::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
chanhnomel : Diệu Anh
kpnam1989: Kiều Phương Nam
last_immortal38: Nguyễn Hoài Nam
sỉ_hungnguyen: Nguyễn Lê Hưng
minhquan0309: Nguyễn Minh Quân
dieuanhuocao: Nguyễn Văn Hà
long_2903: Phạm Hoàng Long
qt_meo: Phạm Quỳnh Trang
minhpt2004: Phạm Tuấn Minh

Mai thứ 4 rồi lại phải đi dự đại hội liên đoàn ngại quá:|
Các bạn trong đội tuyển học hành chăm chỉ nhé :)) cả lớp hi vọng vào các bạn đấy

----------

Mai thứ 4 rồi lại phải đi dự đại hội liên đoàn ngại quá:|
Các bạn trong đội tuyển học hành chăm chỉ nhé :)) cả lớp hi vọng vào các bạn đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Há há, thía là bài 2000 về tay ta :)) Hum nay là ngày đẹp giời :)). Iem được 2 con A kinh tế và là chủ nhân bài vít thứ 2000 :)) Đúng là, những kẻ âm mưu, mong đợi chiếm hữu vị trí này thì ko được B-), còn người ko vụ lợi, hồn nhiên như ta đây thì lại được trời thương :))
Bác Long nhá, âm mưu vít bài thứ 1999 roài xóa đi, vít bài típ hòng được 2000 bài nhưng trời đâu có dung :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ủa sao bữa nay lại còn được post hai bài liên tục à :)) Kì lạ ghê. Mình đang trong h free, ngồi vít típ :))
Ờ, nói chiện gì cho đỡ câu bài nhỉ? À, nick của Quỳnh Chi lớp chị là quynhchi_bluesky (ko nhớ rõ lém, để về tra sau :))). Còn thì nick chị, chả phải em Dũng add từ lâu còn ji`, mẹ kế ko cần cung cấp nữa ;;)
Mà em Dũng vẫn định đi từ tháng 1 à? Nếu thế thì học Alevel 18 tháng, chị khuyên thật lòng là nên ở lại học nốt năm lớp 10 em ạ. CHị mà có cơ hội, thậm chí chị học nốt Mr Khải đến hết 11 mới đi, như thế được học nhiều hơn (mình tham ghê :p) Nhưng vẫn ước ji được ở lại thêm một năm, thế thì sẽ có nhiều kỷ niệm hơn :(, sẽ ko hối tiếc sao mình ko gặp người ta sớm hơn :">, nhưng ko sao, mọi chiện vẫn luôn luôn tốt như nó đang rất tuyệt vời bây h :):x

Chỉnh sửa lần cuối:
chị Diệu Anh
em quyết định rồi
em học 6tháng GCSE rồi sang A-level
chủ yếu là để học Eng
còn các môn khác thì tự học là chủ yếu
có j thì học xong GCSE về VN học thêm Toán cũng đc

Em zai ơi, học GCSE làm ji`? Em có ;làm sao ko thế? 8-} Phí tiền, đã thế lại bị ràng buộc thêm. Nếu đã học GCSE mà mún học Alvel thì phải thi+ điểm => tốn công, mất thời gian. Vả lại học GCSE dễ lắm, đừng học, mà nó vít luận English nhiều lắm, nhỡ em ko quen thì chỉ có thiệt.

kệ em sang học GCSE chủ yếu là để học Eng
mà chị post bài ko online ah

Bác định xóa đi để chờ thằng khác viết bài 1999 rồi viết bài 2000 vì HAO nó ko cho viết 2 bài 1 lúc:))Nhưng thôi bác nghĩ lại viếc gì phải bon chen thế 1999 cũng đẹp chán rồi

Chị ngồi ở trường post nên ko onl trên Yahoo được. Em muốn học English thì đăng lý lớp học English trước khi học Alevel í, hầu như trường nào chả có, mà nó học từ hè chứ đâu có đi học sớm như em. Em ơi, đừng nóng vội làm ji cả, cứ học ở đây cho tốt đi rồi thì hè năm sau đi là vừa.
@Bác Long: Thực ra lúc đấy cháu có thể vít tới 3 bài liền cơ, nhưng chả nghí ra ji để vít, lại sợ bị cảnh cáo nên thui ;;)

Ví dụ thế này này, cháu đang vít 2nd roài nè :p. Cháu định half term này đi York cả nhà ạ. Đi chơi cho quên sầu, enjoy UK cái, để cho thời gian mau chóng trôi đi, hè đến nhanh B-) cháu sẽ được về quậy. Cháu nhớ tất cả mọi người :x, nhớ cả Mr Khải nữa. Mọi người tả cho cháu bi h Mr Khải trông thía nào roài ạ? Chắc h này thầy chả nhớ nổi tên mình đâu nhỉ :( :(( Thầy ơi, con nhớ thầy ghê, thầy Khải đen với cái bụng xinh xinh, iu iu (theo ngôn ngữ của con Linh :)))

Minh chứng típ theo cho việc cháu có thể vít típ đến bài thứ 3, thứ 4,.....thứ n B-)
Nhắc đến cụm từ cái bụng xinh xinh, iu iu của thầy Khải thì lại nhớ đến lớp mình thời kỳ phong kiến :p khi mà việc vít nhật ký lớp trở thành một nghĩa vụ :p, nhưng là một nghĩa vụ ko giống như những nghĩa vụ khác, vì Chanh cũng rất thik vít :x. Nhớ ngày xưa quá :x, thế nhật ký đâu roài? Con đùi gà giữ hả em? À, mày gửi mess YM cho tao hôm nay đúng lúc tao đang ở trường em ạ. Ở trường thì chỉ có lên net bt thui, vô HAO được nhưng mà chống chỉ định với Yahoo, no mail, no chat :p
Có đứa nào rảnh rỗi, thỉnh thoảng đánh một đoạn nhật ký lớp lên đây nhé:x
Em Linh ơi, mày ko thấy len HAO rình mò bài 2000 à? Hix, đừng cú con mẹ kế nhá :-SS Đừng "đì" bé Chanh ngoan hiền dễ xương kẻo tội nghiệp ;;), có ji cứ trút lên đầu bố Chính của con í ;;), tội nợ đâu bố con chịu hết B-) (trông thế mà được lắm, mẹ kế bít thừa, nhẩy ;)) ;) :p ). Cứ yên tâm, có ji` con tia cho một thằng TQ ở bên này, hay cùng lắm là một thằng Nga ngố :p :))

Chỉnh sửa lần cuối:
hơ con ơi, chẳng qua mẹ không thích bon chen thui, chứ bây giờ mẹ ngồi xóa 9 bài cũ của mẹ từ đời nảo đời nào rùi thì cái bài 2000 vẫn là của mẹ thui, đừng có vênh con nhá.

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2005/10/3B9E32F9/

Ông Lê Quốc Hồ - một thày thuốc Đông y ở quận Long Biên (Hà Nội), vừa trình báo với cơ quan Công an Hà Nội về việc gia đình ông bị kẻ gian đột nhập lấy trộm một khối lượng lớn tài sản gồm 2,5 tỷ USD tiền mặt (gần 40.000 tỷ đồng) cùng nhiều kim cương, đá quý, đồ cổ.

Ông Lê Quốc Hồ sinh năm 1952, nguyên quán ở quận 1, TP HCM, trước đây từng là hòa thượng và nay có một điện thờ tại nhà riêng ở số 4 ngõ 251, đường Ngô Gia Tự, phường Đức Giang, quận Long Biên, Hà Nội.

Theo ông Lê Quốc Hồ, thời gian 3-5h sáng ngày 15/10, bọn đạo chích đã đột nhập vào khu nhà rộng gần 100 m2 của gia đình ông. Có thể bọn chúng đã dùng thuốc mê để "ru ngủ" cả gia đình. Sáng sớm, khi mọi người tỉnh dậy mới phát hiện thấy chấn song sắt cửa sổ gian nhà dưới bị cắt phá, nhiều vali, thùng, hòm đựng tài sản của gia đình bị mất trộm.

Nơi ông Hồ trình báo bị mất trộm là một gian phòng có cửa sổ trông ra đường tàu hỏa tuyến Gia Lâm - Yên Viên. Hiện trường là chiếc cửa sổ 3 lớp (gồm cửa gỗ, song sắt và cửa kính), có dấu hiệu bị cắt ở lớp cửa song sắt thứ hai, vết cắt rộng cả thân người chui lọt. Cơ quan công an đã thu thập các dấu vết để lại trên hiện trường và cả một số vân tay khả nghi còn lưu lại trên lớp cửa bị cắt. Sau khi thu thập các chứng cứ và lấy lời khai của các nhân chứng, ngày 17/10, Công an quận Long Biên, Hà Nội đã quyết định khởi tố vụ án để điều tra truy tìm thủ phạm.

Chủ nhà xác định, chỉ tính riêng số tiền mặt bị mất là “vào khoảng 2,5 tỷ USD”. Số tiền bị mất được đựng trong 13 chiếc vali và 80 chiếc thùng các-tông. Ngoài ra, còn 5 chiếc vali đựng tài sản và giấy tờ, sổ đỏ nhà, đất. Trong số tài sản bị mất, ông Hồ cho rằng quan trọng nhất là chiếc vali đựng vàng, bạc, đồ trang sức, đá quý, trong đó có “500 viên kim cương (14-15 ly), một số “bảo vật” của gia đình và 5 viên "ngọc tỷ truyền quốc"(mỗi viên to bằng quả trứng vịt), 4 pho tượng cổ bằng đồng đen (cao 50 cm) được đúc từ thời Lý - Trần (gắn liền với sự tích ngôi chùa Giác Nguyên)”.

Gia chủ còn đưa ra một chiếc đồng hồ Rado và một chiếc bút máy mà ông nói là “của Tổng thống Bush tặng khi tôi sang Mỹ chữa bệnh cho vợ ông Bush mấy năm trước đây”. Khi được hỏi về nguồn gốc số tiền 2,5 tỷ USD bị mất thì ông Hồ từ chối trả lời nhưng cho biết, số tiền này trước đó ông đã mang tới gửi tại trụ sở của Công ty Đông nam dược Bảo Long ở phía Bắc (thị xã Sơn Tây, Hà Tây) và mới thuê ôtô chở về nhà riêng được ít ngày thì bị mất.

Ông Hồ còn khẳng định, mối quan hệ thân thiết của mình với ông Nguyễn Hữu Khai, Tổng giám đốc Đông nam dược Bảo Long. Số tiền này, ông Hồ cho biết “định sử dụng vào việc xây dựng một bệnh viện "Vì Dân" ở Hà Nội”.

Trước thái độ nghi ngờ của nhiều người về việc sở hữu số tiền lớn, ông Hồ liền đưa ra một số giấy tờ của gia đình ủy quyền cho ông cất giữ 55 tỷ 202 triệu đồng. Rồi sang gian phòng kế bên mang ra một túi tiền khá lớn. Ông xếp từng chồng tiền USD (còn nguyên dấu niêm phong ngân hàng) đặt lên bàn. Ông nói số tiền này tổng cộng 400.000 USD (khoảng 7 tỷ đồng). Ông Hồ xác định đây “chỉ là một phần nhỏ trong số tài sản của gia đình dòng họ”.

Ông còn khoe ông đang có 2 người em ở nước ngoài, là “thư ký và trợ lý cho các quan chức cao cấp bên đó” và vẫn “thường xuyên gửi tiền về cho gia đình”. Về số tiền 400.000 USD đưa cho các phóng viên xem, ông Hồ cho biết, ngay chiều 17/10 sẽ mang gửi ngân hàng. Ông Hồ mong muốn cơ quan pháp luật nhanh chóng tìm ra vụ việc này bởi trong số tài sản bị mất có một số đồ cổ như 4 pho tượng đồng đen và 5 viên “ngọc tỷ truyền quốc” được coi là báu vật vô giá không chỉ đối với riêng gia đình mà còn là của đất nước.

Chiều 17/10, một cán bộ điều tra cho biết, liệu có mất tới 2,5 tỷ USD hay không thì đây vẫn là một câu hỏi mà cơ quan điều tra đang phải làm rõ. Theo xác định chắc chắn của ngành ngân hàng thì ngôi nhà của ông Hồ không thể chứa hết 2,5 tỷ USD tiền mặt

----------

dã man wa :D
kinh di
ko bit sao lắm tiền thế

----------

ko bit thằng sư lấy đâu lắm tiền thế

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên