Thi chuyên Hóa thì học thêm ở đâu ?

nó ko có tên
anh chỉ nhớ
nó chia thành mấy quyển nhỏ
quyển Vô cơ - Kim Loại, Vô cơ - Phi Kim, Hiđrocacbon, Các chức hoá học, ...

thầy Hùng cấp 2 dạy dc mà cấp 3 thì nghe nói k ổn lắm.Đi học thầy Hung năm lớp 8 là hợp lý:D.Cứ chăm chỉ làm bài thì trình lên lắm.Chị học từ T12-T2 lớp 9 thầy Hùng từ k biết gì lên hơi biết đấy :)).Thầy Văn dạy hay nhưng để lớp 9 hãy học.Mà Vô cơ cũng bt nhưng chắc chắn hữu cơ nên đi học thầy Văn,lớp 9 hoc hữu cơ thầy Văn thấy mở mang khủng khiếp luôn :x.thầy Vinh thì vào chuyên Hoá rồi hãy học,trc khi thi học thì k vào lắm đâu T___T

----------

à còn thầy Long nữa học đi thầy dạy chắc chắn cẩn thận lắm,nghe nói ngày xưa lò ở Liều Giai Đào Tấn gì ý k hiểu h còn k :D.

Theo ý kiến chủ quan của em thì Hóa cấp 2 không nhất thiết phải tìm những thầy cô trình độ cao siêu và càng không cần thiết phải đi học thêm Hóa nhiều chỗ vì kiến thức hóa cấp 2 khá là ít :-s

Em nghĩ cấp 2 đi học thêm hóa nên tìm những thầy cô dạy kiến thức cơ bản chắc , dạy kĩ lưỡng và cho bài tập hay - có tuyển chọn :-s

Ngày trước bọn em học thêm cô Quý dạy ở trường Thăng Long cấp 2 ( hình như bây giờ cô về hưu rồi nhưng cô vẫn đi dạy thêm ) . Cô dạy rất cẩn thận ,cô không dạy nhiều cái cao siêu nhưng cô đã dạy cái gì là cô sẽ giảng tỉ mỉ đến từng chỗ cho đến khi hết mơ hồ mới thôi :x

Nếu ko được cô rèn thì chắc em vẫn giữ cái thói quen làm bài amateur :x Và chắc bây giờ em ko phải là Amser :x

Ngoài thầy cô ra thì ở nhà phải cày đề cho nhiều ;)) Cái này mới là cái quan trọng nhất ;)) Thầy cô dạy hay dạy kĩ mà ko về ôn lại thì cũng như ko ;))

Thầy Hùng không có dạy cao siêu gì đâu, nói chung thầy dạy những kiến thức nền của phần chuyên cấp III, lại ứng dụng hết trong thi vào lớp 10. Anh đề nghị em nên học thầy Hùng, nhưng phải kiên trì theo đến cùng và tự học nữa.
Cô Thu thì dạy cơ bản hơn, nhưng anh chỉ thấy hay cái khoản bài tập với đề đóm, chứ dạy kiến thức thì không bằng được thầy Hùng đâu :)
Anh có học qua thầy Vinh rồi, sách thầy viết thì phải nói là kinh điển nhưng mà thầy dạy thì anh không thấy hay lắm, không biết mọi người ra sao.
Ngày xưa lớp thầy Hùng còn ít thì đỗ cao lắm, đến 70-80% cơ, sau này đại trà hơn thì giảm đi, nhưng mà nămg nào chẳng đỗ đông :))

cho em hỏi tí :"> sách gì thế anh ;;)

@ e Phương Linh : Chị có mỗi quyển "Cơ sở lý thuyết hóa học". Nói chung là đọc đi đọc lại cũng thấy dễ hiểu ^^.

Theo ý kiến chủ quan của em thì Hóa cấp 2 không nhất thiết phải tìm những thầy cô trình độ cao siêu và càng không cần thiết phải đi học thêm Hóa nhiều chỗ vì kiến thức hóa cấp 2 khá là ít :-s

Em nghĩ cấp 2 đi học thêm hóa nên tìm những thầy cô dạy kiến thức cơ bản chắc , dạy kĩ lưỡng và cho bài tập hay - có tuyển chọn :-s

Ngày trước bọn em học thêm cô Quý dạy ở trường Thăng Long cấp 2 ( hình như bây giờ cô về hưu rồi nhưng cô vẫn đi dạy thêm ) . Cô dạy rất cẩn thận ,cô không dạy nhiều cái cao siêu nhưng cô đã dạy cái gì là cô sẽ giảng tỉ mỉ đến từng chỗ cho đến khi hết mơ hồ mới thôi :x

Nếu ko được cô rèn thì chắc em vẫn giữ cái thói quen làm bài amateur :x Và chắc bây giờ em ko phải là Amser :x

Ngoài thầy cô ra thì ở nhà phải cày đề cho nhiều ;)) Cái này mới là cái quan trọng nhất ;)) Thầy cô dạy hay dạy kĩ mà ko về ôn lại thì cũng như ko ;))

Lâu lắm mới gặp được một em đồng môn cô Quý ;)) ;)) Anh/em/tớ chỉ đi học thầy Hùng hồi lớp 10, k thích lắm vì thầy dạy nhiều cái lan man thừa thãi, hứng lên phát là thầy mở rộng cho phát lên ĐH luôn :)) nhg mà h đổi ch trình học rồi chả biết dư lào nữa :D

các anh chị ơi cho em hỏi các thầy cô ở trên có dạy lớp 10 ko ah. Ý em muốn nói là dạy hóa nâng cao.

Tất cả thầy cô giáo trên đều dạy em ạ :D nâng cao - cơ bản có hết :D

Lâu lắm mới gặp được một em đồng môn cô Quý ;)) ;)) Anh/em/tớ chỉ đi học thầy Hùng hồi lớp 10, k thích lắm vì thầy dạy nhiều cái lan man thừa thãi, hứng lên phát là thầy mở rộng cho phát lên ĐH luôn :)) nhg mà h đổi ch trình học rồi chả biết dư lào nữa :D

Hồi trước cô Quý cũng hay kể có anh Kiên học trường Ams là học sinh cũ của cô ;)) Trên bọn em 4 lớp ;)) Cô khen là anh học Hóa rất giỏi 8-> Bây giờ mới được biết đầy đủ danh tính của anh Kiên đấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh chị ơi cho em hỏi nhà cô Quý ở đâu ạ? Em định thi Y thì học cô có được không ạ?
Em xin cảm ơn

Ngày trc mình học thầy Vinh 10 buổi, còn lại chủ yếu học cô Tú ở ttrường Trưng Vương, cô dạy nhiệt tình và rất tốt, hoá cấp 3 của mình gần như toàn bộ là do cô truyền đạt.

Sách thì hùi trc có 2 quyển, h ko thì có 1 quyển nó còn tái bản. Quyển thứ nhất là 250 BT Hoá của thầy Vinh, quyển thứ 2 là quyến Hoá bồi dưỡng của thầy Hùng. Ngoài ra thì luyện đề Ams các năm dưới sự hướng dẫn của cô Tú.

Học cô Bính thì ... =)) hỏi các anh chị H2 05-08 ý

cô Thu cũng thấy nhiều bạn bảo tốt lắm nhưng mình chưa học bao h còn thầy Vinh thì khủng òy, nhiều lúc thầy dạy vù vù, cứ gọi là 8-} thầy Văn thì sở trường của thầy là luyện quốc gia và quốc tế chứ ko phải là luyện mấy cái này. Nhưng nếu mà tổ chức đc 1 nhóm nhỏ tầm 10 người học thầy Văn thì rất hay, hùi lớp 12 mình có học 1 lớp như thế do mẹ đứa bạn tổ chức, mời thầy dạy.

các anh chị ơi cho em hỏi nhà cô Quý ở đâu ạ? Em định thi Y thì học cô có được không ạ?
Em xin cảm ơn

Nhà cô Quý ở ngõ 32 hoặc 29 phố Phùng Chí Kiên :"> lâu rồi anh chả nhớ rõ, có thể k phải 29 cũng chả phải 32, nói chung anh chỉ nhớ phố thôi :"> số đt nhà cô là 37561194 (chả hiểu sao tự dưng lại nhớ số cô :">), em thích thì gọi điện xin học :D

Em nào chưa học chuyên hóa thì thần tượng em Kiên là đúng rồi. Thêm tí tin là giờ em Kiên còn là sv khoa Hóa của ĐH Cambridge nên em nào chưa thần tượng thì cũng nên thần tượng luôn đi là vừa.

Em nào chưa học chuyên hóa thì thần tượng em Kiên là đúng rồi. Thêm tí tin là giờ em Kiên còn là sv khoa Hóa của ĐH Cambridge nên em nào chưa thần tượng thì cũng nên thần tượng luôn đi là vừa.

Anh Nam =)) em là sv khoa Hóa lúc nào =)) em mà còn dính dáng tí gì đến hóa em chết liền =)) ;))

thanks anh Trịnh Ngọc Kiên nhiều. Có gì anh cho em biết những phương pháp học hóa tốt nhé!

Ngày trc mình học thầy Vinh 10 buổi, còn lại chủ yếu học cô Tú ở ttrường Trưng Vương, cô dạy nhiệt tình và rất tốt, hoá cấp 3 của mình gần như toàn bộ là do cô truyền đạt.

Sách thì hùi trc có 2 quyển, h ko thì có 1 quyển nó còn tái bản. Quyển thứ nhất là 250 BT Hoá của thầy Vinh, quyển thứ 2 là quyến Hoá bồi dưỡng của thầy Hùng. Ngoài ra thì luyện đề Ams các năm dưới sự hướng dẫn của cô Tú.

Học cô Bính thì ... =)) hỏi các anh chị H2 05-08 ý

cô Thu cũng thấy nhiều bạn bảo tốt lắm nhưng mình chưa học bao h còn thầy Vinh thì khủng òy, nhiều lúc thầy dạy vù vù, cứ gọi là 8-} thầy Văn thì sở trường của thầy là luyện quốc gia và quốc tế chứ ko phải là luyện mấy cái này. Nhưng nếu mà tổ chức đc 1 nhóm nhỏ tầm 10 người học thầy Văn thì rất hay, hùi lớp 12 mình có học 1 lớp như thế do mẹ đứa bạn tổ chức, mời thầy dạy.

anh ơi là 350 anh ạ :D quyển này bây giờ em không thấy bán nữa hay sao ý :-??

cho em hỏi mua 2 quyển đấy ở đâu thế ạ? em tìm mấy hàng sách gần nhà em mà chẳng thấy đâu cả.

Back
Bên trên