Tin mơí nhất về MU !!!

@Em là em vẫn rất bình tĩnh. :D
@VTV 3 có chiếu MAN đá không các bác ở VN? :D

Phạm Việt Cường đã viết:
@Hoài Anh :
Nói thật tôi cũng chẳng muốn dùng tiếng Anh làm gì, nhưng mà khi mà tôi muốn nói cùng một lúc với 1 người bằng tuổi mình ( chính là ông đấy ) và một người trên mình đến 4 khóa ( Mr.Trung ) thì ông bảo tôi phải làm thế nào trong khi cái chuyện ngôi thứ trong tiếng Việt nó phức tạp như vậy. Tôi rất bực mình nhưng không muốn ăn nói vô lễ với 1 người hơn mình 4 tuổi, vì thế chỉ có cách là dùng tiếng Anh thôi vì nó chẳng có ngôi thứ gì cả, thế đấy !![\QUOTE] :)) công nhận cái này mình ko nghĩ tới, sorry đã hiểu nhầm :D.

Còn các cái còn lại dài quá :D, ko trả lời hết được, nhưng coi như đồng ý hết. Chỉ có điều tôi muốn nói "tình yêu" đội mình ko có nghĩa là đi nói xấu đội khác quá đang, ko đúng sự thật thế thôi :D, bác cũng đừng hiều lầm. Kiểu mình yêu gf của mình đâu có nghĩa là đi nói xấu hết gf của người khác (trường hợp các đứa kia cũng xinh :D). Chỉ có ý thế, vì fan MU trước đây luôn là người như vậy. anh Trung nói nặng lời quá, tôi cũng có nói ở trên rồi, bảo anh ý "nhẹ nhàng" hơn. Bây giờ mới thây smootj số người fairplay như ông, chứ trước đây chả thấy ai cả :)). Thôi tôi cũng ko có ý kiến gì nữa đâu, Giggs, hay Rooney đá hay trận nào thì lại vào đây khen nó một câu thôi :D

Phạm Anh Tuấn đã viết:
XIn có mấy ý kiến thế này:

2. Cái truyện tranh cãi MU đi lên đi xuống rồi thế nọ thế kia đã diên ra lâu lắm rồi, ai muốn nói gì thì nói nhưng sự thật vẫn là sự thật, tại sao người ta không tranh cãi giữa MAN vad ARS đội nào là đội bóng số 1 TG mà lại là MU-REAL, đơn giản là vì ARS chưa đủ tầm cỡ để vươn lên đến đẳng cấp đấy. Làm sao 1 CLB phải bán cả tên SVD để lấy tiền trang trải nợ nần có thể so sánh được với MU???Nếu các FAN ARS chứng minh được rằng ARS đủ tầm thì cứ việc nhưng không phải trong topic này.[\QUOTE]
Muốn mau chóng trở thành ông lớn thì phải làm liều thôi ông anh ạ :)), Arsenal đâu có truyền thống lâu đời bằng MU để có lắm tiền, sân to như hiện nay. Nhưng chỉ có những người đủ tự tin mới dám risk như thế này, cũng phải công nhận chuyện đó chứ. Anh dám khẳng định ARSENAL sẽ teo vì chuyện này ko ? À cái chuyện MU-REAL: ai so sánh thế anh. Em thấy năm ngoái sau Milan và Real đội có cơ hội vô địch C1 cao nhất là ARSENAL đó , đứng thwus 3 (Williams Hill gì đó) , cũng phải chứng tỏ được đôi chút :D.

3. Fan MU bao nhiêu lâu nay không hề chỉ trích hay nhạo báng ARS thậm chí còn công nhận ARS đang vươn lên mạnh mẽ ( có thể đọc lại các bài cũ trong topic này hoặc Premieship) cho nên fan ARS cũng không nên vào đây chỉ trích MU. Tôi cũng xin lưu ý các bạn rằng MU chả phải tự nhiên mà trở thành CLB được hâm mộ nhất hành tinh, ARS chả phải tự nhiên mà bị nhiều người ghét đến thế. Dẫn chứng thì nhiều vô số kể, chỉ cần nhìn cảnh các cầu thủ ARS xông vào RUUD năm ngoái là rõ !!!
Đừng bắt em phải lôi lại dẫn chứng, nếu ko phải vì những cuộc tranh luận "nảy lửa" hồi trước thì chắc ARS chả được "khen" như bây giờ bởi các fan MU đâu. Em ko đi lung tung khơi mào nói xấu MU, nhưng nếu có ai khơi mào nói xấu ARS trước thì em sẽ post bài thế thôi. Có thấy em tự dưng vác chuyện ra nói xấu ai ko:)).
MU có nhiều fan nhất em cho là vì một vài lí do sau: CÚ ăn ba năm 98 :Các fan mới đổ dồn về: nhưng một phần ko nhỏ là những fan "ăn theo" chỉ tự xưng là fan vì MU năm đấy mạnh. Rồi fan nữ vì có Becks :)), và hiện giờ thì có Ronaldo. KO phải tranh cãi gì chuyện này đâu anh Túấn ạ, đấy chỉ là suy đoán của em thế thôi, MU vẫn à CLB được hâm mộ nhất hiện này, ko phủ nhận.
Thôi ra box này đây, mọi người đừng post tiếp cãi nhau , em lại phải vào giải thích mệt lắm. Khi nào nói gì độngchamj đến ARS thì hẵng gọi em, em sang liền :D

MU có nhiều fan nhất em cho là vì một vài lí do sau: CÚ ăn ba năm 98 :Các fan mới đổ dồn về: nhưng một phần ko nhỏ là những fan "ăn theo" chỉ tự xưng là fan vì MU năm đấy mạnh. Rồi fan nữ vì có Becks

Hì, thế bác bảo thế nào là một fan chân chính đây? Một đội bóng ko mạnh, ko có truyền thống, ko có lối đá cuốn hút, ko có những cầu thủ giỏi thì có nhiều fan được hay không? Và một người hâm mộ đội bóng chỉ vì 1 trong 4 cái trên thì là fan "ăn theo"?

He he fan chấn chính là fan thích nó từ hồi nó chưa phải là mạnh nhất nước anh (cái này thì hơi khó, từ đời nào nó đã mạnh nhất PL rồi :D), ko phải là mạnh nhất Châu Âu, ko phải vì có những cầu thủ đẹp trai, rồi ko rời bỏ, chạy theo đội khác nếu đội mình thua. Anh chỉ nói là có một số thôi (lí do tại sao MU fan nhiều hơn Real, AC), chứ đá số còn lại cũng phải là fan chân chính thì bây giờ MU mới có lắm fan vậy chứ. Ăn theo thiếu gì, chả nhẽ chú ko tin ? Mà thôi anh ko chỉ trích MU chuyện gì đâu, ko phải tranh luận chuyền này làm gì :))

ha ha ha phiền toái rồi , các fan MU nóng mặt rồi , phải thế mới vui mới sôi động chứ
tiếp tục nhé

Phi mánh lới bất thành... HLV

Vừa qua, một lần nữa CLB giàu nhất hành tinh Manchester United buộc phải công khai một số bí mật về tài chính có liên quan đến một số vụ chuyển nhượng cầu thủ. Đã có khoảng 13 triệu euro, theo như tiết lộ của một quan chức của CLB này, được chi cho các hãng đại diện trong vòng 3 năm vừa qua. Trong đó, phần lớn khoản tiền trên đều chảy vào hầu bao của công ty môi giới có tên Elite Sports, do chính con trai ngài Alex Ferguson, Jason Ferguson làm chủ. Đúng là lợi đơn lợi kép cho nhà Ferguson.

Được biết, biên bản công khai tài chính của CLB được đệ chính lên ủy ban chứng khoán, bao gồm chi tiết của 21 vụ chuyển nhượng trong vòng 3 mùa giải trở lại đây với tổng giá trị có thể lên tới 158 triệu euro. Elite Sports thực sự đã kiếm được bao nhiêu trong vụ này, câu hỏi đưa ra gần như không thể có câu trả lời bởi cho đến thời điểm này, con số 13 triệu euro là hoàn toàn hợp pháp trong khi theo ước tính, cũng phải có một khoản nhiều hơn thế chắc chắn đã được “rửa ráy” sạch sẽ.

Vẫn chưa dừng lại ở đó, trong biên bản giải trình của mình, CLB Man Utd cho rằng “không chỉ riêng MU gặp phải vấn đề giống như thế này mà tất cả những hãng đại diện, môi giới cầu thủ cũng cần phải có những bản tường trình thật chi tiết về những khoản tiền đã chi và đã nhận được”. Một hành động lấp liếm của đội bóng hàng đầu nước Anh hay chỉ vì lo sợ xảy ra những phản ứng tiêu cực từ phía các cổ đông.

Theo như biên bản công khai tài chính của MU thì trong tổng số 158 triệu euro phí chuyển nhượng, CLB phải chi trả cho các hãng môi giới 8,5%, tương đương khoảng 13,4 triệu euro. Trong khi đó, các cầu thủ chi nhận được từ 4 đến 5% giá trị của bản hợp đồng đúng như quy định của Hiệp hội cầu thủ nhà nghề. Không biết, ngài Alex có đứng đằng sau tấm biên bản này không nhưng như chi tiết được ghi, con trai ông chỉ nhận được 300.000 euro trong vụ chuyển nhượng Roy Carroll và khoảng 237.000 euro cho 13 vụ chuyển nhượng khác. Hơi phi lý dù trong biển bản có ghi, Elite chỉ có nhiệm vụ làm trung gian trong 13 vụ chuyển nhượng kể trên. Trong một phản ứng với biên bản của MU, có nhiều thông tin mang tính xác thực khá cao cho rằng, Elite đã đút túi 700.000 euro trong vụ chuyển nhượng hậu vệ người Hà Lan, Jaap Stam. Phủ nhận hoàn toàn tin đồn nói trên, MU cho rằng khoản tiền này là để trả cho Mike Morris, một người không có liên quan gì tới Elite.

Cuối cùng thì chẳng có bất cứ một chuyện mờ ám gì liên qua đến Elite, liên quan đến Jason Ferguson nhưng cùng lúc đó, MU cũng tuyên bố sẽ không tiếp tục làm việc với Elite trong thời gian tới. Tuy nhiên, có thể mọi chuyện sẽ chưa dừng lại ở đây bởi BBC3 tuyên bố họ sẽ cho công bố một số tài liệu có liên quan đến vụ này trong một chương trình mà họ dự định là sẽ lấy tên là Fergie & Son hứa hẹn nhiều điều thú vị.

Bác Fergie của MU công nhận cũng thuơng con cái thật , biết hi sinh CLB của mình để lo cho tuơng lai con em . Thật đáng khâm phục

Tôi xin nhắc lại lần nữa là đây không phải topic để post những bài chỉ trích MU, đã có topic AnitMU bạn có thể sang đấy post, nếu bạn tiếp tục post bài kiểu như trên trong topic này các bài viết sẽ bị xóa. Chúng tôi những fan MU cũng không sang topic về ARS chỉ trích nên đề nghị các fan ARS cũng tôn trọng chúng tôi!!!

Ông Trung quá đáng rồi đấy, bình tĩnh lại đi, đi hơi xa rồi đấy !

Phạm Việt Cường đã viết:
Ông Trung quá đáng rồi đấy, bình tĩnh lại đi, đi hơi xa rồi đấy !
hahah chết thật , mình lại chọc giận các fan MU rồi , thôi lần sau tôi có cao hứng viết đúng sự thật quá thì mong mọi người bỏ quá cho , nhất là các fan MU . Quên mất là có cái mục ANTI MU xozi các fan MU nha . Bỏ qua cho tớ nhá . Hoài Anh đâu rồi hăng hái lên chứ , anh đánh giá rất cao các bài viết của em đấy

Hê hê, thế còn Arsenal thì làm gì nhỉ? Cố gắng mọi cách khai gian tiền lương của cầu thủ, bù vào tiền bonus để trốn thuế. :D

He he fan chấn chính là fan thích nó từ hồi nó chưa phải là mạnh nhất nước anh (cái này thì hơi khó, từ đời nào nó đã mạnh nhất PL rồi ), ko phải là mạnh nhất Châu Âu, ko phải vì có những cầu thủ đẹp trai, rồi ko rời bỏ, chạy theo đội khác nếu đội mình thua. Anh chỉ nói là có một số thôi (lí do tại sao MU fan nhiều hơn Real, AC), chứ đá số còn lại cũng phải là fan chân chính thì bây giờ MU mới có lắm fan vậy chứ. Ăn theo thiếu gì, chả nhẽ chú ko tin ? Mà thôi anh ko chỉ trích MU chuyện gì đâu, ko phải tranh luận chuyền này làm gì

Hê hê, thế em hỏi anh, vậy thì những thằng nào sinh ra khoảng từ 93, 94 trở đi, hay kể cả như em cũng ko được coi là một fan chân chính? Và những đội bóng nào đã mạnh rồi thì ko được có thêm fan chăng? Buồn cười thật, vậy chúng ta hãy đi cổ vũ Norwich, WBA hay Palace đi để thành fan chân chính.

Đã bảo đấy là trên lý thuyết rồi :)), vì MU mạnh nhất PL từ lâu rồi, nên ko xét theo "tiêu chuẩn" đấy được. Còn ở đây có thằng nào sinh năm 93, 94 thì kể ra nhé, anh ko thấy, chú nói cùn vãi đái, người ta chỉ nói chung chung thôi, cho những người trong box này thôi, chú kiếm mấy thằng sinh năm 93,94 lên đây rồi anh sửa lại mấy câu trên cho. Chứ thằng em anh (sinh năm 92) cũng thích MU này, nhưng nó vẫn thích MU từ truớc năm vô địch cúp C1 được, có sao đâu (nó mới có 5 tuổi mà đã cãi nhau với anh về MU và ARSENAL:D).
Đang nói "ăn theo" ở đây là ko biết gì về MU cả, hoặc chút chút, nhưng tự nhiên thấy nó vô địch nhiều quá, thấy mọi người bảo nó giỏi thì cứ hùa vào làm fan. Nghĩa là sau khi vô địch xong hùa vào luôn, chứ bây giờ một thằng trở thành fan của MU thì có sao đâu. Nhưng ngay sau cái năm 98 đấy mà nhận là fan MU thì mới "có thể" xét đến là "ăn theo" hay ko thôi. Có một số fan nữ cũng chỉ thích MU vì có Becks, nay là Ronaldo, (có ai ko tin thì cứ vác dẫn chứng ra mà bào chữa). Nên nhớ là anh bảo là "sau cú ăn 3 năm 98 thì có rất nhiều fan mới". Nhưng "chỉ một số fan là ăn theo" chứ ko đánh đồng. Tại anh Tuấn nhắc đến MU có nhiều fan nhất, thì cũng chỉ muốn kể ra cái chuyện đấy thôi (đấy là lí do anh cho vì sao MU có nhiều fan hơn MILAN hay Real cho dù xét về khả năng thì ko ai dám nói là MU hơn hẳn MILAN và Real cả), chứ ko hề bảo fan MU toàn là ăn theo, hay toàn theo Becks. Fan MU mà toàn ăn theo thì bây giờ đã chả còn mồng nào rồi, thế nên vẫn công nhận MU nhiều fan nhất nhì thế giới mà. Với lại cũng có nhiều fan "ăn theo" nhưng sau khi "thích" một đội nào đó đựoc một thời gian thì chuyển thành fan chân chính. Chứ ko phải lúc nào cũng ăn theo hết. Ví dụ như anh thấy MILAN đá hay cũng gọi là thích, nhưng nếu tự xưng là fan của MILAN thì anh là fan ăn theo rồi. Thích Brescia chỉ vì có Baggio đá ở đây, nên lúc đấy là ăn theo, nhưng giờ Baggio đi rồi, cũng vẫn hơi thích Brescia và muốn nó đá tốt :D, kiểu vậy. Tình cảm nó cũng phải tăng lên cùng với thời gian chứ, chả nhẽ cứ ăn theo mãi.
Chú ko phải ăn theo thì chú đừng có nóng, anh ko có ý nói ai trog box MU cả. Thế thôi, xin dừng.

4 lần hành quân đến Bir là 4 chiến thắng,lần này đá cả 4 tiền đạo mà cũng chỉ hòa nó :( lần đầu tiên nó biết hòa trước MU

Hì, trên này thì công nhận là ko có đứa nào 93,94 rồi, lấy cái số năm đấy ra cũng chỉ là để nói "chung chung" cho những đứa mà bây giờ mới bắt đầu xem bóng đá và thích MU thôi. Đồng ý là nên stop vụ này ở đây, quay trở về bóng đá và MU.

Hic, đá bế tắc thật, khoảng cách là 11 điểm, kiểu này mục tiêu trước mắt là kiếm cái vé trực tiếp vào CL mùa sau đã. Hê hê, mà biết đâu đen ở PL thì lại đỏ ở CL năm nay nhỉ, vô địch cũng nên. :))

Thôi thế cũng được :)), mất chức PL vác cái C1 về cho nước Anh, hợăc ko để ARSENAL vác về cho, Chelsea và MU một chú vào CK C1, một chú xuống C3 cuớp nốt cái cup kia đi :))

Hòa cả sparta rồi vác nỗi gì, buồn thật !

Chỉ còn trông chờ vào CN tuần này, canh bạc lớn của mùa giải đây, nếu thắng rất có thể sẽ thay đổi toàn bộ cục diện và dội được một gáo nước lạnh vào niềm kiêu hãnh unbeatable của Arsenal. Còn nếu thua thì mùa giải này ở PL coi như chẳng còn gì mà nói nữa. Nhưng mà dám là lại hòa lắm, lúc đấy thì chẳng còn biết thế nào nữa !

Nhưng dù sao anh em vẫn có quyền tin tưởng vào một chiến thắng ngay trên thánh địa Old Trafford chứ, đúng không nào ?

Come on the Reds !

C1 hòa một vài trận chả là cái vấn đề gì cả đâu, miễn là qua vòng bảng, thế nên nhiều khi ở C1 HLV toàn cho đá vớ vẩn ở những vòng đầu.
Trận đấu hẫp dẫn nhất mùa này sắp đến rồi, quyết định nhiều lắm đó :)), thua trận này thì MU xuống tinh thần nhiều lắm, ko lên được đâu. Nhưng nếu thắng thì sẽ có thêm một trận hay nữa cuối mùa giải :)). Cố lên nào

Hehe, Panathinaikos còn không thắng nổi thì anh em có hy vọng rồi đó ! :D

Ít ra thì còn có một cái gì đó để fan MU bấu víu vào để mà hope :))

tối mai có Mu-Ars rồi, haha, sướng, mong là mu đá tốt, nếu không thì chắc chán chả muốn xem mu đá nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên