Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ko biết đâu! Đã bảo là Hạ Long Cát bà mà!!!!!!!!:(( :(( :(( :(( :((
Này nhé,tao bảo những đứa đi Sapa nhé,trên đường đi Sapa cứ 3m lại cắm 1 cái biển :" Ở đây hay xảy ra tai nạn" đấy! An toàn chưa?! Lại còn fees nữa chứ!! Nhà tao kinh nghiệm 3 năm đi tour rồi,đi Sapa ko có giá dưới 1,2 tr đâu nhé! ( Nhưng mà nếu chúng mày thik đi tàu ghế cứng ko điều hòa,ở nhà trọ hay bị vứt vào nhà VS công cộng mà tắm rửa thì cũng chỉ 800k thôi :)) :)) ) Với mức giá như thế và điểm 5,5 toán thi HK thì tao e rằng phải say gudbye với các bạn yêu quý nõn nà của tao vậy! :|
Còn Tam Đảo thì đường đi khỏi phải nói nhé! Đứa nào hay nôn ọe thì nên ở nhà luôn đi, kinh khủng lắm! Hơn nữa đường đối núi xoáy tít xoáy mù,tai nạn xảy ra là khả năng rất cao! Bố Xu kiên quyết ko cho em nó đi là vì hồi xưa bố nó đi Tam Đảo bị lật xe mọi người chết hết 1 mình bố nó sống sót đấy thôi :-s [-x . Mà tao hỏi chúng mình vượt bao gian khó lên đấy rồi làm j cho qua 3 ngày đây?những đứa giơ tay chọn đi Tam Đảo liệu đã từng đi Tam Đảo hết chưa??? 3 lần tao đi Tam Đảo thì đều có schedule như thế này:
_ sáng đi Thác bạc. mày cứ tưởng tượng đấy là 1 cái thác bé như phòng học lớp mình và đầy rác rưởi !!!
_ trưa thuê phòng nghỉ và ăn su su luộc ,su su xào ( đặc sản tam đảo 8-} )
_ ngủ trưa
_ Dậy đi dạo mát quanh tam đảo,mua chuồn chuồn tre và áo lưu niệm + quần đùi in hình tam đảo nếu thik .:)) :))
_ chiều lên xe đi về
Đấy,riêng 1 ngày mà đã như thế rồi thì 3 ngày chết trôi hả mày?

Trong khi đấy nếu đi Hạ Long_ cát bà thì ngày thứ nhất đã dành trọn để đi tham quan Vịnh và thăm các hang động ngoài vịnh rồi,sau đó ăn trưa trên thuyền.Tối về đi ăn và ra biển dạo mát
Hôm sau đi ra biển tắm rồi đi ra đảo Cát bà
ở đảo Cát bà thì đi thăm rừng QG cát bà, đi thám hiểm rừng nếu thik và vào động Trung Trang ( tên nghe ngu nhỉ!)
Chiều đi tắm ở 2 bãi biển tùy thik
Nói chung lịch trình còn lại tao ko nhớ lắm nhưng đại khái là đi biển ko thôi nghe đã hấp dẫn hơn rất nhiều rồi, lại còn đi với lớp nữa !
Nghĩ lại nhé,nghĩ lại nhé!!
thân ái
Bư :x

1 ngày mệt mỏi,:| cái jì cũng mỏi:| , chân rất mỏi.:-s .........chưa bao h chân mỏi như thế.:-s ..........mỏi mắt,/:) mỏi mồm:| .................Chỉ muốn ngồi thôi!:-s

@Ai ren: Mai mang Conan từ tập 48 cho wo, ko mang wo giận đấy,:| đấy là nguồn vui duy nhất.:| ..........Cẩn thận ni bị xếp vào hàng 2 sau Tú đấy nhé:) , với vẻ quyến rũ của Tú Vo thì ........ chả ai biết thế nào!:)

Đùa đấy, ni là No.1 , Nó chỉ là No.2 thoai!;;) :| :-s :((

Nghe con Bư nói hấp dẫn nhỉ? Sao lúc bảo giơ tay phát biểu ưu nhc điểm lại ko thấy mày noi j thế? Tao cũng thik đi biển lắm chứ, nhưng cứ như mấy bố mẹ mấy đứa lớp mình như: Con Giang, Ngân, ....( hình như còn 2 đứa nữa nhưng tao o nhớ) thì khó agree cho chúng nó đi lắm! Đi đâu mà đầy đủ cả lớp đi là quan trọng nhất, mà đi Tam đảo chấc Xu cũng ko đc đi!

Đấy, bây h đứa nào thuyết phục bố mẹ mấy đứa ko đc đi biển đc thì chẳng còn jì phàn nàn nữa! Còn bây h đứa nào thuyết phục đc bố Xu thì đi Tam Đảo nhé, đừng bàn đi bàn lại nữa! Mà thôi, dù sao mấy hôm gần tổng kết (chắc lúc ấy đã may đp rồi nhỉ?) thì quyết định cả cục, dù sao cũng biết ý các bác nhà mình, chứ ko rơi vào tình trạng bị động như năm ngoái nữa!

Đp sẽ tiến hành thật nhanh(cố gắng) để đi chơi có cái mà mặc, chụp ảnh nhớ phải biết Ú nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bư :-s mày nghĩ đi Hạ Long rẻ hơn Sapa à :-s di sản văn hóa thế giới đấy :-s hotel thì toàn 4-5 sao 8-|

Bư à ai bảo nhà mày đi ko biết chỗ đi rõ đắt
tao hỏi rồi nếu đi SA PA thì ko thể đến 1tr được nhà mày bị chặt rồi đắt khiếp
mà mày foto cái s-u-r-v-e-y nhanh nhanh lên cái
nam mô a di đà mong anh CƯỜNG thương tình mai gọi tao lên bảng đừng có mà vặn vẹo ở hiền gặp lành:) :) :) :) 0:) 0:) 0:) :> :>
thế vụ vải vóc các cô tính sao?
có vụ đi tham quan nên chả ai nói đến vụ nì cả

Công nhận con Bư nói nghe hấp dẫn vật =P~ Hớ hớ. Tao cũng đi Hạ Long rôi`, ở đấy thì sướng, cũng nhiều cái chơi mah có biển thì =P~ . Hôm nay hỏi thử bố tao vụ Tam Đảo rồi , có vẻ ko ổn lắm đâu :-s

@ Trinh Lam : ảnh cưới đẹp thế mày ? :)) Tao có vinh dự được đứng cạnh cô dâu cơ đấy :* Không hiểu chú rể là thằng nào ? ;;)

Ngọc ơi, cái vụ Toefl là thế nào đây , nói rõ cho tau với. Lên chỗ bọn ETS chả thấy tăm hơi gì sất :-s .Thông tin tháng 8 thi PBT ở đâu ra mày ? Tao tưởng đến 18/5 này mới báo là có hay ko mà ? :-s

Xu à, chị hỏi luôn rồi có j inform cho em nhé. Em hỏi bọn ETS thì làm quái có j đâu. E-mail cho Nghiêm thì ông ý bảo phải đợi đến 13-5 mới có inform chính thức. Sáng mai em sẽ fone cho bọn IIE xem thía nào. Ngồi nhà lâu sốt ruột quá. :-/ :-s Có j chị nhớ bảo em đấy. Thi cái speaking với thêm 1 bài essay và 2 cái listening part B thì còn j là hè nữa.:(( :((

Ui mà lớp mình có đứa nào định thi Toefl thì đăng ký luôn đi nhé. Chỉ còn đợt này là thi Toefl cũ thui. Bọn mày thi Toefl mới thì vỡ mặt.8-}

Tao vừa xem xong cái film j trên HBO mà cứ thấy đâm vào hình nhân là phun ra toàn máu, ngồi một mình sợ quá:-s :-s :|

Nhóm tao chắc phá sản survey rùi. Chả có đứa nào chịu làm cả. Lúc đầu thì máu me lắm đứa essay, đứa bảng biểu, đứa slide show. B h Yến rút tao cũng nản quá.[-x :-s Đã đành sẽ làm bài kiểm tra 1 tiết nhưng nhìn đứa con tinh thần bị vứt đi cũng thấy thương.

@ Yến: lần nữa kêu gọi bố quay lại với nhóm.:cry:

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hạnh : Mày thử đi 1 vòng quanh HN xem có chỗ nào đi tour Sâp dưới 1tr mà chất lượng tốt thì tao vái mày 3 lạy :(. Khồn nó cũng bảo là ko có mức giá đấy đâu mày ah!
Survey mai foto,tao type rồi,mang 5k đi đóng góp tiền foto nhá!
@ Dói: ai bảo là đắt như Sapa nào,tour xịn là 600 _ 700k,tao nghĩ là chấp nhận được nếu đi 3 ngày, ko thì sẽ tìm tour rẻ hơn. Năm ngoái nhà tao đi rồi mà,ổn lắm!
@ Tú: Đi cúc phương thì mát mẻ nhỉ? Gớm chết lại chả nóng bỏ cha.Tự dưng ngồi nhà ko thik lại thik đi vào rừng cho muỗi châm vắt cắn !!
@ Những ai chưa được bố mẹ cho đi : bọn mày nghĩ xem mình đã năn nỉ hết sức chưa mà bảo là bố mẹ ko cho? Đấy là chỉ nói mồm thôi chứ đã quyết tâm xin đâu mà biết!! Trong TH lớp làm giấy cam đoan với bố mẹ bọn mày là bọn mày được an toàn thì sao?? Đùa chứ tao thấy lớp 11 rồi,lí do của Xu thì đúng là còn ko thể chứ của bọn mày thì chả vì cái j to tát cả!!!
@ All : bây h tập trung vào 1 màu và đi chọn 1 lần dứt điểm đi chứ cứ thế này thì năm 12 chưa chắc đã có mà mặc ! Tao nghĩ nên chọn xong trong tuần này và cũng chả cần phải perfect quá đâu,chấp nhận được cho tất cả mọi người thôi. Như cái font í,cứ để tao với con Trang làm thì có pahir nhanh hơn nhiều ko? Cuối cùng bọn tao cũng có thay đổi j so với ban đầu đâu. Ko phải cái j cũng đem ra cả làng cả tổng mà vote được !

TOEFL mà bây h tao thi thì cũng chả kịp nữa HA ah!!! Chưa chuẩn bị j cả mà để đến lớp 12 thi thêm speaking nữa thì đúng là vỡ mặt thật!! Hình như có cả bài summary những j được nghe ở phần listening đấy ....Ôi làm thế nào bây h!!!
Mà Xu đi luôn năm nay đấy ah?

Ơ cái bọn này, cứ phải có Toefl thì mới sống được à?
@NÔng: ơ ơ thời tiết này, lại thi xong hết rồi, tinh thần rệu rạo hết cả, chả làm được gì. Mà có phải làm ktr 1 tiết nữa đâu, hôm trước làm rồi còn gì, còn đâu thời gian mà ktr nữa :D. Cô nói thế thôi. Chắc đứa nào làm thêm survey thì ăn thêm con 10, coi như gỡ điểm. THế, con đừng lo quá.
@Bư: mày ơi cái Hạ Long có quái gì mà đi, đến đấy ngắm ngắm vài cái là hết.

thì tao bảo là đi sapa+Tam Đảo mà
mà con Bu* cũng làm survey a`?:))

thế vụ vải vóc các cô tính sao?

Con là nhân tố quan trọng trong việc chọn vải còn hỏi thế thì cũng chịu! Lần sau hỏi thì vào hỏi P nhé, chứ cứ hỏi trên HAO thế này như kiểu chả ai lo chả ai làm ji ý!
Ko phải cái j cũng đem ra cả làng cả tổng mà vote được !

Mày bị nhiễm cái từ này à? Có vote viếc ji đâu? Thế mới chia nhóm đi chọn vải chứ? Chứ chẳng lẽ mang cả lớp đi chọn à? Tao o ngu đến mức làm thế đâu mày ạ!

Bây h công việc cụ thể thế rồi, tao type lại, đứa nào chưa rõ thì nhìn nhé:

1) Ban chọn vải: Phương, DVD, Lam , Hạnh( P làm trưởng ban, đứa nào hỏi ji thì hỏi P nhé)

2) Ban thiết kế(logo):DVD, Min, Vanh, Mo (DVD là trưởng nhóm, có ji thì hỏi nó)

Trong tuần này có vải và hết tuần sau có logo! Đấy là deathline đặt ra cho mỗi nhóm, cứ thế mà thực hiện, nhóm trưởng phải đảm bảo tiến độ và chất lượng công trình đấy nhé!

Có vải và logo xong thì cả lớp đóng tiền mua vải và đăng kí cỡ vải để cắt ra phát về may. Tao kêu gọi từ bây h những đứa nào chưa xác định kiểu dáng ji thì đi ngay ra hàng may cho tao nhờ, chọn 1 mẫu rồi hỏi ng ta may cái áo đấy cần vải cỡ bn còn biết mà phát, hiểu chửa?

Nói thật là mọi người đi đâu thì cũng tương đối thôi, làm sao mà cái gì cũng hoàn hảo được, quyết thì quyết nhanh lên chứ cứ người này nói 1 câu người kia nói 1 câu thì ở nhà cho khỏe (vừa mát vừa có cái chơi :))). Bây h đi Tam Đảo + Sapa thì xa (SP) + nguy hiểm, lại cũng có đứa bảo cóc có cái gì chỉ có cảnh, đi Hạ Long thì lại cũng chỉ có cảnh, Cúc Phương thì rừng rú khổ sở .... --> có cái nào vừa gần (ko xa) lại ko nguy hiểm, lại ko chỉ có cảnh mà chơi dc ko 8-}.

Mà đã nói là đi đâu có cả lớp là vui thì liệu chỗ đi có cần thiết quan trọng hóa quá ko :-?

ấu yeah.... Tú có ý kiến là về nhà Zói xem sex 8-} :p
hừm.... nói chung tao thì đi đâu cũng đc :p miễn là đông đủ cả lớp :x nhg mà vẫn thík chỗ nào mát mẻ hơn :-s đi biển vừa nắng vừa nóng :-s đc mỗi cái buổi đêm thì tuyệt :x ra biển mà hò hét, có chỗ mà xả :x ờ hay đi biển đê =p~

tao cũng thích ra biển vì trong đầu bạn đã có nhiều trò để làm với lớp mình khi ra biển rùi. Mà có phải nóng lắm đâu. Gớm, năm ngoái bạn đi Cửa Lò thì "tê độ" cũng bình thường thôi mà. Buổi sáng sớm rất trong lành và thoải mái, đến khoảng 10h thì mới hơi nóng nóng 1 tí. Buổi chiều thì 3,4h ra tắm biển,cũng ko nóng đâu mà. Buổi tối rất mát và còn đc kéo lưới đánh bắt mực nữa.Còn đứa nào sợ nóng thì ngồi trong khách sạn phòng điều hòa ấy, đợi lúc mát mẻ thì chui ra.
Bạn thích ra biển ^@^

:)>- :)>- ừ nghe BƯ nói cũng thấy hay hay
nhưng mờ thực sự thì tao vẫn thik TAM ĐẢO với SA PA cơ
nhưng mà tao nghĩ là TAM ĐẢO chắc ko được tại năm ngoái cũng xin đi có được đâu ,phụ huynh bảo nguy hiểm còn ji
còn SA PA thì xa hơn nữa nó cung rất rất nguy hiểm chưa chắc các cụ đã đồng ý
đi biển thì nguy hiểm thật nhưng mà còn đỡ hơn 2 cái trên nên cái HẠ LONG-CÁT BÀ là ổn nhất ,như năm ngoái mình đi có cái cảnh qué ji đâu vẫn vui thía còn ji thui cái nì là cái p-o-s-s-i-b-l-e nhất mờ
đây là ý kiến của tao mọi người cứ tham khảo
:| :| :| [-x [-x b-)

lớp mình nhiều chuyện quá thành ra loạn 8-| may quá mình kô ở nhà kô chắc điên lên rồi 8-| mà đi hạ long dại gì đi tam đaỏ, chán chết, cái thác bạc :))

[nhưng mờ thực sự thì tao vẫn thik TAM ĐẢO với SA PA cơ/QUOTE]

đi biển thì nguy hiểm thật nhưng mà còn đỡ hơn 2 cái trên nên cái HẠ LONG-CÁT BÀ là ổn nhất

Con Hạnh đổi ý kiến đến xoành xoạch ý nhỉ?
mọi người đi đâu thì cũng tương đối thôi, làm sao mà cái gì cũng hoàn hảo được

Mà đã nói là đi đâu có cả lớp là vui thì liệu chỗ đi có cần thiết quan trọng hóa quá ko

Chí ní chí ní,xét đi xét lại cái nào mà chẳng nguy hiểm, mà chẳng chán or o có ji chơi? Chủ trương của tao là đi đâu mà cả lớp có điều kiện đc đi hết là đc, chúng mày cũng đừng nghĩ vì nó quá chán hay cái j đấy mà ko đi nhé, năm nay là năm cuối lớp mình còn đông đủ thế này! Như năm ngoái còn bé với cả cũng chưa sâu sắc như năm nay , còn chơi nhiều nên ko đi còn thông cảm đc , chứ năm nay là hết chơi rồi, chúng nó đi cũng nhiều, nên đi đâu đủ cả lớp là thik nhất chứ!

Đấy , cứ nghĩ đi, chúng mày thuyết phục đc bố mẹ mấy đứa o cho đi biển thì vô tư nhé, tao ủng hộ 2 chân 2 tay! Còn nếu ko đc thì cũng mong chúng mày nghĩ lại.......Mấy đứa sắp đi rồi cũng mong chỉ đc chụp ảnh or đi chơi với cả lớp thôi, bọn mình cứ thế này chả đi đến đâu, mà cũng có quan trọng quá là đi đâu đâu? Đi đâu thoải mái 1 chút là đc, đi rồi tự khắc vui mà!

Chí ní chí ní,xét đi xét lại cái nào mà chẳng nguy hiểm, mà chẳng chán or o có ji chơi? Chủ trương của tao là đi đâu mà cả lớp có điều kiện đc đi hết là đc, chúng mày cũng đừng nghĩ vì nó quá chán hay cái j đấy mà ko đi nhé, năm nay là năm cuối lớp mình còn đông đủ thế này! Như năm ngoái còn bé với cả cũng chưa sâu sắc như năm nay , còn chơi nhiều nên ko đi còn thông cảm đc , chứ năm nay là hết chơi rồi, chúng nó đi cũng nhiều, nên đi đâu đủ cả lớp là thik nhất chứ!

Đấy , cứ nghĩ đi, chúng mày thuyết phục đc bố mẹ mấy đứa o cho đi biển thì vô tư nhé, tao ủng hộ 2 chân 2 tay! Còn nếu ko đc thì cũng mong chúng mày nghĩ lại.......Mấy đứa sắp đi rồi cũng mong chỉ đc chụp ảnh or đi chơi với cả lớp thôi, bọn mình cứ thế này chả đi đến đâu, mà cũng có quan trọng quá là đi đâu đâu? Đi đâu thoải mái 1 chút là đc, đi rồi tự khắc vui mà!

Lam nói thế đúng mà :rolleyes:, thực ra chuyện đi đâu không nên quan trọng hóa, chỉ cần đến 1 nơi phong cảnh không wa' tồi, có thể chụp ảnh, có chỗ để chơi với nhau,.......có chỗ để thác loạn,......;;):p:D....Điều wan trọng là cả lớp được đi với nhau cơ, rite??????:-/ Năm sau bọn nó đi nhìu rồi, làm j` còn cơ hội mà được ở bên nhau đông đủ như thế này nữa......Ôi, nhớ mấy đứa sắp đi wa'!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:(:)(:)((........ Mọi người cố gắng về nhà xin thử hay thuyết phục bố mẹ của mình xem thế nào đi nhá;), ukie?????:-/ Mẹ Phương cũng không cho đi biển, không cho đi 3 ngày....:|8-|.....nhưng mà đang cố thuyết phục............amen 0:) [-o<

Hôm nay mấy đứa lên bảng sinh tốt nhé, cố lên nào ( có mình không nhỉ????:-/ ) Mà chiều nay thi Tiếng Anh đấy nhé;), làm bài viết....!

@ Lam, Hạnh, DVD : sáng mai quyết định sẽ đi chọn vải^^, đừng kêu bận bịu j` nhá :-s , mẹ Phương cũng không cho ra khỏi nhà buổi sáng thế đâu, mẹ lại bảo đi vật vờ.... 8-| , mặc dù biết là thi xong rùi ở nhà cũng không học hành j` nhưng dạo này mẹ hơi nghiêm...../:)8-|...nhưng mà thế nào cũng phải cố mà đi vậy:-s ...........mọi người cũng cố gắng nhá :wink:, mặc dù biết chọn vải hơi khó khăn....:-s

@ Nông : :frown:...kế hoạch của bọn mình lùi lại Nông nhé!!!! :wink: hixhixx...:|

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên