[Thảo luận chung] Taekwondo

Em mới học ít như vậy thì đúng là chưa thấy sự khác nhau, chắc là thấy mỗi một điều là bên teakwondo tấn pháp đứng cao hơn bên karate.

Em tập môn nào thì nên tập có chất lượng tốt về căn bản đã rồi có chuyển sang môn khác thì chuyển. Đừng thay ngựa giữa đường, cuối cùng lại chẳng học được môn gì cả.

Em học kiểu này thì anh nghĩ rằng em cũng thô bạo đấy... ;)

Căn bản là vì 0 thể tiếp tục được,..chẹp...vô tội...:|

Anh nghĩ nếu Yến vẫn có lòng yêu thích đối với võ thuật thì em có thể tìm hiểu thêm chút xíu (qua trao đổi hay đọc sách báo, tài liệu về võ) hoặc nếu có thời gian thì đi tập lại, để có được những cái nhìn chính xác hơn về các môn võ. Tất nhiên nếu em không thích nữa thì... chịu thôi :)

Cho em tham gia với. Mọi ng` trên này toàn nói lý thuyết thôi. Hix. Đọc dài quá trời. Sao trường mình ko mở CLB taekwondo nhỉ? Mời thầy về dậy. Em bits đầy đứa thích tập lắm nhưng mà ko có điều kiện tập. He` này thử xem, nếu ok có thể duy trì trong năm luôn.

Em cũng tập nhưng mới trình thấp thôi. Ko hỉu sao em rất ghét đi quyền. Trời ơi, ko nhớ nổi 1 bài quyền náo. Hix, bài số 1 có vài động tác cơ bản mà em đi còn nhầm tay nhầm chân loanbj xạ. Tập lên mấy bài trên đúng là ác mộng! Huhuhu. Thi đấu thix hơn nh`.

Mọi người có vẻ tập giỏi môn này nhỉ ? Nói chuyện như bí kíp võ lâm ...em mới tập 2 năm nên chẳng hiểu gì hết ! Chỉ nhớ mỗi Tolo và Jop thôi ! Mà cách viết mấy cái đòn này thế nào nhỉ !Thích nhất là bài quyền số 4 :)

Tập 2 năm sao lại mới 2 đong đấy nhỉ? Em tưởng tập 2 năm thì những đòn đá cơ bản phải okie hết rùi chứ... Nếu tập ok thì có thể còn sang đến đá bay rùi muh...

Về chuyện thành lập CLB Taekwondo của trường mình, anh đã nghĩ rồi. Nhưng anh nghĩ rộng hơn, nghĩa là không chỉ là Taekwondo. Việc này phải chờ anh thi ĐH xong, ổn định việc học rồi sẽ tính xem có thể hỏi trường về việc đưa võ thuật vào trường học không. Sau đó phải tham khảo ý kiến của cả học sinh và các võ sư xem nên đưa môn gì vào. Tương lai còn mờ mịt, tạm thời mọi người đừng bàn gì về việc này nhé :)

Việt định thi trường nào đấy? Có đăng ký thêm trường TDTT không? ;)

Lạc đề rùi... Chjieenj CLB võ thuật thì tạm gác đã. Sắp tới có giải taekwondo nào ko nhỉ?

Ông anh hỏi hơi muộn đấy giải Taekwondo qua hết rồi:giải HS,giải trẻ mở rộng... .Về chuyện CLB Taekwondo ở trường mình em thấy khá khó đấy vì tập ở trường thì cần đầu tư rất nhiều như thảm ,giáp(thân ,chân ,đầu),dick(cái này quan trọng nhất nếu ko có mà chỉ đá chay thì chẳng bao giờ khá lên được.Hơn nữa những ai đang học cấp 3 thì chỉ học được đến hè lớp 10 hay lớp 11 là cùng để còn thi đại học nữa chảng lẽ chỉ có cầp 2 tập
Nói chuyện về quyền tui thấy bài 5 hay nhất (thực rta mới học đến nửa đầu bài 6 :D).Càng về sau các bài quyền càng khó hơn về kĩ thuật có bài còn phải đá bande(hình như là bài 8 hoặc 9)

Hehehe. bác Khuê nhầm lẫn thế nào vậy? Tui là girl mà(mặc dù nhìn tui thì chả ai abaof là girl cả, tiếc là 16 năm trước mẹ tui bào vậy...)
He` có nh` giải lắm chứ. Cuối hè có giải vô địch các clb mạnh toàn quốc đánh hay dã man. Chả bít năm nay có làm ko...Hix, xem ng` ta đấu, chả hỉu bao h mình mới đủ trình...

hehe
sory nha tôi ko ngờ con gái cũng vào phần nay nhiều thế đấy
thế bạn Tran dai gi rui tập ở đâu thế

Tháng 8 có giải Phù Đổng toàn quốc đấy.

Hội khoẻ phù đổng ko chấp vì đánh ở Huế muh. Đang tâp huấn thi lên đai đen toàn miền bắc nên có lẽ hết tháng 6 mới có giải được.
Tui tập ở Trịnh Hoài Đức, đai thì chẳng bít đến trình độ nào vì cứ đi tập 1 thời gian lại phải nghỉ, rùi lại đi tập lại, rùi mama lại bắt nghỉ. Hĩ, nếu tập đều có lẽ là đai đỏ. Nhưng mà thực sự trình đọ mới chỉ ở mức cấp 6 thôi. Chán thiệt
Hè này quyết tâm đi tập lại từ đầu, và sẽ ko nghỉ nữa, hix, nhưng mà mama em...huhuhu

He he, tội nghiệp ghê :p. Học mà cứ bỏ dở giữa chừng thế ko tốt đâu. Mới cấp 6 thì hơi chậm đấy :D. Học ở Trịnh Hoài Đức mần gì, nhớ lại hồi trước anh thi lên cấp 9 rồi thi cấp 4 luôn, chẳng qua mấy cấp trung gian làm gì cho mệt :D. Chuyển qua học chỗ nào lên đai nhanh đi em ạ :D.
Giải Phù Đổng toàn quốc đánh ở Huế à? Em có vẻ biết nhiều ghê nhỉ, anh chả biết tẹo nào cả:p.

Giống bà chị em thế! Bà ấy xinh quá nên thầy hấm cho từ cấp 10 lên cấp 6...Thua luôn...
Công nhận là thi mấy cấp giwuax này chán thật. Hầu như cứ đến ngày thi là em nghỉ. Thế nên toàn đeo đai trắng! Đẹp dã man, cả đồng phục toàn màu trắng!

Sướng nhỉ bọn tớ chỉ được nhảy cấp 1 lần mà nhảy có 1 cấp tập buổi căn bẳn chán bỏ xừ cũng may được thầy cho lên tập buổi thi đấu với mấy ông đai đỏ:D

Back
Bên trên