Tiếp tục bay!!

Châu ơi, cho tao hỏi ngày mai đến nhà mày sẽ được ăn những cái gì thế? :D có những ai thế? à ý tao là có "gia quyến" nào của mày không (ông, bà, bố, mẹ, anh, chị, người yêu...)?

Sao lớp mình dạo này tình hình mượn nick nhiều thế, loạn cào cào lên!
Mình cũng muốn hỏi câu như anh Tuấn Đức í? Lớp có kế hoạch gì ko nhỉ hay chỉ đơn giản đến nói chuyện cùng Mai châu thôi

Lan ơi tao cũng không mượn Nick đâu, nhưng mà cái nick cua tao điên rồi, chết rồi, không vào đươc, hic. Tao với An cũng vừa ở nhà MC sáng nay đây, hết thắc mắc về kế hoạch nhé!
(vô cùng xin lỗi Mai Phương và mọi người vì tình trạng ăn nhờ ở đậu này. Hic, vẫn tao, Tlinh đây)

Quay lại chủ đề tiếp tục bay nào. Đúng là bay, một cái máy bay đã rời bến đỗ để đến một bến khác xa hơn rộng hơn, nhưng tin chắc là nó vẫn sẽ không quên cái bến đỗ thân yêu của 12 Văn này. Ngày kia, một cái máy bay nữa lại ra đi, rồi sau đó nữa cũng sẽ có những chuyến bay xa. Những cái máy bay í đã để lại sau lưng một mảnh đời ba năm trung học, để lại sau lưng những gương mặt nói cười quen thuộc, để lại sau lưng một mẩu tim có thể là be bé, cũng có thể là không be bé. Có nỗi nuối tiếc, có nỗi buồn chia ly, cũng có cả niềm khát khao được bay cao hơn xa hơn nữa. Rồi sẽ lại có nỗi xốn xang của ngày khai giảng. Chỉ có một điều sẽ mang đi: tình cảm bạn bè chung lớp, tình cảm thày trò ba năm, và biết đâu ai đó sẽ có cả một tình cảm gì đó không tên, mang theo không chỉ đến chân trời mới, mà sẽ mang theo đên tận cuối đời, như một kỷ niệm đẹp của tuổi 18 mộng mơ............

Tao Thùy Linh đây. Acc của tao đang bị hỏng, tao nói mãi rồi và xin lỗi mãi rồi. Tao cũng không biết nó bị làm sao...
Mày đang buồn hả Châu? ừ thì xa những con người tốt đẹp như bọn tao thì không buồn thế nào đươc? :). Mà mày còn phải xa nhiều thứ khác lắm... Nhưng mày biết không, dù sao thì mày cũng đã được bay, bay đấy Châu ạ. Người ta bảo là chỉ khi chia tay thì mới biết nhớ, mất rồi mới thấy tiếc. (Chúa sinh những chuyến đi xa để tăng giá trị của kỉ niệm mà, ặc ặc, ông này ác thật!). Lan điên, bọn mình đã quá già cho những giọt nước mắt nên đừng có mà khóc! Đi rồi sẽ về, ai chả thế, cái gì chả thế? Ít ra thì Châu ạ, mày cũng không phải là người duy nhất trên đời này sẽ nhớ những cánh máy bay. Đối với những kẻ 18 cuối cùng trên đời còn tình nguyện đi chân trần chạy ra lan can phi máy bay giấy, đó cũng sẽ là một kỉ niệm không thể ( và cũng không muốn) quên đâu. Mang theo tất cả những gì mày nhớ nhé...

Này Linh ơi, sốt ruột quá, mày nhờ mod kiểm tra acc của mày đi, hỏi Anh Tôn ấy!

Càng ngày càng sốt ruột! Tao nói cả chuyện Linh và cả cái chuyện ...mà ai cũng biết là chuyện gì đấy!
Mai tao định đi chơi đây, đi Tuần Châu, cũng ko hiểu ra làm sao nữa....Tao sẽ đi chơi, bét nhè, vì nếu có ....có cái gì đó.....chắc tao sẽ tự giam mình 1 thời gian mất :((

11 ho+n ro^`i.
co' le~ la` ga^`n nu+?a đe^m ro^`i đa^'y
Tao vu+`a co' 1 cuo^.c tranh ca~i ko thu' vi. gi` vo+'i me. tao
Bu+.c ca? mi`nh
Cu~ng ko ha(?n la` the^', la`m tao cha'n he^'t ca? ngu+o+`i, bao nhie^u tinh tha^`n tie^u tan he^'t
đe^m ro^`i va^~n co`n nhie`u ngu+o+`i online nhung toa`nnhu+~ng ngu+o+i tao cha(?ng muo^'n chat
Ma^'y đu+'a nha('n tin tre^u MA nha', tha(`ng Tie^'n Long no' đang cha^'t va^'n ho?i tao đa^y na^`y....Ma` tao ba^ygio+` thi` đang ra^'t de^~ no^?i no'ng...
Gia' ma` tao đu+o+.c chu+?i đu+'a na`o bi gio+` nhi??
o^i xo+`i o+i, ca'i pho^ng chu+~ ca'i ma'y nha` tao ra ca'i the^? loa.i gi` the^' na`y? Tao cha(?ng the`m su+?a đa^u, ke^. xa'c no'...
o^i xo+`i đa^'t o+i kho' chịu wa đi ma^'t! U+'c che^' waaaaaa

Zời ơi, Lan ơi, mày viết cái gì lằng nhằng thế? Tao chả hiểu gì cả.

Còn chưa đầy 24 tiếng nữa là không gặp lại được nhau, không thể gọi điện buôn với nhau, không thể í éo gọi nhau nếu tình cờ gặp trên đường, và cái điều nếu ấy cũng không thể xảy ra nữa. Hic, tao hết muốn đi rùi.
À Thủy ơi, bà vẫn đánh bằng tiếng Việt được à? Làm thế nào thế?

Hôm nay Châu đi sắp đi rồi.....Lại một cái máy bay của 12 văn lại sắp sửa rời sân bay.......Có lẽ lâu lắm lâu lắm bọn mình mới gặp lại nhau Châu nhỉ?Chúc mày có một chuyến bay an toàn và vui vẻ... sang đó sớm ổn định chỗ ở rồi online lên topic lớp mình nha
Dạo này tao đi chơi bét nhè... chẳng tối nào về nhà lúc 10h cả...Ở nhà cứ như cái tù ý........
Hơn nửa tháng nữa một cái máy bay nữa lại cất cánh rùi... lại bay ..... lại bay.... ko biết khi nào sẽ trở lại cho dù TQ và Vn rất gần nhau.... có lẽ có một người chẳng muốn trở về nữa
Mệt mỏi vô cùng... buồn.... nhưng may luôn có những đứa bạn thân rất thân bên cạnh và cả ông anh đáng yêu nữa chứ
CoN VN cũng sắp đi.. chắc mình tao sẽ buồn lắm.... bạn thân nhất của tao đấy

Châu à! Ko hiểu thì thôi vậy, cái phông chữ nhà tao nó làm sao í, với lại lúc đấy tao chỉ đánh liên tục, rồi gửi, chẳng để ý đến tao vừa viết cái gì nữa... Lúc đầy gần 12h đêm rồi mà......Lúc đó tao chỉ muốn được ra ngoài đường lang thang 1 chút thôi........nhưng biết là ko thể được..........
Hôm nay đáng nhẽ tao đã được đi chơi, để thoải mái 1 chút......
Tối hôm wa tao thực sự ức chế! Rất ức chế! Ôi xời ơi như thần kinh í....
Tao vừa nhận được ĐT, mong là sẽ vui, sẽ vui thôi...
Sao trong đầu tao nó cứ loạn lên thế này nhỉ? Thật là chán wa đi mất!
Hôm nay Châu bay rồi.........................

Cho tao hỏi hôm nọ lớp mình có ai nhắn tin cho tao không? tầm chiều chiều, chiều hôm quá ấy. Nếu bạn nào trong lớp có thú vui nhắn tin kiểu ấy thì làm ơn cai đi cho mình nhờ, nhé, mệt quá! ;)

To Lan: Lan ơi căng thẳng làm gì? hờ, tao cũng chẳng biết nói gì cả, mong là cả lớp mình đều may mắn! Chúc Châu hạ cánh an toàn,tỉnh táo không đi nhầm cửa sân bay mà lại bay thẳng về Sân bay Nội Bài... :D

Khúc Việt Lan đã viết:
Càng ngày càng sốt ruột! Tao nói cả chuyện Linh và cả cái chuyện ...mà ai cũng biết là chuyện gì đấy!
Mai tao định đi chơi đây, đi Tuần Châu, cũng ko hiểu ra làm sao nữa....Tao sẽ đi chơi, bét nhè, vì nếu có ....có cái gì đó.....chắc tao sẽ tự giam mình 1 thời gian mất :((
Tao cũng sẽ đi chơi, nhưng mà không ra khỏi HN được. Bạn(rất rất) thân của tao trượt. Tao ngồi với nó trong tình trạng nó thì say mềm còn tao thì cố nghĩ ra những câu rỗng tuếch...Tao hiểu là đấy cũng có thể là chân dung của tao mấy ngày sau. Chán và mệt mỏi kinh khủng! Bây giờ tao chả quan tâm đến cái gì khác cả. Những người có thể được đi đâu đấy thật xa nghe này, chúng mày đi được như thế cũng là hạnh phúc lắm đấy biết không?

Tao ko hề muốn căng thẳng thế này, ko hề muốn...
Mấy hôm trước tao vẫn còn phởn phơ lắm cơ mà...chẳng hiểu nổi mấy ngày nay tao làm sao í? Thật sự là ức chế, đầu óc cứ căng ra, khó chịu wa...
Linh à, tao đã tưởng tượng ra cảnh mày và bạn mày rồi, có thể, rất có thể, mấy ngày nữa tao cũng như thế...
Vẫn ở nhà đây, cuối tháng tao có 1 số kế hoạch được đi chơi. tao thật sự rất thích, nhưng nếu lúc đó biết kết quả rồi, liệu có tâm trí nào đi ko nhi? mà 2 chuyến đi đó tao thực sự rất mong...
Ôi sao tao cứ thấy khó chịu thế này nhỉ???

Hic hic bây giờ đi đâu cũng thấy hỏi điểm, nghe điểm, than điểm...
Mong sao cái tháng 8 này sớm qua đi...
và hy vọng tất cả chúng mình và người thân của chúng mình... ôi giờ chẳng biết phải hy vọng thế nào nữa, bài thì cũng làm rồi, điểm thì cũng chấm rồi, ôi ôi...
Châu, mi muốn viết tiếng Việt thì cứ việc down Unicode về thôi, trên VNexpress cũng có đấy.

Qua mau đi, mấy cái ngày chết tiệt này!
Bao nhiêu dự định trước mắt, chỉ cần 1 lời thôi....
Được ăn cả ngã về không...
Được là được rất nhiều, bao nhiêu kế hoạch bao nhiêu dự định...
Ko dám nghĩ đến điều phủ định nữa :((

Kinh khủng quá, làm ơn đi, có thể quên đi là chúng ta đang chờ đợi điều gì có được không, tao sắp phát điên cả một tháng nay rồi
Ôi bạn ơi là bạn!

Back
Bên trên