Thỉnh cầu :P

Trần Văn Minh
(Trần Văn Minh)

Hi chúng mày :)

Tình hình là thỉnh thoảng vào đây giải ngố, thấy các bạn bè thân yêu chát chít và nói nhảm mà thích mê người, tên của các bạn thì vẫn nhớ, nhưng nói thật lòng là hình dung về các bạn thì "database" trong sọ não nó hơi bị cũ quá (20 năm rồi...) , tớ sợ rằng hình ảnh của chúng mình nó bị "sai đi" trong mắt nhau :D, mạo muội lập cái thớt này để xin các bạn một vài tấm hình cập nhật nhất ( Photoshop cũng được, ảnh viện tạo dáng...rất hay, ảnh đời thường càng phục... ) để thỉnh thoảng ngắm nhau cho vơi nỗi nhớ !

Hy vọng được các bạn hưởng ứng nhiệt tình và comment nhẹ nhàng thui nhé :D

Gương mẫu làm phát tem nào :

:D Vòng 3 kém rồi, các bác chém em nhẹ thôi %-(

Tớ chưa link được bạn Minh ở lớp ngay cạnh với bạn xe máy ngầu ngầu trong ảnh :)

Minh, đúng 10h.00 sáng thứ bẩy này mày có mặt tại khách sạn ASEAN phố Chùa Bộc, mày sẽ thấy tất cả các bạn mà mày nhớ, trong đó có cả tao. Đấy là buổi gặp mặt nhân dịp 20 năm ngày ra trường của khóa 87-90. Tao đã cho số điện thoại của mày cho bạn Huế lớp Anh 2 mày để bạn ấy liên lạc cho mày đăng ký tham gia. Tị tao gọi cho mày ngay (DCMXXXXBDCCCRTM.... ở trên này nó cấm chửi bậy mày ạ, cứ nghĩ đến mày là tao lại thèm chửi bậy) 8-X:

Hờ hờ, đã nhận được điện thoại của ban Huế để đăng kí ăn chơi ngày thứ 7, nhưng cơ mà tớ lập thớt để xin ảnh thì các bạn cho ảnh đi, chả nhẽ cứ "chém" suông thế này thôi á :)

@Hiệp : Chú sợ anh chưa kưng ??? :D

Tớ đồng ý với Hiệp, bạn Minh nên sáng thứ 7 này đến khách sạn ASEAN chùa Bộc, không những được nắm tận tay xem tận mặt các bạn trong khóa, mà lại còn được Hiệp A1 mang bia Các bớp ra mời Minh uống xả láng luôn (Hiệp ơi, tao thay mặt mày mời hàng Minh thế, mong mày đừng giận, nhá). Rồi tiện thể mang theo máy ảnh, chụp một lượt, rồi upload lên đây cho các bạn khác, kể cả tớ, xem luôn.

Còn ảnh tớ sẽ từ từ mấy hôm nữa tớ gửi lên. Trong thời gian chờ đợi bạn Minh cứ vào khu vực ảnh trong website này, ấn vào cái mục Khóa 87-90, có nhiều ảnh cập nhật lắm. Nếu không nhận ra tớ là ai, thì Minh cứ tìm bức ảnh hình nấm nào gần nhất, loại nấm vừa lùn vừa đầu to là Minh nhớ ngay ra tớ là ai ấy mà :D

ô cái mô-tô ngày xưa be bé mà bây giờ to kềnh to càng, ngổ ngáo ông ổng nhỉ?
lớn nhanh thật.
thế thằng mặt xxx khỉ hoa mai nào phì phèo ống điếu chễm chệ trên yên đấy? Hiệp ơi đừng đãi bia nó, tao ghét nó lắm :))

được rồi ông kiếm máy ảnh ông chụp cái thớt ông. Các chúng mày, thật ra cũng hay, nếu mỗi năm lại tương cái mặt úp-đát lên đây, nhỉ.

Ơ thế hóa là bạn Minh ngồi xe máy à? Làm tớ cứ ngắm cái xe máy với cái vòng 3 của xe máy, quên cả ngắm bạn Minh. Đúng là không nhận ra thật.

Dáng quá đẹp còn mẫu thì quá đáng yêu, vẫn còn nguyên nét nguyên sơ từ Trâu Quỳ :-D

Thằng Vinh, bố khỉ thằng giời vật nhé, làm Nở cười khùng khục nhé.

Quần thì vừa quấn ống, vừa đũng cao nhé. Tay cầm hẳn hoa loa kèn chứ không phải phong lan nhé. Lại thêm cả cái tin can ben canh nhé. Mày cẩn thận, Hiệp nó xông sang Nga nó hôn mày chết. :D

Ối giời ơi... Tao cười gần chết. Cười không thể dừng lại được.
Thằng Vinh duyên quá đi mất, hóm quá đi mất.
Mày chiều các bạn mày quá đi mất. Hôm nọ thì vẽ thư gửi bộ đội Trường sa, hôm nay thì chụp ảnh...

Mày chiều các bạn mày quá đi mất

ko chiều các bạn còn chiều ai?
chiều sáng trong hiền dịu như "Bay qua tổ chim cúc cu"
chiều ngay thật chân thành như Pho-rét-Găm
:mrgreen:

hôm nay, tao đã mang máy ảnh đi, định bụng là gặp Hoa thì chụp ảnh, post lên Thỉnh cầu của bạn Minh, mà tao dở hơi thế nào đã hẹn hò chiều nay lại không gặp được.

Hoa ơi, tao gọi số ở nhà thì 1 lần bận, 1 lần không ai trả lời. Mà đt ri động của tao không có số nhựt nào tao không biết gọi đến.

ơ Hồng Mai đang ở Nhựt kìa?
Hồng Mai gặp Hồng Hoa 2 hồng chụp ảnh chung kìa?

tao pho-rét-găm kéo cao quần làm gương nhưng chả dám lỗ mãng đề nghị các hồng kéo cao váy. Các hồng cho vài kiẻu ảnh kín cổng cao bờ rào là cũng quý hóa lắm ồi, đúng tinh thần "thỉnh cầu" lắm ồi ạ :D .

các chúng mày khác thì sao, nữa?
trốn đâu hết ồi?
chả nhẽ ứ bạn nào sáng trong hiền dịu bằng bạn Minh bạn Vinh á?

Hoa ơi, tao gọi số ở nhà thì 1 lần bận, 1 lần không ai trả lời. Mà đt ri động của tao không có số nhựt nào tao không biết gọi đến.

Tao gọi cho mày mà hình như không nối được gì sứt cả, cứ thấy im ru bà rù, chờ một lúc thì tao thua trong cuộc thi gan, đành gác máy. Phải nói là bất cứ cái gì liên quan đến di động thì không phải là địa bàn hoạt động của tao. Từ thưở cha sinh mẹ đẻ đến giờ, tao mới chỉ gửi thành công được đúng hai cái tin nhắn bằng ĐTDD.

Thế mày có ảnh nào thì gửi lên đi cho bọn tao khen mày xinh nào! Hihi, chưa gửi đã biết là rất xinh rồi.

Back
Bên trên