Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Dói thấy 30% là đc rồi,còn ăn theo số vé bán đc thì lằng nhằng lắm,với cả mất đoàn kết nữa,giữa 2 lớp sẽ có 1 cuộc cạnh tranh khốc liệt,chen lấn xô đẩy nhau để tranh khách => ko nên.mình làm ít hơn thì lãi ít hơn,phải chịu thui,mà mình tham gia để hoc hỏi chứ có phải mục đích chính là earn money đâu???

Theo Lê Hưng thì phải bán được khoảng 3110 vé thì mới được 30-70 nhưng số vé hiện giờ các chị giao cho mình chỉ là 1764 "giấy mời " thui mà tổng số vé mình có thể được giao là khoảng hơn 2500 GM . Ngày mai cả 2 lớp sẽ họp bàn rùi quyết sau.
Bọn mày ơi tao thây làm gian hàng trò chơi dễ lỗ lém .Hum đấy người ta đi xem ca nhạc + hẹn hò nhau chứ ai bỏ ra kiểu 2000 1 lượt chơi mấy trò giống trong công viên đâu.Cái này quyết định nhanh còn chuẩn bị chứ nimen.

Thế này nhé, tiền lãi từ bán vé không phụ thuộc vào ai bán nó ra. Mỗi vé dù là mình hay lớp 11 trung bán ra đều đem lại X tiền lãi cho dạ hội, và X được chia theo tỉ lệ 30/70. Vì thế nên cứ yên tâm mà quảng cáo.
Ah, Lê Hưng này, còn 1 cái gian hàng giá 200k thôi, mày mua thì mua nhanh lên nhé.

Xu nghĩ là ko nên làm gian hàng đâu.Tối hôm ấy bận chết lên được làm gì còn ai mà lo gian hàng???Với lại còn phải mua gian hàng ,huy động vốn(phải bỏ vốn ra chứ),rồi còn lo chuẩn bị nữa.Lớp mình dạo này bùng tiết,xin tiết liên tục còn chả đủ,thời gian đâu mà làm nữa?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tạm dẹp vụ dạ hội đi 1 chút nhé,dạo này box lớp toàn thấy dạ hội là dạ hội:(
Hôm nay Xu đi xem bóng rổ,bọn Thăng Long thắng đậm khủng khiếp:4-57,hinh như thế(hoặc hơn):D.Giải lần này cả bên nam bên nữ các trường đều có nhìu người nhin cool lem!!!

Ams năm nay chắc lại vô địch thôi, ít nhất cho đến khi khóa 03-06 có Thái, Long thú, Lẻ... ra trường thì Ams vẫn rất mạnh. Khóa 04-07 vẫn còn thằng Long con với mấy thằng Hiển, Bốp... nhg sau đấy thì có vẻ mờ mịt. :))

Chán thật,ngồi chờ con THư post bài lâu we'

Tao ko hỉu bọn mày định làm những j và như thế nào cho cái gian hàng nữa,tất nhiên,đấy là tùy thuộc vào mọi người thôi nhưng tao thì tao nói thẳng ra là tao sẽ ko tham gia đâu nếu như cứ quyết định khăng khăng là bán hoa như thế này.!!!!!!!!!!! [-(
Bọn mày nói là bọn mình tham gia dạ hội ko vì mục đích earn money-cái này thì tao bít và tao công nhận,thế nhưng bọn mày có thấy vô lý ko khi mà bọn mình đấu tranh cho từng đồng lãi một với các bà 11 trung để rồi lại đầu tư tất cả,thậm chí là còn nhìu hơn số tiền đã lãi được vào một cái gian hàng nói chung là gì nhỉ??? :-? ko có tương lai lãi thậm chí tao ko dám nói là sẽ lỗ......
Bọn mình đứa nào cũng đã mệt mỏi lắm rồi,lết đi được đã là may chứ nói j đến chiện làm gian hàng,trong vòng 1 tuần,chưa kể lại còn phải bán tăng giá 50 vé nữa????????? @-) Liệu có đem lại kết quả j ko khi mà bọn mình bày ra cái gian hàng như một nơi để tìm trẻ lạc,một chỗ để tống những đứa mà bọn mình wi kết là léng phéng,chả bít làm j vào rồi bảo là cho bọn nó có việc để làm???????Nếu như những đứa ấy đã ko nhiệt tình với chiện bán vé nói riêng và chiện của lớp nói chung thì chắc j bọn nó đã nhiệt tình với việc chạy đôn chạy đáo mời mọc người ta mua hàng?????????
Hơn nữa ,những cái mặt hàng lớp mình đưa ra nói thẳng toẹt ra là thiếu sức sáng tạo +thuyết phục + khó mà khiến người ta bỏ tiền ra mua lắm.Tao hỏi thật nhé,trả lời một cách thẳng thắn ra thì mày xem mà xem,có ai lại đi chọn ô mai ,gạt lại bên mấy cái đồ ăn vừa hấp dẫn vừa ngon hơn như là nem chua hay khoai tây chẳng hạn bao h ko????????
Với lại nếu đã làm thì phải là cả lớp chứ,một vài đứa như thế làm sao gánh hết việc được????Lại còn chiện chia chác tiền nong nữa chứ?? :-s Túm lại là rất chi lung tung!!!!!!!!!!
túm lại cái đống của nợ ở bên trên thì là tao muốn làm gian hàng nhưng change mặt hàng đi và tao muốn bọn mình phải thật sự tâm huyết với mó chứ ko phải là làm rồi bỏ đấy!!!!!!!!!!! [-x

Hê hê, hình như tao cũng "léng phéng" nên vào gian hàng đấy làm, nên miễn ý kiến về việc bán cái gì, tổ chức ra sao....

Còn nhg~ chuyện khác, theo tao thì làm gì cũng được, lỗ cũng ok, miễn là vui vẻ thoải mái là đc, hôm đấy ô mai ko bán hết thì chia nhau ăn, hoa ko bán hết thì ... tao cần. :)) Nói chung đã làm thì bọn mày đừng cứ quan trọng hóa việc tiền nong lên làm gì, đồng ý rằng tiền quan trọng thật đấy, nhg nhiều cái quan trọng hơn tiền (hê, câu này sến vãi nhể, nghe xong quên luôn đi nhé, riêng tao thì tao nghĩ tiền gần như quan trọng nhất rồi nhg vẫn nói :D). Việc bán gian hàng cũng chỉ là vui vẻ mà thôi, nếu ko cảm thấy nó có ích gì, mà chỉ tạo thêm bực dọc thì bỏ đi càng sớm càng tốt, còn đã quyết làm thì làm luôn.

Quay lại việc dạ hôi, tao nói thật cả dạ hội này tao ko đóng góp tí gì cả, nên ko muốn nói gì nhiều và cũng ko nói được gì nhiều. Lúc đầu tao cũng rất có hứng thú, nhg càng về sau tao càng thấy chán, rồi nản. Tao nhớ cái lần đầu tiên họp ban tài trợ (hay đại loại ban nào đấy như thế), có mình tao đến cái trụ sở gì đấy ở Ng Thái Học ngồi ngáp hơn 2 tiếng đến gần trưa chẳng đc gì, xong phải về ăn rồi đi học. Sau hôm đấy tao cũng chẳng thấy 2 lớp, hay ít nhất là mấy ban cùng ngồi họp lại với nhau đc 1 buổi để thống nhất ý kiến gì, cứ mạnh ai nấy làm, mạnh người nào người nấy đi, thích thì làm, ko thích thì ngồi nhà ngủ (như tao :))). Đến gần tết cũng chẳng có tí thông tin gì là xác thực, tao cũng tưởng cái dạ hội này nó out luôn rồi.
Dạ hội lần này gọi là do "khối Trung tổ chức", nhg thực ra gọi nó là "dạ hội lớp 11 Trung tổ chức" thì đúng hơn. Các anh chị ý mời ca sĩ, lên khung chương trình, làm vé mời, poster, xin tài trợ... nói chung là làm gần như, nếu ko muốn nói là tất cả mọi thứ. Tao nói thế ko phải là chê bai lớp mình (trong đó có tao, hê hê), mà ngược lại là rất khó chịu với cách làm của lớp 11 Trung. Nếu đã là cả 2 lớp cùng tổ chức, cùng làm thì nên chia việc ra rõ ràng, ko nên ôm nguyên cả cục như thế. Ban này ban nọ đã chia rõ ra từ đầu như thế, cả 2 lớp đã thống nhất việc rồi, nhg sau đấy thì hình như chỉ còn 2 ban là... 10 và 11. Từ đầu đã lủng củng, đã ko có một kế hoạch cụ thể nào cả. Còn nhiều điều khác để nói về cách tổ chức lắm nhg tao ko muốn và cũng ko thể nói hết trên này, chỉ muốn nhắc lại "hình như chưa có một buổi nào 2 lớp cùng ngồi, hay ít ra là các ban cùng nhau ngồi bàn" cả.

Sau này, khi tất cả mọi việc đã xong hết, chương trình đã lên, vé & poster đã có thì mới đến lượt làm việc của ban... lớp 10 Trung đi từng trường rao bán vé và phát tờ rơi. Tao nói thật, bọn mình làm việc như thế chẳng khác gì làm cu-li cả. Cái hôm bọn con gái bị quây ở Phan Huy Chú, tao thực sự cảm thấy xấu hổ và có lỗi vì chính mình, là thằng con trai to nhất trong lớp mà đ**' làm đc gì nên hồn. Nhg tao tự hỏi, tao "léng phéng" đã đành, chẳng lẽ cả lớp mình cũng chỉ "được" đóng góp cho cái dạ hội khối Trung bằng việc ... đạp xe vòng quanh HN để bán vé và phát tờ rơi ở các trường hay sao? Ko, chắc chắn lớp mình làm được nhiều hơn thế, nhg lớp mình ko có cơ hội để được làm những điều hơn thế. Nếu chia tiền lãi của dạ hội dựa trên công đóng góp toàn diện thì tao nói thật, tỉ lệ có khi là 10:90 hoặc ít hơn thế cũng nên...

Bây h nói nhiều như thế, chỉ trích nhiều thế thực ra cũng chẳng để làm gì. Tao ko làm được gì, chỉ biết nói mồm nên cũng sẵn sàng chấp nhận bọn mày trách mắng, bọn mày cứ coi những điều tao nói chỉ là "xả cho đỡ bực" mà thôi, chẳng có ý nghĩa gì cũng được. Nếu trong dạ hội lớp mình có làm gian hàng thì chắc chắn tao sẽ cố hết sức, vì đó cũng là điều duy nhất tao có thể đóng góp cái gì đấy cho cả lớp. Còn năm sau, hay lớp 12 hay bất kỳ lúc nào lớp mình có hoạt động tập thể, cùng tổ chức dạ hội hay bất kỳ trò nào "hay ho" :D ... ko chỉ trên danh nghĩa "tập thể", mà thực sự là cùng nhau làm, cùng nhau vui thì đảm bảo tao sẽ làm mọi việc có thể cùng cả lớp.

Điều cuối cùng tao muốn nói là chúc bọn mày có một dạ hội vui vẻ. Đây là dạ hội đầu tiên của tao ở Ams, và cũng là dạ hội đầu tiên của nhiều đứa khác lớp mình, nên hy vọng chúng mình có nhiều kỷ niệm đẹp về nó. Tất cả những gì bực bội, xích mích trong t/g qua mong mọi người quên hết đi, chỉ nghĩ về những gì vui vẻ, tốt đẹp thôi nhé. Thứ 7 này chỉ được cười, cười và cười thôi. :D :))

Tao xin lỗi, và cảm ơn bọn mày nhiều (tỉ lệ 10:90 nhé :)) ). Tao cảm thấy thực sự vui và hạnh phúc khi đc học ở lớp 10 Trung này, và tao chắc chắn là bọn mày ai cũng thấy thế nhỉ.
Love you all...我很爱你们 :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Đăng Trung :
Nghe mày nói sao hay thế. Nhưng mà hình như là mày quá dễ chán nản thì phải. Mà như thế thì không tốt đâu. Chỉ có mỗi việc là ngồi chờ 2 tiếng đồng hồ ( tao công nhận là rất khó chịu với bất kì đứa nào, kể cả tao ) cũng chỉ là 1 việc không lớn. Mấy hôm trước đi Yên Hòa như mày thấy, bọn tao đạp xe ( kẹp 3 ) từ Huy Chú lên tận đầy rồi chả được việc d.e.k gì cả. Làm thế nào được, chẳng lẽ xông vào đấy. Việc này thì không thể trách ai trong lớp mình được, mà lỗi là ở 11 Tr. Tổ chức quá kém, ban bộ phân không rõ,thành ra mới có chuyện đợi 2 tiếng ngồi ngáp như của mày. Rồi cũng cái hôm đấy, con HGiang nó đi cùng. Như mấy đứa cũng biết là tao sợ nó còn hơn cả sợ hủi, lại còn cả mày đi nữa, lúc đấy tao vẫn nghĩ mày chỉ là một thằng "nói mồm là giỏi" như một vài đứa, thế mà tao cũng vẫn phải đi. Rồi cũng là về việc xin tài trợ, có lần đi xin bọn S fone chó chít, tao phải đứng chờ hơn nửa tiếng ở ngoài đường, để rồi bị bọn bảo vệ bảo là.... quên mất. Xong rồi gọi điện lên rõ ràng là bà Quỳnh Anh nghe máy, để rồi trèo lên, đợi thêm 1 tiếng để chờ câu : Chị ý đi đâu rồi ý em ạ và được quẳng lại cho 1 cái số di động( về sau mới biết là không có thật) .

Thôi, kể lể nhiều chả để làm gì, nói chung thì là chỉ phê phán kiểu tổ chức của 11 tr mà thôi. Còn về cái sự đã không đóng góp của ĐTr, tao nghĩ đấy là do tính của nó rồi. Dễ chán. Thế thôi. Chả phải là không muốn giúp đỡ, mong là mọi người tha lỗi :-? cho nó, à nhầm, bạn ý :)) /:) b-)

----------------------------------

@ Thư Siến :
Bày cái gian hàng ra định bán lại nhưng lại bị cấm, thấy các bạn nhiệt tình bán hoa thì cũng đành mua thôi, chứ để tự nhiên có vài đứa vô công rồi nghề đi đi lại lại trông chán lắm. Tao nghĩ cái gian hàng bày ra chỉ là để cho 1 vài đứa không đóng góp nhiều đỡ bị ghét thôi. VD : 2 thèng Trung, con Giang, con Shủi. Còn lãi thì cũng chả mong, nếu được thì tốt, không thì cũng chỉ mong hòa vốn. Mà theo ý cô Hoan là "nên" có một cái gian hàng vậy thì nên chiều ý cô một tí, không lại dỗi thì chít :D

------------------------------------------------------------------

Tao nghĩ ý kiến tồi nhất cho gian hàng chính là bán hoa đấy. Thay vì bán hoa, tao đề nghị nên "bán hoa" :)) . Nói vậy thôi, bọn mày thử bắt chiếc bán nem chua, xúc xích, chỉ cần rẻ hơn bọn lớp khác 1 tí là tao tin chắc sẽ lãi to ! Lớp 10 Trung làm thì khỏi lo lỗ, nhất là khi lớp có tao :)) /:) b-)

Thôi, chúc lớp mình ... bán được nhiều vé, gian hàng thì lãi to, dạ hội không phải ... nghe hát :))

Thế thôi
Mỡ Quần Đùi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
À quên, thông báo cho bọn mày một "tin vui". Tiền điện thoại của tao đến giờ đã là 152.730 đồng, sau dạ hội lấy lãi chung ra mà trả tao, rồi chia gì thì chia.

Nếu trong dạ hội lớp mình có làm gian hàng thì chắc chắn tao sẽ cố hết sức, vì đó cũng là điều duy nhất tao có thể đóng góp cái gì đấy cho cả lớp. Còn năm sau, hay lớp 12 hay bất kỳ lúc nào lớp mình có hoạt động tập thể, cùng tổ chức dạ hội hay bất kỳ trò nào "hay ho" ... ko chỉ trên danh nghĩa "tập thể", mà thực sự là cùng nhau làm, cùng nhau vui thì đảm bảo tao sẽ làm mọi việc có thể cùng cả lớp.

quote lại đề phòng mày đổi ý :))

Theo tao thì chia tiền theo điểm, điểm sẽ có 3 mục như sau :
Công xin tài trợ : max 20
Công bán vé : max 60
Hỗ trợ tinh thần : max 10
Giúp đỡ khác : max 10
Total : max 100

Sẽ photo bảng điểm ra 32 bản, mỗi đứa 1 bản. Ai biết bạn minh làm việc như thế nào thì chấm. Không chấm theo cảm tình, chỉ được chấm vào 1 giờ sinh hoạt thứ hai 7/3/2005. Tớ chấm bạn Thủy : 0/0/0/0 total 0 :))

Chính thế đấy. Góp ý đi, thực ra chấm điểm là rất cần thiết vì chia theo chủ trương : Làm nhiều được nhiều, làm ít được ít, không làm không được ( kể cả 1 xu ) Cho nên để đánh giá mà chia thì nên chấm điểm. Thế thôi nhẩy

Con Thư dám chê bài của tao :( Kệ mày. Thích thì đi mà viết :(

tiền bán vé đc khoảng bao nhiêu rồi, liệu có lãi ko .Mà ko ai đc vào hậu trường à ,có cách nào vào đc ko ?????????

