Tin lá cải

anh Triết tuổi teen mà =))
kể ra thằng bình cũng ngu, nó có biết dek j` về lịch sử đâu =)) nhưng bác Triết thì toàn chém bão =))

clip này là tài liệu phản động thuyết phục nhất mà mình từng xem :x. thực ra nó cũng chỉ đưa toàn facts về các bác lãnh đạo và bình luận về phong cách của các bác, chứ cũng ko nói gì về thể chế, ko ba hoa xuyên tạc về việc đàn áp này nọ ở VN như mấy clip khác hay làm. chuyện make joke hay personal attack thì ở VN chưa quen chứ chưa đến mức phải gọi là "nhồi sọ".

còn mấy câu nói của các bác, ko phải là nói dối. người ta cười là vì những câu đấy nó hơi bị lộng ngôn, lại là từ miệng lãnh đạo đất nước nói ra :-j.

Nếu ai đã học sinh học lớp 8 thì sẽ còn nhớ cái thí nghiệp của Pavlov với con chó. Hành vi và suy nghĩ có thể điều chỉnh được kể cả bằng cách cung cấp thông tin giả. Ở đây để ý thấy clip cố tình nói xấu về 1 người nhưng lại cung cấp hình ảnh về 1 người khác ( mồm chửi bác Triết nhưng lại đưa ảnh bác Hồ sau đấy đá sang mấy bác khác ở Liên Xô). Như thế giúp đánh lừa cảm giác của người xem.

Thứ 2 là quá nửa số hình ảnh đưa ra chỉ dựa vào võ đoán rồi phán bừa. Ví dụ đưa hình ảnh của mấy đứa ở trong club với cả đi bơi ra thì lại bảo là con em cộng sản. Ơ thế mình cứ đi xem mấy cái club ở bên này tối cuối tuần nào cũng đông nghị thì chúng nó là cộng sản nằm vùng hết à ??

Sau đấy đưa tiếp clip về người nghèo ra rồi bảo là do bị bóc lột nên mới nghèo (??). Để trở thành nghèo có muôn vàn lý do ví dụ như là ốm đau, bệnh tật, xã hội sống không phù hợp với năng lực bản thân. Đâu phải cứ nghèo thì là vì bị bóc lột đâu?

____

Nói chung là chỉ phục mỗi anh Triết vì tài chém gió, nhất là đoạn với nước bạn Cuba =))

Chỉnh sửa lần cuối:
ý kiến của mình có thể hơi controversial, nhưng theo mình thì cái clip này chẳng lừa đc ai cả. đơn giản là vì nó quá đần độn và thiếu căn cứ. những thành phần phản động đáng chú ý nhất, như kiểu Lê Công Định hay Nguyễn Tiến Trung, dù sao cũng là người có học, ko vì mấy tài liệu ko rõ nguồn, ko căn cứ tn mà quay ra chống đối Đảng. người dân bt sống ở VN, xem chắc cũng phải tự hỏi những hình ảnh này ở đâu ra, vì đã lên youtube để xem clip thì ít nhiều cũng biết đc tình hình ở nhà ntn. tóm lại là những clip tn nó ko đủ sức chuyển quan điểm một người từ neutral sang phản động. đồng ý là hành vi và suy nghĩ có thể thay đổi, nhưng cũng chỉ có mức độ, còn phải xét đến khả năng tự đánh giá của mỗi ngừơi và đối tượng xem là ai nữa chứ. theo mình clip này tung lên chủ yếu dành cho hội phản động ở nước ngoài xem. hội đấy thì có tư tưởng chống phá sẵn rồi, clip ko làm thay đổi quan điểm mà chỉ có tác dụng kích động.

ý kiến của mình có thể hơi controversial, nhưng theo mình thì cái clip này chẳng lừa đc ai cả. đơn giản là vì nó quá đần độn và thiếu căn cứ. những thành phần phản động đáng chú ý nhất, như kiểu Lê Công Định hay Nguyễn Tiến Trung, dù sao cũng là người có học, ko vì mấy tài liệu ko rõ nguồn, ko căn cứ tn mà quay ra chống đối Đảng. người dân bt sống ở VN, xem chắc cũng phải tự hỏi những hình ảnh này ở đâu ra, vì đã lên youtube để xem clip thì ít nhiều cũng biết đc tình hình ở nhà ntn. tóm lại là những clip tn nó ko đủ sức chuyển quan điểm một người từ neutral sang phản động. đồng ý là hành vi và suy nghĩ có thể thay đổi, nhưng cũng chỉ có mức độ, còn phải xét đến khả năng tự đánh giá của mỗi ngừơi và đối tượng xem là ai nữa chứ. theo mình clip này tung lên chủ yếu dành cho hội phản động ở nước ngoài xem. hội đấy thì có tư tưởng chống phá sẵn rồi, clip ko làm thay đổi quan điểm mà chỉ có tác dụng kích động.

Tại ở trên ấy nói khác nên tớ mới comment vậy thôi chứ tớ cũng ko có ý gì đâu.
clip này là tài liệu phản động thuyết phục nhất mà mình từng xem

Thật ra để nhồi sọ với những clip như thế này thì rất khả thi mà. Tớ có con bạn ở đây từ hồi lớp 2, giờ đang học cùng với tớ, hồi xưa nhà nó ở Nha Trang. Nó với thằng bạn nó ( hồi bé ở Sài Gòn ), cứ một mực khăng khăng là nếu bọn nó đặt chân xuống Bắc Bộ lạ bị Cộng Sản bắn vỡ sọ ngay =___=. Đấy không phải là người thất học nhé ;) còn về update thông tin thì tớ nhìn máy tính chúng nó vẫn có nhạc Việt Teen =)) Nhưng chỉ vì xem những clip như thế này nên không chữa được 8-}

Cai nay minh send cho ca list r:-<

Kho co voi chu y. Mong la ho tim` lai duoc con
:-<

(vietkey cua em/minh dang co van de:()

kinh vãi. cái này có khi còn ảnh hưởng ghê hơn vụ sữa :-s.

Chỉnh sửa lần cuối:
kinh vãi. cái này có khi còn ảnh hưởng ghê lợn vụ sữa :-s.
Ngoài ra, Trung Quốc còn phát hiện một số nhà máy tái chế bao cao su để làm các loại dây buộc tóc giá rẻ. Theo một bác sĩ chuyên khoa da liễu thì mọi người có thể bị lây nhiễm AIDS, sùi mào gà hoặc những bệnh khác nếu họ ngậm dây buộc tóc này vào trong miệng trong khi quấn tóc.
Cái dây buộc tóc này mới vl.
Nhưng báo này rõ ràng là lá cải, tớ khẳng định là dù có ngậm vào mồm mút như mút kẹo thì vẫn không thể nhiễm AIDS như thế được.

Chỉnh sửa lần cuối:
tưởng HIV có nhiều trong máu và các dịch sinh dục, mà như thế thì có thể lắm chứ :|.

Back
Bên trên