Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
chao ca nha, lan dau tien em dang bai ne, de nghi ca nha voi tay nao( bop bop bop =D> ). lop minh dang co hung may dong phuc lop ha?? tao thay thuong thi ao dong phuc lop may xong chi mac vao may hom hop lop roi thi vut vao xo. Muon moi nguoi mac thuong xuyen thi phai dep co. hay la lop minh lam phu trang, thi du nhu la cravat chang han.
lop minh chuan bi di choi, cuoi cung la Nui coc ha, tai me em day.luc dau nghe noi phai dong 300 nghin em cung kinh hai lam( em vo toi nha, o nha nen coc biet gi), nhung me em bao la tien day gom ca an o, choi boi, di lai. noi chung la chiu, khong biet the nao nua.
thoi chao co di chu bac anh chi em, em di ngu day.

hehe,cuối cùng mày cũng chịu mò lên hả Trang??? :D.mà yêu cầu mày lần sau type có dấu nhé ;)

Hè đến rùi!!!!!!!!!Nhìn thấy nắng vàng ngập khắp phố phường ,thấy màu tím của bằng lăng góc phố mà ngày ngày nó đạp xe đến trường,thấy màu tím ấy trong nắng thật là đẹp.Đạp xe trên Bờ Hồ,thấy màu đỏ của hoa phượng,thấy hàng liễu rủ bên hồ,bao nhiêu kỉ niệm của 1 năm về trước lại ùa về ,tự nhiên lại mỉm cười ....
Nó muốn nói với những người iu quí của nó rằng nó yêu mọi người nhiều lắm ,nhưng rùi nó lại không thể nói ra điều đó ,lại im lặng 1 cách ngớ ngẩn.Nó cũng biết rằng nhiều lúc nó ngố ngố ,ngốc ngốc nhưng lại chẳng có thể sửa được.Nó mặc kệ ,cứ sống theo cách mà nó thích...
Mẹ nó bảo rằng nó là 1 đứa bướng bỉnh ,1 đứa bảo thủ .Những lúc ấy ,nó lại ngắm mình trong gương và ...cười .Nó hay cười ,giống bố ,vì khi cười nó thấy tự tin,thấy hạnh phúc ,thấy vui .Từ bé đến giờ ,từ lúc bé tẹo còn chưa có răng đến lúc có đủ 36 cái răng,ảnh nào chụp nó cũng cười rất tươi,mắt nhắm tịt lại ,trông buồn cười ,nó biết thế .Nhưng không cười thì không còn là nó nữa.Và nó muốn những người xung quanh nó cũng cười nhiều như nó ,để lúc nào nó cũng được ngắm những nụ cười tỏa nắng ,những nụ cười xóa tan mọi điều u ám ,đem đến cho nó nghị lực để vượt qua mọi thử thách trong cuộc sống...
Nó là 1 đứa không tự tin cho lắm,thỉnh thoảng còn tự ti nữa.Có cả những lúc nó yếu đuối 1 cách vô thức nhưng rồi nó lại không cho phép bản thân mình yếu đuối nữa ,vì với bạn bè,nó là chỗ dựa ,là người vực bọn bạn nó dậy mỗi khi vấp ngã .Nó phải mạnh mẽ ,lúc nào nó cũng tự nhủ như thế ...
Có những lúc nó cũng thấy mình thật ích kỉ ,chỉ nghĩ đến bản thân mình mà thôi.Những lúc ấy ,nó thấy ghét bản thân mình kinh khủng ,thấy mình không xứng đáng với tình cảm của những người mà nó yêu quí dành cho nó.Nó thỉnh thoảng lại khóc vì những điều rất nhỏ nhặt nhưng rồi lại không thể khóc được khi nó gặp những chuyện buồn .Tại sao lại thế nhỉ???
Mà tại sao nó lại viết ra những điều này nhỉ,nó chỉ muốn viết ra 1 cái gì đó hay ho để mọi người đọc xong sẽ cười ha hả ,thế mà lại viết ra 1 cái quỉ quái gì thế này?????
Cảm ơn vì đã cho nó thấy nó còn quan trọng........
Nó thích để màu chữ này (mặc dù favourite color của nó là đỏ cơ) vì nó nhớ đến 1 câu mà bạn nó đã nói:"Tao thích biển vì biển biết xoa dịu người khác,cũng giống như mày vậy....".màu xanh của biển mà.....

