Tin lá cải

Có mức kỷ luật em ạ.=)) Đâu quá 3 mức là bye bye.=))
Quy chế gì thối thế! Định mức xở phạt.=)) Thế không đủ người vi phạm thì bắt ai?
Bắt xong 70 người thì thôi xách dép về, tối đua xe thì là việc của Cơ động ah?
Thảo nào cái ngã tư hay đi học về, có hôm 7h đã chả thấy gì, có hom 10h vẫn thấy các chú đứng ngáp.=))

@ Hưng: em có thằng nhân viên giỏi vãi ra phải không, em giao hết công việc cho nó, cầm chìa khóa cty, giấy tờ sổ sách ... ngày nào nó cũng vượt đèn đỏ thì kiểu gì cũng có hôm nó bị xe bus cán chết giữa đường. Cty em sẽ ngưng trệ 1 thời gian để tìm người thạo việc để lấp chỗ cho nó, giấy tờ sổ sách phải kiểm lại từ đầu, chưa kể 1 sáng em phải đứng ngoài cửa vì ko có khóa vào cty ... ví dụ thế. Nếu là anh, 1 lần chưa sao, nhưng nhiều lần thì anh sẽ phải giảm bớt việc của nó đi chứ. 1 thằng như thế ko thể nào có trách nhiệm được em ạ. Sống trong xã hội ko chỉ có học giỏi và phang phập giỏi đâu em.

Anh thật !

@ Hưng: em có thằng nhân viên giỏi vãi ra phải không, em giao hết công việc cho nó, cầm chìa khóa cty, giấy tờ sổ sách ... ngày nào nó cũng vượt đèn đỏ thì kiểu gì cũng có hôm nó bị xe bus cán chết giữa đường. Cty em sẽ ngưng trệ 1 thời gian để tìm người thạo việc để lấp chỗ cho nó, giấy tờ sổ sách phải kiểm lại từ đầu, chưa kể 1 sáng em phải đứng ngoài cửa vì ko có khóa vào cty ... ví dụ thế. Nếu là anh, 1 lần chưa sao, nhưng nhiều lần thì anh sẽ phải giảm bớt việc của nó đi chứ. 1 thằng như thế ko thể nào có trách nhiệm được em ạ. Sống trong xã hội ko chỉ có học giỏi và phang phập giỏi đâu em.

Anh thật !

Em có 1 nhân viên giỏi ko có nghĩa là công ty em phụ thuộc hoàn toàn vào nhân viên đấy. Em chỉ muốn nói là ở đây việc gửi hồ sơ vi phạm giao thông về công ty là việc làm vô nghĩa và lãng phí. Bởi vì sẽ không có bất kỳ 1 công ty nào khiển trách nhân viên của mình về việc vi phạm giao thông cả.
Nếu có thì chỉ là cái cớ để đuổi việc nhân viên vì lý do khác thôi.

Còn anh nói về việc 1 nhân viên có rủi ro chết cao hơn các nhân viên khác nên sẽ phải đối xử 1 cách khác, hạn chế giao cho các công việc quan trọng thì chả khác nào nói là: Tôi sẽ không giao bất kỳ 1 trách nhiệm quan trọng nào cho 1 nhân viên nữ nào cả vì vào ngày nào đấy cô ấy sẽ phải nghỉ đẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:
em nói sai toét, nó nghỉ đẻ là nó có 9 tháng trc khi đẻ, quá thừa thời gian để hoàn thành 1 công việc ngắn hạn hoặc bàn giao cho nhân viên khác
còn chết vì tai nạn giao thông là sáng cười hớ hớ tối lên bàn thờ, tính chất khác nhau vl

Cái chính là trách nhiệm.:)) Anh Toàn chỉ ra kia kìa, nếu ko có trách nhiệm với xã hội, mắt đảo lia lịa để vượt đèn đỏ thì ai bảo ở cty nó làm ăn đàng hoàng được.:))

Câu này của anh Toàn đi vào lòng người vãi chưởng
Sống trong xã hội ko chỉ có học giỏi và phang phập giỏi đâu em

Thế này thì hè này mình về phải thi bằng lái xe rồi :((

Hai cái đầu em ko có cơ giỏi được rồi ạ :-< thế nên mình cứ mảng giao thông mà chiến thôi ạ :))

Đùa, em mới bị tai nạn xong vẫn không dám ngồi lên xe nên xem chừng đời em vô dụng rồi ạ. :-j

em đừng suy nghĩ tiêu cực thế. Kiểu gì em cũng có tác dụng với 1 số ng :D

PS: nay vừa ngồi uống bia ở Tạ Hiện, gặp em Quỳnh bệu :D lại nhớ lần đi chụp ảnh với em :D lâu lắm ae ko gặp nhau nhỉ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Khổ quá bạn bè anh em vậy đó... em Đùi đang giả vờ khiêm tốn tí để các anh các bạn vỗ về bảo "đâu em giỏi mà..." thủ dâm tinh thần tí...

Thế mà một người cứ phũ hoặc huýt sáo quay đi thế này, thôi thì mình cứ trơ mặt mà thành thật cảm thấy mình có hơi bị nhiều dụng vậy :">

@ a Toàn: đến giờ em vẫn ko hiểu cái phố ấy nó là Tạ Hiện hay là Tạ Hiền hả anh? Yên tâm, đợt này về em còi đi nhiều rồi, hồi xuân có tí ngon lên :)) sẽ ko còn cảnh 2 người mẫu chân ngắn nữa đâu :">

chắc ý nói học hết lớp 12 nhg báo nó viết thành 12 năm học ams :-s

http://dantri.com.vn/c25/s181-68394/gap-thu-khoa-diem-3230.htm

Đề tài học nào các anh chị :))

Trích lời thủ khoa vào Đại học Ngoại thương CS2 :"...Để đạt điểm đậu tối đa vào trường ĐH Ngoại thương (cơ sở2), kiến thức học thêm chiếm tới 60 - 70% trong nội dung đề ...thi, còn lại 30% là kiến thức học chính thống"
...

8-}
Thế hệ chuột bạch giáo dục...

Chỉnh sửa lần cuối:
mâu thuẫn vì nếu 2 năm 1 lớp thì chắc chắn ko đc học Ams đâu =)).

Back
Bên trên