Tin lá cải

Đi sát xe buýt nguy hiểm thế đấy :-s Thế mà mình làm suốt :-s Nghĩ lại vẫn thấy cóng.

Nhưng cũng phải nói thật là dân ta đi xe máy cũng liều lắm, nhiều khi ô tô đã xi nhan rồi, đang bẻ lái mà vẫn cố len vào lách lên cho bằng được.

Cũng phải thông cảm cho bạn đi xe máy, không lách lên thì sẽ hít khói, nhất là trường hợp của xe bus. Thật bọn xe bus bẻ lái lưu manh bỏ mẹ, nhất là tuyến Xuân Thủy - Cầu Giấy có 3 làn đường. Tổ sư, hồi lớp 11 nhiều lần đang đi xe đạp thong thả làn mình đúng tốc độ bị mấy con lợn đấy đi lấn làn (từ làn giữa rồi nháy pha loạn xạ để chèn vào làn trong cùng). Nếu cố gắng lách lên thì nguy hiểm, dừng lại thì bị hít toàn khói đen, lách ra ngoài mà chậm vài giây thôi là xe bus lại dấn trở lại vào làn giữa. Điên đé0 tả.

Cơ bản vì những lỗi như thế này cảnh sát khó bắt được vì lỗi lấn làn, vượt làn thường không rõ ràng để phán xét mặc dù đó là một nguyên nhân quan trọng gây tắc đường, và thậm chí là tai nạn. Thế nên dân đen phải học cách live with it, và thỉnh thoảng lại có 1 vài pha tai nạn kiểu như trên, đáng buồn lắm thay.

Nhiều lúc chỉ ước xe mình là xe lu để lu chết cụ mấy thằng đi lần làn đi.

Chỉnh sửa lần cuối:
các chú ở gần đường tàu như anh hồi trc thì són đái ra quần à =))
cứ xem kiểu tàu bắc nam chẹt người nhiều hơn chẹt chó, nát như thịt băm thì sao =))

thực ra em nghĩ người bị tai nạn cũng là người ít, kém ý thức hoặc kĩ năng tham gia giao thông còn kém
gặp xe buýt là phải né

thực ra em nghĩ người bị tai nạn cũng là người ít, kém ý thức hoặc kĩ năng tham gia giao thông còn kém
gặp xe buýt là phải né

Hồi trước có lần đang đi trên đường, mình đi trước cái xe buýt, còn cách một quãng xa nữa mới tới bến mà nó đã táp ngay vào lề đường và tống mình bay lên vỉa hè =))

Không,tao muốn hỏi anh Long là có người chết do bị tàu đâm trong thành phố cơ
chứ m. ai hỏi là ở đâu bts mày

ở đoạn ngang Giải Phóng chỗ qua cầu vượt với cả đoạn đối diện công viên thống nhất thì cứ gọi là thường xuyên em ạ :D

sặc :eek: vãi chưởng ...
mà nói chung ý thức người tham gia kém thì tai nạn là khó tránh khỏi >.<

m. cái thằng đấy cho tử hình đi
đã sai lại còn chống người thi hành công vụ

em chỉ nghĩ là
1. sao đại úy gì mà kém thế? ko tước được vũ khí mà lại bị thằng kia đâm 3 phát @-)
2. sao thằng kia giỏi thế? gặp công an mà bình tĩnh né đòn và phản công :s

Em nghĩ là họ cũng ko nghĩ là nó dám đâm :D
Đặc biệt là thằng nhóc thì công an nó dễ coi thường tưởng trẻ con còn non tay :-ss

Back
Bên trên