Viết xong thấy nhẹ cả người ,cảm giác như vừa viết diary xong.Hơi tâm trạng nên vít hâm hâm .Đọc xong cấm cười đấy b-)
Thứ 7 đi tham quan phải mang những j thế?Có phải chuẩn bị đồ ăn ko???Nhí chưa đi 2 ngày bao h nên ko bít???

Mọi chuyện đều sẽ qua,rồi mọi thứ đều sẽ ổn.
Xu chỉ muốn gửi 1 lời cảm ơn đến cả lớp mình,tất cả bạn bè trong S+2,những ai đã giúp Xu vượt qua khó khăn,ở cạnh Xu lúc Xu cần,quan tâm đến Xu và yêu quí Xu.Một lời cảm ơn chắc là cũng chưa thể đủ đâu,nhưng cứ phải nói thế đã.
Nhìn lại năm học vừa rồi,thấy có nhiều chuyện rất đáng nhớ,tự thấy là mình cũng người lớn hơn được một chút (đúng ko nhỉ?:p)Xu vốn rất nhìn đời màu hồng nên có chuyện gì làm mình shock thì dễ bị suy sụp .Bây giờ hiểu ra nhiều điều,thấy mình thật may mắn vào được một lớp như lớp mình,may mắn có nhiều bạn bè tốt.Thấy rất tự hào :>
Ông ui,cháu cảm ơn ông vì cái ý tưởng 1 cây hoa ướp đá và mọc chân:D.Cháu yêu ông nhiều lắm. :*
Quỳnh và Nhí thân,yêu cả hai người rất nhiều.Những đám mây ý Quỳnh ,họ thật là tốt bụng đấy. ;) Dói ah,tao cũng yêu mày nữa :*
Vanh này,tuy mày ko lên đây bao giờ,tao vẫn muốn nói rằng lần sau tao sẽ bao mày,sẽ vui vẻ đi chơi với mày,sẽ chú ý đến những cái đèn nhấp nháy và hàng cây nhiều hơn.Cái quán đấy thực sự dễ thương mah. :x
Gửi Tú :anh ah,tuy em đã từ chối đến làm dọn nhà cho anh,nhưng mah em vẫn tiếc cái phần công anh hứa sẽ trả lắm :(( >Mình thương lượng sau được không? ;) À,cảm ơn anh vì câu nói hôm đấy,em ko bao giờ quên đâu,và hơn nữa,em sẽ như câu anh đã nói mà làm.Đừng khóc nhé? b-)
To S+2:cảm ơn bọn mày luôn bên tao.Tao yêu nhóm mình thật nhiều :x

Gửi đến tất cả mọi người: :x :x :x :x :* :* :* :*

Con Bu sao lai phai xoa bai the???:)):)):D
A ma truoc ngay di tham quan lop minh phai co 1 buoi hop nua,can phai lam ro them may cai:so luong du*'a/phong,so tien,co can tour guide ko ......

Hic, đề nghị ko đi theo tour, 2 lý do cơ bản nhất (mà phần lớn đứa nào cũng đồng tình): tiền đắt hơn + giờ giấc gò bó, ko tự do. Ờ, nếu có họp thì phải họp sớm sớm ấy, tầm thứ 5 là phải xong hết kế hoạch rồi.

Thứ nhất,đi theo tour sẽ chắc chắn được rẻ nhất vì luôn đi với số lượng người đông.
Thứ hai,đi theo tour sẽ tránh được những việc như tìm ô tô,tàu thuyền,khách sạn,mặc cả giá cả,và nhất là sẽ được an toàn hơn vì nó có nhiều kinh nghiệm về những chuyến đi kiểu này.Đi tour cũng tránh được những sự cố xảy ra trên quãng đường đi,như cãi nhau xem đi thế nào,đi đâu,v.v....
Tất nhiên nếu cảm thấy gò bó ko tự do,có thể đuổi cha thằng tour guide đi,h giấc sẽ tự do hơn và những cái thời gian đi đâu làm gì,có thể tự thu xếp với nhau được

Ừm ,tao cũng chưa đi tour bao h nên ko bít thế nào...nhưng việc có 1 ông guide đi cùng cũng ko sao(bít đâu lại có 1 ông hay ho đi cùng đoàn mình thì sao :> )Còn miễn là ăn ở thoải mái,đi chơi ko bị cấm đoán j là ok. ;)
Đêm hôm đấy định rủ cả lũ bói chén ,ko bít ý kiến của mọi người thế nào ???Mà hôm đấy ko đc ngủ sớm đâu đấy.Sẽ chơi thật nhìu ,thức thật khuya,sáng sẽ dậy sớm để...chơi tiếp(ặc,ko bít có dậy đc ko nữa :-? )Mà hum đấy có phải mang đồ ăn ko nhỉ,sợ tối đói ko có j ăn ;) Mà định bao nhiu đứa/phòng thế ?hay là cả lũ chui vào 1 phòng cùng ngủ ??? Ui,mong đến thứ 7 quá.... :x :*
@Xu:women hen ai ni a!!!!!!!!!!! :x :x :* :* :* :*

Thứ nhất,đi theo tour sẽ chắc chắn được rẻ nhất vì luôn đi với số lượng người đông.
Thứ hai,đi theo tour sẽ tránh được những việc như tìm ô tô,tàu thuyền,khách sạn,mặc cả giá cả,và nhất là sẽ được an toàn hơn vì nó có nhiều kinh nghiệm về những chuyến đi kiểu này.Đi tour cũng tránh được những sự cố xảy ra trên quãng đường đi,như cãi nhau xem đi thế nào,đi đâu,v.v....
Tất nhiên nếu cảm thấy gò bó ko tự do,có thể đuổi cha thằng tour guide đi,h giấc sẽ tự do hơn và những cái thời gian đi đâu làm gì,có thể tự thu xếp với nhau được

/:) Cái gì mà an toàn này kia cơ :nono: gở mồm nào
Đi cái gì chả được. Miễn là vui và thoải mái
Mà không được gọi tour guide thế chứ :nono: hư quá :smoking:

Mà định bao nhiu đứa/phòng thế ?hay là cả lũ chui vào 1 phòng cùng ngủ ??? Ui,mong đến thứ 7 quá....

:smoking::smoking::smoking::nono::nono:
Không được, như thế là không ổn. Người ta lại nghi kị này nọ. Theo ... kinh nghiệm của tao thì cứ ngủ riêng cho ... chắc ăn :smoking:

Con Bư nó post cái gì đấy
Bạn nào đọc được chưa :smoking: Kể lại đê, tò mò quá :D

hehe tao bít con Thư vít ji đấy,tao có được nói ko hả Bư??:D;;)

À mà tình hình là thế này:sau khi mặc cả giã(rã - dã) cả họng ra,cuối cùng là 325K,mỗi phòng 4 đứa ...... bọn mày xem thế nào ...

4 đứa 1 phòng?--->dư 1 thằng con trai?:DThế sắp xếp ra sao với cái thằng ấy
21 đứa con gái( 5 đứa ko đi)--->dư 1đứa con gái
Thế là ổn nhỉ?Cho Vanh với TTrung béo 1 phòng là ok:D

sau khi liec qua doan dau message cua y voi xu tao khong the tiep tuc doc tiep, vua dai vua sen?!!
tao von luoi doc ma... bon may viet cang ngan gon, suc tich cang tot.. yen tam chau co Van noi la fai dung
bon may dinh dat phong cho thang thtrung va con vanh chung 1 phong ha, tao de nghi dat phòng trang mat cho cac cap vo chong nam chuc tuoi, he he.. dam bao nua dem bac bo-cua-vanh sang go cua moi tay.

Trang ơi,đùa chứ tao nói thật với mày,mày cứ viết ko dấu thế kia đọc đau mắt lắm,mà có nhiều chỗ chả hỉu rì cả
mà mày có phải động vật máu lạnh ko đấy,đọc mấy bài của Nhí cảm động thế...hầy dà,tiếc cho 1 con người ko biết thưởng thức nghệ thuat...cả đời ko nghe nhạc sến bao h là thế đấy,mày phải nghe đi,cho nó dồi dào cảm xúc :p

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên