Thi chuyên Hóa thì học thêm ở đâu ?

Em kiên chả học chemical engineering còn giề

Đâu anh :p em học general engineering thôi :D với lại chem eng k phải học hóa đâu :)) nghe rất ngớ ngẩn, nhưng mà thật đấy :p chem eng toàn học nhiệt động học, v.v.. còn chemistry thì lại k phải học, phản ứng rồi cơ chế các thứ chem eng k học đâu :D

em cũng học cô QUý lơp 89. Nói chung cô dạy kĩ , chi tiết, hay nhưng mà thời gian dai quá. Những 2 tiếng nên mệt lắm. bayh cô dạy ở mạn gần ĐỘi Cấn ý. Bạn nào muốn học cô QUý có thể hỏi.
Em cũng học cô Thu năm 9 10. Uhm. Cô dạy khá chung chung,hoi nham, hiền quá nên là nhung ng ko co kha nang tu giac nhu em thi hoi bị ay ay nhưng cô dạy sát vs kiến thức trên lớp và nhiểu đề.
Em muốn hỏi lớp thầy Đắc ở đâu ak.Em muốn tìm 1 giáo viên dạy nâng cao 1 chút đẻ em có thể theo trên lớp đc. Xin các anh chị giới thiệu cho em
@ anh Kiên: em vân chua hieu lam. Cu the la Chemistry Eng hoc j va de lam j ak. The con Science thi hoc j ak??? cam on anh

Em nói cô Thu ở Ams và thầy Đắc ở Nguyễn Trường Tộ à? Thầy Đắc đấy thì dạy cấp II mà nhỉ :-/.

Nếu em muốn củng cố kiến thức cơ bản và học nâng cao một chút (chắc chắn thừa sức theo được trên lớp, nhưng không đủ thi Hóa QG) thì có thể học thầy Đào Hữu Vinh hoặc thầy Văn ở Tổng hợp ^^ :).

Chị không rõ lắm về Chemical Engineering, nhưng nghe nói nó không giống chút nào với những gì em học Hóa trước đây. Chem Eng chắc khó hơn, nhiều Lý, liên quan đến các quá trình, cơ chế hoạt động...

Còn về Chemistry trong Science, năm đầu tiên em sẽ học một số môn Hóa mà kiến thức gần giống với những gì em đã học. Những năm sau sẽ học sâu hơn và em có thể chọn hướng đi mà mình thích, cũng như thấy phù hợp. Nhóm các môn học cũng giống với những gì mình quen thuộc với: Hóa Hữu Cơ, Hóa Vô Cơ, Hóa Lý, Hóa Phân Tích,...

Nếu em học chuyên hóa và có học đội tuyển chẳng hạn, thì Hóa Hữu Cơ là quen nhất. Phần ít quen thuộc nhất là Quantum Chemistry (Hóa học lượng tử :-/). Em cũng sẽ phải làm quen với thực hành trong phòng thí nghiệm.

Nói chung, Chemistry trong Science thì thiên nhiều hơn về lý thuyết ;).

em cũng thấy nhiều bạn học thầy Văn nhưng thầy dạy ở tận Thái Thịnh. Nhà em thì ở gần Đôi Cấn ý nên là đi nthe khá xa. Thầy Vinh dạy ở mạn nào ak???
thât tình, em vẫn chưa hiểu là mình sẽ học nghanhf j nữa. Nó co 1 list các nghanh. em còn chả hiểu các nghanh ý nó học j??? Học Chemistry có vẻ gần nhất vs những cái em đang dc học. Nhưng mà ra trường, cứ nghĩ cảnh mình suốt ngày ngồi trg 1 cái fong r pha chế này nọ như 1 con tự kỉ lại thấy oải

Em ơi thầy Vinh có lớp dậy ở Đội Cấn đấy! Mà chị quên mất địa chỉ chính xác rồi :(. Để chị hỏi lại có gì nói lại cho em :). Nhưng không chắc lớp đó còn dậy không nữa.

Ừ nếu em không muốn suốt ngày ngồi "như 1 con tự kỉ" thì Chemistry không hợp với em đâu ;). Làm khoa học, chị nói thật từ kinh nghiệm bản thân, em cần rất rất say mê và đôi lúc phải sắn sàng hy sinh một số thứ khác: kiếm tiền, đi chơi, bạn bè yêu đương... Đa số mọi người, dù có rất thích và rất đam mê, đôi lúc vẫn còn nản và tự vấn bản thân nếu mình đã lựa chọn đúng. Còn nếu chưa bắt đầu mà đã thấy nghi ngại, thì ko nên theo đuổi, đừng vì nó sát với những gì đang học.

Chị nghĩ học Chem Engineering cũng không phải là nhẹ nhàng, nhưng có lẽ sẽ đỡ "boring" hơn. Nếu em thích học hóa, có thể học Chem Engin, hoặc Chemistry rồi học thêm Business/Management gì đó ;). Còn không thích lắm thì chuyển hẳn sang cái khác cũng chẳng sao.

AK. hình như thấy Vinh dạy ở trung tâm jj ấy ỏ ĐỘi Cấn , em mới phát hiện ra.
Thực ra em ko chắc lắm về Chem học j.Nhưng em thích làm các dự án nho nhỏ thôi, quy mô khá ngắn, thừong xuyên đi khắp nơi làm các hội thảo. Giống cô em ý. nhưng cô ý học Y tế cộng đông . Thừong xuyên đi các nơi làm các đánh giá> thích ơi là thích ý. không hiểu có ngành nào như thê ko nhi??? hay là Enviroment nhỉ??? em không chắc nua
rất nhiều ngừoi nghĩ và hi vọng em học Bussiness , họ bảo em hợp ( kể cả bố mẹ em nưa ) nhưng sao em thấy mình chả hợp j cả. không hiểu nên nghe lời " trái tim mình" hay nghe lời của mọi người nưa. vì đôi khi con người ko nhận ra mình cần j, nhưng đôi lúc trái tim mách bảo cho chủ nhân của nó cái nó cần. nchung bayh em thấy mù mịt về tương lai, ko hiểu mình nên làm j. :((

Back
Bên trên