Tin lá cải

Em thấy nói thế ko đúng. Cách làm ko quan trọng, quan trọng là kết quả. Bây giờ thử cứ đi rao xin 6 tỷ cho trẻ em mổ tim xem có ai cho ko? Con người sinh ra vốn tham lam và tự kiêu, phải có những cái ganh đua thế này các đại gia mới chịu ném tiền vào đấu nhau chứ.
Bản thân em cũng làm fundraising, mà "Fundraising is the gentle art of teaching the joy of giving" , chỉ cần có out come tốt và donor có joy ( để lần sau nó còn give tiếp) là được còn đâu cách thức thế nào tì tùy miễn sao ko vi phạm đạo đức và pháp luật :D

P.s: à mà gay thì sao ạ?

Em thấy nói thế ko đúng. Cách làm ko quan trọng, quan trọng là kết quả. Bây giờ thử cứ đi rao xin 6 tỷ cho trẻ em mổ tim xem có ai cho ko? Con người sinh ra vốn tham lam và tự kiêu, phải có những cái ganh đua thế này các đại gia mới chịu ném tiền vào đấu nhau chứ.
Bản thân em cũng làm fundraising, mà "Fundraising is the gentle art of teaching the joy of giving" , chỉ cần có out come tốt và donor có joy ( để lần sau nó còn give tiếp) là được còn đâu cách thức thế nào tì tùy miễn sao ko vi phạm đạo đức và pháp luật :D

P.s: à mà gay thì sao ạ?

Cái này không phải là đúng hoặc sai, mà là personal opinion.

Ý kiến cá nhân của anh:
- Anh không thích gay.
- Anh không thích kiểu làm từ thiện bằng cách đem bán ảnh mặc xu chiêng xi líp

Đương nhiên với nhiều người thì hiệu quả là trên hết, gay thì cũng đé0 mà làm sao hết. Anh cũng sẽ expect có những loại như chú, lôi lí luận đạo đức và pháp luật, giới tính ra mà defense. It's ok, good for you. Đơn giản là khiến anh cảm thấy repulsing, anh post lên để tìm tiếng nói chung, thằng nào xông vào chửi là anh hoan nghênh, nâng bi nhiệt liệt, còn chú cứ vô tư bảo vệ luận điểm của mình, anh chả care.

Tao cũng ghét thằng đấy lắm, chửi mạnh :>

Cái này không phải là đúng hoặc sai, mà là personal opinion.

Ý kiến cá nhân của anh:
- Anh không thích gay.
- Anh không thích kiểu làm từ thiện bằng cách đem bán ảnh mặc xu chiêng xi líp

Đương nhiên với nhiều người thì hiệu quả là trên hết, gay thì cũng đé0 mà làm sao hết. Anh cũng sẽ expect có những loại như chú, lôi lí luận đạo đức và pháp luật, giới tính ra mà defense. It's ok, good for you. Đơn giản là khiến anh cảm thấy repulsing, anh post lên để tìm tiếng nói chung, thằng nào xông vào chửi là anh hoan nghênh, nâng bi nhiệt liệt, còn chú cứ vô tư bảo vệ luận điểm của mình, anh chả care.

Còn em ghét homophobe ^^. Em cũng chỉ là personal opinion thôi mà :D

Các chú toàn lôi ý kiến cá nhân ra rồi nói nhau thế này thế nọ. Đã là cá nhân thì kệ ng ta.

quan điểm cá nhân của anh: thằng này khôn vãi hàng, quỹ này quỹ nọ có tiền, thằng bán được tiếng, thằng mua cũng được đánh bóng tên tuổi. Mua về làm gì, để đâu chả ai biết. Còn lại nó gay hay không gay, ai cũng phải công nhận nó là 1 trong số ít ca sĩ của VN có trình độ thực sự.

PS: anh chưa đọc chữ nào trong bài báo kia :D

thắng lớn về mặt kinh tế là đc rồi :D 1 phát đc mấy trăm nghìn người biết đến, hiệu quả hơn 1 tháng quảng cáo giờ vàng VTV ( cùng tầm tiền thế ) rồi đem cái ảnh đó tặng cho 1 cái fan club nào đó thì càng đc tiếng hơn

Dài ngại đọc, chả có hình ảnh gì cả =__= phải như em Nga Ngôk Ngek ý, đâu có cần viết nhiều đâu mà vẫn nổi tiếng :(

Tưởng HN bị đào mỗi hồ Gươm hóa ra là các bác đánh chiếm diện rộng à:( nhìn cái vỉa hè phố Tây Sơn nhà mình bị đào kinh quá @__@ 17 năm sống ở đayas mà phải có đến 10 năm liên tục nhìn thấy vỉa hè + đường ở đấy được chỉnh sửa @__@

http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/04/3BA1B0C5/

Còn đây là bác lãnh đạo phát biểu buồn cười quá. ( bác này hình như quen nhà em nên tốt nhất ko nên chửi @__@ )
http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/04/3BA1B3AE/
"Một gia đình có con gái lấy chồng cần quét vôi nhà cửa, Hà Nội dịp kỷ niệm 1000 năm cũng cần có sự thay đổi cho đẹp, sáng sủa hơn. Lãng phí về kinh tế song được về đối ngoại", ông Nguyễn Quốc Tuấn, Phó giám đốc Sở Xây dựng Hà Nội trao đổi với báo chí.
Trong khi nhà nước mấy năm trước thì hô là cần phải làm đám cưới đơn giản tiết kiệm chống lãng phí. Sao bây giờ lại thành chuyện gái lớn gả chồng thì phải làm to lên để cho bọn hàng xóm nó nể @__@

Mà nhìn gạch nó bị ném chung với đất thế kia ( clip ) thì lấy đâu ra mà tái sử dụng. +___+

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái đường Thanh Niên lát gạch đẹp từ hồi năm 2000, mình học lớp 5. Sau 10 năm, đào lên lấp xuống lắp đặt các thể loại, bây h lại cậy lên lát lại.=))
Đến cái vỉa hè trước nhà mình nó như thế từ hồi mình đẻ ra bây h cũng bị cậy lên nốt.=)) Báo hại mama trượt chân ngã, làm mình phải nấu cơm mấy hôm nay.=))
Phản đối chính sách lãng phí!

Chỉnh sửa lần cuối:
Trong đợt này, các trường hợp vi phạm sẽ bị công an gửi thông báo đến cơ quan, trường học

Vi phạm giao thông thì liên quan éo gì đến học tập và làm việc nhỉ mà phải gửi thông báo về cơ quản trường học.

Chả nhẽ tôi cứ đi xe ngu, vượt đèn đỏ tức là sẽ ảnh hưởng tới việc tôi học có ngu hay ko và việc tôi làm việc có tốt hay ko à :|

Vi phạm giao thông thì liên quan éo gì đến học tập và làm việc nhỉ mà phải gửi thông báo về cơ quản trường học.

Chả nhẽ tôi cứ đi xe ngu, vượt đèn đỏ tức là sẽ ảnh hưởng tới việc tôi học có ngu hay ko và việc tôi làm việc có tốt hay ko à :|

giáo dục đâu phải là mỗi học tập, việc giáo dục luật giao thông cũng là trách nhiệm của nhà trường, ko nhớ là năm nào cũng có buổi tuyên truyền luật giao thông với cả kí biên bản chấp hành luật giao thông à

giáo dục đâu phải là mỗi học tập, việc giáo dục luật giao thông cũng là trách nhiệm của nhà trường, ko nhớ là năm nào cũng có buổi tuyên truyền luật giao thông với cả kí biên bản chấp hành luật giao thông à

Anh Bảo nói đúng về giáo dục. Nhưng mà cái việc gửi thông báo vi phạm này nó vừa tốn giấy tờ tiền bạc mà lại chả để làm gì. Bởi vì dụ như 1 nhà trường thấy sv của mình vi phạm liên tục thì sẽ phải làm thế nào ? chả nhẽ gọi lên ngồi mentor 1-1 à? Hay là đem ra bêu rếu trước toàn trường giống như đấu tố địa chủ thời xưa @@?

Thế còn việc gửi tới cơ quan ạ?
Ví dụ nhân viên của em ngày nào cũng có 1 cái ticket vì vượt đèn đỏ thì em sẽ làm thể nào. Đuổi việc ạ? Nếu nhân viên đấy làm việc tốt và chăm chỉ gấp 10 lần cá nhân viên khác thì em sẽ ignore luôn việc nv đấy có vi phạm luật giao thông hay ko.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Bảo nói đúng về giáo dục. Nhưng mà cái việc gửi thông báo vi phạm này nó vừa tốn giấy tờ tiền bạc mà lại chả để làm gì. Bởi vì dụ như 1 nhà trường thấy sv của mình vi phạm liên tục thì sẽ phải làm thế nào ? chả nhẽ gọi lên ngồi mentor 1-1 à? Hay là đem ra bêu rếu trước toàn trường giống như đấu tố địa chủ thời xưa @@?
.

quên vụ hạ hạnh kiểm rồi à :))

cấp 3 đi xe máy vs cả vượt đèn đỏ mới dễ bị bắt + gvcn còn quan tâm đến hs
đh ai qtâm làm j

Back
Bên trên