Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nhí viết nghe hay thật đấy nhưng cứ buồn buồn thế nào ấy, cứ như là nói chia tay năm lớp 12 ấy.Vui lên đi, hè rồi, ăn chơi phè phỡn đi để mà lớp 11,12 học hành tử tế.
Vui nhỉ, lớp mình có số hs giỏi tăng lên rồi đấy. Đáng tự hào vì sự cố gắng của mọi người. Những đứa nào chưa là hs giỏi thì năm sau cố lên nhé. Bọn mày làm được mà.
yêu Nhí vì tao có nụ hôn dưới nước đầu tiên.xxx
yêu AMYxxx
yêu lớp mình.xxx

Thực ra Nhí viết bài ấy bằng tất cả những cảm xúc thật sự về năm lớp 10.Nó cũng đâu có buồn lắm hả Quỳnh ,toàn những kỉ niệm đẹp và "sweet" muh mày. ;) Mỗi đứa sẽ có một cảm nhận riêng ,Nhí chỉ viết để chia sẻ 1 chút cảm xúc của mình thui :x Hi vong đọc xong bài ấy cả lũ sẽ nở 1 nụ cười thật tươi để chờ đón những j tốt đẹp của ngày mai thui :* :x (chứ dừng có ai hư như Dói ,lại khóc nhè là ko iu đâu đấy :x )

Nhí,sao lại nói chuyện đấy ra đây???xấu hổ quá,yêu cầu nhí edit lại đi :((
Dói bít rùi,Dói sẽ cố gắng,năm sau sẽ ko có chuyện đấy nữa đâu :)

Hum nay đến lớp có mỗi 7 người [-( Lớp mình hư wa' đi mất thui :-? mai ngày hội anh tài mà nắng thế này chắc nằm nhà cho khỏe,tối còn đi xem Miss Ams nữa chứ ;;) Chả hỉu hum nay cô Việt có đến lớp ko???Tiết 3 thì ko còn ai đủ kiên nhẫn ở tại lớp nữa ;) Còn mỗi Thủy ngồi đọc truyện =D> Cả lớp vỗ tay khen bạn nào =D> Thế là Phương với Lan về nhà Nhí chơi gunbound,toàn thua thui nhưng mà zui lém ;) :* :x
Ngày mai lớp mình định ở nhà hay đi ngày hội anh tài đấy :-/ Mọi người lười làm Nhí lười theo rùi đây này.bắt đền đấy b-)
@Hưng:ava mới shen me yi si đấy??? b-) Tò mò wa' nhỉ ;)

Nghe xong bài hát "cry on my shoulder" tao lại khóc như mưa.Tao không biết như thế nào mới đúng nữa.Cry on my shoulder???Thật ư?Ai?"My"???Thế nào mới là phải?Tao làm gì bây giờ?Liệu bọn mày có chắc rằng...mà thôi.

Hôm nay cô Việt có đến trường đấy,đúng lúc đấy Dói,Trung,Ngọc đang ở ngoài cổng trường ( định đi ăn ) thì gặp cô ( :(( ).thế là phải chạy ra nói với cô là ở trên lớp ko còn bạn nào nữa...cô tức giận dọa là sẽ mách cô Hoan :((
ngày mai ngày hội anh tài lớp mình phải chịu khó đi cổ vũ chứ,ko có người cổ vũ nhỡ thua thì sao.tiện thể nhờ mọi người thông báo hộ đến những bạn có tên trong danh sách tham gia các trò chơi ( kéo co,vật tay - Nhí :p ,đi xe đạp chậm,nhảy bao bố gì đấy...) thì mai nhớ đến tham gia đầy đủ => đem vinh wang về cho 10 Trung chứ :D
hơ,mà Hưng mỡ đổi ava rùi à??? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Xu ơi,Xu có chuyện gì buồn à??? :( nếu có thể thì tâm sự với mọi người đi,Xu sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn,mà biết đâu mọi người lại giúp gì được cho Xu thì sao??? lớp mình rất đoàn kết và iu quý nhau mà...lớp mình sẽ là shoulder cho Xu khi Xu cần ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hừ, thế hóa ra bài Cry On My Shoulder nó lại hư thế, làm cháu Xu yêu Quý khóc, thôi để ông tắt đi vậy :D

Một bông hoa hướng dương ngước lên nhìn mặt trời .Ánh sáng bao trùm lấy nó,nó thật hạnh phúc.Nó luôn ngước về nơi có ánh nắng ấy,đến nỗi cả những cánh hoa cũng nhuốm màu nắng.Nó xòe cánh thật rộng,muốn ôm cả trời xanh,ôm mặt trời....
Rồi mặt trời lặn,nó chỉ còn 1 mình.Bóng tối làm nó ngạt thở,nó hỏi cả bầu trời rằng mặt trời ở đâu....Ko ai trả lời.Từng cánh hoa của nó rũ xuống....
Và nó chết.....chết mà không biết rằng mai mặt trời lại lên.........
Và mặt trời thì ko cần nó

Mặt trời ngày mai dù có mọc rực rỡ , đẹp đẽ như thế nào cũng ko thể giữ lại vẻ đẹp của ngày hôm qua ,vẻ đẹp bình dị mà hoa hướng dương hướng về....
Hoa hướng dương đã sống thật sự ,hướng đến lí tưởng thực sự của cuộc sống ,và dù có héo tàn đi cũng ko có gì phải hối tiếc ...........
Ngày hôm nay,hoa hướng dương sẽ lại nở ,đẹp như chính vẻ đẹp thuần khiết vốn có,hướng về ánh dương,hướng về một mặt trời duy nhất làm cho bông hoa ấy tươi đẹp mãi mãi :x

ìu,ko ngờ lớp mình cũng có fan của tiểu thuyết cơ đấy,các bạn toàn nói những lời thâm thúy,Dói phải đọc mấy lần mới hiểu được ý nghĩa sâu xa của các bạn :)
mà toàn thấy nhắc đến hoa "hướng dương" à,có hơi động chạm đến ai đó ko nhỉ??? :p

cuộc đời ko phải toàn màu hồng,những chuyện buồn trong cuộc sống là ko thể tránh khỏi.có những lúc mình cảm thấy thất vọng,chán nản với mọi thứ,tưởng chừng như ko có lối thoát,nhưng đó ko phải là lí do để buông xuôi,để gục ngã,để mặc cho nỗi buồn hành hạ chính bản thân mình,điều tốt nhất nên làm là cố gắng đứng lên,vượt wa những thử thách đó,và chúng ta sẽ nhận ra là cuộc sống còn rất nhiều điều tươi đẹp đang tồn tại xung wanh ta và đang đợi ta ở phía trước.còn nhiều việc để làm hơn là mất thời gian để gặm nhấm nỗi buồn...
hãy vui lên nào,dù có chuyện gì thì cũng cố gắng chỉ khóc 1 lần và buồn 1 ngày,để rồi sau đó lại trở về với con người vô tư,vui vẻ như ngày nào...xung wanh mình có rất nhiều người wan tâm và iu quý mình,cái đó rất đáng để cho mỗi chúng ta tự hào,cảm thấy hạnh phúc và là nguồn động viên để ta cố gắng,cố gắng vì chính bản thân chúng ta và để ko phụ lòng những người thân yêu...
sau cơn mưa trời lại sáng mà... :)

Xu biết không,
Mặt trời không phải là thứ duy nhất mà bông hoa hướng dương cần, bông hoa còn cần cả nước, cả không khí. Thậm chí với công nghệ hiện nay, mặt trời cũng không còn cần nữa rồi. Vì thế đừng để bông hoa ấy chết đi chỉ vì thiếu đi một cái gì đó. Kể cả thiếu đi nhiều hơn thế nữa thì bông hoa ấy vẫn còn có thể ... tiến hóa ... có chân chẳng hạn :p Khi đấy nó thật sự trở thành một Fighter thật sự, chả sợ thiếu bất cứ thứ gì.
[wma]http://www.rcarecords.com/media/christina_aguilera/video/fighter_300.asx[/wma]
Hoặc nếu thấy điều này ... vô lý quá :D :p thì bông hoa vẫn sẽ được giúp đỡ bởi con người. Với công nghệ hiện tại thì một bông hoa có thể sống vĩnh viễn trong nhiệt độ ... -200 :p :)
Thế nhé, chuyện gì đi nữa thì cũng hãy cười lên như thế này này ~~> :D
Còn nếu thấy không thoải mái nữa thì cháu cứ xem cái này đê, hè hè, my favourite of all time :))
[wma]http://media.bmgonline.com/jiverecords.com/britney_spears/video/toxic_300.asx[/wma]
Vui chưa nào :D
Yeah, sắp hè rồi !

Chỉnh sửa lần cuối:
:eek:
Thật không ngờ lượng bài tăng thêm 100 trong vòng thời gian ngắn như thế :D
Bài này là bài 1300 của tớ
Hehe, bắt chước Nhí viết một bài review lại năm lớp 10.

Cứ bình từ mà thưởng thức :D

[wma]http://www6.islanddefjam.com/www2/av_system/go.wvx?link=iwGHN4J27yucE78V1992957E-48950[/wma]

Đầu năm tập quân sự, thấy lớp mình ai trông cũng hay ho. Nói đùa thế chứ các bạn đừng tưởng bở :p. Chả có gì đặc biệt cả. Còn cái bạn xinh xinh mà Nhí nói chắc là Thùy Trang rồi ;)

Đầu năm mà chưa gì cả lớp đã kéo nhau đi ăn uống nọ kia tùm lum hết cả lên rồi, biết ngay cái lớp này sẽ rất là hư đốn :p

Lớp mình phải công nhân là vui, vui kinh, nhiều thứ hay ho vãi. Shui cũng là một trong những thứ hay ho. Thiếu Shui như thiếu đi kha khá những trận cười bò ra :D

Lớp mình có cái gì chán nhất :-/
Cái này thì tớ phải trả lời là thầy cô giáo :(
Thầy cô giáo lớp mình không hay ho mấy, nhưng theo tớ thì đấy là thứ không hay ho nhất của lớp mình. Học hành thì hư đốn, toàn những con người dễ tính thành ra không ép được mình học hành nghiêm túc. Nhưng tất nhiên là vẫn có những con người xuất sắc trong lớp rồi :D

Lớp mình đã bày ra khá nhiều trò vui, bao nhiêu hoạt động hay ho, nhưng hoạt động hay ho nhất là HoW. Sau dạ hội, lớp mình lớn hơn, thân nhau hơn. Hé, thấy năm sau làm dạ hội là một ý hay đấy :) Rồi thì những hoạt động lẻ tẻ nhưng không kém phần hấp dẫn ví dụ như mấy hôm 8/3 hay là các thứ khác :-/ Mà sao Boys' Day đâu rồi thế ???? B-)

Năm nay tớ có rất nhiều thứ hư đốn :nono: thế mà vẫn được sự hậu thuẫn của các bạn để ... hư đốn thếm :smoking: :nono: Hơ, thấy sao mà cay đắng thế. Nhưng thế mới biết lớp mình ... thương người lắm :)) :))

Lớp mình giỏi, phải nói như thế vì đúng nó là như thế. Lớp mình học kì 1 có 7 hs giỏi, thế mà hk 2 có đến 19, giỏi lắm. Học giỏi không đủ thì ... xin giỏi :)) :smoking:

Có nhiều lúc yêu lớp mình cực, nhưng có những lúc ghét vô cùng. /:) Chả hiểu vì sao nữa :D Tớ thấy thế nào nói thế thôi :D

Lớp mình có bao nhiêu đứa tốt đẹp : Quỳnh này, Nhí này, Yến này ... nhiều nhiều lắm. Nhí thì được gọi là thánh mẫu thì quá rõ rồi, nhưng mà sao lại không thích được gọi thế nhỉ B-) Với cả bắn Gunbound với Nhí hay lắm ^^

Con gái lớp mình hay đấy, mỗi người một kiểu, một thể loại. Thể loại nào cũng hay ho :D

Lớp mình theo tớ thấy tài năng cực kì :D Làm được bao nhiêu thứ, năm sau thì sẽ tìm cách khai thác hết :smoking:

Bây h đã đc coi là hết năm học, hè này cố gắng tìm suất nào đi Mỹ ngon ngon, năm sau ta zou :)) Huai zou :) Nhưng mà không biết là nếu đi có nhớ mọi người không nữa, chắc là không rồi :D Vụ làm đồng phục thế nào rồi ? Mấy hôm mặc đồng phục của lớp cũ không thấy gì à ? Bạn nào giỏi vẽ thì làm đê :) Mau lên, năm sau cũng sẽ có mấy đứa đi rồi

Thui, nói đến đây thôi, chúc bọn mày xin được cô Hoan đi chơi để tao còn đi với :D

Với cả hè này chúc bọn mày có cái gì đấy để làm với cả đừng quên ôn tiêng Trung nhé, để còn được 9.8 như chị Minh Hằng :D :))

Bye các bé

Chỉnh sửa lần cuối:
Hè sắp đến rùi ,ko biết mọi người có quên box lớp mình ko? :((
TÌnh hình này là chúng ta sẽ được đi chơi thui,sướng wa'.Nhưng mà đi đâu xa là Nhí bị say xe đấy nhé,hix,hum đấy chắc mượn shoulder đứa nào mà gục đầu vào ngủ thui :x Đi đâu cũng được,miễn là cả lớp đi cùng nhau là vui rùi ;)
Đi sớm nhá cả nhà ,chờ dài cả cổ rùi,tầm cuối tháng này hoặc đầu tháng 6 .ok?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên