Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
các chị ơi, bao h các chị làm giao lưu cho em làm chân lon ton nhé! bọn em bây h chẳng bận gì cả, nếu cần gì bọn chị cứ gọi, bọn em xuống bon chen với!
Sao các chị kt lám thế?

các pé lo cho bọn chị 1 đội hình vỗ tay + tặng hoa nhá ;;) như lớp Pháp hôm trc í :))
công nhận, đúng tuần sau thì bận vãi khiếp :-s
hình phần này khó quá :(( làm sao kt đc :((

shock quá bọn mày ơi, vừa chat với 1 bà nhờ vả bà í dạy hóa cho (bà này tao đọc giới thiệu trên vietnamnet). Sau 1 hồi nói năng bà í quăng cho tao 1 tràng tí ngất: Chac chi se k0 day em dau vi em k0 de men va k0 co kien thuc. 1 nguoi co kien thuc se cu xu # co. Em la con gai a, uh, neu em la con gai thi lai cang nen nhin lai minh....Uh co le em la 1 nguoi thong minh va hieu dong...Em tim nguoi # day hoa di vi chi lay hoc fi cao lam.Chi hi vong em la 1 nguoi thong minh...Chi cung dang day 1 ban bang tuoi em, 1 dua be trai lop 1 (!?), 1 ban lop 12, ca 2 deu rat thong minh va dac biet . Tao: k0 chi a, em cha thong minh dac biet gi dau, em chi la 1 nguoi binh thuong. Lại còn dám khoe với tao đang học năm thứ nhất thương mại khối A với ngoại thương khối D. Tao đang chuẩn bị ignore thì lại nói nói vài câu. Lại: em thich hoc hoa k0, chi gioi thieu cho 1 anh, dep trai, day hay... Nhưng cuối cùng lại: chi se k0 gioi thieu cho em dau vi chi k0 co thien cam voi em. Bố shi, tao đáp lại vài câu cho nó phải đạo nhưng sau cáu quá ignore luôn, k0 nói năng gì nữa. Lâu lắm rồi bạn mới có dịp được vinh danh láo toét mà dek hiểu tại sao. Tao choáng váng cả người nhưng vẫn cố nghĩ ra vài cái lý do nghe lọt tai 1 tí. Chắc tại tao dùng nhiều cái mặt cười nhăn nhở quá ?????

dek biết mày ạ, thế tao mới choáng. Mà cũng chưa nói gì nhiều thì phải, mới có bà í hỏi han tao tên gì ở đâu lớp mấy. Mk, giờ vẫn tức anh ách. Mà cũng may chưa vớ phải bà già đấy làm gia sư. Ơn chúa.

:)) Mấy đứa vớ vẩn ý mà
Gia sư giề
Bọn nó chỉ chọc tức thôi :))
Ôi giời, người thời nay khốn thế đấy :|

:) còn nhìu ng như thế và hơn thế :) cứ tức đi mày ạ :) quan trọng là lần sau sẽ khác :)

hôm nay :) hay

Xin lỗi bọn mày vì đã sử dụng chỗ công cộng phục vụ cho công việc riêng tư. Chả là Phương trưởng nhờ tao mang vở Sinh mà tao quên. Nhà tao trong mess ko gõ được tiếng việt nên tao phải vào đây dùng tạm. Bọn mày thông cảm nhé.
Phương, cô sướng lắm đấy nhé:
2. Cấu tạo NST.
a. Cấu trúc siêu hiển vi của NST:
- Đơn vị cấu tạo
Nucleoxom là hình khối cầu gồm 8 p tử protein loại histon được quấn quanh bởi 1,3 phần 4 vòng ADN tương đương 140 cặp nucleotit
- Sợi cơ bản: tổ hợp ADN với histon trong chuỗi nu có d=100A
- Sợi nhiễm sắc: khi sợi cơ bản xoắn bậc 2 có d= 250A
- Cromatit: khi sợi nhiễm sắc tiếp tục xoắn có d từ 4000-6000 A
- NST kép: khi cromatit nhân đôi ở kì giữa nguyên phân, có hình dạng đặc trưng.
- NST đơn: khi phân về 2 TB sau nguyên phân NST có dạng sợi mảnh.

b. Cấu trúc:
- Hình dạng: rất đa dạng, có thể hình que, hình cầu hình móc, hình V
- Kích thước
+ Dài: 0,2->50(micromet)
+ Đường kính: 0,2->2(nt)
- Cấu tạo
+ 2 cromatit
+ Eo thứ 1(tâm động) là điểm trượt của NST trên dây tơ vô sắc. Vị trí của tâm động sẽ qui định hình dạng các loại NST.
+ Một số NST còn có eo thứ 2 và thể kèm
Xong rùi, bọn mày thông cảm nhá. Câu bài tí chút.

Càng ngày càng thấy cái SHDC của lớp mình càng lộn xộn !!!
Hôm nay là 10/3
Ừ, còn 10 hôm nữa cơ.
Ừ, tiết mục hòm hòm rồi
Ờ thì tớ không liên quan gì đến cái SHDC
Nhưng mà

1. Những vấn đề cơ bản nhất thì chưa đạt được. Ví dụ : gắn kết của những tiết mục & các accessories cho cái show này. Ừ thì tiết mục đấy, dù cũng chưa tốt lắm nhưng mà cứ cho là hòm hòm rồi đi, thì cũng phải lắp nối thế nào đấy để cho ra thành 1 chương trình có đầu có cuối, không có nội dung cũng ok nhưng mà phải có logic và phải rehears lại rồi chứ. Đằng này chúng ta làm gì ? Ờ, "một số tiết mục không được chọn thì bây giờ vẫn phải có một cái gì đó (???) để đề phòng tiết mục đinh có mệnh hệ gì thì thay vào đấy ????"; "Đến hôm đấy có thiếu thì cũng cứ cho hết vào, không hay cũng phải diễn ???????????!!!". Ơ này, cái tìm nhạc hay là đánh lại nhạc thì chắc là trong tầm tay của mình chứ ! Theo tớ nghĩ, những cái tiết mục nào mà thấy hay nhất thì mỗi người care đến 1 tí là ô kê. Bỏ thêm tí thời gian dù tớ biết là cũng chả rỗi rãi gì, thì chắc chắn là trong 10 ngày, chúng ta sẽ thừa thời gian lo cho mấy cái tiết mục. Mà hình như là có 8 cái chứ mấy. Chắc là cũng không phải một vài prob bé bé nhue thế này nhưng mà hơn 20 người lớp ta làm ổn mà.

2. Nhận thấy không phải ai cũng enjoy vụ này, một trong những mục đích chính chắc là gắn kết mọi người đúng không? And be happy, and blah blah blah. Còn ở đây thì sao ? "Chúng tớ bỏ tiết mục này"; "Bận."; "Có nhiều việc khác" ????? "Huyền Anh về nhà viết ... " ; "Ờ thì về nhà tao viết"; rồi thì một vài ý kiến phản đối gay gắt như hôm nay. Nhiều đứa cũng đã thốt lên mấy chữ đáng nhẽ không dùng để ta cái SHDC này như khoán hay là một vài từ ngữ khác, hay là chán, v.v... Rồi thì tranh cãi, tranh cãi phát khóc lên, có người thốt ra là mất đoàn kết này kia. Thế thì mục tiêu chính nhất của cái này đã không đạt được rồi

3. Rất tiếc là chẳng đóng góp gì cho cái SHDC này. Nhưng mà thật sự là nếu tớ có đóng góp cái gì đi nữa thì chắc cũng như Ngọc và DVD cũng bận cái này cái khác mà bỏ thôi. Chẳng muốn nói cái gì đâu, cũng chả phải phê phán cái gì hết, nhưng mà đây là những thứ xảy ra ở lớp, liệt kê lại theo kiểu của tớ để nó đưa ra một cái kết luận gì đó của tớ.

4. Dù sao thì cũng đã có một lượng công sức nhất định nào đó bỏ vào đây thì làm cho nó ổn ổn một tí như mọi người mong muốn.

Gửi lời chào thân ái và quyết thắng
-lehung-

Màu chữ trên của mình mà...;)
@ Nông: gọi tên Phương đàng hoàng nhá, ai là trưởng chiếc j` ở đây???:-/ Cô dạo này hư lắm đấy, mà ai bảo với cô là tôi sướng/:), dạo này có nhìu chuyện linh tinh wa', thấy chán mọi thứ.....hôm nay ức chế kinh khủng...:|:((
hehe...dù sao cũng thanx nhìu nhá:x:*

Chuyện SHDC thế cũng là được rùi mà mặc dù có 1 vài trục trặc + 1 số ý kiến bất đồng......
Thui, kệ......whatever.......chán.....:|

Tao thấy lạ , sao mà cứ mỗi khi có việc gì, đáng lẽ cần đoàn kết thì mọi người lại cứ thế là sao? Xin đừng có ai sau 1 hồi tranh cãi kết thúc bằng khuôn mặt khó chịu rồi khoát tay ra về, :( thôi thì thế cũng đỡ hơn là thở dài, lắc đầu ngán ngẩm rồi đi về với khuôn mặt ngán ngẩm :| .

Thật sự cái SHDC này và dạ hội sẽ là những kỉ niệm cấp 3 cuối cùng đối với một số đứa sắp đi du học và sẽ là kỉ niệm ko bao giờ có lần 2 của tất cả . Nhiệt tình lên rồi sẽ ko phải hối tiếc đâu mà :)>- :D.Tao ko muốn như 1 số lần trước, biết là ko được hay vẫn tự an ủi là dù gì cũng đã cố hết mình:-s .Thật sự thì đã cố hết mình đâu ? Có chăng cũng chỉ của 1 vài cá nhân thôi.Và trong thâm tâm thì ai cũng biết là nó chẳng hay, đúng chứ ? ( Trừ một vài người tìm thấy niềm vui ngoài tiết mục như Nhí chẳng hạn thì ko nói )

Tao muốn công sức bọn mình bỏ ra được đáp lại bằng những tràng pháo tay thật sự của khán giả và ko ai bỏ lên lớp trước khi chương trình của lớp mình kết thúc . Chắc là sẽ có đứa nghĩ rằng tao lại làm to chuyện :| . Có phải thế ko ? Đã bỏ công ra phải được lại cái gì cho đáng chứ ?

Hôm thứ 4, tuần nào đấy ,lớp mình đến trường tập, trời nóng mệt mỏi, Btvn vẫn còn chưa xong nhưng mà đứa nào cũng tập hào hứng lắm , cười đùa rồi động viên nhau . Đấy là cả lớp.
Hay như hôm dạ hội năm ngoái , đã vui thế nào, đã sợ thế nào, đã cùng nhau làm gì tao đều nhớ rõ . Đấy là cả lớp
Tao biết là đứa nào cũng bận , đứa nào cũng cần thời gian cho chính mình, nhưng có thể vì cái cả lớp đấy mà cố gắng ko ?
Lớp mình có gì chưa được , nói ra để sửa, có gì chưa hay thì góp ý cho hay . Sai đâu sẽ sửa đấy . Dù có đứa sẽ cáu,nhưng còn hơn là chỉ coi như một thứ " gắng cũng thế thôi " :|

Con Ú đã thức đến 2 giờ sáng tách nhạc, Dvd đã tập đàn sưng hết cả tay, Quỳnh thì bỏ bao nhiêu công hát hò, dựng cảnh cho bài hát, con Tuyển suốt ngày lo nghĩ việc lớp,tập nhảy trầy cả chân,ở nhà cũng bị mắng suốt, .....Có đứa nào kêu ca gì đâu ? Lớp mình đâu có thiếu nhân tài ? Còn nhiều đứa khác cũng góp công góp sức , kể thì ko hết . Đừng ai nghĩ công sức ko được ghi nhận.Ít nhất thì có 1 người bình thường như tao vẫn luôn ghi nhận .

Tuyển đã cố gắng rất nhiều, có ai góp ý với nó thì nói thẳng thắn cho nó biết, giúp cho nó và cho cả lớp nữa.Tao tin là nó sẽ lắng nghe .Điều hành tổ chức ko bao giờ là việc dễ,thay vì chê trách nó, nói ra giúp nó có hơn ko?

To Ngọc Ú và DVD : Lúc nghe bọn mày bảo là bỏ , ko tham gia nữa, tao thấy hơi giận . Bây h tao hết giận rồi, tao chỉ tiếc thôi . Tiếc thật đấy. Hôm giao lưu lớp Toán , bọn nó hát bài When u say, tao đã bảo là : " Có gì mà hay, lớp tao đánh đàn hát sống còn hay hơn , pro hơn cơ " :) .

Từ trước đến giờ tao ko phải là người hay nói về lớp mình những lời thế này . Đúng như ông bà ta bảo " Con hư tại mẹ " ,vì yêu quá mà ko muốn nói :p. Chắc tao cũng thế thôi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Để tao nói rõ quan điểm của tao nhé:

Từ đầu tao đã không có hứng thú lắm với ý tưởng này ... theo tao là không hay ho gì lắm. Nhưng tham gia làm các thứ cùng mọi người cũng vui :). Tao muốn cả lớp cùng làm một cái gì đó.

Bận. Ok, mọi người đều bận, và SHDC cũng chỉ là một trong số nhiều thứ. Có nhiều thứ dồn vào một lúc phải làm thì nhiều khi cũng ức chế, khó chịu. Tao chỉ muốn bỏ thôi. Mệt. Nhưng mà tao làm rùi thì cũng nên làm đến nơi đến chốn một chút.

Trinh Lam. Cái cách tổ chức & sắp xếp cái SHDC này làm tao ko thể chịu đựng được. Tao ko phải bỏ chỉ vì tao bận. Cũng không phải vì tao không thích, tao bỏ công sức ra tập đàn như điên rùi chứ, mà là (chủ yếu) vì tao CỰC KÌ KHÓ CHỊU với cách tổ chức này. Ức chế dek tả được. Mà tao nghĩ là con Ngọc cũng giống tao. Tao có cảm giác bọn nó chẳng tôn trọng ý kiến cá nhân gì cả (uh, thì cũng chỉ là cảm giác), tổ chức thì linh ta linh tinh (cái này thì rõ). Đã bỏ thời gian công sức ra làm mà nhận được thái độ như thế ... dek chấp nhận được. Tao bỏ.

Nghe tăm tối quá nhỉ ? Tao nghĩ là tổ chức tốt thì sẽ ổn thôi. Mọi người đều nhiệt tình chứ có phải ko đâu.
Vụ dạ hội đâu có ai kêu chán đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
hỏi thằng dvd cái,tao biết mày thấy khó chịu về cái cách tổ chức của con Lam,nhưng tao chưa thấy mày nói là ko ổn ở chỗ nào??Nên nói rõ ra để giải quyết vấn đề hơn là "mệt","bỏ","chán"...
cố lên!

đùa chứ.... mọi ng` hay nhở :|
thứ nhất, cái bài của Ngọc với DVD.... đúng là lúc đấy tao cũng thấy ức chế thật.... Ngọc nói là Ngọc đã cố gắng vì lớp mình, nhg lớp mình cứ nấn ná??? việc bị hoãn lại, là do lỗi của lớp mình à? sao mày lại nói thế, với cả, mày có chắc là hôm 6-3 đấy diễn thì bọn mày sẽ làm tốt ko, tao thấy đến tận bi h bọn mày còn chưa tập xong mà :|
còn việc tổ chức.... Lam nó cũng lo quá nhiều việc, nó cũng mệt, cũng ức chế, cũng nhiều lúc khó xử lắm chứ, nhg vì lớp nên nó vẫn làm mà ko kêu ca j`, mọi ng` hiểu nó 1 chút......còn nếu ai thấy mình có khả năng hơn thì đứng lên mà chỉ đạo mọi ng` đi??? mà tao thấy cũng có j` là ko tôn trọng í kiến cá nhân đâu, mọi ng` ai cũng đc nói, đc nêu í kiến cơ mà???

tao thấy Xu nói đúng đấy, mọi ng` làm ơn cố gắng vì cả lớp 1 chút..... ai cũng bận, cũng có việc riêng cả.... mong là mọi ng` sẽ hiểu và thông cảm cho nhau ;)

thôi, chuyện j` đã qua thì đừng nhắc lại, nhìn về phía trc đi.... mọi ng` cùng cố gắng :)

à :)
quan điểm của tau:
Lam chưa có tính cách của 1 ng lãnh đạo. Sự quyết đoán.
tau chưa nhìn thấy điều đó.
đây là lý do khiến mọi việc chần chừ, trì hoãn dẫn đến tâm lý chán nản, uể oải và ức chế.
tau ko nói là do ngày diễn bị lùi lại hay bị cắt chương trình.
Nếu nó quyết đoán hơn, đừng ôm nhìu việc vào ng như vậy mà chỉ tập trung thúc giục mọi ng cùng làm, đem lại cho mọi ng nguồn hứng khởi thì mọi ng đã tự nhiên mà muốn làm chứ ko phải là phải cố.
hơn nữa, tao nhận thấy:
Nó luôn nghĩ nó là ng ở giữa, khó xử.
nhầm
nó là ng ở trên. /:)

Dvd có thể bị lãnh đạo, tau có thể bị lãnh đạo, lớp mình có thể bị lãnh đạo.
Lam chưa lãnh đạo đc lớp mình.

ngày mai tau sẽ đến nói với nó.
Nếu nó quá mệt mỏi, nên nhường lại cho ng khác.
10 ngày, nếu biết lãnh đạo, mọi thứ sẽ khác.
Nếu nó muốn cố gắng, với tư cách là bạn :) tau sẽ giúp nó with all my heart and ability.

Chỉnh sửa lần cuối:
:| chài chài :|
quyết liệt thật :|
chả bít nói gì,mà cũng đếch biết chiện gì để nói ==> im lặng là vàng
chỉ xin góp 1 câu: đọc bài của Xu rất cảm động,nghĩ lại cái giao lưu năm ngoái :),thấy ấm áp trong lòng vì mình đã cùng có với lớp 1 kỉ niệm đáng nhớ.Dù o thành công,nhưng thật sự ý nghĩa lắm,vì cả lớp cùng góp sức mà :).Ừ thì mệt mỏi,ừ thì cãi nhau,nảy sinh bao nhiêu chuyện,mỗi đứa 1 ý.... nhưng mà đến những lúc như thế này rồi,trong tao chỉ có những kỉ niệm vui thôi(đi bán vé nè,vẽ vời nè,đi ăn nữa chứ,cả lũ lo lắng cho nhau,bỏ tiết bác Sĩ :))...).Vui lắm :),nhớ lắm ....Thích cách Xu gọi cả lớp.Cho dù bây giờ có đứa o coi tao là thành viên trong lớp nữa,1 điều thôi,vẫn yêu lớp mình lắm lắm(vì yêu nhiều nên khi có người nói thế,thất vọng,buồn lắm).Vì tao coi lớp mình và gia đình tao bây giờ là chỗ dựa để tao có thể tiếp tục mỗi khi mệt mỏi,có chuyện bất bình ...,bọn mày cũng quan trọng với tao lắm:).
thế nhá,tao hy vọng lớp mình làm thành công cai SHDC,thấy tiếc vì o được tham gia cùng :-<
yêu cả nhà nhiều :-* :-X

nói thật chứ, bọn mày cứ bảo con Lam này nọ, nhg nếu là bọn mày, có chắc làm tốt hơn nó ko? nó muốn công bằng với tất cả mọi ng`, muốn í kiến của mọi ng` đều đc đem ra xem xét, bàn bạc thì lại bảo nó ko quyết đoán..... nếu nó quyết đoán thì thể nào cũng có ng` lại bảo là ko tôn trọng í kiến cá nhân..... chính vì nó tôn trọng í kiến cá nhân nên mới thế, vì lớp mình mỗi ng` 1 quan điểm khác nhau nên mới thế..... đâu thể cái j` cũng đổ hết lên đầu nó đc.... mà cũng có phải nó tham lam ôm đồm j` đâu, nhg có đứa nào thực sự chia sẻ nh~ chuyện đấy với nó chưa??? hay là đến lúc mọi thứ trở nên phức tạp hơn thì ngồi trák nó là ko quyết đoán, ko có khả năng lãnh đạo??

tao thấy lớp mình bình đẳng, chẳng có ai là ở trên hay ở dưới j` cả, mọi ng` thấy mình có khả năng làm j` thì đều có thể làm mà

mà tốt nhất là đừng nên ngồi đây phán xét ai đúng ai sai, cũng chẳng đi đến đâu..... còn gần 10 ngày nữa thôi, mọi ng` cố gắng ;) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, My Téo đáng yêu :)
bọn mày cứ bảo con Lam này nọ, nhg nếu là bọn mày, có chắc làm tốt hơn nó ko
Tao ghét kiểu nói này. Tại sao khi phê phán cứ bị hỏi là : Mày chỉ biết phê phán này kia, chứ có biết làm không ???? Nói thẳng toẹt ra đây cho mà biết này: Trinh Lam hồi trước cũng chê lên chê xuống Phương đấy. Nào là kém về năng lực này nọ, nào là bù nhìn này kia. Tao nghe nó nói tao cũng chỉ biết gật đầu, những mong nó nhận ra như thế, hay là hiểu thế thì sẽ phải tốt hơn. Mong lắm chứ, muốn thế lắm chứ. Mấy ngày đầu năm, tao cũng có dành ra không ít thời gian cho việc giúp Trinh Lam trở thành chỉ đạo chính cho cái dạ hội của tao. Nhưng mà một thời gian tao nhận ra là : thực ra cái cách chỉ đạo của nó, theo lời một đứa nói mà tao cũng rất đồng ý : Nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại. Không nói Lam là ngu dốt đâu, nhưng mà cũng không phải là giỏi giang, xuất sắc gì. Đến khi tao thấy thất vọng quá vì biết là đặt niềm tin nhầm chỗ thì tao cũng bảo nó là nó nhận xét này nọ mà làm cũng chẳng ra gì. Thế là xong. Chúng tớ không nói năng hay trao đổi gì với nhau nữa, cắt đứt quan hệ :|. Cũng là một điều đáng tiếc.
Chắc là DVD cũng chán chẳng buồn nói chứ tao biết nó cũng biết thừa.
Ngọc nói là Ngọc đã cố gắng vì lớp mình, nhg lớp mình cứ nấn ná??? việc bị hoãn lại, là do lỗi của lớp mình à? sao mày lại nói thế, với cả, mày có chắc là hôm 6-3 đấy diễn thì bọn mày sẽ làm tốt ko, tao thấy đến tận bi h bọn mày còn chưa tập xong mà
Ơ này, hỏi khí không phải, chứ không có lớp Pháp kia chen vào thì cũng đành đứng lên mà múa may lung tung chán ngắt à. Lớp mình lúc đầu là nhận 6/3 đấy chứ. Vậy nên đến bây h mà cũng chưa ổn lắm là cũng khó chấp nhận rồi. Đằng này thì còn cãi nhau này nọ, điều đấy là không chấp nhận được.
à
quan điểm của tau:
Lam chưa có tính cách của 1 ng lãnh đạo. Sự quyết đoán.
tau chưa nhìn thấy điều đó.
đây là lý do khiến mọi việc chần chừ, trì hoãn dẫn đến tâm lý chán nản, uể oải và ức chế.
tau ko nói là do ngày diễn bị lùi lại hay bị cắt chương trình.
Nếu nó quyết đoán hơn, đừng ôm nhìu việc vào ng như vậy mà chỉ tập trung thúc giục mọi ng cùng làm, đem lại cho mọi ng nguồn hứng khởi thì mọi ng đã tự nhiên mà muốn làm chứ ko phải là phải cố.
hơn nữa, tao nhận thấy:
Nó luôn nghĩ nó là ng ở giữa, khó xử.
nhầm
nó là ng ở trên.

Dvd có thể bị lãnh đạo, tau có thể bị lãnh đạo, lớp mình có thể bị lãnh đạo.
Lam chưa lãnh đạo đc lớp mình.

ngày mai tau sẽ đến nói với nó.
Nếu nó quá mệt mỏi, nên nhường lại cho ng khác.
10 ngày, nếu biết lãnh đạo, mọi thứ sẽ khác.
Nếu nó muốn cố gắng, với tư cách là bạn tau sẽ giúp nó with all my heart and ability.
Nói đến sự quyết đoán, tao mới nhớ ra vài chuyện buồn cười và khó hiểu. Cái hôm kịch bản của Mo được thông qua ý :D Nhớ không lớp mình :D Lúc đấy tao nhớ là kịch bản của Ngọc cũng ok rồi, viết đi viết lại vài lần, cả cái của Xu nữa. Xong tự nhiên Mo mới nói nói cái ý tưởng về chim cò thuyền chiếu gì đó. Chỉ vote một cái, chúng ta thông qua cái kịch bản của Mo :O Cái này có thể là tao hiểu nhầm nhưng mà tao thấy, lớp mình cũng rất buồn cười ý :D Sắp đến hôm diễn đến nơi rồi, kịch bản cũ đã sửa đi sửa lại. Tự nhiên hiện ra kịch bản mới, thấy hay hay là xô vào cái đấy :)) Isn't it funny ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói đến sự quyết đoán, tao mới nhớ ra vài chuyện buồn cười và khó hiểu. Cái hôm kịch bản của Mo được thông qua ý Nhớ không lớp mình Lúc đấy tao nhớ là kịch bản của Ngọc cũng ok rồi, viết đi viết lại vài lần, cả cái của Xu nữa. Xong tự nhiên Mo mới nói nói cái ý tưởng về chim cò thuyền chiếu gì đó. Chỉ vote một cái, chúng ta thông qua cái kịch bản của Mo :O Cái này có thể là tao hiểu nhầm nhưng mà tao thấy, lớp mình cũng rất buồn cười ý Sắp đến hôm diễn đến nơi rồi, kịch bản cũ đã sửa đi sửa lại. Tự nhiên hiện ra kịch bản mới, thấy hay hay là xô vào cái đấy Isn't it funny ?
:D cũng ko hẳn thế đâu.... lúc đầu định chọn kịch bản của Ngọc, bảo viết lại nhg Ngọc từ chối, nên mới nghĩ đến 1 cái kịch bản khác đấy chứ :) mà rõ ràng là cái nào hay hơn thì lấy là đúng rồi còn j` :)

tao la hanh
tao lay nik vanh
2 nam tao moim viet len day 1 chu
the nay, day la y kien cua tao
1.dua nao cung chi trich con LAM no the nay the no,ko du cai nay cai kia nhung sao den lop tao ko thay dua nao ra noi voi no 1 cau nhung ji bon may nghi di.
2.tao la ban than cua no nen tao noi ji thi bon may cung se nghi la tao benh thui. nhung chung may nen biet la chung may cung mau thuan lam co.neu con LAM tu y quyet dinh hay cai ma chung may goi la quyet doan i thi chung may bao no la doc tai, bi h no bao la moi nguoi neu i kien cung ban luan thi moi nguoi lai bao la no ko quyet doan.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên