Thi lấy học bổng dự bị đại học ở Sing, ai có kinh nghiệm cho em hỏi với ạ

Cảm ơn Ngọc Vân nhé! Nhưng mình vẫn không hiểu rõ lắm về thời gian học IP. Nếu khóa IP kéo dài trong 4 năm thì học sinh VN phải finished grade nào để được nhận vào học IP? Các bạn học IP hình như đều lên cấp 3 ở VN rồi, nếu phải học thêm 4 năm IP nữa thì thành ra là hết ít nhất 14 năm phổ thông sao? Học IP xong thì sẽ được cấp chứng chỉ gì, vẫn apply vào UNI như thường hay có ưu tiên gì hơn? Chương trình IP này là exclusive của Sing hay còn có ở các nước khác nữa?

Theo những thông tin Vân cung cấp thì Thanh tự hiểu là: Được admitted không đồng nghĩa với việc được học bổng? If I've got it right, quá trình xin học bổng sẽ diễn ra separately như thế nào?

Thanh học lớp 11 rùi thì thi học bổng ở Sing làm gì nữa , tốt nhất là đợi đến đại học rồi thi , nghe nói cũng có đó nhưng mà lớp 11 hình như không được thi nữa đâu

Với cả ngoài này cũng đói thông tin như vậy thôi , ngoài cái asean scholarship có biết gì <> đâu , mà insworld là gì đấy ?!?!

Thanh hỏi cho các thệ hệ sau ở HCMC thôi chứ hiện nay Thanh đã yên vị ở UK rồi. Thế hệ mình không được thì thế hệ sau phải được chứ. Phải vùng lên chứ cứ để thua kém dân Ams mãi sao chịu được!

Insworld là gì ah? Chính bạn post bài lên hỏi kinh nghiệm thi học bổng Insworld mà? Insworld là 1 trường dạy trung học, dự bị đại học tư thục ở Singapore.

Tui á , dân chuyên Tin 1 chữ tiếng Anh bẻ đôi không biết suốt ngày chỉ có Pascal , Ford với dijktra thui

nghe mọi người nói thì cơ hội vào NJC là rất khó ..còn ACS lại là trường nam sinh
Mà trường Insworld đấy em đã từng đến xem hội thảo nhưng thấy lệ phí thi quá đắt ( chả nhớ là bao nhiêu nữa)với lại có vẻ ko chắc chắn lắm
chị nGọc Vân cho em hỏi là có phải tất cả các trường đều yêu cầu nữ mặc váy và đi tất trắng , giầy trắng ko ?Mà trườngNJC có cách hostel xa lắm ko , đi =xe buyts phải ko

mà chị Ngọc Vân cũng ở NTT cũ nhỉ

Vân học NTT cũ à , 9A ?!??! Có biết cái Ti , ý lộn , cái Xuân không ?!?!?

í, chào mấy em, chuẩn bị các thứ thế nào rùi, có buồn ko hehe, buồn gì nhỉ, suốt ngày đc nghỉ học đi chơi thế còn gì..
Ah NJC chỉ cách hostel có 1 cái bridge, cho nên ko phải đi bằng bus đâu, mỗi sáng cứ 15' exercises thui mà, khỏe lém Vân nhỉ.. Nếu em nào vào NJ thì ko bắt buộc phải đi giày trắng đâu (váy thì ở đâu mà chả phải mặc :p), tất thì thực ra phải trắng nhưng nếu ko đụng phải bà giám thị thì thoải mái đê, từ pink đến purple cũng đc haha..
Mà chị cũng học NTT hồi trc nè :D
Thui thế nhá, chắc thứ 5 tuần sau bọn chị sẽ ra đón.. Có đồ ăn thì cứ mang đi nhá, haha jk ;)
Okay, see ya soon...

Ủa thế con trai phải mặc quần ngố à anh ?!?!??!

em chưa mua được giày
qua sg giày có đẹp không zay ?
chị ngọc anh ở NJC ah? see ya

chị Ngọc ANh ơi dân NTT ở Singapore nhiều không ạ ?:D

Quite a lot NTT people in S'pore........ Right Sally?
Hehe... @Lâm: nếu vào ACSI thì phải mặc quần ngố là cái chắc!!! ;)) Hehe...be prepared!!! :)) :)) Jk...tee-hee...
Oái, next tuesday for sure là mình sẽ đi đón school-based scholars... nhưng thứ 5 không biết ông Ang có cho đi không?! 1h20 mới học xong!!! :( :( :(

Heya, NA với Vân là senior gì mà kém nhiệt tình thế:p..Phải như các seniors hồi năm ngoái đây nè:p..Mà school based bọn em năm nay có bao nhiêu đứa thế..Ratio nam:nữ ntn?

Bùi Thanh Tùng đã viết:
Heya, NA với Vân là senior gì mà kém nhiệt tình thế:p..Phải như các seniors hồi năm ngoái đây nè:p..Mà school based bọn em năm nay có bao nhiêu đứa thế..Ratio nam:nữ ntn?
Ha ha, nghe ông Tùng nói đã thấy sặc mùi ..... chài lưới ! :D

Bùi Thanh Tùng đã viết:

haha vâng ạ, năm ngoái bố nhiệt tình lém đấy, đến khi sang rùi chả bao h đi chơi với bọn con gì cả, đi đc mỗi 1 lần đến NJ choir concert hehe...
Hay ý bố la nhiệt tình trong chuyện khuyên các em nên mang những cái gì sang á, :D, cái đấy thì các em ý tự lo đc mà, ko đủ thì năm sau về mang tiếp, hix Vân ơi, mình có nên vứt bớt đồ đi ko :p
Các em yên tâm, sang đây thì trc tiên là sẽ đc bọn chị dẫn đi chơi thả cửa luôn, thứ 6 đi xem phim ko.. Hôm qua vừa mới gặp Mrs Lim, bà ý sẽ dạy Bridging Course bọn em sắp tới đấy, hình như 4/10 bắt đầu học :D, sướng nhé, bọn chị quý Mrs Lim lắm, lúc nào cũng chỉ muốn quay lại hoc BC thui..

To Hằng: chị học NTT khóa 98-02, cô Đặng Hương ý, trông cô bây giờ trẻ lém
Mà ko bít thứ 5 này những đứa nào sẽ bị separated nhỉ, ờ dặn trc nè, nếu mà có người hỏi mà ko thấy tên mình trong danh sách thì cũng đừng có choáng nhá, mà phải khóc đấy (vì vui quá mà haha :p)

Uông Tùng Lâm đã viết:
nè em, chị tên là Ngọc Anh, mà chị là chị chứ chị ko phải là anh, cho nên chị mới ko đc mặc quần ngố :p (hix mình đang nói cái gì thế này)

Àh mọi người có ai bít vụ 1 lão ở NUS bị put in jail hồi đầu năm vì tội hack gì gì đó ko, nếu bít thì cho chị bít cái tên với, hình như có trong báo HHT thì phải.. Hehe ko có ý gì đâu, chả qua là hôm nọ bọn tui đi thăm prison school thì thấy có 1 lão present cho cái IT club, đc bít là Vietnamese nên hơi nghi ngờ thui

Mụ Sally này...vênh thế!! :)) Nhưng muh thui, nevermind, đấy là stereotype mất roài... ;)) Hehe kiddin'.... Mà sao mụ Sally máu đi chơi thế? Thứ 6 đi xem phim? Hehe.... làm xong WP chưa? Research cho river model chưa? Ôn.... for Maths test chưa? Đọc hết poisonwood bible chưa?? :)) :)) :)) :)) Hehe....đùa tí, nếu đi xem phim thì không được quên em nhá... >:) >:)
Còn chuyện mang gì sang đây.... hehe... FOOD!!!

Nguyen Ngoc Anh đã viết:
Uông Tùng Lâm đã viết:
nè em, chị tên là Ngọc Anh, mà chị là chị chứ chị ko phải là anh, cho nên chị mới ko đc mặc quần ngố :p (hix mình đang nói cái gì thế này)

Àh mọi người có ai bít vụ 1 lão ở NUS bị put in jail hồi đầu năm vì tội hack gì gì đó ko, nếu bít thì cho chị bít cái tên với, hình như có trong báo HHT thì phải.. Hehe ko có ý gì đâu, chả qua là hôm nọ bọn tui đi thăm prison school thì thấy có 1 lão present cho cái IT club, đc bít là Vietnamese nên hơi nghi ngờ thui
Đó là anh Nguyễn Phi Hùng, student của NUS, bị bắt vì dùng trojan ăn cắp account, hiện lại đang phụ trách IT trong jail, :D. Thấy mọi người ở đây bảo anh Hùng thực ra rất hiền và tốt bụng, chẳng qua chỉ muốn nghịch ngợm một tí mà phải trả một cái giá cái giá quá đắt.

Hiện anh Hùng đang phải thụ án 20 tháng tù, đó là nhờ có Sứ quán, luật sư và đặc biệt là VNC-hội SV VN tại NUS can thiệp nên mới được như vậy, chứ án phạt ban đầu là 33 năm tù giam plus 30000 USD fined.

Back
Bên trên