Tin lá cải

Các bác sỹ Trung Quốc đã vô cùng sửng sốt khi tìm thấy một thai nhi trong dạ dày của bé gái 1 tuổi.

Bé Mengru.

Bé Kang Mengru 1 tuổi ở Trung Quốc đã khiến các bác sỹ “lúng túng” khi bụng của bé ngày một lớn lên. Và sau khi tiến hành chụp CT, họ đã tìm thấy một thai nhi trong dạ dày của em. Theo các bác sỹ, đây là người chị em sinh đôi sống ký sinh trong người của Mengru.

Hiện cô bé đang đợi để được phẫu thuật cắt bỏ thai nhi đó đi.

Một người từng bán trà đá vỉa hè bật mí, trà đá rất mất vệ sinh, là “thập cẩm” các loại nước có... đá. Người này cho biết, hầu hết những quán trà đá vỉa hè đều có một chiếc bình đựng trà, chuyên để pha trà đá. Nước trà khách uống thừa, dù là nóng hay lạnh, đều được đổ vào chiếc bình này, kể cả nước trà chưa bán hết của ngày hôm trước. Thứ thập cẩm này cho vài viên đá vào sẽ được gọi là trà đá và được bán với giá từ 1.000 - 2.000 đồng/cốc.

Theo qui định, đồ uống phải được dùng với đá tinh khiết, đá viên nhưng với mức giá 20.000 đồng một túi đá viên 5 kg thì các chủ quán trà đều lắc đầu. Thế nên, hầu hết các quán trà đều sử dụng đá cây (đá ủ bia, ướp cá, mực hoặc giữ lạnh...) để pha trà đá, ẩn chứa nguy cơ lây các bệnh về tiêu hóa rất cao. Điển hình là trường hợp sinh viên Hoàng Lan Anh (ĐH Khoa học Xã hội và Nhân văn) bị tiêu chảy cấp vì uống trà đá tại quán trà ở Phùng Khoang (Trung Văn, Từ Liêm).

Sở Y tế TP Hà Nội khuyến cáo, người dân không nên uống nước trà đá và các loại nước giải khát có đá tại các quán nước bán ở vỉa hè.
ai chả biết có điều uống thì vẫn cứ uống thôi nhỉ ăn bẩn sống lâu mà

hơ hơ phải ăn thì mới miễn dịch được chứ :)) đứa vào viện thì tại cái số nó xui thôi :))

thế ai cũng nghĩ đi du học là sướng lắm sao? :D may mà mình không đi exchange cũng không ở dorm nên đỡ nhiều. có thằng em họ đi exchange, gặp phải nhà host có mỗi 1 cái computer, xong cho nó dùng 1 tuần 1 tiếng :)) rồi không cho ở lại trường làm hoạt động gì cả, muốn ở lại học thêm tí thì phải share tiền xăng xe vì ông bà mất công đi lại.

thế ai cũng nghĩ đi du học là sướng lắm sao? :D may mà mình không đi exchange cũng không ở dorm nên đỡ nhiều. có thằng em họ đi exchange, gặp phải nhà host có mỗi 1 cái computer, xong cho nó dùng 1 tuần 1 tiếng :)) rồi không cho ở lại trường làm hoạt động gì cả, muốn ở lại học thêm tí thì phải share tiền xăng xe vì ông bà mất công đi lại.
tùy tưng người thôi mà gặp phải người tốt thì người ta coi mình như con họ và ngược lại

Ối giời thế ở nhà vẫn tưởng là đi du học sướng lắm à =))

Năm exchange của mình có nhiều chuyện kể ra ko ai tin =)) Chuyển nhà host 2 lần, 3 nhà host, 5 lần 7 lượt bị dọa đuổi về mặc dù mình chả làm gì nên tội cả =))

Ôi dào mới thế mà đã hãi :)) thách sống trong nhà chị luôn :-j Chả nhẽ lại lên dân trí kể chuyện đêm nào đi ngủ dao cũng để đầu giường ? :-<

Em kể chuyện này sợ không ai tin đâu.
Nhà thì ko có vấn đề gì .
Phải nỗi ở cùng thằng cùng phòng mắc bệnh mộng du.
Mà cứ hôm nào dở chứng là cứ tầm nửa đêm mộng du dậy sang giường em đi đái >"< Ko thể đỡ dc . 1 lần lãnh nguyên cả hậu quả của nó rồi :-< 2h sáng lục đục day tắm rửa hãi ko dám ngủ nữa luôn

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi dào mới thế mà đã hãi :)) thách sống trong nhà chị luôn :-j Chả nhẽ lại lên dân trí kể chuyện đêm nào đi ngủ dao cũng để đầu giường ? :-<
ở VN cũng thế mà hóa ra ở US cũng thế hả chị
=)) =)) sao lại phải để dao đầu giường hả chị =))
người ta bị bóng đè thì đi ngủ để dao đầu giường(phong tục tập quán thôi mà)
Em kể chuyện này sợ không ai tin đâu.
Nhà thì ko có vấn đề gì .
Phải nỗi ở cùng thằng cùng phòng mắc bệnh mộng du.
Mà cứ hôm nào dở chứng là cứ tầm nửa đêm mộng du dậy sang giường em đi đái >"< Ko thể đỡ dc . 1 lần lãnh nguyên cả hậu quả của nó rồi :-<

cái này thì đúng là pótay.com=))=))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Đùi làm 1 bài ký sự cho nông dân bọn em ở trong xứ được mở rộng tầm mắt đi.:((

thấy khổ thế này, hay là mình ở lại VN.
mọi người làm mấy bài về thực trạng các Amser ở bển đi. ~x(

Em gì bị dở hơi à :| chị mấy tuổi mà để dao ở giường vì bóng đè =.= #$%@#% để dao ở đầu giường có gì nhỡ thằng Tàu thần kinh ngủ cách 2m nó có lựa chọn
1) Hiếp dâm chị
2) Cắt cổ chị trong lúc ngủ

Nói chung là nó muốn làm cả hai cái này lâu rồi, và nó cũng có khả năng làm hai thứ này :-< một năm giời ngủ ko ngon giấc, Vàng Anh gọi bằng cụ [-x

Nói chung là hội sống ở Mỹ mà biết chị thì hơi bị rõ :)) trên đời chả có đứa nào sống dưới đáy xã hội như chị đâu :-j Để ngu trưa phát :"> tí nữa dậy sẽ làm một bài :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên