::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn PNam có tham gia diễn đàn đấy bạn ạ , mà pnam làm j bạn mà bạn phải khóc lên thế /:) ...
Muốn tìm bài của bạn PNam thì chắc bạn phải xem lại n trang trước ( n đủ lớn ) bạn HA ạ ...

Tớ đấy HA. Ngày nào cũng lên 4,5 lần nhưng không viết gì thôi.

Cả nhà iêu quý :x :)
Em nhận được món quà vô cùng ý nghĩa mà cả nhà tặng em rồi :) >:-D<
Thực sự xúc động :(( >:-D< Nhìn những dòng chữ thân yêu, em nhớ cả nhà nhiều lắm :) Nhớ nhiều thứ mà em phải đánh đổi :)

Đời kể ra thật là hay :)
Đêm cô đơn lôi cái đấy ra đọc và nghe nhạc vậy :D

Cà nhà làm giao lưu thành công nhé >:-D<

Hôm nay vừa xem bọn lớp Tin làm GL...:|...ko biết nói thê nào nhưng có vẻ bọn nó hát hay...tao vẫn chưa hiểu là hát lồng trong kịch hay kịch lồng trong hát???
Hi vọng anh em ta còn làm tốt hơn bọn nó nhiều :)...Cố lên nha...

khối tin làm gl hôm nay :).....
mọi ng xem rùi thì nhớ rút kinh nghiệm nhé:D
muốn gl bớt "Trí Trung" đi thì phải thêm thót mấy phần chim lợn của Cảnh còi vào+ nhạc phải thật to,nổi(hôm nay âm thanh kém wa')
hôm nay tao thấy còn ko dc = "Trí Trung"

xin lỗi Trí Trung nhé(ko bít dùng từ khác):D
sony 1 số ng khác nữa :)

Uhm , hôm nay xem được đoạn đầu , đoạn sau bỏ vì nhạt ...
Anh em xem xong thấy rút được cái j ko , theo anh thì thế này :
1 . Cái phông phải rút kinh nghiệm , đừng treo j cả , mà nếu có treo thì cũng phải làm chắc chắc chứ dán thì bung đấy ...
2 . Cái đoạn đầu , khi mà mọi người chưa chú ý , đang ghế ghiếc thì đã bắt đầu , thành ra chả biết mc nói cái j mà ko biết có mc hay ko . Anh em phải thu hút chú ý ngay từ đầu , pnam nghĩ thử thu giọng thầy ... Tuấn :D ...
3 . Hát nhiều thì hơi nhàm , thế nên cố phát triển hay hay mấy cái của mình , hát chỉ là phụ ...

Kinh nghiệm rút ra:
1. Làm cái phông to lên 1 tí, không dán diếc gì sất:D Mà có dán cũng phải để cho nó rơi 1 cách có hệ thống và chủ ý.
2. Lúc hát, phải làm sao cho tiếng hát át tiếng nhạc:D, chưa kể phải hát rõ lời.
3. Hát chỉ là phụ, không nên hát các bài tâm trạng, các bài buồn, nhạc vàng, nhạc Trịnh, Văn Cao các thứ... vứt. Hát những bài sôi nổi + có lửa.
4. Loa phải tốt (Cái này thuộc trách nhiệm của Minh To)
5. Hát ít ít tiếng nước ngoài thôi. Tiếng Việt muôn năm!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nước ngoại nhạc hay hơn:)), mặc dù khó hơn:D
Phông màn nhất thiết lớp mình làm là đẹp nhứt rùi:))
Trò chơi chắc là ổn thui:D

Trò chơi ổn...rõ ràng rùi vì ko có cũng đc mà:))...
Đồng ý với Trung,nhạc nước ngoài hay hơn,vả lại mình cũng nghe TV nhiều rùi mà:))

Cái j ko có cũng được ? , chả bao h tao hiểu mày nói j Quân ạ ...
Tao cũng thích nhạc nước ngoài hơn , nhưng chắc nhạc nước ngoài cũng ko nhiều đâu , 3,4 bài thôi , chủ đạo vẫn là VN ...

