Tin lá cải

Em cũng chả đồng ý post mấy cái tiếng lóng lên đây rồi cười hô hố đâu :|
Mấy cái đấy là đại diện cho cả 1 thế hệ kém cỏi, thiếu thốn =; nói chung là chả có hay ho gì hết mà lôi ra cười được :|
Bản thân em cũng kiêng nói bậy thôi =; Đỡ được chừng nào hay chừng ấy =;

anh ko hiểu có phải em đang nói với anh ko :-?. chắc là đúng rồi, vì có 2 bài nội dung na ná nhau mà em thấy phản cảm. một bài anh post, một bài một bạn bằng tuổi em post.

để anh nói luôn là bài anh post nó ko phải tiếng lóng, và suy tận cùng nó cũng ko phải là từ ngữ gì tục tĩu. anh cảm thấy nó buồn cười vì nó giống với một từ khá là bậy, nhưng anh nhận thức đc điều đó ko có nghĩa là anh đồng ý rằng cái tiếng chửi đấy nó đc chấp nhận trong phạm vi văn hóa thông thường. 2 khái niệm này khác nhau.

anh ko phải là người cổ xúy cho việc chửi bậy, nhưng anh thấy việc em đánh giá một người, chưa nói là một thế hệ như em viết, qua việc họ có chửi bậy hay ko là phiến diện. anh đồng ý rằng việc kiêng chửi bậy là tốt, nhưng những người ko làm vậy chưa chắc đã là văn hóa kém hay ko nghiêm túc. ở đây anh ko chỉ nói những thành viên của HAO mà nói chung cho mọi con người, mọi xã hội.

@Hưng: nói có dẫn chứng một tí.

bài này k liên quan

bài này vô học

suy diễn quá đấy đồng chí ạ. bài ko nói tục chửi bậy, ko bị irrelevant với topic, như vậy là đạt tiêu chuẩn rồi. còn sở thích và quan niệm mỗi người một khác, chẳng ai chiều hết đc ý ai cả.

bài này hiểu lầm

chửi nhau mất thời gian vl :| rút ra kết luận, các chú éo có văn hóa đọc và post bài gì cả
một thằng sồn sồn lên góp ý mà ek nói rõ là nói thằng nào, làm ối thằng giật mình thon thót
một thằng post 1 cái post dek có tí dẫn chứng nào, mỗi cái link chòng chọc vào mặt người đọc, đọc bài ng khác thì k thoát ý cứ ngồi giật đùng đùng như chạm nọc
một thằng thì ngu đến mức ng ta post hay ho thế mà học làm trò đần độn thiếu ăn học đến thế là cùng

một thằng post 1 cái post dek có tí dẫn chứng nào, mỗi cái link chòng chọc vào mặt người đọc, đọc bài ng khác thì k thoát ý cứ ngồi giật đùng đùng như chạm noc

câu này chắc để dành cho em, em xin đc rep luôn.
em post bài ko nhận là văn hay chữ tốt, nhưng cũng chưa đến mức phải gọi là ko có văn post bài như anh nói. topic này là topic về tin tức, có người đưa link lên và có người vào bình luận, như thế là topic đã thực hiện đc mục đích. báo trên mạng ko phải bài nào cũng có dẫn dắt chú thích. nhiều bài chỉ có headlines. nếu thích anh có thể vào http://www.amconmag.com/ , là tờ báo em hay đọc, cũng hay post bài kiểu đấy. chẳng lẽ anh gọi những tờ đấy là vô văn hóa?
còn chuyện em với thằng Hưng cãi nhau, nó viết em hiểu và em viết nó hiểu. anh có suy luận ra cái gì khác ko em ko cần biết.

btw, cách anh nhắm đến những người nhỏ tuổi hơn như em hay Hưng hay ĐA, em ko thấy có tí tôn trọng nào trong đấy cả. anh chửi bậy em ko có ý kiến, cũng ko đánh giá, vì như em nói chửi bậy hay ko ko phải là thước đo nhân cách. em chỉ đánh giá anh qua cách anh address những người khác. nhiều câu em thấy nó còn thiếu văn hóa hơn cả những câu chửi.

em vẫn hoàn toàn k tôn trọng bài viết của ng khác, anh k thích tốn time để reply nhưng anh nói thế này
1 là bài mở đầu cho việc cãi nhau vô bổ này là bài thằng Hưng nói về cái bài định nghĩa từ l.ồ.n, em reply ngay những cái đâu đâu, anh biết là em bảo vệ cái bài về f.u.cking chứ hoàn toàn k bảo vệ bài của thằng Trí đức, nếu em nói em bảo vệ bài kia thì em đọc lại điều khoản HAO cũng như post #1 của topic để xem lí lẽ của mình
2 là đây là HAO, phải biết tôn trọng văn hóa chung, anh dek cần biết chỗ nào khác thế nào nhưng nhập gia phải tùy tục, em đc xuất khẩu ít lâu mà quên mất cái điều đó thì em nên xem lại bản thân mình

bonus thêm
3/ cái trang em post nó ít nhất vẫn còn subtitle, chứ k phải là =)) hay :)) hay :D, hơn nữa nó là trang báo mạng kiêm quảng cáo, càng tiết kiệm càng tốt
4/ cách anh addressing ng khác phụ thuộc vào cách họ thể hiện, nói luôn là ra đường ấy mà, chả họ hàng hang hốc chó gì, hơn tuổi mà dek làm đc cái gì làm người khác nể thì cũng chỉ là thằng, thế thôi, cậu thích thì mày tao với anh k vấn đề, còn biết mới bị mát mẻ vài câu mà biết nhục xem ra là chưa đến nỗi thất học

1 là bài mở đầu cho việc cãi nhau vô bổ này là bài thằng Hưng nói về cái bài định nghĩa từ l.ồ.n, em reply ngay những cái đâu đâu, anh biết là em bảo vệ cái bài về f.u.cking chứ hoàn toàn k bảo vệ bài của thằng Trí đức, nếu em nói em bảo vệ bài kia thì em đọc lại điều khoản HAO cũng như post #1 của topic để xem lí lẽ của mình

em nghĩ anh nên đọc lại. bài ngay dưới bài thằng Hưng do em viết, em phản bác ý kiến này của nó.

mà mọi người bớt những bài post chỉ 1 cái link duy nhất hộ cái, nói thật trông phản cảm lắm như 1 cái gì đó đẩm thẳng mặt người đọc ý ít ra cũng phải có tý dẫn dắt và bình luận hộ

em nghĩ nó ám chỉ em, và em phản bác lại. nó hiểu câu em phản bác và cũng rep lại. anh nói em lạc đề và hiểu lầm ở chỗ nào?

còn nói về văn hóa chung, bài của em em tự thấy chưa có chỗ nào gọi là vô văn hóa, chưa đến mức xúc phạm đến người khác. có chăng là em chỉ ko address cẩn thận đến người đọc. nhưng những bài trong topic Tâm sự vui buồn, Nhật kí..., người viết cũng chẳng bận tâm lắm đến việc ai đọc ai ko, họ cũng chẳng viết cẩn thận chú thích vào làm gì. anh có thể chấp nhận đc những câu nói bâng quơ đấy, sao lại quay vào chỉ trích bài của em?

nhân nói về văn hóa chung, kể cả sex forums, em cũng ko thấy chỗ nào promote cái văn hóa văng tục chửi bậy và hạ thấp thành viên khác cả. như cách anh address người khác, insult họ và anh bảo họ đáng bị thế, lỗi là do họ ko biết cách thể hiện, em nghĩ đấy là cái phong cách của anh, hoặc là cái phong cách ngoài đường như anh nói, chứ ko phải là văn hóa của HAO. hoặc như khi anh post bài có lẫn một vài câu chửi bậy (mà sự thực thì anh chửi bậy khá nhiều), anh cũng nói đó là văn hóa của HAO?

ở đây ko những có sự hiểu nhầm về từ "văn hóa", mà còn có sự phân biệt đối xử. ko ít lần em thấy anh ý kiến về ngôn ngữ và cách post bài của các thành viên khác, chủ yếu là non-Amsers và người bé tuổi hơn. anh có chắc những câu chửi của anh ko offend người khác? nếu đó là phong cách của anh và anh nghĩ mọi người nên tôn trọng nó, tại sao anh lại ko thể chấp nhận phong cách của người khác? có thể anh sẽ nói có ý kiến thì cứ ra gặp anh, nhưng ko phải ai cũng thích cãi cọ, và chắc cũng ko ít người nể anh là senior ở đây mà ko ý kiến. cái họ cần là anh đừng đụng tới họ, "tôn trọng phong cách" của họ một chút. đấy vừa là văn hóa, vừa là phép lịch sự tối thiểu.

nếu anh ko quan tâm tới vị trí của anh là senior trong diễn đàn này, sẵn sàng cãi nhau với bậc đàn em để bảo vệ phong cách của mình, hoặc nếu em nhầm lẫn về "văn hóa HAO" như anh nói, em xin rút. dù sao thì anh cũng gia nhập HAO trước, em nhập gia thì phải tùy tục. nhưng nếu cái văn hóa của HAO, hoặc cái phong cách mà anh áp đặt lên HAO quá offending thì em phải lượn. hơn nữa, em cũng ko thích cách anh ám chỉ tất cả những đứa du học nói câu gì đấy ko lọt tai anh là mất gốc. nó định kiến lắm anh ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
đ.m, e nói là nói tất cả, chẳng ám chỉ đứa nào hết :)) còn bài thằng Trí Đức thì trừ trước vẫn thế, vẫn là cái linh nhảm shit, đọc cười nhạt cho có :)) còn khi thằng Dương nó trả lời thì e cũng chỉ bảo với nó ( #4241 ).
@ Dương : tôi đơn giản là thấy nó khó chịu thôi, mỗi người có một cách nhận định riêng. :) còn muốn chứng minh thì nó hiển nhiên đầy ra đấy đấy thôi. Trước nay thế nào và bây giờ ra sao thì ai cũng thấy :D còn việc cách post bài a Long thì tôi nghĩ mình chú nói là đủ :)) tôi chúa ghét cái loại ko dưng chõ mõm chn ng khác :))

1 là anh éo phải áp đặt đứa nào cả, anh chỉ thấy nó vô học anh nói luôn cho nhanh, ok, anh có thể sai, anh cũng mệt đến mức counter dek nổi, em cứ giữ lối post bài của em, sẽ còn ng khác có ý kiến

2, mến gửi thằng Hưng,
gạch đầu dòng thứ nhất, ngày xưa anh lỡ mở mồm ra bênh mày 1 lần chỗ éo nào éo nhớ nhưng nhận đc tầm 6-7 cái PMs k nên dây vào mày, cần thì anh list ra ít nhất đc 2 cái tên anh còn nhớ là Hoàng Quốc Nam và Đào Đức Mạnh, anh bắt đầu thấy tiếc về chuyện anh lỡ chửi mày, ** đàn bà trên mức cần thiết em ạ. Anh éo thích nhắc lại cái chn ấy đâu vì over mẹ rồi nhưng mày chọc mũi vào chn của anh trc và nhắc luôn là mày có quyền viết thư gửi nó thì anh có quyền viết về mày. Mày lấy quyền lìn j` nhảy vào nhà ng ta (topic anh mở, gái nhà anh viết bài) xong nói chủ nhà chọc mũi chn ng khác, đc một thời gian sau thì đi rêu rao, thấy ở đâu có chửi nhau thì vào hôi hám giẻ rách, như chó đàn, anh dạy mày một câu nhé " đ.éo phải cứ có chim thì đc tính là đàn ông, đôi khi có thằng đàn bà bým dính trên mồm "

gạch đầu dòng thứ 2 là anh nói thẳng, đây là forum, éo phải nhà chúng mày, chúng mày có quyền viết, anh có quyền công kích bài viết đấy nếu off topic về vấn đề éo liên quan, éo muốn người khác xía vào có 2 cách, cách 1 ko phải dạy, có nhiều phương tiện để góp ý solo ví dụ YM, sms, skype, mail ... cách 2, càng k cần dậy, về nhà đóng cửa thủ dâm chửi thề
thế thôi, anh k bao h nhắc lại về mày 1 chữ nào nữa hết, còn thích rêu rao nữa thì cứ đọc lại câu anh tặng riêng mày

Thằng Lé nhịn bài này nhé.=)) Anh thấy nó dở hơi lắm rồi đấy.
Ở đây ai thấy cái gì đáng poz thì cứ poz. Không đọc thì thôi. Không phải cứ buông 1 câu "ném táo hội nghị" thế.
Ngứa mắt thì tự lấy tay mà gãi, đừng có chuyển sang ngứa tay ném đá người ta.

a Lộc vớ vẩn nào :x a ý mến mới gọi e thế mà ;)) để đáp lại cho phải lễ chứ ;))

2, mến gửi thằng Hưng,
gạch đầu dòng thứ nhất, ngày xưa anh lỡ mở mồm ra bênh mày 1 lần chỗ éo nào éo nhớ nhưng nhận đc tầm 6-7 cái PMs k nên dây vào mày, cần thì anh list ra ít nhất đc 2 cái tên anh còn nhớ là Hoàng Quốc Nam và Đào Đức Mạnh, anh bắt đầu thấy tiếc về chuyện anh lỡ chửi mày, ** đàn bà trên mức cần thiết em ạ. Anh éo thích nhắc lại cái chn ấy đâu vì over mẹ rồi nhưng mày chọc mũi vào chn của anh trc và nhắc luôn là mày có quyền viết thư gửi nó thì anh có quyền viết về mày. Mày lấy quyền lìn j` nhảy vào nhà ng ta (topic anh mở, gái nhà anh viết bài) xong nói chủ nhà chọc mũi chn ng khác, đc một thời gian sau thì đi rêu rao, thấy ở đâu có chửi nhau thì vào hôi hám giẻ rách, như chó đàn, anh dạy mày một câu nhé " đ.éo phải cứ có chim thì đc tính là đàn ông, đôi khi có thằng đàn bà bým dính trên mồm "

gạch đầu dòng thứ 2 là anh nói thẳng, đây là forum, éo phải nhà chúng mày, chúng mày có quyền viết, anh có quyền công kích bài viết đấy nếu off topic về vấn đề éo liên quan, éo muốn người khác xía vào có 2 cách, cách 1 ko phải dạy, có nhiều phương tiện để góp ý solo ví dụ YM, sms, skype, mail ... cách 2, càng k cần dậy, về nhà đóng cửa thủ dâm chửi thề
thế thôi, anh k bao h nhắc lại về mày 1 chữ nào nữa hết, còn thích rêu rao nữa thì cứ đọc lại câu anh tặng riêng mày

lỡ mở mồm bênh thì vào edit mẹ bài đi :-j đ' ai cần anh bênh em =)) ô hài vãi lolz, đ' cần bảo vệ mà cứ thích mở mồm kể công :-j e đ' hiểu thế này ai đàn bà :-/ ngồi kể công kể lằng nhằng từ chuyện xửa xa xưa ra đây =)) Hoàng Quốc Nam hay Đào Đức Mạnh hay là ai đi chăng nữa kể ra với e cũng như nhau hết :-j hay để em kể tên những người pm em bảo kệ mẹ anh ra nhá :)) tránh xa như tránh cứt ra nhá ( ôi, tự dưng mình dây vào đống cứt to quá :(( à đâu :-ss cứt tự dây vào mình ý >"< :(( ) :-j trên này cũng đ' ít người ngứa mắt với anh đâu :-j a quyền đ' gì mà lên tiếng bảo a Phạm Vũ Lộc ko đc post bài trong forum khác :)) [ trong topic giữ tên trường Ams :-j ] =)) ngứa mắt thì nhân tiện nói luôn thể :)) à ừ thì anh viết về e thì a cứ viết đi =)) rồi e viết lại cho :-j anh ĐE'O có gái mà làm chủ :-j bệnh hoang tưởng à =)) vẫn tưởng mọi người gọi mình là boss thì muốn làm gì cũng đc à =)) bệnh sao à =)) hay sĩ =)) nói nữa thành sida mẹ nó mất x_X mà đ' ai làm chứng :)) bàn mồm à =)) chính quyền nào công nhận anh là chủ gái nhà người ta =)) tự dưng đ.m có cái trò nhận vơ ở đâu đ' biết =)) mà topic anh lập thì kệ mẹ anh, anh có quyền lolz gì cấm em vào =)) mà dân Vnam có cái kiểu càng cấm càng làm ý :x thích lắm ý :x mà em đ' hiểu ai chó đàn chó dại cơ =)) tự dưng vào sủa 1 câu, để rồi bị chửi lại cho bí mồm cắn bậy =)) anh dạy em câu đấy à :-? hay đấy :-? đúng là rút từ kinh nghiệm của mình ra ;) boss quả là 1 nhân chứng sống động cho câu nói của mình :x e rất là phục =)) :-&

ừ, theo cái gạch đầu dòng thứ 2, đây là forum cũng đe'o phải nhà anh =)) sao anh đ' pm em mà chửi thẳng mẹ nó đi =)) hay cần em hỏi để chửi trước ko =)) hay là anh dùng mẹ cách thứ 2 đi =)) đóng cửa thủ dâm đi =)) mà đúng mẹ rồi :eek: gái đe'o có thì thủ dâm là đúng mẹ nó rồi =)) hay tìm cave chơi tạm à =)) thối quá =)) mang tiếng boss mà phải chơi cave à =)) phải thủ dâm à =)) ôi x_x :-& =)) anh biết rồi :-? bảo đ' cần dạy thì làm đi =)) thực hành đi =)) lolz =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người chú ý nếu là tranh luận về một chủ đề/bài viết trong topic thì hoàn toàn thoải mái, nhưng nếu chuyển sang công kích cá nhân thì đề nghị sử dụng chế độ gửi tin nhắn trên HAO hoặc ra yahoo/msn tiếp tục ;).

Edit: mình cũng ko lấy gì làm lạ là mọi cái cuộc cãi lộn chửi nhau lớn nhỏ trên HAO từ trước đến giờ lúc nào cũng có bạn Hưng involved đến :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
và mình cũng ko thấy làm lạ khi đa số cũng có mõm bạn Việt Anh chõ vào :x

2pic này cứ 10 trang thì phải chửi nhau 2-3 trang 8-|. e thấy tóm lại là có mỗi bài thằng trí đức là vô học. Các anh cũng nên stop đi chửi nhau lại hạ thấp mình xuống thôi. Chán v, 2pic này đáng ra phải vui mà toàn thành tn zz

Hơ :| Lâu quá em mới vào topic :|
Các anh chửi nhau cãi cọ gấu ó nhau ghê quá :| Em biết là ai cũng có cái ego to đùng nhưng cũng nên biết nhịn nhau một chút :-j
Ở đây em thấy rõ là cái bài của thằng Trí Đức là adua và vô học nhất :)| các anh chả việc gì phải vô duyên vô cớ khơi mào cãi nhau cả :-S :-j
Trên 4rum thiếu gì người ghét em :)) nhưng thây kệ nó :-j chả việc quái gì phải lồng lên chửi nhau :)| mết óc, mỏi tay, cay cú :| rốt cục là chả gain dc cái cóc gì :|
Trả lại sự trong sạch cho topic đi các anh :)) ai post bài thì bỏ tí chất xám ra lọc qua xem
có hợp post không :-j kẻo bị chửi thì ngơ ngác 8-X

Mình chỉ có 1 chút ý kiến là lần sau ai address bạn Trần Lê Hưng thì đề nghị ghi cả họ cả tên ra hoặc gọi bằng cái nick name-ai-cũng-biết-là-cái-củ-gì-đấy chứ mọi người cứ "bạn Hưng" "bạn Hưng", thật mang tiếng quá:">
thế này nhỡ mình sau này câu đựoc em gái nào, nó stalk các bài viết của mình ở HAO mà toàn thấy "bạn Hưng" bị từ già tới trẻ chửi :">

nói chung thế này, anh đã định kệ mẹ cho mày nói gì thì nói rồi, nhưng mày lèm bèm cả với thằng VA thì anh nói thật, cái tầm mày giờ vô địch mẹ rồi, quay ra cắn lung tung mẹ rồi, gái điếm già mồm
anh cũng tò mò xem đứa nào PM mày bảo tránh anh ra :)) con NA à not active à =)) hay not available :))
mà cảm giác mày éo hiểu tiếng việt, anh bảo trên forum éo thích bị xía vào thì ra chỗ khác nói chuyện, còn anh welcome mày vào xía cho anh còn chửi công khai mày, ok
đúng là bým dính vào mõm, thở đến đâu thối ùm đến đấy, bị đến nửa HAO nó chửi cho mà cứ nghĩ hay lắm =)) huyền thoại sống box thể thao có khác =))

Đang định vào đọc tin giải trí tí cho đỡ căng thẳng thi giữa kỳ thì 8-}

khổ thân em Nguyễn Lê Hưng :"> (chị nói thẳng tên ra rồi nhé ;))), em yêu thứ 5 này có đi mid-term buổi tối ko :x nếu có thì xong ce mình hang out.

Còn về anh Long với em Trần Lê Hưng thì... nói thật là em cố đọc từ trang trước tới giờ, thấy cái nguyên cớ cãi nhau là từ 1 chuyện hiểu nhầm bài nào address đứa nào, rồi sau 1 hồi thì ra một đống bài chửi nhau. Có gì thì HAO có PM, ngoài ra có skype, yahoo, có gì ra ngoài gặp được nhau nữa ... Ko việc gì phải cãi nhau ở đây rồi phô bày toàn những từ ngữ nghe rất tục. 2 người đều nói rằng 4rum ko phải nhà người kia, đúng, nhưng 4rum là nơi public, ở HAO cũng có quy định rõ ràng

- KHÔNG viết bài vi phạm thuần phong mỹ tục, pháp luật, văn hoá Việt Nam (thí dụ: bêu xấu, vu khống, đồi truỵ, dùng từ thô tục)

- KHÔNG viết bài thiếu tôn trọng thành viên khác. Tất cả các biểu hiện thiếu tôn trọng, mạt sát, khích bác, gây mất đoàn kết đều không được chấp nhận.

:-<:-<:-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Đang định vào đọc tin giải trí tí cho đỡ căng thẳng thi giữa kỳ thì 8-}

khổ thân em Nguyễn Lê Hưng :"> (chị nói thẳng tên ra rồi nhé ;))), em yêu thứ 5 này có đi mid-term buổi tối ko :x nếu có thì xong ce mình hang out.

Còn về anh Long với em Hưng thì...

:-<

1. Có đi chị ạ :x sau đấy chị P đãi em món gì ở Mac nhé, hay có cần em sleep over luôn ko :"> hôm nay em ngồi ở cafeteria ở Mac bọn nó xào nấu cái gì thơm hơn cafeteria nhà em:((

2. Cái thứ 2 này lại ko nêu rõ tên ra rồi, buồn :-<

Back
Bên trên