[Thảo luận chung] Taekwondo

Mọi người nói sai bét cả rồi hì hì .Quân Đội hay CAND thì cũng chỉ bình thường thôi không kinh khủng như các bạn tưởng đâu.Các bạn có biết Cty Vệ Sĩ Thăng Long không đó mới là kinh khủng toàn những cao thủ không chỉ 1 môn võ đâu hỏi ông nào cũng phải từ 2 môn trở lên.Nhưng hầu hết các ông đấy đều học Teakwondo (tam đẳng trở lên).Tôi đã từng được xem bọn họ tập luyện và họ chỉ tập đúng một thể loại duy nhất đó là "đối luyện" (hay còn gọi là kĩ thuật chiến đấu).Nhưng nó không như những nơi tập bình thường một chút nào những cú Pan hay Appachi của họ có thế nói là mạnh một cách kinh khủng.Tôi cũng đã được xem Quân Đội và CAND tập cường độ tập của họ chỉ bằng 1/2 so với VSTL.

Ông anh xem họ tập ở đâu thế chỉ cho em với hôm nào vào mở rộng tầm mắt

Cái cty đó là chuyên về bảo vệ nên tất nhiên phải tập như thế. Nói j` thì nói, mầy CLB như quân đội hay CAND cũng chỉ là đối khàng mang tình chất biêud diễn thôi, ko thực tế như cty kia. Có sự khác biệt rõ tràng giữa 2 cái này mà. Ma` anh Nghĩa cho em hỏi cái cty bảo vệ TL có liên quan j` đến CLB Thăng Long GTC ko vậy? Em thấy cái CLB đấy chỉ được cái cổ vũ to mồm chứ đánh chán chết người...

Lê Minh Khuê đã viết:
Ông anh xem họ tập ở đâu thế chỉ cho em với hôm nào vào mở rộng tầm mắt

Ừm , đúng đấy .. em gì cho cái địa chỉ , có gì anh đến xem cái , xem trình mình đến đâu :p

Cty Thăng Long tập mang tính chiến đấu cao. Đánh thật luôn chư ko chỉ đấm đã để ăn điểm, xem buổi tập đấy sẽ ko đấu tốt hơn được đâu nhưng mà có thể đánh nhau ngoái đường tốt hơn^_^

Ừm, đấy chính là 1 trong những tiêu chí để tập võ mà ....

Thế túm lại là địa chỉ nó ở đâu nhể :(

bây giờ thì tôi không rõ lắm vì đã hơn 1 năm nay tôi không còn thời gian đi xem các đàn anh tập.Nhưng năm ngoái thì họ mượn sàn ở lò Hồng Mai các bạn giỗi thì cứ thử lên xem tôi cũng không chắc là bây giờ họ còn mượn sàn đó không nữa nhưng nếu hôm nào gặp ông captain(tôi chơi thân với ông đó mà) tôi sẽ hỏi chắc chắn địa chỉ cho các bạn tôi hứa đó.
To em tran(không biết viết thế nào vì không có giấu):cái CLB Thăng Long GTC mà em nói thì anh cũng ???? không biết nó là CLB gì nhưng anh nghĩ rằng nó không liên quan gì đến Cty Thăng Long kia đâu em ạ vì Cty này đâu có cổ vũ cho ai đâu họ chỉ có nhiệm vụ là bảo vệ người khác thôi mà.

@anh Nghĩa: em cũng nghĩ thế, vì cái clb Thăng Long GTC rất rất rất chán. Chỉ được cái to mồm. Thành tích cũng ko cao.
Hi vọng được mở rộng tầm mắt...

hic bây giờ mới có mấy cái đổi mới tập điên cả người mấy ông ấy bị sao ko mà thỉnh thoẳng lại đổi 1lần mà lần nào cũng ngược hẳn với cái cũ ,tập vừa quen với cái cũ lại học cái mới

mọi người ơi nghe mấy đàn anh nói ở trên liên đoàn Teakwondo hình như có một số đòn thế thay đổi thì phải
VD như thủ Trung Bi thì tay đưa ngang ngực nhưng lại xoè ra và đến gần đai thì mới nắm lại
đang làm kiểu kia bao nhiêu năm rồi bây giờ lại thay đổi khó chụi vật vã

Nói chung cũng chỉ để đẹp hơn thôi. Tình chiến đầu vẫn thế. Bọn tập quyền cần lưu ý cái này nhé.

này có ai ở đây tập trên đội chỗ trường Thành Công ko zay,tui vẫn chưa được lên đó tập nghe nói tập điên lắm

Tớ chưa nghe ai khen chỗ đấy hay bao h (bẹn Khuê là ng` đầu tiên ^_^)
Ngay từ đầu mà đã tập điên rồi thì cũng chẳng cần thiết. đợi đến khoảng cấp 5,6, cố gắng phân fkix năng đấu 1 chút lên đội 3 tập. Lúc đấy tha hồ mà tập, phát điên luôn...

đúng rồi , có chỗ tập trên Thành Công mà
Đội Công An Nhân Dân tập trên đấy
em công nhận tập trên đấy điên loạn
không được đùa nghịch , phải đánh hết sức .
ông Sơn trên đấy nghiêm lắm
bạn em nó nghỉ mấy buổi không xin phép đến ông ý bắt chạy 50 hay 80 vòng gì đấy quanh sân
khổ thân!!!!!!!!!!

Đó là tập của dội CAND, thế thì nói làm we' j`. Tớ tưởng là 1 CLB bình thường mà tập điên thì chả để làm j`... Chứ bọn QD với CAND thì nói làm je`...

ưa tại thầy tớ là công an mà thấy đứa nào tập được la ông ấy lôi lên đó tập luôn nhưng cũng phải cấp 4 trở lên mới được lên đó tập

uhm, tập trên đấy thix thậtk nhưng mà mệt wa'... Tớ mới chỉ đươcvj xem 1 buổi tập thôi đã hoa mày chóng mặt rồi... Nhưng mà được lên đội là ước mơ của biết bao nhiêu đứa.... Kể cũng khoái...

uh tập trên đấy free đó, nghe nói nếu tập tốt thì còn có 300k/tháng :D.
Vấn đề thích nhất là được đi thi đấu, nhiều giải hấp dẫn lắm. Còn nếu tập ở CLB thì chỉ biết đến giải học sinh TP là hết thôi.

Back
Bên trên