trên kia nói) và phải đi bộ giữa các bến phà mấy km %-( Nói chung kế hoạch không ổn lắm

ý kiến chủ quan: tàu cánh ngầm

Mọi người thấy thế nào ??

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah nếu đi 3 ngày cuối tuần tao nghĩ cũng phải 700k/người í chứ không phải chỉ 600k :-??

Với đoàn tầm 15 ng
- tiền xe cộ : 280k/người (nếu đi tàu) (thuê xe 24 chỗ là 2tr400 + 120k/vé tàu)
- tiền nhà nghỉ : từ 150~200k/người/2 đêm
- tiền ăn : bữa chính 40k, bữa phụ 20k (giá trung bình) tầm 220k/ng

Cộng lại trong khoảng 700k. Khó để tiết kiệm thêm vì vật giá cũng gia tăng, mà ở Cát Bà cai ji cũng đắt đỏ hơn bình thường.

Ngoài ra mọi người còn mất một khoản là tiền xe ôm từ nhà nghỉ ra bãi tắm (ở nhà nghĩ nào cũng vậy vì đi bộ khá xa) mỗi lượt đi về tầm 10k/người (cái này tự túc)

Với già tiền tầm đấy (cộng trừ 50k) thì mọi người có đồng ý đi ko?
Nếu rủ thêm được người thì càng rẻ :x khuyến khích vác người yêu theo ra mắt :-j hehe

ồ thế này, tao thế nào cũng được, nhưng mà trước lạ sau quen :)) rủ nhiều vào, căng biển trên blog ý, đi nhiều giảm giá :)) quen được nhiều bạn xinh tươi, đứa nào câu kéo được nhiều, mấy đứa góp tiền trả nó tiền xe ôm :))

gì nhỉ, ở đâu ra cái trò xe ôm đấy, sao hồi xưa tao đi ko phải đi xe ôm :-/

mà cái ông kia bị cuồng Cát Bà hay sao mà đi "nhiều lần" hả giời :))

háo hức háo hức, lại còn mất tiền mua bikini nữa, đời thật là nhục nhã :((

Có một số cách để tiết kiệm như TLam nói

- chỉ thuê xe 16 chỗ
- chỉ thuê 3 phòng

Như thế chi phí sẽ vào khoàng 650k trở xuống :D

Uh đúng, bạn nào rủ thêm được 1 người thì lớp giảm giá cho 10k =))
@Non: chăc hồi xưa mày đi bộ ;))

Nông :| tao ra ngoài ánh sáng rồi nhá :))

Tao post lên đây cho chúng mày khỏi phải gọi điện confirm confiec j cho mất công ra :)) Tao k đi Cát Bà đc với lớp mình đâu :D

Lý do 1: Cả đời tao chắc sẽ chả có lần thứ 2 đến Cát Bà nữa đâu sau vụ ngã xe rách cằm, rách bụng, máu chảy tung tóe, tao kinh tởm cái chỗ đấy lắm rồi

Lý do 2: Tháng 7 tao đi Huế với bạn tao rồi nên có lẽ (mà chắc chắn) là bố mẹ tao sẽ k đồng ý cho tao đi chơi nữa

Chúng mày đi chơi vui vẻ, đi nhớ chụp ảnh post lên đây cho tao xem :))

Mà tao bảo chúng mày nên đi tàu cánh ngầm đi, đắt tý thôi nhưng mà thik hơn đi phà nhiều, đi tàu cứ lượn lên lượn xuống sướng lắm :">, mà lại nhanh nữa. Chứ đi phà chờ cả tiếng đồng hồ mà chậm như rùa, tiếng máy nổ nghe kinh vđ, lại còn nóng nực chả có điều hòa như đi tàu đâu :D

Tao có lời khuyên chân thành, chúng mày đừng đi xe đạp đôi o trên đấy =)), xe đạp trên đấy toàn kiểu: 1 là k co phanh 8-} hoặc là có phanh nhưng phanh k ăn =)), đi chơi cho cẩn thận nếu như k muốn về nhà bông băng quấn quanh người như tao năm ngoái :|

Thế nhà chào các bạn, tớ lên đây báo cho các bạn biết tớ vẫn ở nhà, k hề có chuyện tớ đi Úc học lái xe công nông nhu lời bạn Tu' nói đâu :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên