Tiếp tục bay!!

Đú quá, hê hê, ở HAO còn năm thì mười họa chả ai vào, lập 1 forum mà làm gì... tự sướng ở đây cũng đủ sướng rồi. Tuy nhiên anh chị nào có lòng thì cũng thông báo một tiếng, chúng tôi rất ủng hộ! ;)

Tao ghét nhất cái HAO này cứ hiện tên tuổi địa chỉ lên, ko bộc lộ bản chất được, nhưng vào đây chat chit với 12V thôi thì ok chả có gì phàn nàn, cũng có chiện gì quan trọng đâu :D

Ô, NKL đã đến quyển 10 rùi cơ à? hình như mình mới đọc đến gần hết quyển 8 hay sao í? bao giờ thì NKL quay vòng đến tay mình nhỉ? :D muốn xem dạo này lớp mình viết gì trong kí quá :D

To Link: kekeke mày ơi,bản chất hay mặt xấu,mặt trái mà phải giấu giếm che đậy thế? :))
Mà chúng mày viết ký còn năng suất hơn cả hồi xưa nhểy:)? hihihi cái bọn "vượt biên" như tao lâu lắm rồi ko được tiếp xúc với ánh sáng văn minh,bao h về chúng mày phải ưu tiên cho tao mượn ký sớm đấy nhá :p(đặc biệt kêu gọi Nhi - cô nàng đang chán đời) Hì Hì....Mà nói cho oai thế chứ,bao h cho đến tháng Mười.........

NKL tớ viết đc 3 lần cả thẩy thì phải :| Còn đọc thì cũng 3 lần nốt :|

Nga à, tao đồng cảm với mày, vì dù gì tao cũng cảm giác tao cũng gặp phải một số chuyện vấp ngã như mày. Nhưng mà sau lần này, tao cảm thấy tao trưởng thành hơn, tao đã không nghĩ mình có thể vượt qua tất cả những thứ này, vượt qua một mùa đông lạnh giá nơi xứ người một mình như tao đã làm. Nhưng mà cuối cùng tất cả đã qua thật, va tao đã đôi lúc có thể nhẹ nhõm mà mỉm cười.Dần trong bao giông, người ta được tôi rèn, đừng nghĩ là mình chai sạn đi mà hãy nghĩ một điều đơn giản hơn mà nghị lực hơn ''Thép đã tôi thế đấy'' :)

Hãy làm mọi thứ để khi quay đầu nhìn lại, tự hào là mình đã ''did the right things at the right time''. Là con gái, càng cần phải tôn trọng giá trị cần có của mình.

Chà, hỏi Mai thì biết, năm ngoái lẽ ra nàng cầm Ký từ tháng 5 nhưng đã phải lùi lại mãi tới tháng 10 vì nhường nhịn (ko tự nguyện - do Nhi gây sức ép) cho bà con xa Tổ quốc --> mọi người vẫn được ưu tiên đấy chứ, ko phải lo, Nga ạ :D.

To Thủy: NKL lúc chưa ra trường thì nàng viết nhiều lắm, mênh mang lắm đâu có 3 lần :D còn ra trường rồi thì chưa có ai được cầm đến lần thứ 2 đâu, cứ yên trí... mọi người cùng thiệt như nhau :D

Nga ơi, cứ viết nhật ký đi nếu ko thiếu thời gian, ít ra thì lúc nhìn lại cũng ko thấy vô cảm nữa mà có thể.. cười (cười ngọt cười đắng gì thì ko bít nhưng nhìn thấy mình lớn lên như thế nào cũng tốt chứ sao, hoặc cũng rút được kinh nghiệm lần sau). Quên đi qk ko fải lúc nào cũng tốt, nhỉ?

Nhi ơi, tớ đã đăng ký rất lâu rồi, mà mãi vân chưa thấy NKL quay vòng trở lại về tớ là sao... /:)

Nga à, tao đồng cảm với mày, vì dù gì tao cũng cảm giác tao cũng gặp phải một số chuyện vấp ngã như mày. Nhưng mà sau lần này, tao cảm thấy tao trưởng thành hơn, tao đã không nghĩ mình có thể vượt qua tất cả những thứ này, vượt qua một mùa đông lạnh giá nơi xứ người một mình như tao đã làm. Nhưng mà cuối cùng tất cả đã qua thật, va tao đã đôi lúc có thể nhẹ nhõm mà mỉm cười.Dần trong bao giông, người ta được tôi rèn, đừng nghĩ là mình chai sạn đi mà hãy nghĩ một điều đơn giản hơn mà nghị lực hơn ''Thép đã tôi thế đấy''

Hãy làm mọi thứ để khi quay đầu nhìn lại, tự hào là mình đã ''did the right things at the right time''
Yề,yề,....mọi chuyện đã qua,dù tao chưa thực sự ra khỏi những vấp ngã,nhưng cảm thấy mình đã tìm được con đường mới,tao đang ở cuối đường hầm,đã thấy le lói ánh sáng.....:)

Nga ơi, cứ viết nhật ký đi nếu ko thiếu thời gian, ít ra thì lúc nhìn lại cũng ko thấy vô cảm nữa mà có thể.. cười (cười ngọt cười đắng gì thì ko bít nhưng nhìn thấy mình lớn lên như thế nào cũng tốt chứ sao
Ừ,sẽ cố,bạn hiền :x ....nhưng thấy mình "lớn lên" kiểu này có lẽ chẳng ai muốn cả,lắm khi nhìn lại,thấy mình thay đổi tự khi nào ko hay,giờ nhìn đời già quá,cái gì cũng đề phòng,dè chừng,...ko còn là mình nữa rồi :((

Tớ nhớ là viết 3 bài thật mà :|
kể từ ngày ra trường đến giờ là khoảng 22 tháng, trừ đi chừng 2 tháng cho việc thi tốt nghiệp ĐH nghĩa là còn 20 tháng ...Đi du học mất 5 đứa vị chi là còn 18 đứa
Tb thì cứ 1 ng giữ NKL trong 1 tháng => chưa vòng về tay lần 2 :D

Mọi đứa trẻ đều phải lớn lên... Uh, nhưng giá lớn lên hẳn đã tốt, như tao đây này, ko biết còn phải làm một đứa trẻ nửa mùa đến bao giờ...

À mà làm thế nào để trích dẫn 2 bài trả lời nhỉ?

Tao thì chỉ mong mãi làm trẻ con thôi...Làm trẻ con sướng nhất,mà dù nửa mùa cũng okie,ko phải lo nghĩ gì,chỉ ăn cho no,học cho giỏi,chơi cho đã(tất nhiên là phải chơi ngoan :D ) vòi kem,vòi kẹo mút gì cũng được mua :p

À mà khổ,tao đã thành người lớn quái đâu:D Là trẻ con bị thành người lớn,như chuối chín ép í....chả hiểu rồi có chín được thật ko hay lại dở ương quặt quẹo 8-} :))

The color of the night-Lauren Christy

You and I moving in the dark
Bodies close but souls apart
Shadowed smiles and secrets unrevealed
I need to know the way you feel

[chorus:]
I’ll give you everything I am
And everything I want to be
I’ll put it in your hands
If you could open up to me oh
Can’t we ever get beyond this wall

’cause all I want is just once
To see you in the light
But you hide behind
The color of the night

I can’t go on running from the past
Lave has torn away this mask
And now like clouds like rain I’m drowning and
I blame it all on you
I’m lost - God save me...

To see you in the light
But you hide behind
The color of the night

Forever and again
I’m waiting for you, I’m standing in the light
But you hide behind
The color of the night

Please come out from
The color of the night
;;)

@Duy An: ko có trẻ con thì người lớn từ đâu mà "nhớn" hả anh? ;;) Kekeke mà mấy cái này cứ như gà-trứng,trứng-gà ấy nhỉ? Chả biết cái nào có trước..Mà biết để làm gì nhỉ? Cứ để mấy bác học giả dài râu lụ khụ ngâm cứu :p Em bằng lòng với thịt gà,trứng gà ăn đều đều được rùi :p:))
@Linh:uh,thế đấy,sự thật phũ phàng...
Mà phỉ thui cái mồm các bạn...:))

Này Nga ơi nghĩ lại đi, làm trẻ con là ko được làm một số việc đâu đấy ;;)

Back
Bên trên