Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Lớp mình là bướm trong suốt Thế thì làm sao. Ngọc ở nhà thổ hay gì mà lo

éo jề, tau nói j lớp mình à, tau bảo bướm thì có vấn đề j à :p sự tích nó thế, chắc mày cũng chưa bit chứ j, :p kể cho mà biết còn nói j.
mà mày có mặc áo bướm đâu mà lo ^^ mày nói cái éo j thì cũng chả ảnh hưởng tới mày, tau mặc cái áo đấy rồi mày bảo tau ở nhà thổ như thế thì mày cũng vẫn mặc đồ là người thường ^^ có j đâu nhể thằng dửng mỡ. Hay mày định chọn áo bướm may kỉ niệm
tất cả tinh thần vì lớp vì cuối năm chúng ta ở với nhau nốt có mấy ngày ko nên cãi nhau ^^ xin nhỗi nhá

" tau bit tau nói thế này là ik kỉ "
câu này quen nhể ^^ ( chỉ mang tính trích dẫn )

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Lê Hưng đã viết:
Hôm nay việc đồng phục lớp coi như xong nhé, công lớn nhất là của Bư, Trang, Nam Phương và nhất là ta đây, mới đi lần đầu được luôn. Dù có lao lực một tí, nhưng mà cuối cùng Fantastic 4 đã kiếm được vải khả dĩ cho cả lớp. Với sự tán thành cao nhất của lớp mình. Hoan hô. Cũng bõ công cuốc bộ từ nhà cha Mạnh ra chợ Hôm, sốt ruột vì cái vải chỉ đủ 4 bộ cho 5 đứa con trai, phải chạy tán loạn cả chợ để đi tìm, ăn mỳ vằn thắn ở chỗ bà Hồng 10k một bát, 1 cốc sữa đậu nành cho em Trang đau đầu và một cốc trà đá cho 3 anh em siêu nhân còn lại. Rồi lại chen chúc lên chuyến xe buýt để cấp tập đến trường. Chúng ta đã thật là đáng khen.

:)) nên cười chứ nhỉ, cời đến sặc chết
Tao biết nói thế này là ik ki ( quote lần nữa 1 câu quen thuộc ) nhưng nếu nói thẳng ra , hỏi thẳng ra thì có đến ít nhất 10 đứa không-thể-chịu-đựng-được cái cob bươm bướm ấy :)) bọn tao chịu may là vì lớp chứ ko vì cá nhân , chứ nếu bọn tao cá nhân thì còn lâu mới chịu chứ nói thật quê bỏ cha :)) nói đêk ngại , ai nói jì thì nói
công của ai thì người đó tự biết , tao đi đến cai chợ ấy 5 lần , đến thành cống 1 lần , chọn được nhiều kiểu khổ sở nắng mữa nhiều nhưng chắc không bằng được 1 lần đi có hiệu quả như trên nhỉ
cái hiệu quả ấy chỉ là do bọn tao ko coi cái tôi của mình trên tát cả , nói thật tao đang điên vô cùng , điên , điên nên nói thế này ko sợ bọn mày lại bao : tao ích kỉ :)) ờ , ích kỉ , đáng ra tao cũng chẳng định nói nhưng nếu bạn Hưng cho rằng các bạn đã lao lực và có công lớn thì nói thật nhá , tớ cười vào :)) xin lôi , đã bảo hôm nay tao điên mà :)) cười vào tất cả , cái cười trào phúng bây giờ tao mới ngộ được ý nghĩ sau xa của cái cười trào phúng :))
Bạn Hưng bảo vải khả dĩ , à vâng nếu thế những lần trước tớ mang đến 4 5 bộ tớ cho là khả dĩ hết đấy , nhưng mà có nhưng người ích kỉ , vâng , tớ ko phải ngại nói ra tên mà vì nhiều quá nói không xuể , nhưng người thấy nó không đẹp nên bảo : tao không may , à vâng , nếu tớ cũng đủ can đảm nói ra những lời như thế thì hôm nay lớp chúng ta còn lâu mới quyết được , à vâng , à đời ngộ lắm
:))
à vâng , tớ cũng nói rõ trước lớp rồi , ai có ý kiến jì thì nói ra , cứ ngồi dưới mà xì xầm rồi nói tớ chẳng hiểu , đến lúc tớ nói lại bảo tớ đọc đoán, chắc tớ phải đi sửa tính mất , cứ độc đoán thế này tớ ngại lắm, lại mang tiếng chỉ biết đến mình
vâng, tớ biết nói thế là ích kỉ :)) ngộ câu này nghe hay lắm

Tao thấy tiếc công mưa nắg đi 6 lần chỉ để về mặc con bươm bướm :)) giống nhà thổ Ú nhỉ , ko sao , càng sexy , để tao đi mơi giai :))
tao thấy ko thoải mái vì những đứa mặt nặng mày nhẹ cứ làm to chuyện , tao bảo vải không đẹp tao có ý kiến thì lại bảo tao ko thik thì đứng nói nữa , đừng lấy cớ này có nọ , ơ , ngộ nhỉ , nói không biết ngượng , thử nhớ lại những lần trước xem, có khác jì lần này ko , chỉ khác về vai vế là tao là người đi chê thôi
tao chán tao câm rồi lại bảo :" ôi tao chán lắm , tao ko nói nữa đâu , bọn mày đã thik rồi thì cứ lấy cái đấy đi ", à vâng , ra là thế ,ra là các bạn nhường, chứ bọn tao lấy cái đấy bọn mày chịu may à ? lại cái kiểu dỗi trẻ con ===> bó tay toàn tập,
còn có những đứa khó hiểu , thấy bên nào đông thì hùa vô , ôi dào , tự nhiên đê , tự nhiên như ruồi đê
vì cái tối của 1 số người , vì cả lớp , chúng ta hãy cho thiên nhiên sống dậy với từng đan bướm trằng vàng lượn bay , với các cô tiên nữa trắng toát nhảy nhót hút mật :)) bây giờ tao ko ăn cơm mà tháy bằng hút mất , há há , ngộ
anyway , rất chán về đặng thu phương : vâng , 1 lớp trưởng ko nói được 1 câu , đã ko nói được câu xây dựng nào lại : tớ ko may với lớp đâu , vâng , lớp trưởng vui tính thật , chẳng bằng dân đen

Tuyên dương các bạn chịu mặc tất cả loại nào dù xấu hay đẹp vì lớp , chân thành tuyên dương đấy, thật sự rất yêu quý những người này...
Phê bình bạn vân Anh vì đã có những lời lẽ xúc phạm trên đây , có jfi phãi xin bản kiểm điểm với chữ kí bác hiếu hói :)) hà hà , ngộ
tao đang điên
tao đang bay
bay như bươm bướm trắng dập dớn trong gió :))

bươm bướm , à chợt nhớ tao có cái vòng hình con bướm , đeo chắc họp

Công đầu đã mang bướm từ vùng xâu vùng xa lên tới thành thị , đã mang bướm đến phổ cập cho dân chúng, đã mang thiên nhiên đến với HN ồn ã , đã mang chúng ta về với thiên nhiên , trở thành nàng tiên bướm , vâng , xin cảm ơn , cảm ơn :))

ĐANG ĐIÊN

NGỘ

à quên , thực ra tớ đã ko muốn nói jfi rồi nhưng thấy cách nói của bạn Hưng hay quá nên văn nó cứ trào ra , viết vào đây thôi, cảm ơn cái công đầu nhá :)) ngộ nghĩnh

Chỉnh sửa lần cuối:
hạnh phúc của 1 ge ban :))
3 ngày sau đàn bướm về thật.
cái công đầu phải kể đến thằng phán dửng mỡ,( bạn đọc giở lại trang trước hoặc scroll lên trên sẽ rõ). kể ra thì cái vụ affair đón bướm về này cũng đc dàn dựng khá công phu và cũng gặp lắm trở ngại không đáng có như mưa đầu mùa hạ, nắng giữa trời xanh :)) ối dào ôi, thế mà bướm vẫn về.
Và cái đàn bướm này đã làm cho nhiều người sung sướng lắm.
Người ta tất bật thu tiền, nộp tiền, xem mấy cuốn catalố để chọn kiểu. Ối dào, nào là ngây thơ 2 dây, chờ 1 phút tau đính cái huy hiệu bướm hồng.... v.v... rất hợp mốt và thời trang.

lại có giả thuyết cho rằng trong vụ chọn vải lần này của lớp 11 trung, có phe phái nhảy lên, tạm gọi là phái trưởng. Phái trưởng xin 1 ngày để tìm hoa chọn bướm. chưa đc 2 ngày thì phái dân ( tạm gọi ) đã la ó lên rằng phái trưởng chậm chạp.

hề hề
với sự thông minh tài trí, im lặng là vàng, rồi lúc quan trọng thì chửi phủ đầu cha chúng mày đi, chúng mày bảo khoác lên cái j vì .. cũng đc cơ mà,...phái trưởng đã rước về 1 đàn bướm trắng đẹp nhất, "khả đĩ " nhất đến nỗi ng ko bit j thì cũng phải mỉm cười sung sướng, nếu không cũng gật gù cái đầu...!
thế nà quá bán da jia gật gù cái đầu và thế là bướm sẽ đc rước về với số lượng lớn :D thật là 1 tin mừng, một niềm may mắn đã đc chờ đợi, kìm nén lâu nay bi h mới đc bùng ra tung toé.
tung toé, toét xì loét ra nhà thổ (?!)

việc mới đến đây đã nảy sinh nhiều điều phức tạp nội bộ. Phần vì phái trưởng đã quá mạnh tay, phần vì phái dân vẫn còn yêu đồng loại và nể cái "đống trưởng" kia. Hơn nữa, bướm mới đc đón về hơn 1m. Cái ước mơ đưa bướm về mới ở giai đoạn thỏa thuận chứ chưa đi vào giai đoạn thực hành. Thế cho nên mới nói, mọi chuyện diễn biến ra sao? liệu có thể đón đàn bướm về quây quần trọn vẹn không?
hồi sau sẽ rõ....

Chỉnh sửa lần cuối:
nên cười chứ nhỉ, cời đến sặc chết
Tao biết nói thế này là ik ki ( quote lần nữa 1 câu quen thuộc ) nhưng nếu nói thẳng ra , hỏi thẳng ra thì có đến ít nhất 10 đứa không-thể-chịu-đựng-được cái cob bươm bướm ấy bọn tao chịu may là vì lớp chứ ko vì cá nhân , chứ nếu bọn tao cá nhân thì còn lâu mới chịu chứ nói thật quê bỏ cha nói đêk ngại , ai nói jì thì nói
công của ai thì người đó tự biết , tao đi đến cai chợ ấy 5 lần , đến thành cống 1 lần , chọn được nhiều kiểu khổ sở nắng mữa nhiều nhưng chắc không bằng được 1 lần đi có hiệu quả như trên nhỉ
cái hiệu quả ấy chỉ là do bọn tao ko coi cái tôi của mình trên tát cả , nói thật tao đang điên vô cùng , điên , điên nên nói thế này ko sợ bọn mày lại bao : tao ích kỉ ờ , ích kỉ , đáng ra tao cũng chẳng định nói nhưng nếu bạn Hưng cho rằng các bạn đã lao lực và có công lớn thì nói thật nhá , tớ cười vào xin lôi , đã bảo hôm nay tao điên mà cười vào tất cả , cái cười trào phúng bây giờ tao mới ngộ được ý nghĩ sau xa của cái cười trào phúng
Bạn Hưng bảo vải khả dĩ , à vâng nếu thế những lần trước tớ mang đến 4 5 bộ tớ cho là khả dĩ hết đấy , nhưng mà có nhưng người ích kỉ , vâng , tớ ko phải ngại nói ra tên mà vì nhiều quá nói không xuể , nhưng người thấy nó không đẹp nên bảo : tao không may , à vâng , nếu tớ cũng đủ can đảm nói ra những lời như thế thì hôm nay lớp chúng ta còn lâu mới quyết được , à vâng , à đời ngộ lắm

à vâng , tớ cũng nói rõ trước lớp rồi , ai có ý kiến jì thì nói ra , cứ ngồi dưới mà xì xầm rồi nói tớ chẳng hiểu , đến lúc tớ nói lại bảo tớ đọc đoán, chắc tớ phải đi sửa tính mất , cứ độc đoán thế này tớ ngại lắm, lại mang tiếng chỉ biết đến mình
vâng, tớ biết nói thế là ích kỉ ngộ câu này nghe hay lắm

Tao thấy tiếc công mưa nắg đi 6 lần chỉ để về mặc con bươm bướm giống nhà thổ Ú nhỉ , ko sao , càng sexy , để tao đi mơi giai
tao thấy ko thoải mái vì những đứa mặt nặng mày nhẹ cứ làm to chuyện , tao bảo vải không đẹp tao có ý kiến thì lại bảo tao ko thik thì đứng nói nữa , đừng lấy cớ này có nọ , ơ , ngộ nhỉ , nói không biết ngượng , thử nhớ lại những lần trước xem, có khác jì lần này ko , chỉ khác về vai vế là tao là người đi chê thôi
tao chán tao câm rồi lại bảo :" ôi tao chán lắm , tao ko nói nữa đâu , bọn mày đã thik rồi thì cứ lấy cái đấy đi ", à vâng , ra là thế ,ra là các bạn nhường, chứ bọn tao lấy cái đấy bọn mày chịu may à ? lại cái kiểu dỗi trẻ con ===> bó tay toàn tập,
còn có những đứa khó hiểu , thấy bên nào đông thì hùa vô , ôi dào , tự nhiên đê , tự nhiên như ruồi đê
vì cái tối của 1 số người , vì cả lớp , chúng ta hãy cho thiên nhiên sống dậy với từng đan bướm trằng vàng lượn bay , với các cô tiên nữa trắng toát nhảy nhót hút mật bây giờ tao ko ăn cơm mà tháy bằng hút mất , há há , ngộ
anyway , rất chán về đặng thu phương : vâng , 1 lớp trưởng ko nói được 1 câu , đã ko nói được câu xây dựng nào lại : tớ ko may với lớp đâu , vâng , lớp trưởng vui tính thật , chẳng bằng dân đen

Tuyên dương các bạn chịu mặc tất cả loại nào dù xấu hay đẹp vì lớp , chân thành tuyên dương đấy, thật sự rất yêu quý những người này...
Phê bình bạn vân Anh vì đã có những lời lẽ xúc phạm trên đây , có jfi phãi xin bản kiểm điểm với chữ kí bác hiếu hói hà hà , ngộ
tao đang điên
tao đang bay
bay như bươm bướm trắng dập dớn trong gió

bươm bướm , à chợt nhớ tao có cái vòng hình con bướm , đeo chắc họp

Công đầu đã mang bướm từ vùng xâu vùng xa lên tới thành thị , đã mang bướm đến phổ cập cho dân chúng, đã mang thiên nhiên đến với HN ồn ã , đã mang chúng ta về với thiên nhiên , trở thành nàng tiên bướm , vâng , xin cảm ơn , cảm ơn

ĐANG ĐIÊN

NGỘ

à quên , thực ra tớ đã ko muốn nói jfi rồi nhưng thấy cách nói của bạn Hưng hay quá nên văn nó cứ trào ra , viết vào đây thôi, cảm ơn cái công đầu nhá ngộ nghĩnh

--------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------

hạnh phúc của 1 ge ban
3 ngày sau đàn bướm về thật.
cái công đầu phải kể đến thằng phán dửng mỡ,( bạn đọc giở lại trang trước hoặc scroll lên trên sẽ rõ). kể ra thì cái vụ affair đón bướm về này cũng đc dàn dựng khá công phu và cũng gặp lắm trở ngại không đáng có như mưa đầu mùa hạ, nắng giữa trời xanh ối dào ôi, thế mà bướm vẫn về.
Và cái đàn bướm này đã làm cho nhiều người sung sướng lắm.
Người ta tất bật thu tiền, nộp tiền, xem mấy cuốn catalố để chọn kiểu. Ối dào, nào là ngây thơ 2 dây, chờ 1 phút tau đính cái huy hiệu bướm hồng.... v.v... rất hợp mốt và thời trang.

lại có giả thuyết cho rằng trong vụ chọn vải lần này của lớp 11 trung, có phe phái nhảy lên, tạm gọi là phải trưởng. Phái trưởng xin 1 ngày để tìm. chưa đc 2 ngày thì phái dân ( tạm gọi ) đã la ó lên rằng phái trưởng chậm chạp.

hề hề
với sự thông minh tài trí, im lặng là vàng, rồi lúc quan trọng thì chửi phủ đầu cha chúng mày đi, chúng mày bảo khoác lên cái j vì .. cũng đc cơ mà,...phái trưởng đã rước về 1 đàn bướm trắng đẹp nhất, "khả đĩ " nhất đến nỗi ng ko bit j thì cũng phải mỉm cười sung sướng, nếu không cũng gật gù cái đầu...!
thế nà quá bán da jia gật gù cái đầu và thế là bướm sẽ đc rước về với số lượng lớn thật là 1 tin mừng, một niềm may mắn đã đc chờ đợi, kìm nén lâu nay bi h mới đc bùng ra tung toé.
tung toé, toét xì loét ra nhà thổ (?!)

việc mới đến đây đã nảy sinh nhiều điều phức tạp nội bộ. Phần vì phái trưởng đã quá mạnh tay, phần vì phái dân vẫn còn yêu đồng loại và nể cái "đống trưởng" kia. Hơn nữa, bướm mới đc đón về hơn 1m. Cái ước mơ đưa bướm về mới ở giai đoạn thỏa thuận chứ chưa đi vào giai đoạn thực hành. Thế cho nên mới nói, mọi chuyện diễn biến ra sao? liệu có thể đón đàn bướm về quây quần trọn vẹn không?
hồi sau sẽ rõ....

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Ko phải tao muốn hùa vào đâu, nhưng thực sự thấy con Vanh hiểu tao kinh khủng, đó cũng là những j tao muốn nói, muốn hét lên nhưng ko gay gắt như thế, ít nhất thấy nó thẳng thắn và đáng trân trọng

Tao muốn nói là chúng nó ko tức vì những mảnh vải mà vì những lời nói thiếu suy nghĩ. Bây h làm j thì nghĩ 1 tí thì hẵng nói, hẵng post, ko thì làm ng khác tức thế đấy

Điều last tao khẳng định là tao và con Vanh và nhiều đứa nữa chắc chắn vẫn sẽ may(vì đp lớp mà), với cả cái vải cũng ko xấu đến mức như thế nhưng vì con Vnah nó bức xúc, chúng mày thông cảm,nhưng tao hiểu tại sao nó lại như thế, ai đọc cũng đừng nghĩ nó và mọi ng làm to chuyện, cũng chỉ vì mọi ng phủ nhận và có cái tôi lớn quá thôi!

Mặc dù tao đang bức xúc(vì nó đc khơi dậy từ con Ú và con Vanh) nhưng tao nghĩ nên kết thúc chuyện ở đây, dù sao cũng đã quyết rồi, ko nên gây khó dễ nữa,có may cũng chẳng vui vẻ j! Đc ko?(tao đang bỏ cái tôi sang 1 bên để khuyên mọi ng đấy)

P/s: Công nhận con Ú có khả năng viết truyện, mày có tố chất đấy, mai mang tiền tao cùng mày đi mua :"Tuyển tập truyện Nguyễn công Hoan " , cho mày học tập thêm giọng văn của ông ý!Hay!:))

Thôi đc rồi, hãy nghĩ mọi thứ sẽ allright và over roài, OK?(đấy là nếu chúng mày thấy bức xúc)

Cố gắng vì tập thể! Mà phải công nhận con Vanh hợp tao thật đấy, lại mún làm bạn thân nhứt của mày rồi!Nhiều khi muốn thông cảm và hướng thiện hơn nhưng thấy khó quá mày ạ, vì mọi ng ko cho tao làm thế!

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy hôm nay lớp mình ầm ỹ chuyện đồng phục quá,tao thấy hình như nhận thức của tao về đồng phục lớp có vấn đề.Tao hỏi Nhí đồng phục lớp là ji:
-dong phuc lop la 1 bo quan ao chung cua ca lop,khi mac dong phuc lop thi cam giac gan bo
-dp lop nhu la 1 ki niem ma moi nguoi co the tu hao moi khi mac no
tao thấy rất hài lòng với câu trả lời trên.
nhiều đứa bảo tao nói"đf lớp thế nào cũng được,thế nào cũng may'' là ko có chính kiến,tao thì ko nghĩ thế,vì đơn giản đối với tao đf lớp đc định nghĩa như Nhí nói rồi
hôm qua (thứ 6) tao thấy hơi khó chịu với thằng DVD về chuyện (theo tao thấy) là nó quá kỹ tính trong việc chọn đồng phục và quá áp đặt.NHưng sau khi bàn lại thì bọn con trai quyết định là thứ 7 sẽ đi tìm đf để con trai mặc vì bọn tao thấy đf lớp con trai mặc khác con gái nhưng vẫn giống nhau thì vẫn ok thôi,và nếu tao ko nhầm thì lớp mình cũng đồng ý thế.trước khi đi tao đã hỏi bọn nó và xác định là hôm nay đi để chọn vải cho con trai thôi,và nếu vải đẹp con gái cũng mặc đc thì mang về cho lớp xem luôn.Tao cũng chẳng biết bọn Bư Trang đi chọn vải để làm ji`.Lúc con Bư gọi tao quay lại để xem hỏi xem nếu cái vải nó chọn cho bọn con trai mặc thì có đồng ý ko?Tao bảo là đc.Đấy là hết buổi sáng.
Buổi chiều thì có mấy chuyện xảy ra.
Tao muốn nói ý kiến tao về mấy cái mẫu vải.Cái có từ hôm thứ 6 thì tao thấy áo ổn,còn mẫu quần rêu thì tao thấy cũng đc.Mẫu tao Vanh DVD TT Xu chọn thì tao thấy ưng hơn.Mẫu Bư Trang chọn thì tao thấy vải áo con trai đẹp hơn mấy cái kia,còn vải áo con gái xấu!

Đằng nào thì cũng chọn vải đấy rồi,nói cũng ko dc ji nữa,tao chỉ thấy rất khó chịu về thái độ của những đứa sau: Trang,Hưng,N Phương.

Trang:tao thấy khá nực cười chuyện mày bảo người khác ko thik vải của bọn mày thì nói là nó hở hay thế này hay thế kia.Tao thì thấy đấy là ý kiến cá nhân của bọn nó,thế thôi.

Hưng:Ừ thì công của bạn lớn nhất,thế nên mình thấy là chẳng có lí do ji` để ko vote cho mẫu bạn chọn sau khi bạn và Fantastic 4 của bạn phải lao lực vì cái lớp này đến thế!Chân thành cảm ơn bạn.Bạn ko biết là hôm nay,mình và mấy đứa nữa,cũng như 4 lần trước những đứa khác phải mất thời giờ cũng như công sức để đi chọn vải cho lớp thì phải.Có lẽ là tài năng và mắt thẩm mỹ của tất cả những đứa đấy ko bằng đc bạn và nhóm của bạn nên ko đc thành công lớn như các bạn.thế thì mình hoan hô bạn thật!

Nam Phương: thật sự tao luôn nghĩ mày là đứa ko thik tham gia vào hoạt động tập thể của lớp cũng như ko quan tâm lắm,vì thế tao thật sự thấy bất ngờ và cám ơn mày vì đã đi chọn vải hôm nay.Nhưng lúc chiều đến lớp thì tao thấy thật sự khó chịu về hành động của mày.Mày lôi cái '' đến người lớn cũng thấy vải đấy đẹp,không mỏng'' ra thì tao thấy chịu hoàn toàn rồi.Cái cách mày nói chuyện với con Lam cũng làm tao thấy khó chịu.Mày nói như mày bị bắt ép phải đi chọn vải,trong khi nếu tao ko nhầm thì Trang với Thư tự muốn đi chọn vải đấy chứ,có ai ép buộc gì đâu?Mày ko thể mắng người khác vô lý thế đc.Tao thực sự thấy mày nên có trách nhiệm với những gì mày nói.

Tao ko nói là bọn mày ích kỷ,tao chỉ thấy là bọn mày đặt cái tôi quá lớn lên,muốn người khác tôn trọng ý kiến của mình mà ko thèm quan tâm người khác nói gì,và thật sự nếu bọn mày muốn có 1 bộ quần áo vừa ý mình,thì bọn mày nên đi ra chợ mà mua,thiếu gì?

Theo tao hiểu thì những chuyện xảy ra ở trên lớp vừa rồi sẽ ko dẫn đến 1 cái gì có khái niệm giống như là đồng phục lớp tao vừa hỏi Nhí cả.

Theo ý tao thì chúng ta nên gác vụ đồng phục này lại, đồng phục mà phải đánh nhau cãi nhau thì đúng như Tú (và Nhí) nói, chẳng dẫn đến cái gì đâu.

@ Lam, Vanh: Tao cũng hiểu được một phần bọn mày khó chịu như thế nào và đã mất công mất sức như thế nào. Xin lỗi vì tao đã góp phần vào cái vụ này. Từ nay tao cạch ko đụng gì đến các thứ tập thể nữa. Sorry.

@ Nam Phương: mày có lúc hơi nóng tính và cho rằng người khác nghĩ đúng như ý mày nghĩ. Hi vọng lần sau mày bình tĩnh hơn một chút.

@ Hưng: Bọn nó đã nhường bọn mày lắm rồi đấy, đừng có cứ thế mà nói tới chứ.

Tú VO lúc nào cũgn điềm tĩnh :)

tau đồng ý với mày và Nhí :)
nhưng để nó có ý nghĩa thì nó phải là cái j mà cả lớp yêu quí :)
như tau và 1 số đứa khác :) (gọi là nhiều cái tôi quá lớn đc ko?) ko vui vì cái áo đó, và cái áo đó là cả 1 sự hổ thẹn.
trước hết tau hiểu đồng phục là cái chung cho cả lớp và thể hiện, thậm chí biểu tượng cho lớp. Vậy bướm là biểu tượng của sex appeal ko thể biểu tượng cho lớp mình. Đấy là điều 1 :)
điều 2 tau nghĩ đến sau đó, chính vì lớp mình có cái j đó chung rồi, ---> biểu hiện sự đoàn kết --> sex appeal là đoàn kết trên lĩnh vực nào vậy? :))
có lẽ :) cái vải áo
tau xin may giống con trai :)
có thể 1 mình tau, hoặc cả Vanh nữa :)
tau cảm thấy thoải mái và yêu lớp mình, cảm thấy cái tinh thần của đồng phục hơn khi mặc cái vải của con trai đấy :)
1 chút hổ thẹn ^^ tự dưng 5 thằng con trai và 1 mình tau với Vanh mặc :)) thật là ... chèm chẹp

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi dời ôi :|
kỉ lục 11h42 DVd post bài, 11h43 là Min, 11h 44 là Ú :| thật là kỉ lục trong vòng 3 phút :| mà post dài thế kia :|
lớp mình đâu phải là ko bit suy nghĩ hay nói chính kiến chứ
chỉ là vì nể nhau và ko hiểu rõ vấn đề thôi.

hum nay Ú viết cả thảy là 5 bài :)| quá mệt mỏi về chuyện này.
lại mới bit thêm chuyện Lam
nó khổ tâm lắm
nó đi làm việc của lớp, nhà nó rất ghét, nó bị mắng nhiều lắm. đến lớp bị NP nói như thế, TP ko đỡ 1 lời nào, mặc dù Lam có phải lớp trưởng đâu, đồng phục có phải việc của chi đoàn đâu?
hôm nay Lam phải lo cả chuyện đồng phục cả việc đăng ký đi NHAT [-(
tau bức xúc cả về chuyện này nữa
tau bức xúc hơi quá hay ko thì tau cũng là 1 người dám nói ý kiến :) thậm chí còn có thể viết 1 cái j đó :) hay ho :D và tau bit chịu trách nhiệm về những j tau nói.
Đấy là tính cách của tau :) hỏi bà nội tau ấy nhá :) bà cho tau gene cay độc và thương người cùng 1 lúc.
Tau mong bọn mình thực sự nghĩ cho nhau.
mồ hôi nước mắt của con Lam nói riêng, cả lớp nói chung không thể đổ đi hết vì mấy con bươm bướm.

Chỉnh sửa lần cuối:
tú post bài đỉnh :(( bọn này lớn hết rồi, nhiều cảm xúc quá, mong mình vẫn bé, chứ thế này khổ lắm :D

nhiều khi mong vẫn là mình như ngày nào đấy mày ạ ^^ nhưng mà cuộc sống sinh tồn thì có thuyết riêng của nó, kẻ tồn tại đc ko phải là kẻ mạnh nhất hay khôn ngoan nhất mà là kẻ bit thik nghi :D hề hề cái signature của tau ấy :)
lớn phải khác chứ mày :p
ko đánh mất bản thân là đc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ảnh mèo con khồn nhìn giống mặt chuột ;)) mà kô hiểu sao tự nhiên lại nuôi mèo nhỉ :-"

n~ j`muốn nói, cần nói thì cũng đã nói hết rồi..... mọi ng` đều đã quá mệt mỏi rồi.... nên stop chuyện này ở đây thôi nhỉ :) chỉ mong mọi ng` đặt tập thể lên trên cái tôi cá nhân 1 chút :( ở trg tập thể mà ai cũng dứt khoát theo ý mình thì còn gọi j` là tập thể nữa :( còn chuyện bươm bướm thôi nhá :D dù sao cũng đã đi đến quyết định cuối cùng rồi :) xúc tiến thôi ;)

T_T......................................................................toàn chim với bướm
8-| bạn Vo vít hay à nha,bây giờ mới bít tài =D> bái phục
chài,bít nói gì :(,con Ú bảo vào đây vít ủng hộ nó,nhưng tao thì bít gì mà nói.
Nhưng nói thật, cái vải đấy,theo tao thấy (đấy là theo tao thấy nhá, có đứa nào:ai chả biết là ai đấy, thấy o vừa ý,o coi tao còn ở trong lớp,cứ việc skip,đếch thèm) ,mọi người,theo số đông(trừ những đứa đi chọn vải bướm ra), hầu hết là theo kiểu "vì lớp" :|.8-} hix,chả bít,nhưng chỉ vì mỗi cái vải đấy,mà lớp mình phải cãi nhau to,thì đã o đáng chọn rồi.nếu chỉ vì cái vải đấy,mà giận nhau,may cho nó xong rồi vứt đấy,phải gượng ép,thì thà đừng may còn hơn. bỏ đi :|.................................vẫn biết là công sức bỏ ra nhiều, nhưng kết quả thu lại là gì? bực tức,khó chịu,ức chế....chỉ vì 1 bộ đồng phục mà cả lớp mất "ĐOÀN KẾT",có đáng o?có lẽ tao cũng o nên nói,vì mới chỉ nghe chuyện từ 1 phía,nhưng mà thấy mọi người cãi nhau,ai cũng bực mình,mệt mỏi,tao cũng mệt mỏi lây(vì nhiều đứa là chỗ dựa tinh thần choa tao,như Ú hay Vanh chẳng hạn...),mà tao cũng chưa thấy con Vanh nó bức xúc thế bao giờ :)|
nói thế thôi,có ai tức thêm khi đọc bài của tao thì cũng chịu.bỏ đi
thế nhá bb

Chỉnh sửa lần cuối:
Oáp, vừa ngủ dạy, trc khi đi học thêm phải post bài đã!

Sáng nay mát mẻ thế này, mọi ng nguôi đi nhé! Tao nghĩ lại thấy cứ thế này sẽ làm rối chuyện lên mất, chỉ có con Ú đặc cách mặc áo con trai thôi nhé, nhiều đứa quá tạo thành cái thông lệ sẽ có rất nhiều đứa làm theo, ko ra cái gọi là đp nữa! Còn thái đọ của chúng nó, cũng có thể thông cảm đc. Hôm qua Bư gọi điệ cho tao ,nó hỏi tao hết bực chưa, tao trả lời là ko thấy j nữa, mà bây h lại thế này.

Thực ra lúc đầu tao nghĩ làm thế(tức là chọn cái vải đấy) sẽ tạo cho cả lớp cái suy nghĩ, cứ ko đồng tình thì phản đối sẽ có kết quả cao vì cả lớp phải nghe theo. Nhưng tao thấy con Bư nó ko thế đâu, ko phải vì muốn êm chuyện nên tao nói thế đâu,con Bư ko nói những câu:"Đấy , thấy chưa, cứ chống đối ko may là đc hết!"là tao đã thấy nó biết nghĩ rồi, dù sao chúng nó cũng đã cố gắng có 1 cái vải phù hợp với thẩm mĩ của chúng nó và lớp mình còn có thể gật!

Thôi mà, trời mát thế này, bức xúc của tao theo nc mắt hết rồi, chúng mày đừng bực nữa nhé, tao đã ko bực thì chúng mày bực làm j nữa! Thế này giống kiểu chống đối, phá ngang lớp hơn!

Anyway, yêu mọi ng, thấy mọi ng thẳng thắn và đáng yêu.

Hờ hờ, P à, P có đọc đc những dòng này thì P cũng nên suy nghĩ 1 tí nhé vì Lam ko có dũng cảm nói trc mặt P bởi vì P quá cute: Lam thấy thất vọng về P lắm, ít nhất là 3 ngày hôm trc trở về đây, nhưng bây h Lam bão hòa rồi, dù sao ai cũng có chính kiến của mõi ng, năm sau chắc chắn Lam sẽ ko làm Bí thư hay la cái j như thế nữa(cái này do mình vô dụng, các bạn ko tín nhiệm nữa) vì Lam cũng đã mệt mỏi lắm rồi, vì cái j cũng chỉ Lam làm, chỉ Lam chịu chửi chịu ghét chịu rủa thôi.........còn công á? Lam cũng chịu , vì chỉ thấy cô hỏi P thôi, Lam o quan trọng chuyện đấy, nhưng nó thể hiện lòng tin của cô và cách nhìn nhận vấn đề cử cô, cô o tin Lam như trc, và mọi việc cô đều nghĩ là P làm! Hê hê, hâm rồi, Lam o định có ý so đo vớ vẩn như thế đâu, bỏ qua nhé, ít nhất thấy lần này P có chính kiến và đã bảo vệ nó đến cùng!

mấy hum ko lên đã thấy chuyện gay gắt rồi
thực ra thì cảm ơn HƯNG vì mày đã bỏ thì giờ vàng ngọc để chọn vải cho cả lớp--những đứa ko có mắt thẩm mĩ như bọn tao sau 4 hum đi chọn mà ko được ji
thực ra thì tao cung ko biết nữa tao thì cả lớp may cái nào thì tao sẽ may thế kể cả xấu hay đẹp vì ĐÂY LÀ ĐỒNG PHỤC LỚP
BỐ À Vanh à, tao hiểu mà tao cũng bức xúc nhưng mà thôi chuyện qua rồi thì cho qua thôi xí xóa,bố à bố đừng bảo con hay thay đổi ,lúc đầu con cũng tức bọn nó nhưng mà sau khi nghe cả 2 bên thì con thấy cũng ko thể làm ji được vì đây là mặt nhận thức rồi nó ko thik thì ko thể bắt ép chúng nó lại là những đứa có cá tính nữa vì thế nên con mới bảo là tùy cả lớp cả lớp thế nào thì con thế ấy
BƯ à dĩ nhiên là tao thik vải bọn mình chọn rồi nhưng mà mày cũng có thể vì cả lớp được mà mặc mà đúng ko? mà thôi bi h đã có vải rồi ko nhắc nữa nhưng mà lần sau hãy vì mọi người 1 chút mà bỏ thái độ gay gắt í đi tao thì thấy vải bươm bướm đấy bình thường cũng được,còn thái độ cưa vanh với tuyển bọn mày có thể thông cảm được mà nó rất ức chế với cả bọn mày hãy nghĩ mấy hum trước bọn mày tỏ thái độ còn gay gắt hơn cơ mà.tao cứ đứng giữa 2 bên thôi nên có lúc nói ko hợp í cả hai thế nên cho cái chuyện cãi nhau này vào sọt đê

thôi nói thế thôi
sốt ruột quá bao h mới có đồng phục mặc đây
còn mr mrs ams đề nghị tuyển người khác đi đê
năm ngoái con đi bị trượt tóe khói còn chưa rút kinh nghiệm sao?
thôi
thôi thế nhá
;;) ;;) ;;) ;;) á con KHỒN đi đi lớp còn đầy đứa sao bắt tao đi :(( :-s

a còn chuyện quên chưa nói
Phương vừa hỏi tao xem lớp đã hết giận chưa:chả ai giận ji cả nữa đâu ko ai hẹp hòi thù dai thế đâu cô ạ
chuyện này chỉ là cỏn con thui hết rồi thì thôi
BƯ LÉ lần sau đi học bác MẠNH xong đi chơi với tao nhá di mua mấy thứ lặt vặt bạn tin tưởng vào con mắt của mầy lắm đấy
to HƯNG:MÀY CỨ CHÊ BAI LÃO mạnh THẾ NÀY THẾ NỌ THẾ CÒN ĐI HỌC LÃO Í LÀM JI

Tao là Bư,cái đứa mà bây h chắc trong đầu chúng mày thì đang tồn tại dưới dạng 1 con hủi ghẻ, vô duyên ,ích kỷ ,thiếu thẩm mỹ,thik làm cave trong nhà thổ,áp đặt,phách lối, quê mùa,cực kỳ coi thường số đông, và cho chúng mày thêm 1 dấu ......................................................................để thik chửi j tao thì chửi,cái con người trong bộ 3 mean girls mà chúng mày chắc hẳn khi rủa xả cũng không sung sướng thì cũng phải gật gù hả hê cái đầu.:))

tao biết tao chả là j trong cái lớp này,lớp trưởng ko,bí thư cũng không, GVCN lại càng chả phải:)) , thế đấy thế mà tao lại đi áp đặt chúng mày chọn cái vải bươm bướm như cave ,thiếu thẩm mĩ hơn hẳn cái vải kẻ của chúng mày nhỉ!Tao làm sao nhiều công nhiều sức bằng chúng mày,chỉ có 6 lần đi chợ hôm, 1 lần về nhà lấy vải,5ok cho lớp và cả sự phá đám nữa,thế thôi,ít quá!!!
Tao nói thế này, để cho những người bảo là muốn kể công ra đấy à biết là nếu thik kể thì tao chả thiếu j chuyện để mà kể.
Thằng Hưng sai,sai lè lè ra đấy,đọc bài của nó mà tao cũng nghĩ,nếu tao là những đứa phản đối thì tao đến tức lồng lộn mà tốc váy lên chửi í chứ. Đấy là lỗi của nó,coi như tao nhận hộ nó.
Còn Nam Phương,tao tưởng ai cũng hiểu tính nó như thế mà,nó nghĩ j nói nấy,thậm chí người khác nói j nó cho là đúng thì nó sẵn sàng thay người ta gào lên...! tao thấy nó sai,tao nhận hộ nó..!

Còn Ngọc,mày đang làm j thế,mở 1 cuộc biểu tình trên này à?tao biết là mày bị kích động bởi lời lẽ of thằng Hưng nhưng sao hôm wa mày không đứng thẳng lên và nói trước cả lớp về sự tích con bươm bướm í,cũng như mày đã vận động con Mèo?tao chả đi vận động ai,những người đã thấy vải kẻ xấu thì vẫn thấy thế,tao chả chèo kéo làm j cho mệt. Và gần như cả lớp cũng công nhận là nó xấu + quê + già nhưng may là vì lớp.Còn Vanh nói là " Quê bỏ mẹ" thì mày nên nghĩ lại xem có bao h bọn tao dùng từ ngữ đấy đẻ nói cái vải kẻ ko?
Tao và kể cả những đứa khác, chả bao h,ngay cả những khi tức lắm,lại post bài trên này nói nói j cả,bọn tao biết thừa là chỉ thêm mệt mỏi thôi,cho tất cả mọi người, vì thế tao nói rồi,nếu không thik thì có thể nói từ ngày hôm qua,còn nếu hôm nay,khi mà 19 người đã đồng ý và bọn mày đã gọi là Vì lớp mà cam chịu thì sao ko thể ko nói? chẳng nhẽ bọn mày thik ích kỷ giống tao ah? Ghê tởm đến thế thì thôi đi,tao cũng chả muốn ép buộc làm j. tao cũng hiểu cảm giác khoác lên mình 1 thứ mà chúng mày cho là ko thể chấp nhận lên người thật là khủng khiếp. Lam ạ,xin lỗi mày vì tao lại nói ra những j mày vừa cảm ơn tao vì tao đã không nói.
Tao vẫn chưa đi lấy vải và tao cũng chả hả hê như nhiều người nghĩ là tao đang đâu..tao biết là vải bướm cũng chỉ bthg,nhưng tao thấy nó chấp nhận được. Tao sẵn sàng trả lại tiền nếu cả lớp yêu cầu,bây h là buổi sáng và nếu như lớp mình may chỉ để đi tham wan mặc thì thực sự là vẫn chưa muộn để quyết định lại.
ah còn Min nữa Min ạ,nếu Min nghĩ là tao cũng chả yêu quý j cái lớp này nữa thì tao cũng hết lời để mà nói rồi.hay ho thật đấy
thôi chắc từ nay lớp này chả coi là có 1 đứa Lâm Anh Thư tồn tại nữa đâu nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
thư ơi đừng buồn nữa em, bọn mình còn trẻ con nhiều lúc nói kô biết nói giảm đi để tránh làm buồn lòng ng khác đâu, nói gì toàn nói toẹt, tao nhiều lúc thế nói xong thấy lỡ lời 8-| tặc lưỡi mà quên đi là nhanh và dễ nhất mày à
những đứa đi chọn vải stress nhiều lắm, tại bọn nó vừa chọn theo gu bọn nó vừa fai nghĩ xem bọn ở lớp có thik kô, khó lắm. gì thì cũng thông cảm cho nhau 1 tí. cãi nhau đến mức này rồi thì cái vải nó cũng chả quan trọng nữa, mặc nó rồi nghĩ lại đến cái lúc này để cười thôi :D nhé? :*

Còn Ngọc,mày đang làm j thế,mở 1 cuộc biểu tình trên này à?tao biết là mày bị kích động bởi lời lẽ of thằng Hưng nhưng sao hôm wa mày không đứng thẳng lên và nói trước cả lớp về sự tích con bươm bướm í,cũng như mày đã vận động con Mèo?
dừng thoai,đọc bài của con Bư thấy nó rất bức xúc,tao chả có ý gì,chỉ nói là nếu o vừa ý,ai cũng bức xúc,thì bỏ đi,may làm gì
tóm lại là,do o biết mặt mũi vải vóc thế nào,mà tao cũng chỉ mới nhìn về 1 phía,cho nên tao cũng có nói gì đâu,vì lời nói của tao đâu có quan trọng,chẳng cần quan tâm làm gì
lúc này con Bư onl,tao chỉ mới vào chào nó,mà nó đã hầm hừ hỏi tao là tao định bảo nó" vải bướm xấu lắm,nghĩ lại đi"... ô hay Bư ơi,tao o noi gì hết,lâu ngày vào chào mày.đến việc mày chọn vải,lúc nói chuyện tao mới biết,thế cho nên,như đã nói ở trên,con Ngọc nó o có liên quan gì sất.nó bức xúc,nó xả với tao,đấy là lỗi của tao o biết gì mà cứ lắm mồm chõ vô.mọi người vứt sọt chiện này rồi,thì cũng bỏ qua cho tao nhá ;)
thôi chắc từ nay lớp này chả coi là có 1 đứa Lâm Anh Thư tồn tại nữa đâu nhỉ?
câu này nghe quen lắm.đừng nói thế Bư ạ.mày vẫn là thành viên trong lớp mà.cảm giác mình o tồn tại ở cái thế giới này thực sự sợ hãi,cô đơn lắm.tao trải qua rồi,tao biết.cũng vì thế mà nghe 1 người trong lớp nói tao o tồn tại,tao tức chứ,vừa tức vừa buồn......
o ai chửi ai cave,o gì hết,xả hết rồi thì thôi nhá ;)
hè năm sau tao với con Phim về,bọn mình nhất định phải đi chơi xa xa khoang 2 hay 3 ngày gì đấy nhá ;) okie :)?

tau nói thế nào đc :| bọn mày lại chửi tau
tau làm sự tích con bướm ở trên này, viết hạnh phúc 1 ge ban thì đã làm sao :| ai cấm tau sáng tác chứ, tau muốn phê phán, châm biếm, chọc ngoáy ai thì người đó tự bit :) thế thôi :D
dù sao tau cũng ko mặc cái áo khả đĩ ấy :) hết

con Lam đã bảo lấy vải của con trai may cho tau thì tau mặc kệ, nó thik may vá thế nào thì may vá, tau ko quan tâm.
that's all :) :p có lôi kéo con Téo đâu, nó quan tâm thì tau bảo nó lên HAO mà xem :-?? có j post bài cho ý kiến trên đó :p lúc đấy tau cũng ko có đủ bình tĩnh để làm j cả :p
Hơn nữa, nếu tau có ý định mở biểu tình phản động thì tau đã làm khác:p trên HAO thì làm đc j chứ :))`

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên