[Thảo luận chung] Taekwondo

ấy ấy lạc chủ đề rùi đang nói về Tae cớ mà sao cứ so sánh với các môn khác thế mỗi môn đều có đỉểm riêng mà ko nên so sánh

Nguyen Minh Nghia đã viết:
học võ mà chỉ để nói về đánh nhau thì nói làm cái miẹ gì.Sao mọi người không nói là tập võ sẽ giúp cho tính tình thay đổi ra sao?con người khoẻ lên thế nào?mà cứ phải lôi mấy cái đánh đấm nhau ra mà dọa.

Ừ đúng là võ thì ngoài mục đích đánh đấm ra thì còn mục đích giúp giáo dục con người nữa nhưng theo tui việc này lại không nên nói vì đó là cái chung của võ Còn ở đây mọi người đang nói về cái riêng nên bàn về đánh đấm một chút chắc cũng không sao đâu

OH, so thì cũng có chết ai đâu ^_^.
Chỉ là tôi muốn biết trong tình huống đó thì võ sinh Tae sẽ đánh theo kiểu gì ^_^. Hỏi để biết vậy thôi (có gì hay ho thì...học lóm :)))

Trong tình hống đánh nhau ngoài đường ý hả còn tùy vào thằng bên kia nó thế nào đã rồi mới quyết định được ,Nó mà cao quá thì chịu thui còn nó mà tầm tầm thì cứ chẻ với tuyps vào cổ là out hôm trước giải hè ở quần ngựa có thằng bị chẻ suýt vỡ hàm

nếu mà oánh nhau thì chẳng ngán thằng nào chỉ sợ nó cầm gạch với phóng mà lùa thì vỡ mẹt :D

con gái học võ thường để khoẻ và tự vệ, nhưng mà bi h em thấy bọn con gái học võ rùi rủ nhau đi đánh ghen, ghê vãi T_T

hehe bạn trai của Trân sau này nên cẩn thận thì hơn kẻo bị tút cho lên bờ xuống ruộng thì chết

Lê Minh Khuê đã viết:
Trong tình hống đánh nhau ngoài đường ý hả còn tùy vào thằng bên kia nó thế nào đã rồi mới quyết định được ,Nó mà cao quá thì chịu thui còn nó mà tầm tầm thì cứ chẻ với tuyps vào cổ là out hôm trước giải hè ở quần ngựa có thằng bị chẻ suýt vỡ hàm
UHm, kể ra sử dụng được tốt các kĩ thuật mà mình học, tận dụng lợi thế trong chiến đấu đối kháng thì rất tốt. Nhiều người nghĩ rằng học võ rồi nói chuyện đánh nhau là... vớ vẩn. Thực ra đó là chuyện không thể không nghĩ tới. Mình không muốn đánh nhưng không phải là tất cả những người khác đều có chung suy nghĩ đó. Nhưng mà nói như cậu thì... hông thấy có giải pháp nào tốt khi phải chống lại một đối thủ nặng kí và đô con ngoài... chước thứ 36.

hihi đấy là em nói thí dụ thôi còn với mấy thằng đô con thì hầu hết là nó ko chánh dược đòn của mình nhưng cần phải đá hết sức thì mới mong nó đau ko chịu nổi gục luôn chứ đánh lâu với mấy thàng đấy thì mệt lắm
còn với thằng cao thì ko dùng telo được tolo cũng khó chỉ co đá vào cuki là chắc ăn nhất :D

Hic, cái quan trọng là có đủ trình độ mà đá vô cuki hay không thôi :)). Ai cũng biết đó là chỗ yếu nhất của nam giới, chỉ e mình chưa đá nó thì đã ... lãnh đòn ^_^.

@Minh Khuê: sao lại lấy tớ ra làm vd vậy, tớ đâu có đụng đến con gái bao giwof đâu +_+

he tớ nói là bạn trai của Trân chứ có nói bạn gái của bạn trai của trân đâu mà dã giật mình rồi mà sau này thì có thể thế thật ý chứ có ai hiểu được phụ nữ đâu nhất là lạicos võ nữa chứ

trời, ý nghĩa thiêng liêng của võ thuật T_T
tớ nhớ hồi đầu vào học ngồi ngeh thầy lớn nói 1 bài dài.... hồi đấy nhập tâm ghê lắm, bi h thì quên sạch ^_^
lại cả võ sư người HQ đừng nói 1 bài nữa (tiếng Hàn các bác ạ chả hỉu j`) T_T

hhe hồi mới vào tập tớ vào giữa chừng nên chẳng được nghe giáo huấn mà hình như thầy tớ cũng cóc nói thấy mấy cái khóa mới ông ý cũng chẳng nói gi
mà cái ý nghĩa thiêng liêng của võ thuật thì đứa nào ngồi nhà mà chẳng nghĩ ra 1 đống cần gi phải đi tập mới biết nhưng cái đạo trong võ thì khó ai biết

Các bác ơi có thể dành 1 phút tư vấn cho em đc ko ạ ?

Em học Taekwondo từ hồi lớp 3 cơ, được hơn 4 năm cơ đấy, rùi em nghỉ để thi TN, rùi đến bi giờ thì quên sạch ráo, may ra thì nhớ được bài quyền số 1 ( đau!)
Hiz, mặc dù năm nay lên lớp 12, nhưng em vẫn phải dành thời gian để cải thiện tình trạng sức khoẻo của mình. Mama xui em đi tập thể dục thẩm mỹ (ặc ặc), nhưng mờ em lại nghĩ là nên tập nốt Tae vì em đã lên đến đai đỏ cấp 1 rùi, khổ đã thế cái thẻ chứng nhận của em ông thầy lại cầm, (lớp 12 - lớp 3 = ) 9 năm rùi chưa gặp thầy để lấy lại để mà tập tiếp ...

Thế các bác bảo em nên đi tập TDND ( hừ, tập toàn cùng với các bà già ) or đi tập tiếp võ thì tốt hơn nhỉ ? Iem kho' nghi wa' ... :( or nhảy quách sang 1 môn mới toanh như bóng rổ, bơi nhẩy .. :-<

em học võ tiếp đi, vẫn còn căn bản mà, nên khi học tiếp sẽ dễ hơn, với lại về sau còn có cái mà đề phòng với ông chồng vũ phu hoặc bọn cướp ngoài đường. Chứ TDND cũng chỉ được một thời gian thôi, đến khi già thì có mà nhịp với chả điệu. Còn võ thuật thì trường tồn mãi mãi, nó sẽ vẫn còn đó nếu tâm trí em còn nghĩ về nó

thật ra em nghĩ đã tập 4 năm thì làm j` mà nhwox mỗi bài quyền sỗ 1(em tập ko lâu nhwu thế mà còn nhớ được kha khá muh), cứ đi tập lại đi, chị chỉ cảm giác là quên thôi, tập vào là nhớ lại ngay í mà --> TKD muôn năm ^_^, phản đối TDND T_T

hê hê từng ấy năm mà nhớ mỗi cái bài quyền số 1 thì ẹ quá nhưng ko sao vào tập lại là có cảm giác ngay mà
dám hỏi trước đây bà chị tập ở đâu?

To Mr Tuấn Anh : hừ, cái giọng điệu fan võ thuật có khác. Công nhận là em học võ chủ yếu khoái mỗi mấy cái võ tự vệ thui. Nhưng thực ra em cũng ko bít là học tiếp như vậy liệu có khỏe hơn lên ko, ( và nhất là có weight gain ko nhẩy ) bởi vì anh biết ko, hồi còn đi tập, em đã từng phải đi hospital để tiếp nước cơ mà ( hiz, quả đấy xong sợ đến già )
Anyway, thankss a lot !

To em Nguyên : heheh em mới tập mà, để đến khi hơn 4 năm bỏ tập như chị rùi em mới thấy là 1 khoảng thời gian đủ để quên sạch mọi thứ. Văn ôn võ luyện muh. Cô em tập máu đấy, "TKD muôn năm cơ mà". Uh cố tập đi em, phấn đấu vào đội tuyển. Mà em tập ở lò nào thế ?

To ku Khuê : ko ẹ đâu em. Thành viên đội tuyển một thời chứ có phải là dễ wên võ như vậy đâu. Trước đây chị tập ở Cung thiếu nhi em à, học thầy Tuấn (béo) ấy.
Em học Hóa 2 à, thế có biết Nam Anh ko ?

Hic, mama cứ bắt đi tập cái TDND dở hơi kia .... cuối cùng thì vẫn bơ vơ ... tháng 9 rùi chứ phải sớm gì đâu ... :((

Back
Bên trên