nhớ quay phim với chụp ảnh cho em xem nhé
cả nhà định bao h làm giao lưu đây :D

khuất diệu anh đã viết:
Cả nhà iêu quý :x :)
Em nhận được món quà vô cùng ý nghĩa mà cả nhà tặng em rồi :) >:-D<
Thực sự xúc động :(( >:-D< Nhìn những dòng chữ thân yêu, em nhớ cả nhà nhiều lắm :) Nhớ nhiều thứ mà em phải đánh đổi :)
Đời kể ra thật là hay :)
Đêm cô đơn lôi cái đấy ra đọc và nghe nhạc vậy :D
Cà nhà làm giao lưu thành công nhé >:-D<
Nhìn lớp Tin hôm nay làm thì thấy rằng lớp mình làm sẽ tốt hơn nhiều... :D

Về nhạc thì rõ ràng là hát nhạc VN hay hơn... nhưng mà khó hát hơn nhiều... :|
Nhạc nước ngoài hát dễ hơn... tuy phải học lời (ai chưa thuộc thôi)...
Các chú kịch thì gấp rút thu xếp mà tập với nhau đi... các chú văn nghệ cũng vậy...
Về phông màn thì lớp mình chỉ độc một cái phông thôi... làm gì có cái gì... :|
Còn nữa...
Bài tao hát sợ tâm trạng quá... chưa chắc bọn nó nghe đã lọt tai đâu...
Với lại chưa hát như thế bao h... run lắm... :-s

Uhm , có vẻ là sẽ tốt hơn nhưng đấy chỉ là mình đa dạng hơn vì mình có thời trang , kịch và trò chơi xen với hát còn hay hơn hay ko thì đến lúc đó qua sự đánh giá của người xem thì mới biết được , bây giờ nói sớm sợ bước ko qua ...
Định làm 6/3 chú Dũng ạ , tất nhiên là sẽ quay phim chụp ảnh còn có gửi cho chú hay ko thì anh cũng ko biết ...
Nhạc VN làm sao hay bằng nhạc nước ngoài được , chú VA bị loạn ah , đem so sánh khập khiễng thế mà được ah ...
Nhạc VN thì dễ hát vì nó là tiếng Việt , khó vì nó nhiều đoạn nhạc nghe khó , dễ sai nhạc . Còn nhạc nước ngoài lời tiếng Anh nên khó hát hơn , nhưng mà giai điệu dễ nghe , chỉ cần có lời là hát được ...
Kịch thì phải tập cho nghiêm túc , dv nữ chúng mày cân nhắc cho kĩ đi , chứ tập tốt rồi mới có dv nữ phải tập lại thì mệt lắm ...
Phông thì chắc chắn là 1 thôi , nghe giá 1 cái thấy làm nhiều phông là ko khả thi rồi , thôi thì ý tưởng VA tuy sáng tạo nhưng ko kinh tế nên đành bỏ ...
Ko sao VA ạ , bài của mày là 1 nốt trầm xao xuyến :D , ko vấn đề j , mà có thể Long hát chung nữa nên cũng ổn , bài này nên tập vì bọn tao có thể đệm cho mày được VA ạ , cố lên :D ...

chào mấy em
Lâu rồi chị chưa vào:p
Hát thì mình có tiếng Anh + Việt+ Trung rồi nè
Hay ai đó sáng tác lời cho 1 bài hát nào đó đi
Năm ngoái chị sáng tác bài Proud of 11 Toán nè , năm nay chắc vẫn áp dụng được :))

Trường Hà Nội Ams
Nghịch và vui ai như chuyên Toán.
Dù thời gian có trôi dần,
mình luôn nhớ về nhau.
Đừng quên tôi, đừng quên nhé
Hãy giữ lấy những kỉ niệm xưa
Cầm tay nhau và ta bước tới
Giữ trong tim tình yêu mãi mãi!!!!

Không lìa xa
Lớp Toán luôn bên cạnh nhau
Sớt chia bao nhiêu buồn vui
Tháng năm nguyện cùng có nhau
Bạn ơi, xin nhớ về nhau
Những cuộc vui chơi cùng nhau
Có tôi luôn ở cạnh bên
Và tình bạn không lìa xa

Thời gian qua mau
11 toán sẽ phải xa nhau
Bao kỉ niệm sẽ trôi dần
Cùng năm tháng , thời gian
Đừng quên tôi, đừng quên nhé
Hãy giữ lấy những kỉ niệm xưa
Cầm tay nhau và ta bước tới
Giữ trong tim tình yêu mãi mãi!!!!

Không lìa xa
Lớp Toán mãi không lìa xa
Sớt chia bao nhiêu buồn vui
Tháng năm nguyện cùng có nhau
Bạn ơi xin nhớ về nhau
Ba mốt trái tim hòa chung
Sát vai ta luôn kề bên
Và tình bạn ko lìa xa

Phần kịch hình như bọn em vẫn chưa tập hả
Nói chung chắc mình cố gắng sẽ tốt thôi mà

Sau đây sẽ là những diễn biến chính của ngày hôm nay...
Tiết 1 và 2 học Tiếng Việt... học xong thì thấy rằng thơ của HTĐ Online có mấy chỗ không đúng thi luật cho lắm...
Nhưng cũng không sao... cái đó là sự phá cách... sáng tạo độc đáo... :p
Tiết 3 thì vẫn nghỉ như bình thường... mỗi người một nơi... :|
Tiết 4 và 5 thầy Khải cho nghỉ để tập... nhưng nói chung vẫn chưa ra đâu vào đâu hết...
Bảo các bố tập mà các bố chẳng chịu... tức quá anh bỏ về nên cũng chẳng biết sau đó thế nào nữa... :))
Đó là tóm lược những diễn biến chính trong ngày ở lớp ta...

@ Chị Benny: Nếu ít người còn nhớ thì cứ áp dụng đi chị ạ... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn em cũng định làm kiểu 1 bài như thế chị ạ , nhưng táo bạo hơn là bằng rap nữa , có điều là hơi khó vì đã có mấy người nghĩ nhưng lời vẫn chế ko ổn vào bài Hải Phòng sao được , nếu mà mọi người quên quên thì có khi áp dụng cũng được đấy chứ nhỉ ...
Diễn biến chính của ngày hôm nay : 3 tiết đầu học như ko ...
2 tiết sau tập như ko luôn , được 1 tiết anh cũng về nên chả biết tiết sau thế nào ...

Nói như mày thì nói làm gì... phải nói chi tiết chứ... [-x
Tiết 1 kiểm tra Anh một tiết...
Bài cũng không khó nhưng lại dính text trong SGK... mà mình thì lại chưa đọc lần nào... 8-}
Tiết 2 học Lý thì đúng là như không thật...
Lý Hải nhà ta vô nói mấy câu rồi cho nghỉ sớm... và tuần sau lại kiểm tra một tiết... :|
Tiết 3 xuống phòng thực hành sinh...
Xem cô nói mà chẳng hiểu tẹo nào... thà giảng cặn kẽ còn hơn làm cái trò hổ lốn này...
Tiết 4 và 5 chuồn sớm nên cũng chẳng biết ra sao... :))

VA bị hẳn triple cơ à? Kinh nhỉ! Mình còn chưa bị double là tối đa.
Tình hình là 2 ngày nghỉ có đi chơi hoặc tập tành gì không đấy?

Đề nghị 1 số đứa lớp mình xem xét lại cách post bài: http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=30453&page=3

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Chán mấy người này wa. Topic nào cũng rứa, chỉ được vài bài đầu, còn đâu lại vào đấy. Nói thật nhé, tớ ko thích nói thế này đâu nhưng các bạn lớp toán có thấy công bằng ko khi gần như thời gian gần đây, tất cả các topic đều bị lớp toán chiếm dụng làm chỗ cãi cọ của mọi người hết. Chả còn một topic nào gọi là sạch nữa cả. Dù rất thân với lớp toán nhưng đến lúc này có lẽ tớ sẽ ko thể cùng quan điểm với các bạn dc nữa, nhất là Trung..
Đọc rồi ngẫm nghĩ lại đi nhé, nhất là thằng Trung:D:D

VA bị triple rồi đến MP bị double , riêng anh đây vì có bí quyết nên chả bao h bị double cả chứ đừng nói là triple ...
Thôi , anh em rút kinh nghiệm , dạo này số bài tăng chậm rồi mà , cố gắng ko câu nhiều nữa ko lại bị người ta nói thì mệt lắm ...
Hôm nay chúng mày hẹn như vẹo , bảo chiều đến nhà tao mà rồi chỉ có mỗi thằng Trung đến ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên