Tin lá cải

tuy ở nhà riêng nhưng share nhà với 3 males, 1 trung niên 2 thanh niên. tuy toàn là người có vẻ tử tế nhưng vẵn không thoải mái. mấy đứa khác mà ở apartment thì cũng toàn 3,4 đứa 1 căn, không nín nhịn nhau cũng khổ lắm chứ, 4 đứa có 2 cái restroom 2 cái bedroom 1 cái bếp, tủ quần áo bé tí, con trai còn đỡ 4 đứa con gái thì thôi rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em gì bị dở hơi à :| chị mấy tuổi mà để dao ở giường vì bóng đè =.= #$%@#% để dao ở đầu giường có gì nhỡ thằng Tàu thần kinh ngủ cách 2m nó có lựa chọn
1) Hiếp dâm chị
2) Cắt cổ chị trong lúc ngủ

Nói chung là nó muốn làm cả hai cái này lâu rồi, và nó cũng có khả năng làm hai thứ này :-< một năm giời ngủ ko ngon giấc, Vàng Anh gọi bằng cụ [-x

Nói chung là hội sống ở Mỹ mà biết chị thì hơi bị rõ :)) trên đời chả có đứa nào sống dưới đáy xã hội như chị đâu :-j Để ngu trưa phát :"> tí nữa dậy sẽ làm một bài :D

chị để dao đầu giường em tưởng chủ nhà để ở giường họ(nhầm lẫn tí chút)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em này chắc sắp bị ăn chửi, và chị Nguyệt sắp làm những trò rất thô bạo mặc dù lý do của chị nghe có vẻ trong sáng là "Tôi chỉ tự vệ thôi mà"

Sao mọi ng nghe có vẻ ôn nghèo kể khổ thế :| Ờ cũng đồng ý đi du học là khổ :D Đứa nào bảo đi sướng lắm thì tát gẫy răng nó đi :D Hoặc nó khao khát đc đi khỏi Việt Nam quá nên đi rồi là mắt sáng trưng ko còn thấy cái gì nữa :))

Dưng mà cũng không đến nỗi, năm đầu là chính thôi. Sau quen ok hết. Em nào muốn biết tình hình Amser ở bển ra sao để quyết thì ... tình hình là chị giờ ở nhà 3 người, 2 nữ 1 nam. Nhà gần 60m², 2 phòng riêng biệt. Ông anh zai 1 mình thì vào phòng nhỏ, chị em gái share nhau cái phòng to. Phòng khách kiêm phòng ăn, có cả bếp, nhà tắm chừng 9m². Nói chung là ko có gì để phàn nàn :-? Thi thoảng có khó chịu nhau tí VD chị là ng nấu cơm trong nhà, hôm nào mệt hay lười bảo ko nấu thì ông anh có xị cái mặt ra 1 tí. Hay lão ý thích ăn ngon mà lười đi chợ xa thì lại đến chị xị cái mặt ra tí. Hai chị em gái với nhau thi thoảng có tí tị nạnh thì nói chuyện với nhau kém tự nhiên, chứ còn đâu là cả nhà yêu thương nhau lắm ;)) Không có vấn đề gì cả ;)) Cách đây mấy tháng tưởng mỗi ng 1 nơi, ngày suýt chia tay đứa nào cũng bồi hồi ;))
Chị đi làm 17h30 tuần, nói chung là nếu học nhiều thì cũng hơi vất vả, phải nghỉ học đi làm. Nhưng thi cử vẫn bth. Tháng kiếm gần 600€ đủ tiêu xài (chị là dạng so với mọi ng tiêu rất hoang T_T)

Ở chung nhà với bọn white, Asians, European thì không thành vấn đề, nhưng chớ có bao giờ ở chung nhà với bọn Muslim. Lần đầu tiên mình đi du học thì phải ở cạnh phòng với 1 thằng Muslim, đấy là thằng Muslim đầu tiên trong đời mình gặp, trước đấy còn chả biết Muslim là cái giề. Để thể hiện truyền thống hiếu khách của Vietnamese từ bao đời, mình mời nó ăn nem chua rán mang từ VN sang. Do cái nem chua khi rán màu nâu giống thịt bò, chú ý không ngần ngại ăn ngấu nghiến. Đến khi mình bảo cái này làm từ pork thì tự nhiên thấy con vẹo tái xanh mặt mày quay mặt đập đầu vào tường cầu kinh sám hối. Sau đấy mình mới biết là Muslim cấm ăn thịt lợn, khổ... ngu thì chết chứ bệnh tật giề... đếch phải lỗi của bố mày. :D

Tiếp nữa là đến tháng ăn chay Ramadan, đcm cái thằng đấy nửa đêm 2.a.m ông dậy khua xong chảo ông nấu ăn. Mà thức ăn của bọn Muslim thì ngon lành gì cho cam, thêm vào đó toàn loại có mùi thum thủm như mấy xe thông tắc bể phốt nhà mềnh ý. Cứ bảo đi du học là phải hòa nhập văn hóa, không được kì thị, tôn trọng sự khác biệt, mình là mình cạch mấy bạn Muslim.

Khổ thì ở đâu chả có cái khổ riêng, chả cứ gì du học hay ở VN. Hồi mình ở nhà xem báo chí thì thầm ngưỡng mộ các anh chị du học sinh được tiếp thu giáo dục tiên tiến, vui thú hưởng thụ phương trời xa. Lúc đấy lại đang chán cái chương trình học trường ghê lắm, nên quyết chí đi du học.Đến khi mình là du học sinh rồi thì lại thấy sao cuộc sống du học đếch như báo nói, khố vãi cả lìn. Nhưng thôi, đã lựa chọn rồi, sao phải xoắn... nhểy.

Sao số mày lam lũ thế hả Tâm, tao thấy chả đứa nào đi du học lắm chuyện ngang trái như mày =))

550k/ tháng mà cũng xoắn. Giờ giá cả leo thang, 550k thì đỡ phải đi học thêm 1 tí, giờ học thêm lớp đông nghịt cũng 50k/buổi, gia sư 100-150k/buổi. Tại sao các cụ nhà mình cứ phải giả tạo thế nhỉ. Kiểu như là cơ quan nhà nước thì các bạn có thể lậu nhiều nhưng lương thì nhất định không được cao

550k học 2 ca sáng chiều + bán trú (cho 6 7) + ko phải học thêm thì ko thể nói là đắt được :|.
Tại sao người ta chỉ nhìn thấy cái giá tiền mà ko so chất lượng đào tạo + thời gian đào tạo + môi trường của trường ams cấp 2 so với nhiều trường cấp 2 khác là hơn hẳn nhỉ :|.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ở chung nhà với bọn white, Asians, European thì không thành vấn đề, nhưng chớ có bao giờ ở chung nhà với bọn Muslim. Lần đầu tiên mình đi du học thì phải ở cạnh phòng với 1 thằng Muslim, đấy là thằng Muslim đầu tiên trong đời mình gặp, trước đấy còn chả biết Muslim là cái giề. Để thể hiện truyền thống hiếu khách của Vietnamese từ bao đời, mình mời nó ăn nem chua rán mang từ VN sang. Do cái nem chua khi rán màu nâu giống thịt bò, chú ý không ngần ngại ăn ngấu nghiến. Đến khi mình bảo cái này làm từ pork thì tự nhiên thấy con vẹo tái xanh mặt mày quay mặt đập đầu vào tường cầu kinh sám hối. Sau đấy mình mới biết là Muslim cấm ăn thịt lợn, khổ... ngu thì chết chứ bệnh tật giề... đếch phải lỗi của bố mày. :D

Tiếp nữa là đến tháng ăn chay Ramadan, đcm cái thằng đấy nửa đêm 2.a.m ông dậy khua xong chảo ông nấu ăn. Mà thức ăn của bọn Muslim thì ngon lành gì cho cam, thêm vào đó toàn loại có mùi thum thủm như mấy xe thông tắc bể phốt nhà mềnh ý. Cứ bảo đi du học là phải hòa nhập văn hóa, không được kì thị, tôn trọng sự khác biệt, mình là mình cạch mấy bạn Muslim.

Khổ thì ở đâu chả có cái khổ riêng, chả cứ gì du học hay ở VN. Hồi mình ở nhà xem báo chí thì thầm ngưỡng mộ các anh chị du học sinh được tiếp thu giáo dục tiên tiến, vui thú hưởng thụ phương trời xa. Lúc đấy lại đang chán cái chương trình học trường ghê lắm, nên quyết chí đi du học.Đến khi mình là du học sinh rồi thì lại thấy sao cuộc sống du học đếch như báo nói, khố vãi cả lìn. Nhưng thôi, đã lựa chọn rồi, sao phải xoắn... nhểy.
Hồi em sáng sinh du lịch cũng phải ở chung phòng với mấy thằng hồi giáo với ấn độ :|,phải gọi là ăn mày gọi bằng cụ,vừa hôi vừa kinh 8-}.

em nói xong câu này chắc nhiều người chạy đi tìm gương để soi đấy :">

Back
Bên trên