Cưng ơi, cưng về Anh 2 mà câu, thỉnh thoảng sang blah blah chán quá :)|

chán chú Hưng mỡ quá cơ,cứ mở mồm ra là nhắc đến chuyện chia chác tiền nong.thực tế là tốt (sometimes) nhg thực tế quá thì lại thành tính toán đấy...theo Dói thì ko nên chia chác theo kiểu tính công như thế (mặc dù fair thật),trong 1 tập thể mà lại làm thế thì còn gì là đoàn kết nữa???mà Dói nghĩ nh~ bạn như Hưng nói (2 Trung,Giang,Shui...) ko phải là ko muốn đóng góp,giúp đỡ cho lớp,mà là ko bít làm gì,làm như thế nào hoặc ko đc lớp "gửi trọn niềm tin" cho lắm.tớ nghĩ...nếu lãi ít (khoảng mấy trăm) thì nên xung vào quỹ lớp (vì chia ra thì mỗi ng` cũng ko đc mấy),còn nếu lãi kha khá thì chia cho mỗi member 1 ít cho các bạn phấn khởi...tất nhiên nếu ai có nguyện vọng muốn đc lãi nhiều hơn nh~ ng` khác với lí do bỏ công sức nhiều hơn (như Hưng mỡ) thì cũng no problems

@ Đăng Trung :
Nghe mày nói sao hay thế. Nhưng mà hình như là mày quá dễ chán nản thì phải. Mà như thế thì không tốt đâu. Chỉ có mỗi việc là ngồi chờ 2 tiếng đồng hồ ( tao công nhận là rất khó chịu với bất kì đứa nào, kể cả tao ) cũng chỉ là 1 việc không lớn. Mấy hôm trước đi Yên Hòa như mày thấy, bọn tao đạp xe ( kẹp 3 ) từ Huy Chú lên tận đầy rồi chả được việc d.e.k gì cả. Làm thế nào được, chẳng lẽ xông vào đấy. Việc này thì không thể trách ai trong lớp mình được, mà lỗi là ở 11 Tr. Tổ chức quá kém, ban bộ phân không rõ,thành ra mới có chuyện đợi 2 tiếng ngồi ngáp như của mày. Rồi cũng cái hôm đấy, con HGiang nó đi cùng. Như mấy đứa cũng biết là tao sợ nó còn hơn cả sợ hủi, lại còn cả mày đi nữa, lúc đấy tao vẫn nghĩ mày chỉ là một thằng "nói mồm là giỏi" như một vài đứa, thế mà tao cũng vẫn phải đi. Rồi cũng là về việc xin tài trợ, có lần đi xin bọn S fone chó chít, tao phải đứng chờ hơn nửa tiếng ở ngoài đường, để rồi bị bọn bảo vệ bảo là.... quên mất. Xong rồi gọi điện lên rõ ràng là bà Quỳnh Anh nghe máy, để rồi trèo lên, đợi thêm 1 tiếng để chờ câu : Chị ý đi đâu rồi ý em ạ và được quẳng lại cho 1 cái số di động( về sau mới biết là không có thật) .

Thôi, kể lể nhiều chả để làm gì, nói chung thì là chỉ phê phán kiểu tổ chức của 11 tr mà thôi. Còn về cái sự đã không đóng góp của ĐTr, tao nghĩ đấy là do tính của nó rồi. Dễ chán. Thế thôi. Chả phải là không muốn giúp đỡ, mong là mọi người tha lỗi cho nó, à nhầm, bạn ý

Hì, đúng là tính tao thiếu kiên nhẫn thật, nhg ko phải đến độ "quá mức" như kiểu ngồi chờ 2 tiếng mà đã chán như thế. Nếu ngồi chờ 2 ngày, hay kể cả 2 tuần mà đc việc gì thì tao sẵn sàng chờ. Nhg cái chính là việc chờ đợi như thế có kết quả gì ko? Mày tự đi xin tài trợ thì mày cũng biết rồi đấy, với cái cách tổ chức, với cách giới thiệu chương trình + bản kế hoạch như vậy thì thử hỏi tỉ lệ thành công sẽ là bao nhiêu? Khung chương trình thì ko rõ ràng, tao lấy ví dụ đơn giản nhất: "2 trg những ca sĩ sau đây:...", thử hỏi như thế có tạo đc sự tin tưởng cho người ta ko? Còn chưa kể đến phần MC, lúc đầu định mời Lại Bắc Hải Đăng, nhg hình như cái bản kế hoạch đấy được hoàn thành thì cái đó vẫn chỉ là "ý định" mà thôi, rồi sau đấy chuyển qua anh của Yến, rồi lằng nhằng đến đầu tuần này, tức chưa đầy 1 tuần nữa là đến dạ hội thì là ... HOT BOY Thân Duy Khánh của Ams?! MC là người dẫn dắt chương trình, là người quyết định việc chương trình sôi nổi hay nhàm chán, thành công hay thất bại mà như thế sao?

Còn việc sau này, khi lớp mình nhận việc bán vé thì tao xin nói thẳng là chuyện đấy gần như nằm ngoài khả năng của tao. Bọn mày cũng biết tao về VN chưa lâu, quen biết ko thể nhiều như bọn mày, những người tao quen thì chắc lớp mình cũng quen hết. Còn những đứa học cùng lớp GV với tao hồi trc thì ... ko được tin tưởng lắm (như tao hê hê) nên tao ko thể giao vé cho bọn nó đc. Anh em họ hàng thì toàn dạng hoặc đang đh, hoặc đang lớp 6,7 dở dở ương ương, cũng chịu nốt. Còn đi từng trường để giao bán vé thì tao tự xác định là tao có đi thì cũng chỉ làm vướng chân bọn mày, + mấy hôm đấy có việc bận nên tao chỉ đi đc hôm cuối. Cái chuyện xảy ra ở PHC thì như tao đã nói ở trên rồi, chắc ko cần nhắc lại nữa, dù sao cũng rất muốn xin lỗi các bạn nữ, đặc biệt là Hà Minh, Lâm Anh Thư và mấy đữa nữa...

quote lại đề phòng mày đổi ý

Hì, khỏi cần, hôm đấy chắc tao đến buổi sáng giúp dựng gian hàng, + buổi chiều nếu cần bưng bê đồ nghề hay đứng bán hoặc làm việc gì tao cũng sẵn sàng. Nhg hôm đấy tao hơi bận đi cùng 1 ng` nữa nên chắc ko thể ở gian hàng cả tối đc. :D

Theo tao thì chia tiền theo điểm, điểm sẽ có 3 mục như sau :
Công xin tài trợ : max 20
Công bán vé : max 60
Hỗ trợ tinh thần : max 10
Giúp đỡ khác : max 10
Total : max 100

Sẽ photo bảng điểm ra 32 bản, mỗi đứa 1 bản. Ai biết bạn minh làm việc như thế nào thì chấm. Không chấm theo cảm tình, chỉ được chấm vào 1 giờ sinh hoạt thứ hai 7/3/2005. Tớ chấm bạn Thủy : 0/0/0/0 total 0

Chính thế đấy. Góp ý đi, thực ra chấm điểm là rất cần thiết vì chia theo chủ trương : Làm nhiều được nhiều, làm ít được ít, không làm không được ( kể cả 1 xu ) Cho nên để đánh giá mà chia thì nên chấm điểm. Thế thôi nhẩy

Hê hê, thôi để tao tự chấm, cho cái hỗ trợ tinh thần gì đấy 1 đ cho nó đỡ tủi. Nói thật, tao cũng chẳng muốn cầm tiền lãi làm gì, bởi vì tao có đóng góp gì cho dạ hội đâu, cầm tiền như vậy tự tao tao cũng thấy xấu hổ + nhục. Kể cả cái tiền cá nhân đóng góp cho dạ hội cũng thế, như tao đã nói rồi, lớp mình + cá nhân tao vui vẻ hôm đấy là được rồi, chuyện tiền nong thế nào cũng đc.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên