Thi chuyên Hóa thì học thêm ở đâu ?

Nguyễn Ngọc Huyền
(hatdedidong5295)

Xin chào các anh chị! Em đang học lớp 8 và có dự định thi chuyên Hóa Ams vào năm sau, liệu có muộn không ạ? Và các anh/chị/bạn... có biết chỗ học thêm nào hay thì chỉ cho em với! Em đọc một số topic trong box thì thấy các anh chị đã nói một số chỗ nhưng không nói rõ địa chỉ và số điện thoại. Vậy nếu ai có thì nói cho em luôn. Cảm ơn mọi người!:)

Ams 2 thì cần gì học Đắc:D
@ em Huyền: cứ cô Nguyễn Thị Thu,thầy Đào Hữu Vinh mà học em ạ:D

Học Hóa thì học cô Thu vs cô Bính thì phải :-?

Cô Thu nhà ở Đội Cấn. Đi hết Vạn Bảo rẽ phải, gặp cái biển CLB Bi a New world thì rẽ vào. Đi hết ngõ thì hỏi tiếp 8-|

Nghe nói thầy Hùng dạy hóa cũng nổi tiếng và cả thầy Văn nữa! Có anh,chị nào biết địa chỉ không ạ?
@Bạn Phương Linh : thầy Đắc dạy ở chỗ nào vậy bạn?

Thầy Hùng dạy ở hocmai, bên cạnh khách sạn vạn bảo em. :) k

Chỉnh sửa lần cuối:
thầy Văn Tổng hợp :x em đến 106 Thái Thịnh (qua Hà Thành Plaza 1 đoạn tầm 50m) hoặc không hỏi quanh đấy lớp chú Giáp :)) vào cổng 10m hỏi xem có lớp 9 ko ;)) năm ngoái thì có còn năm nay a ko rõ :">
Cô Bính thì chưa học bao h nên ko biết :|
Thầy Đắc hồi xưa dạy đội tuyển rồi :x ko có gì để chê cả :x
ĐHVinh thì là thầy già :| giọng hơi khó nghe ;)) và cát xê hơi cao :)) nhưng chất lắm, recommend cho em nào ở mức advance rồi ;)
Cô Thu hồi lớp 9 anh học đây :d HỒI ĐẤY cô dạy hay lắm :x còn bây h thì nhiều đứa kêu chán
@ Dương Thanh: chả có lí do giè mà ko học Đắc cả :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thầy Văn Tổng hợp :x em đến 116 Thái Thịnh (qua Hà Thành Plaza 1 đoạn tầm 50m) hoặc không hỏi quanh đấy lớp chú Giáp :)) vào cổng 10m hỏi xem có lớp 9 ko ;)) năm ngoái thì có còn năm nay a ko rõ :">
Cô Bính thì chưa học bao h nên ko biết :|
Thầy Đắc hồi xưa dạy đội tuyển rồi :x ko có gì để chê cả :x
ĐHVinh thì là thầy già :| giọng hơi khó nghe ;)) và cát xê hơi cao :)) nhưng chất lắm, recommend cho em nào ở mức advance rồi ;)
Cô Thu hồi lớp 9 anh học đây :d HỒI ĐẤY cô dạy hay lắm :x còn bây h thì nhiều đứa kêu chán
@ Dương Thanh: chả có lí do giè mà ko học Đắc cả :))
em đang học thầy Vinh, nhg thấy ko có nhiều bài khó lắm :-? bọn bạn em bảo thầy Hùng vs thầy Văn cũng khủng, nhg thầy Văn nghiêm :S mà học ở chỗ Thái Thịnh thì đông quá, thầy chỉ dạy cho đứa nào ngồi bàn trên, ko chất :-j
học thầy đak còn được thầy cho đề luyện :x

Nghe nói thầy Hùng dạy hóa cũng nổi tiếng và cả thầy Văn nữa! Có anh,chị nào biết địa chỉ không ạ?
@Bạn Phương Linh : thầy Đắc dạy ở chỗ nào vậy bạn?
cậu add nick tớ đi : revenge_of_the_devil95
à mà hồi lớp 6,7 cậu học cùng bạn minh trang đúng ko ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thì ĐHV là cho dân advance mà :D yếu thì ko nên ra gió ^^ :">
Thầy Hùng thì dạy ko sát chương trình mấy đâu :-? bạn anh học năm lớp 10 11 mà toàn dị vòng dị viếc gì gì ế 8-} có ý định học chuyên thì nên học :))
Thầy Văn lớp 11 thì nghiêm nhưng 12 thì hiền lắm :x
Anw, thầy Đắc, cô Thu cách đây 3 năm và thầy Văn vẫn là n~ giáo viên dạy hay nhất theo quan điểm cá nhân của anh ^^

Tùy vào level của em ấy chứ.:)) Mà nó đang lớp 8 mà.:)) Chắc là nắm được hết acid, bazo với muối nên máu me, cần phải chọn cho em nó HLV nhẹ nhàng trước.;))

đầu lớp 9 học là tốt nhất :| và nên học thầy cô nào dạy chắc cơ bản í :-?
giáo viên hoá lớp 12 của anh dạy hay lắm đây :| chắc :x và hình như có lớp 9 đấy :D
Cô Hồng: 0989202415

Thầy Hùng không có dạy cao siêu gì đâu, nói chung thầy dạy những kiến thức nền của phần chuyên cấp III, lại ứng dụng hết trong thi vào lớp 10. Anh đề nghị em nên học thầy Hùng, nhưng phải kiên trì theo đến cùng và tự học nữa.
Cô Thu thì dạy cơ bản hơn, nhưng anh chỉ thấy hay cái khoản bài tập với đề đóm, chứ dạy kiến thức thì không bằng được thầy Hùng đâu :)
Anh có học qua thầy Vinh rồi, sách thầy viết thì phải nói là kinh điển nhưng mà thầy dạy thì anh không thấy hay lắm, không biết mọi người ra sao.
Ngày xưa lớp thầy Hùng còn ít thì đỗ cao lắm, đến 70-80% cơ, sau này đại trà hơn thì giảm đi, nhưng mà nămg nào chẳng đỗ đông :))

Thầy Vinh chính ra dạy k sát lắm đâu :-?
Cá nhân mình thấy thầy Đắc với thầy Văn dạy hay nhất :-? thầy Hùng mới học đc 1 buổi, k ấn tg lắm, cô Thu thì giảng đúng là hơi chán =.=. Nói chung cũng tuỳ người, narrow down đc từng đấy rồi cứ nên học thử hết xem hợp ai ý :D. Khiếp có em mình quen năm nay lớp 9 học 7-8 buổi Hoá thêm 1 tuần 8-|

mà thực ra ko cần học nhiều đâu :|
chỉ cần học khoảng 2-3 buổi/ tuần là ngon rồi, còn lại mua sách về mà cày :D
mới chập chững thì 400 bt hoá học - Ngô Ngọc An
còn trình cao rồi thì lượn mấy hàng sách cũ ;)) ra Láng nhiều lắm, toàn sách chất =P~ mà rẻ như cho :))

CÓ quyển đề thi các năm đó:D ra hiệu sách lôi về cày thì thôi rồi:D

Mua cái quyển màu xanh turquoise mà có phần đầu là đề các năm TH phần sau là đề luyện ý =.= chủ biên là thầy Văn, soạn là đội ngũ các thầy TH hùng hậu :"> chả nhớ tên sách :">

Luyện làm bài tập thì anh thấy có 1 cách rất hay là mua quyển tuyển tập đề thi ĐH về rồi làm. Trong đề ĐH bao giờ cũng có tầm 1,2 câu kiến thức cấp 2 đã đủ làm được.

Hồi trc em toàn mua báo sinh viên về làm thử =)) :">
nhìn mấy cái vòng benzen vs tên chất mà sợ :))

tao nhớ ngày xưa cuối lớp 8 tao còn chả hiểu gì về hoá :))
đến giờ kiểm tra toàn chép bài thằng bên cạnh :))

lên lớp 9 đi học sếp Văn cộng với đọc bộ sách của bác Thọ xong tiến hoá hẳn :x
nói thật tao ko học được nhiều từ bô Đắc :-< học bố tao ko thấy thoải mái lắm :-<
cứ tự cày trình độ lên nhanh lắm :x

hồi lớp 9 mình giỏi phần hữu cơ hơn bạn Vũ Châu =P~
bây h chắc bằng 1/triệu nó :))

tao nhớ ngày xưa cuối lớp 8 tao còn chả hiểu gì về hoá :))
đến giờ kiểm tra toàn chép bài thằng bên cạnh :))

lên lớp 9 đi học sếp Văn cộng với đọc bộ sách của bác Thọ xong tiến hoá hẳn :x
nói thật tao ko học được nhiều từ bô Đắc :-< học bố tao ko thấy thoải mái lắm :-<
cứ tự cày trình độ lên nhanh lắm :x

hồi lớp 9 mình giỏi phần hữu cơ hơn bạn Vũ Châu =P~
bây h chắc bằng 1/triệu nó :))

sách gì thế ạ ;;)

Back
Bên trên